Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Tiếc là em không ở gần bác để "nghiên cứu" vụ này giúp bác! Hiện giờ, em có thêm cách nhìn khác nữa về cách âm, sau khi fix ù em thấy cái tiếng xào xạc mà trước đây em cứ tưởng là tiếng gió cũng giảm hẳn đi, trước 80 km/h nghe rõ bây giờ chạy 100 mới thấy hơi hơi. Bác thử xem sơ đồ bodymounts của FE mềm - cứng được bố trí như nào nhé.
Thank bác, mình cũng mò đọc hết cả 2 phần, nhưng nó khg chi tiết cụ tỷ đc như PS nên cũng đang chỉ định làm cánh cửa với trần xe thôi, trc kia mình làm cho Jolie cũng đỡ tý

Ok bác, chút mình alo, từ nhà mình ra chỗ bác có 2 ph
Về đường thử, mình có ý kiến là đi 1 vòng nguyễn phong sắc- nguyễn văn Huyên, hoặc ng.phong Sắc- Tô hiệu. Với cái đoạn như vậy nhưng đắc điểm sẽ phản ánh hết, còn đoạn Ng.Văn Huyên chỗ bảo tàng DTH cũng có thể vừa thử đường , vừa thử kết hợp tốc độ đc tẹo cũng ok

thaithan98

Xe đạp
Máy 2.5 có 2 phiên bản 136 Hp và phiên bản highPower 178 HP. Không biết bác Alao thử phải dòng 136 Hp không , hay lá 178 Hp?
Pajero Sport (PS) phien bản 2.5 máy dầu (DI-D commonrail tubo tăng áp, làm mát khí nạp). 2.4 máy xăng (MPI phun nhiên liệu đa điểm) đều là 136 Hp. Duy nhất có bản 3.0 máy xăng mới ra (V6) thì có công suất 220 Hp các bác ah, !!!:D

SmallRiver

Xe điện
PSV nói:
Trưa mai nếu không bận thì cho test cái nhé ! và đưa cho Zara mấy cái thứ . Sau Tết thịt vài xe một thể .
Thế bác thử xe chưa? Thấy dư lào?

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Thế bác thử xe chưa? Thấy dư lào?
Trưa nay mình thử xe bác Zara cùng bác PVS, bác Trường đấy

Công nhận về độ ồn và ù khắc phục theo PP cỦa bác qua toại nguyện, so với lần đầu mình thử PS thì lần này khác hẳn

Xin chúc mừng bác và ae PSC đã tìm đúng thuôc đặc trị nhé!

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
hôm nào off các bác cho em thử tí để em còn làm theo.
Bác haruka ơi, em mới thay dầu máy hiệu GS korea của bác sau 6000km , khi mới khởi động nó lâu nóng máy nhỉ. trước em thay dầu của hãng thì chỉ khoảng 2 đến 3 phút là đồng hồ nhiệt nó đã lên rồi. dầu của bác chạy nó có êm hơn dầu của hãng ,nhưng sao em nghe vẫn ko êm bằng xe bác nhỉ. và chạy khoảng bao nhiêu km nữa thì em phải thay dầu lại hả bác

SmallRiver

Xe điện
hoangmanhtu nói:
hôm nào off các bác cho em thử tí để em còn làm theo.
Bác haruka ơi, em mới thay dầu máy hiệu GS korea của bác sau 6000km , khi mới khởi động nó lâu nóng máy nhỉ. trước em thay dầu của hãng thì chỉ khoảng 2 đến 3 phút là đồng hồ nhiệt nó đã lên rồi. dầu của bác chạy nó có êm hơn dầu của hãng ,nhưng sao em nghe vẫn ko êm bằng xe bác nhỉ. và chạy khoảng bao nhiêu km nữa thì em phải thay dầu lại hả bác
Xe cụ cũng thuộc diện ồn ù nhất nhì đới! Dầu GS em cũng thấy nó lâu nóng máy, có lẽ phải tìm loại khác thôi.

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
bác smallri nói chí phải, cho nên em mới đang hóng phương pháp ver.2 của cụ. về vụ dầu máy gs, em thay song cũng thấy đỡ ồn ù chút it, máy đi êm hơn bác ạ

SmallRiver

Xe điện
hoangmanhtu nói:
bác smallri nói chí phải, cho nên em mới đang hóng phương pháp ver.2 của cụ. về vụ dầu máy gs, em thay song cũng thấy đỡ ồn ù chút it, máy đi êm hơn bác ạ
Riêng xe cụ mà làm em đảm bảo cụ sẽ thấy khác hẳn luôn (xe cụ độ ồn ù giống hệt xe em dạo trước).
@PSV: downpipe bác chưa dùng thì nhường em dùng trước đi!

