Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

ZARA

Xe tải
Sau khi lơn ning nhà em đã lắp thêm cho PS đuôi gió, và vè che mưa chính hãng + camera lùi siêu nét với chip CCD :D

Có hình đuôi gió cho các cụ chiêm ngưỡng :)) giá cả tại HN ngon luôn :D

Ngoài ra, khi lắp camera thì em thấy phía trong cánh phía sau có thừa 2 cái giắc (1 cái 4 chân và 1 cái 5 chân) mà không đấu vào đâu cả. Bác Smallriver và Onlymer check thử xem nó là giắc gì.

Thêm nữa là phía sau màn hình cảm ứng còn thừa thêm cái giắc nữa (2 chân), em có cảm giác là giắc đợi của đường điều khiển âm thanh trên vô lăng.

ALao

Xe buýt
Cái giắc đó có phải chờ Loa không Cụ?

JOLIEhavegone

Xe máy
Bác ZARA lắp đuôi gió + camera ở đâu vậy? Có thể cho em biết giá được không, Thank bác!

SmallRiver

Xe điện
Ngoài ra, khi lắp camera thì em thấy phía trong cánh phía sau có thừa 2 cái giắc (1 cái 4 chân và 1 cái 5 chân) mà không đấu vào đâu cả. Bác Smallriver và Onlymer check thử xem nó là giắc gì.
Theo thiết kế nguyên bản thì có một đường dùng để lắp camera lùi cụ ạ, còn 4 hay 5 chân thì em cũng chưa biết. Đường kia là gì thì em cũng chưa tìm ra.
(Link: http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011102830043njzmntm5ow11091.jpeg)

ZARA

Xe tải
Theo thiết kế nguyên bản thì có một đường dùng để lắp camera lùi cụ ạ, còn 4 hay 5 chân thì em cũng chưa biết. Đường kia là gì thì em cũng chưa tìm ra.
(Link: http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011102830043njzmntm5ow11091.jpeg)
Em test luôn rồi, cài số lùi và thử thì chả thằng nào có điện cả ~X(, mà không hiểu trong đấy thì nó lắp được cái gì khác ngoài dây chờ loa ra

SmallRiver

Xe điện
Em test luôn rồi, cài số lùi và thử thì chả thằng nào có điện cả ~X(, mà không hiểu trong đấy thì nó lắp được cái gì khác ngoài dây chờ loa ra
Những cái này nó đều có cầu chì cả, và khi không có thì họ chắc cũng không lắp cầu chì đâu, bác thử không có điện là phải rồi.
Phía sau nó có mấy cái hệ thống điện: - HT đèn, - HT cảm biến tốc độ gạt mưa sau (xe VN không có), - Camera lùi và HT sấy làm rã băng (VN chắc cũng mất cái này vì chả bao giờ dùng hoặc dùng rất ít).
Em vừa tự làm thêm cách âm nắp capo bằng mút xốp có một lớp tráng nhôm, dán sau lớp cách nhiệt của xe. Tiếng máy nghe nhỏ đi một chút nhé!

Chỉnh sửa cuối:

ZARA

Xe tải
Những cái này nó đều có cầu chì cả, và khi không có thì họ chắc cũng không lắp cầu chì đâu, bác thử không có điện là phải rồi.
Phía sau nó có mấy cái hệ thống điện: - HT đèn, - HT cảm biến tốc độ gạt mưa sau (xe VN không có), - Camera lùi và HT sấy làm rã băng (VN chắc cũng mất cái này vì chả bao giờ dùng hoặc dùng rất ít).
Em vừa tự làm thêm cách âm nắp capo bằng mút xốp có một lớp tráng nhôm, dán sau lớp cách nhiệt của xe. Tiếng máy nghe nhỏ đi một chút nhé!
Đề nghị bác phọt lên ngay ít ảnh nhé :D, cả quá trình làm có khó khăn gì không để em còn tự chiến luôn :))

SmallRiver

Xe điện
Đơn giản thôi, khó nhất là tháo tấm cách nhiệt ra (kéo mấy cái nút nhựa ra - em bị đứt mất 3 cái), phải cẩn thận không bị vỡ, bông thủy tinh ngứa lắm. Sau đó lấy tấm mút cắt nhỏ ra theo từng ô dưới nắp capo, dán vào, lắp tấm cách nhiệt lại là xong. Vì không khó nên em không chụp ảnh lại. Vật tư tốn khoảng 1m2 mút 100K + công 1h hì hục làm.

imbenley

Xe tải
cụ nào lên vành cho em PS chưa , show lên cho anh em cưới vợ PS để làm theo với. em còn tích góp ít xèng để lắp

