Thảo luận Pajero sport 2020

tankeugl

Xe buýt
Em đang kết con PS này, nhưng đang bận nên chưa có dịp lái thử, các bác cho em xin ít thông tin với: 1. Khả năng gia tốc như thế nào ở các dải tốc độ? 2. Cách cài cầu cho từng chế độ đường như thế nào là hợp lý? 3.Bản 1 cầu (4x2) chạy đường đèo như kiểu Nha Trang đi Đà Lạt ấy, thì có chạy thoải mái không, hay là xe ì ạch lắm.
nếu máy nguội thì gia tốc hơi chậm lúc nóng lên rồi xe bốc ở mọi dải tốc độ luôn

H0007

Xe máy
Em lấy cũng dc 1 tháng, hơn 2000km lên núi xuống biển đủ cả.
Em thích
- Xe đầm chắc, cách âm mặt đường và lốp rất tốt. Hộp số với lẫy trên vô lăng rất mượt
- Máy dầu khỏe & tiết kiệm, leo núi đi dốc phăng phăng, đường trường ~7.5l/100km
- Chế độ 4H đi đường vòng vèo và đi mưa rất ngon, chuyển từ 2H sang cảm nhận dc ngay xe bám dính đường, cua rất tự tin
Đường dốc đứng bùn lầy, sỏi đá để 4H nhanh bánh trượt ko thể lên nổi, đẩy sang 4Llc khóa vi sai ga lên tí leo ầm ầm. Hệ thống Super select II thực sự quá ngon!
- Cruise control và các tính năng Autohold abc em dùng thường xuyên. Rất hữu dụng và nhàn
Nội thất:
- Ghế êm đỡ tốt rất dễ chịu, lọc Nanoe nên không khí trong xe cảm thấy luôn tươi mát
- Hàng 2 ngả tẹt
- Điều hòa sâu, để 25 lạnh sun trym
- Tầm nhìn và bao quát rất tốt

Không thích:
1. Máy dầu vẫn ù ù rung nhẹ khi vòng tua thấp. Lên trớn thì ok cũng mượt
2. Góc chữ A hơi to nhìn đôi khi bị khuất
3. Lòng xe hẹp, ngoài nhìn vẫn hơi lênh khênh
4. Ko tự động lock cửa, cảm biến(ấn nút) mở cửa chỉ có 2 cửa trước
Có auto lock Cụ nhé, cụ cài đặt ở màn hình sau vô lăng nhé.

xeodau

Xe buýt
Em Đức bên Mitsubishi số 4 Tôn Thất Tùng, Đống Đa, Hà Nội
Bên em đang có sẵn các các dòng xe Mitsu lái thử, bác nào ở Hà Nội muốn trải nghiệm ới em ạ
Sđt em: 0982.81.5933 - 0973.95.2131
Trân trọng.
Cụ cho hỏi là bản 4x2 không có đèn liếc và đèn gầm phải không?

xeodau

Xe buýt
Em đang kết con PS này, nhưng đang bận nên chưa có dịp lái thử, các bác cho em xin ít thông tin với: 1. Khả năng gia tốc như thế nào ở các dải tốc độ? 2. Cách cài cầu cho từng chế độ đường như thế nào là hợp lý? 3.Bản 1 cầu (4x2) chạy đường đèo như kiểu Nha Trang đi Đà Lạt ấy, thì có chạy thoải mái không, hay là xe ì ạch lắm.
Hôm qua em đi lái thử bản 4x4 thì thấy ì ạch, không bốc như máy xăng. Chỉ chạy đường bằng nên cũng không thử hết được các kiểu địa hình. Có thể là do xe nặng và chưa quen lái máy dầu nên cảm giác thế.

demcuoi

Xe hơi
Hôm qua em đi lái thử bản 4x4 thì thấy ì ạch, không bốc như máy xăng. Chỉ chạy đường bằng nên cũng không thử hết được các kiểu địa hình. Có thể là do xe nặng và chưa quen lái máy dầu nên cảm giác thế.
Phải nói bác rất vui tính khi so sánh độ bốc của máy Dầu với máy Xăng !
Bỏ qua chuyện xăng dầu đi, thường thì các hãng khi thiết kế và xuất xưởng ra nhà máy luôn cấu hình công suất của động cơ xe về ngưỡng an toàn 70% - 80%, nghĩa là nếu sau này bác muốn mở hết công suất của xe chỉ cần gặp thợ Tuning chuẩn có kinh nghiệm sẽ remap về mức công suất tối đa thêm 20% nữa về HP và Momen xoắn, hoặc thợ sẽ tuning theo phong cách lái của khách hàng, lúc đó bác sẽ có chiếc PS cá nhân hoá.

