Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

SmallRiver

Xe điện
Tuan PA nói:
Bác SmallRiver cho em hỏi thêm, điều hòa của em PS của bác mấy ngày rét này chắc bác không bật điều hoà, nhưng hôm nào buổi sáng mà trời lạnh nhưng có nắng ấm thì bác kiểm tra xem điều hòa của bác bật có lạnh không nhé. hay cũng gió mát như PS của em. Em cảm ơn bác
Hôm nay mới thử xong, bật xuống dưới 20°C, lúc đầu thì cũng chỉ mát, khi chạy được khoảng 1km rồi, máy nóng hơn thì lạnh tê cờ...him luôn!

ZARA

Xe tải
Chào các bác,

Hôm nay em đã hoàn thành phần kết nối đầu phát HD dùng trên xe và cable cho Ipod. Sau đây là một số hình ảnh minh họa quá trình làm :D

Đầu tiên là phải có đầy đủ cable của Alpine - KCA-121B và KCE-422i

Sau đó là phải có đầu HD của Western Digital

Cáp KCA-121B dùng để nối với đường âm thanh WD qua kênh AUX

Dây nối dài USB tự chiến :D

Lọ mọ xong thì nó như này

Lắp vào trong xe thì như này

Cáp KCE-422i đã kết nối

Lắp xong nó như này

Đường video của chú này phải dùng cáp AV to S-video và cắm vào hideaway box theo màn hình của Alpine :D

Nguồn cho đầu phát lấy luôn từ nguồn của HU :D

Kết quả: Hơn cả những gì em mong đợi, âm thanh từ Ipod phát ra quá chuẩn, âm nthanh chơi nhạc lossless cực đã.

Giờ thì em có thể dùng cổng USB này xem phim, nghe nhạc, xạc điện thoại.... thậm chí cắm PS3 vào cũng chiến luôn :))

Các bác xem xong nâng với em ly rượu ná :D

teenwolf

Xe đạp
Hix, em lấy cáp của cụ về rồi đây, nhưng chưa biết tháo kiểu gì để lắp vào. Để nghiên cứu xem thế nào, nhìn cụ lắp mà thèm:-ss

SmallRiver

Xe điện
Chào các bác,
Hôm nay em đã hoàn thành phần kết nối đầu phát HD dùng trên xe và cable cho Ipod.

Kết quả: Hơn cả những gì em mong đợi, âm thanh từ Ipod phát ra quá chuẩn, âm nthanh chơi nhạc lossless cực đã.

Giờ thì em có thể dùng cổng USB này xem phim, nghe nhạc, xạc điện thoại.... thậm chí cắm PS3 vào cũng chiến luôn :))

Các bác xem xong nâng với em ly rượu ná :D
Hay quá RAZA ơi, tổng thiệt hại nhiều không vậy?

ZARA

Xe tải
SmallRiver nói:
Hay quá RAZA ơi, tổng thiệt hại nhiều không vậy?
Cable như anh đã biết, tổng 2 món đặt về khoảng 20$. WD mua được của 1 đồng chí trên hdvietnam với giá giật mình 900k :D (chú này còn khoảng 3 cái và phải đến tận nơi để lấy) bác nào thicg pm cho em em đưa số dt cho.
Còn lại 2 dây usb + av S-video mất 60k và công sức bỏ ra để làm. Ổ cứng xách tay và usb 4g có sẵn :))

Tự làm có cái hay của nó anh ạ, với lại k bẩn tay như nâng gầm chống ù nên choạch được nhiều ảnh

Sent from my iPad using Forum Runner

pajero_sport

Xe đạp
Cable như anh đã biết, tổng 2 món đặt về khoảng 20$. WD mua được của 1 đồng chí trên hdvietnam với giá giật mình 900k :D (chú này còn khoảng 3 cái và phải đến tận nơi để lấy) bác nào thicg pm cho em em đưa số dt cho.
Còn lại 2 dây usb + av S-video mất 60k và công sức bỏ ra để làm. Ổ cứng xách tay và usb 4g có sẵn :))