Dung0108

Xe hơi
Hqua em vừa dán thêm lớp cao su bên dưới lắp capo xong, công nhận tiếng vọng có giảm đi đáng kể, mà em chơi cả tấm phủ kín mặt dưới luôn chứ ko cắt dán từng ô nhé.
hqua tháo táp lô cửa ra mới thấy xe mình hai cánh trước chỉ có mỗi màng loa tép bên ngoài còn bên trong chả thấy cái loa tép đâu cả ,chỉ có hai cái giắc chờ ....
bó tay với hãng quá ....xe các bác có loa tép chỗ hai cửa trước ko:D các bác thử kiểm tra nhé;))

imbenley

Xe tải
bác dung ơi , bác phai mua ngoai mà lắp vào nghe ngon hẳn lên đấy, hàng lắp trong nước thế là tốt lắm rời bác ợ.

qisheng

Xe buýt
Hqua em vừa dán thêm lớp cao su bên dưới lắp capo xong, công nhận tiếng vọng có giảm đi đáng kể, mà em chơi cả tấm phủ kín mặt dưới luôn chứ ko cắt dán từng ô nhé.
hqua tháo táp lô cửa ra mới thấy xe mình hai cánh trước chỉ có mỗi màng loa tép bên ngoài còn bên trong chả thấy cái loa tép đâu cả ,chỉ có hai cái giắc chờ ....
bó tay với hãng quá ....xe các bác có loa tép chỗ hai cửa trước ko:D các bác thử kiểm tra nhé;))
Hehe làm gì có xe nào có đâu bác ơi.
Xe em cũng lắp thêm 1 đôi loa tép chỗ Long Thịnh, của Đài Loan, giá 700K.

SmallRiver

Xe điện
Không có loa tép đâu cụ ạ. Cụ có biết chỗ nào biết tháo táp lô xe ra không? Em muốn làm thêm cách âm vách khoang máy - cabin, đảm bảo khi làm thêm cái này thì PS êm như SFe luôn!

conco4mat

Xe tăng
Không có loa tép đâu cụ ạ. Cụ có biết chỗ nào biết tháo táp lô xe ra không? Em muốn làm thêm cách âm vách khoang máy - cabin, đảm bảo khi làm thêm cái này thì PS êm như SFe luôn!
Bác vào ngay Kim Liên mà làm, đối với thợ đồng, đây chỉ là chuyện nhỏ, bác mua sẳn cách âm, đến đó họ làm luôn.
Nếu có chổ Toyota hay Ford gần hơn thì vào đó làm cũng được.

Dung0108

Xe hơi
hì.. em cũng dán hơn 7 củ vào bộ âm thanh , thay hết cả 4 loa cánh luôn... lắp bộ Morrel chỗ bác Duylinh vào giờ nghe hay ngang với em Kia Fote rồi:D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dung0108

Xe hơi
Em mới làm cách âm 4 cánh cửa, dán cao su trần và nắp capo, hôm nào rảnh cũng phải làm nốt khoang máy mới được:D bác nào làm trước thì cho xin địa chỉ để em còn biết chỗ làm nhé;))

SmallRiver

Xe điện
hì.. em cũng dán hơn 7 củ vào bộ âm thanh , thay hết cả 4 loa cánh luôn... lắp bộ Morrel chỗ bác Duylinh vào giờ nghe hay ngang với em Kia Fote rồi:D
Bác làm gì mà hết nhiều thế? Xe em chỉ thêm có mỗi cặp loa tép JBL 500K, còn cái SUB điện gầm ghế MBQ em giữ lại từ cái xe trước (mua ở Lạng sơn 1500K), giờ lắp vào nghe cũng phê lòi ra rồi. Từ ngày xe hết ù thấy loa theo xe của PS cũng hay ngang ngửa loa xịn (loa xịn 10 thì loa PS cũng được 7-8 rồi) chứ có bèo nhèo lắm đâu, với em như thế là quá đủ, em đang định làm thêm cặp tép cho cánh cửa sau nữa. 4 cánh cửa bác làm cách âm bằng loại gì vậy? 4 cái loa cánh bác cho em đi!

ZARA

Xe tải
Nghe các bác độ chế mà sốt ruột vì k có time.
Loa alpine theo xe nghe khá ổn, bác Dung0108 nếu k dùng thì cho em 1 cặp và bác Cường 1 cặp nhá :))
Em đang định lắp thêm toa tép alpine, các bác có biết chỗ nào bán k?

Bác Cuòng làm chuột bạch vụ cách âm cabin nhớ choạch ít ảnh nhá :D

qisheng

Xe buýt
Tai em nghe loa theo xe thấy ngon rồi, nên đỡ khoản tiền nâng cấp.

anlaolao

Xe buýt
Em đi được 6k rồi ! công nhận là ù tai thật .Lại bị thêm lỗi mỗi lần đánh vô lăng là có tiếng kêu như lên dây cót đồng hồ ấy . Hôm qua em mất hết buổi sáng ở Mit Hà Đông. Gần 1h mới lấy được xe ,vẫn còn tiếng kêu ở vô lăng ! Cách giải thích của nhân viên bán hàng là k thuyết phục .Em quá bận nên lấy xe đi luôn,mai mốt có thời gian lại mang đến xử lý .( Bác nào đi PS thì để ý hộ xem xe các bác có bị k nhé ! )