Nhachuacoxe

Xe buýt
Phải nói bác rất vui tính khi so sánh độ bốc của máy Dầu với máy Xăng !
Bỏ qua chuyện xăng dầu đi, thường thì các hãng khi thiết kế và xuất xưởng ra nhà máy luôn cấu hình công suất của động cơ xe về ngưỡng an toàn 70% - 80%, nghĩa là nếu sau này bác muốn mở hết công suất của xe chỉ cần gặp thợ Tuning chuẩn có kinh nghiệm sẽ remap về mức công suất tối đa thêm 20% nữa về HP và Momen xoắn, hoặc thợ sẽ tuning theo phong cách lái của khách hàng, lúc đó bác sẽ có chiếc PS cá nhân hoá.
Xe máy dầu, đi phố mà muốn bốc như máy xăng thì căng nhỉ? Ra cao tốc có gia tốc rồi, nhấn ga đến đâu biết đến đó.... nếu bác muốn đi phố mà chân ga nhạy, đạp phát lên ngay thì em răng bác phải chơi sang em xe chủ tịch của anh Vinh Phét...

NGUYENDUCCET

Xe máy
Em lấy bản nhập về tháng 9/ 2020 bitubo 4x4, sản xuất sau nên hi vọng ( sale có nói) đã khắc phục lỗi từ bên Thái Lan. Thú thực em cũng ko hiểu j nhiều về động cơ máy móc đâu cụ, em cứ ấn thử cái vỏ xe, thấy nó dầy và chắc chắn, em nghĩ nó an toàn, rộng rãi, và tiện nghi thì em quyết thôi. Đôi khi phải bơ đi mà sống thôi cụ ơi 😁. Trước em đi xe ford và giờ em lại chọn nó sau khi chạy thử Pajero.
Ông giống tôi thế, cứ cầm lái thấy nó chắc chắn, đầm máy thì múc...

xeodau

Xe buýt
- Máy dầu khỏe & tiết kiệm, leo núi đi dốc phăng phăng, đường trường ~7.5l/100km
Xe cụ bản 2 cầu mà tiết kiệm nhiên liệu nhỉ? Xe em bản 1 cầu mới đi được hơn 800km mà toàn hơn 9l/100km.

xeodau

Xe buýt
Cõng cả 2 tấn thì tầm 9l cũng bt mà bác! Với đi đô thị nó nhảy số kinh!
Vâng cụ. Chỉ là em thấy cách đi của em ko tiết kiệm như cụ trên thôi, đáng lẽ bản 1 cầu phải ăn ít hơn 2 cầu chứ. Hồi trước em chạy con zinger MT mà đường trường cũng toàn 9l/100km trở lên. Chắc em chân to, Hihi

NgocDmax

Xe tăng
Em chạy PS dIezel MT 2 cầu cũng cỡ 7.5l hỗn hợp thôi. Xe 1 cầu mà AT chắc hơn, với lại đi toàn trong phố thì ko tính

sbkgaara

Xe máy
mình đang có 2tỷ quay đầu đang định làm 1 chiếc suv cho gd đi chơi, xài cá nhân đi phố các kiểu. Đang lăn tăn PS mà ngại khoảng hẹp ngang quá, mấy bác có ai cho e xin ít đánh giá dc ko. Nếu PS ko dc thì cố lên Explorer mới hoặc Teramont (chờ xem sao).

sbkgaara

Xe máy
:D bác lái thử PS chưa a! Chứ Explerer nó phân khúc trên rồi nên so sánh cũng khó a!
budget em mua xe có thể ráng thêm ko thành vấn đề. Cái mình quan tâm là có đáng để ráng ko à. Thí dụ 1 tỷ 5 mua Ps, ráng lên hơn 2 tỷ tậu con Explorer thì có đáng ko. Em cũng đang ưu tiên con PS vì rẻ hơn, phục vụ gd đi đâu đó, cho ba và anh chị em trong nhà chạy, bản thân em thì lại thích 1 chiếc bmw đi riêng nữa. nhìn con explorer mới (quá xấu), hoặc teramont thấy to đẹp thích quá mà ngược lại ngại to bất tiện. Nếu PS thật sự tốt thì quất lun ko ngại. đỡ dc khối tiền của em :))

Em thì chưa đi thử, chắc cũng tranh thủ đi chạy thử

Tuấnbk

Xe buýt
E chuẩn bị lấy PS 4x2 màu đen, bản 2021. Các Cụ Sale báo giá bán xe sau khi đã trừ hết các khuyến mại vào hộp thư giúp em nha, hợp ví là em vào việc luôn, chậm nhất ngày 25/8/2021 là xe em phải lăn bánh rồi; trân trọng cảm ơn các Cụ ạ./.

tankeugl

Xe buýt
E chuẩn bị lấy PS 4x2 màu đen, bản 2021. Các Cụ Sale báo giá bán xe sau khi đã trừ hết các khuyến mại vào hộp thư giúp em nha, hợp ví là em vào việc luôn, chậm nhất ngày 25/8/2021 là xe em phải lăn bánh rồi; trân trọng cảm ơn các Cụ ạ./.
cùng quan tâm

sbkgaara

Xe máy
ps ko biết sao ế quá nhỉ. Nhìn thấy ngon mà. Điều gì khiến các bác mua và thích ps vậy?

Ps xe nhỏ ko các bác, chưa coi thử