Tự làm có cái hay của nó anh ạ, với lại k bẩn tay như nâng gầm chống ù nên choạch được nhiều ảnh

Sent from my iPad using Forum Runner
Nhìn mà thèm quá anh cho em cái só dt cua laoz kia em mua 1 cai nhé! với lại nhờ anh đặt hàng cho em những cái còn lại đcj hông??!! xin đa tạ bác trước (cái vụ ổ cứng di động và usb em co sẵn rùi)

SmallRiver

Xe điện
Em muốn làm chống ồn triệt để cho con PS quá mà không biết ở đâu làm được?

Dạng như kiểu thế này:

Trên PS thì ở những vị trí này:

Khổ nỗi nó bị cắt mất, nên mới sinh cái chuyện ù và dội từ gầm lên trần, gây xôn xao bấy lâu nay!

conco4mat

Xe tăng
Cái này mình bàn với bác ngay từ đầu; đổ form kín khung, chi phí vật liệu chưa chắc hơn 50k.
Có nhiều cái người ngoài thủ công làm được, nhưng điều kiện nhà máy không làm được.
Ngay cả những xe đắt tiền hơn nhiều vẩn chịu thế.

Dạng như kiểu thế này:

Khổ nỗi nó bị cắt mất, nên mới sinh cái chuyện ù và dội từ gầm lên trần, gây xôn xao bấy lâu nay!

ZARA

Xe tải

Foam này thành phần là những gì bác Cường ơi? Theo em hiểu thì khi đổ vào khung xe thì nó sẽ đông lại như xi măng à :D

Để em sang OS đọc lại vì hình như có đọc bên đấy rồi :))

Happy New Year :)

JOLIEhavegone

Xe máy
Foam này đội lắp đặt cửa nhựa lõi thép đều có. Nó là ống bơm như keo silicon. Khi gặp không khí nó khô và nở ra như xốp thùng đá. Nó chính là vật liệu dùng để cách nhiệt trong bình đun nước nóng. Rất nhẹ, cách âm, cách nhiệt rất tốt. Em nghĩ giá thành rẻ nhưng thi công mới là vấn đề. Mình phải tìm ra được nơi làm chuyên nghiệp.

OnlyMer

Xe tải
Các bác yêu cầu êm ái nhiều quá, thế thì còn gì là Phong Trần và Từng Trải. Tiêu chí của hội là Phong Trần và Từng Trải, các bác làm cho nó như em Santa Fe thì khác gì đàn bà

SmallRiver

Xe điện
ZARA nói:
Foam này thành phần là những gì bác Cường ơi? Theo em hiểu thì khi đổ vào khung xe thì nó sẽ đông lại như xi măng à :D

Để em sang OS đọc lại vì hình như có đọc bên đấy rồi :))

Happy New Year :)
Foam này thật sự mình cũng không biết nó là cái gì, thôi mình làm đại Poly Urethane foam đi. KT của Mit nói cũng không biết là gì luôn, họ chỉ nói rằng loại foam đặc biệt này thể rắn, nhét vào trong khung xe sau đó dùng hơi sấy nó sẽ nở phồng ra và làm đặc khung rỗng lại.

ZARA

Xe tải
Foam này đội lắp đặt cửa nhựa lõi thép đều có. Nó là ống bơm như keo silicon. Khi gặp không khí nó khô và nở ra như xốp thùng đá. Nó chính là vật liệu dùng để cách nhiệt trong bình đun nước nóng. Rất nhẹ, cách âm, cách nhiệt rất tốt. Em nghĩ giá thành rẻ nhưng thi công mới là vấn đề. Mình phải tìm ra được nơi làm chuyên nghiệp.
Bác kiếm hộ em chỗ nào họ bán với, em làm chuột bạch vụ này :D
Foam này thật sự mình cũng không biết nó là cái gì, thôi mình làm đại Poly Urethane foam đi. KT của Mit nói cũng không biết là gì luôn, họ chỉ nói rằng loại foam đặc biệt này thể rắn, nhét vào trong khung xe sau đó dùng hơi sấy nó sẽ nở phồng ra và làm đặc khung rỗng lại.
Nếu nó là thể rắn thì em sợ sẽ khó đưa được nó vào, hay bác làm theo phương pháp này đi, để em làm phương pháp kia :))