SmallRiver

Xe điện
PSV nói:
Riêng bác SmallRiver muốn lấy trước thì em nhường ngay , nhưng khoảng 28/1 mới có hàng !
Rồi đấy nhé! ZARA hôm nào lấy thì nhớ giữ hộ mình luôn! Đợi Racechip về lắp luôn thể.

SmallRiver

Xe điện
conco4mat nói:
Dầu lâu nóng máy thì chứng tỏ dầu bôi trơn tốt chứ?
Chắc không bác? Một số lại cho rằng nhanh nóng máy mới là dầu tốt! Bác nào chuyên gia trong lĩnh vực này confirm hộ với.

conghn

Xe máy
Các bác đi PS cho em hỏi nếu dựng hàng ghế thứ 3 lên thì còn để được bộ golf đằng sau ko. FT bạn em bảo để được nhưng em thích PS. Tuy nhiên, em ko muốn mỗi lúc chở 7 người lại phải khiêng bộ golf từ chỗ gửi xe về nhà. Thanks các bác

landrovercar

Xe tải
Các bác đi PS cho em hỏi nếu dựng hàng ghế thứ 3 lên thì còn để được bộ golf đằng sau ko. FT bạn em bảo để được nhưng em thích PS. Tuy nhiên, em ko muốn mỗi lúc chở 7 người lại phải khiêng bộ golf từ chỗ gửi xe về nhà. Thanks các bác
nếu cụ thích ps thì múc, nếu theo yc của cụ thì cụ lấy một con morning khi đi đánh golf một mình và lấy thêm con xe 12 chỗ của lifan để khi đi 7 người mà cụ vẫn muuốn thể hiển thì còn thừa 5 chỗ đủ cho cụ để 2 bộ golf cho nó oách

SmallRiver

Xe điện
conghn nói:
Khoang sau PS bằng FT cụ ạ, nếu FT để được thì PS cũng để được.

Tuan PA

Xe đạp
Em chào các bác, đầu xuân năm mới em chúc các bác sức khỏe dồi dào, an khang thịnh vượng.
Hôm qua em mới quê ra Hà Nội, trên đường cao tốc Cầu Giẽ - Pháp Vân, em sử dụng số thể thao, khi vượt xe khác em đạp mạnh ga thì thấy tiếng máy hú lên như tiếng gió, khi giảm chân ga thì hết, đạp mạnh lại thấy nó hú không biết đấy là tiếng gì thể nhỉ? có phái tiếng hú của động cơ TURBO không các bác? Sử dụng số SPORT có tiết kiệm nhiên liệu hơn số AT không nhỉ?

conco4mat

Xe tăng
Em chào các bác, đầu xuân năm mới em chúc các bác sức khỏe dồi dào, an khang thịnh vượng.
Hôm qua em mới quê ra Hà Nội, trên đường cao tốc Cầu Giẽ - Pháp Vân, em sử dụng số thể thao, khi vượt xe khác em đạp mạnh ga thì thấy tiếng máy hú lên như tiếng gió, khi giảm chân ga thì hết, đạp mạnh lại thấy nó hú không biết đấy là tiếng gì thể nhỉ? có phái tiếng hú của động cơ TURBO không các bác? Sử dụng số SPORT có tiết kiệm nhiên liệu hơn số AT không nhỉ?
Đối với nhiều xe AT, dùng số sport thường có thể tiết kiệm.
Nhưng với xe PS AT, vì lý do này lý do khác, mình tin số Sport không tiết kiệm hơn; hay tiết kiệm không bao nhiêu. Máy dầu hao không bao nhiêu, đạp cho sướng đi bác.

Dung0108

Xe hơi
....Sử dụng số SPORT có tiết kiệm nhiên liệu hơn số AT không nhỉ?
Em đã thử với vài trăm km đường HN- ĐB thì thấy nó có vẻ ko tiết kiệm mà còn tốn hơn tí thì phải:D, chắc tại đường đèo dốc nhiều cứ phải dùng số thấp lên nó tốn .
Đường bằng thì em toàn đi số D lên ko biết.

tungnh.vtc

Xe máy
Đối với nhiều xe AT, dùng số sport thường có thể tiết kiệm. Nhưng với xe PS AT, vì lý do này lý do khác, mình tin số Sport không tiết kiệm hơn; hay tiết kiệm không nhiêu. Máy dầu hao không bao nhiêu, đạp cho sướng đi bác.
Vì lý do này lý do khác là vì lý do gì vậy, bác nói cụ thể hơn được không?

SmallRiver

Xe điện
Các cụ thử dùng số sport ngay khi xe bắt đầu khởi hành mà không cần sang số bằng tay chưa vậy, cứ đạp lên 4000 v/p số sẽ tự nhảy. Phê lắm! Độ thêm pô nữa thì khỏi nói.