conco4mat

Xe tăng
Ở SG thì mua dể, dù không biết chính xác nó tên gì,trước cứ ra khu hóa chất mà mua.
Mình nghĩ bác đề xe chạy một thời gian, rồi hãy làm.

Ở nước ngoài

Trước chổ mình làm cách âm kỹ như thế này đây.

Cacba1c làm không đúng mức, mất công sau này làm lại.

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
ZARA nói:
Nếu nó là thể rắn thì em sợ sẽ khó đưa được nó vào, hay bác làm theo phương pháp này đi, để em làm phương pháp kia :))
Cái loại này kiếm đâu ra mà làm, thôi dùng loại djng dịch AB cũng được, hoặc loại đã đóng gói sẳn rồi, chỉ cần bơm vào là xong.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cái loại này kiếm đâu ra mà làm, thôi dùng loại djng dịch AB cũng được, hoặc loại đã đóng gói sẳn rồi, chỉ cần bơm vào là xong.
Cái hình bác conco4mat làm có vẻ chuyên nghiệp quá, ngoài này kiếm đc chỗ làm thế cũng yên tâm.
Cái FOAM đổ sẵn bác Cường ra 650 đường Láng chỗ chị Nga có đấy, có thể đặt hàng cái foam lỏng có khi cũng có, họ là đại lý của Vĩnh thịnh trong sg, ở đấy có đủ các loại về tiêu, tán và cách âm luon đấy, mình cũng định làm thêm trên xe nhg chưa làm đc

SmallRiver

Xe điện
Thôi cái này để ra giêng tính sau, trước mắt làm quả Racechip cái đã, mong sao nó về trước tết âm mà nghịch.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
chỉ e nó k về kịp thôi, cách đây 2 năm mình cũng dịp này chờ đợi, hy vọng đc lắp trc tết, cuối cùng sau tết mới nhận đc, chờ lâu nhưng lắp có 10 phút

@: Các bác PSC cho mình hỏi thăm : đợt rét này máy dầu nhà các bác có khó nổ không? hơn nữa sau khi nổ tĩnh mình thấy xe chạy lì chứ k bốc như ngày thường - chả lẽ lại do lạnh quá, nhiên liệu đi qua lọc NL bị thiếu hụt ?

SmallRiver

Xe điện
Ford Everest AT nói:
chỉ e nó k về kịp thôi, cách đây 2 năm mình cũng dịp này chờ đợi, hy vọng đc lắp trc tết, cuối cùng sau tết mới nhận đc, chờ lâu nhưng lắp có 10 phút

@: Các bác PSC cho mình hỏi thăm : đợt rét này máy dầu nhà các bác có khó nổ không? hơn nữa sau khi nổ tĩnh mình thấy xe chạy lì chứ k bốc như ngày thường - chả lẽ lại do lạnh quá, nhiên liệu đi qua lọc NL bị thiếu hụt ?
Xe em bình thường, vẫn bốc như vậy, có điều máy lâu nóng, và khi chưa nóng tiếng nổ đanh hơn mùa hè.

PS HaNoi

Xe máy

Mình đang ở Bắc Cạn, hôm qua ở Thái Nguyên, sáng trời lạnh mà xe nổ bình thường, máy êm ngon. Xe bác chạy lỳ chắc vì em nó được chăm sóc kỹ quá, sinh đỏng đảnh....