P/Huynh HS Choáng ngày 5/9........ !!!!

HàLinhThư

Xe tải
Dạ trường này vẫn chưa liều bằng trường mầm non MD mà con em đang theo đâu ạ. Cũng là công lập của quận Cầu Giấy, vừa rồi cô giáo đề nghị phụ huynh học sinh ký vào 1 bản đồng ý về các loại phí năm 2011-2012 mà trong đó nổi lên 1 loại phí nghe vô cùng kỳ lạ đó là " hỗ trợ thêm thu nhập cho giáo viên 100k/tháng". Em đã phải ký và rất khó chịu nhưng vì con mình trong tay họ. 100k chả to tát gì nhưng giờ các cô trắng trợn vậy đó.
Em cũng hỏi các lớp khác rồi, cũng đều bị như thế, chắc hiệu trưởng bật đèn xanh cho cả trường "làm trò" này.
Thế nên em đang nghĩ các ngày lễ tết em cho nhịn hết, chả quà cáp gì cả vì đã phải đóng 400k/năm tiền quỹ phụ huynh để tặng quà cô giáo rồi, lại còn thêm cái khoản 100k/tháng nữa.
Mầm non công lập nhà em cũng khoản này luôn, gọi tên mỹ miều hơn là "phí hỗ trợ học bán trú" đấy chứ. Hay của cụ có 2 khoản? Nhà em thấy có khoản hỗ trợ trồng hoa: 200k/năm nữa cơ.

Còn quả tự nguyện bắt buộc của chủ top thì hơi choáng thật, con em học lớp 3 mà chưa thấy cái này bao giờ. Đúng là nhận được đi học thì ức, ở nhà thì sợ. Mệt thật.

Xsara

Xe tăng
Báo cáo các cụ việc như sau :
Sáng e đưa F1 (h/sinh L6) đi khai giảng năm học NEW(=((), đến công trường thấy
*1. Có biển TO đùng là "CHÀO MỪNG CÁC EM HỌC SINH LỚP 6 ĐẾN NHẬP TRƯỜNG"
Em SƯỚNG vì Trường hoành tráng ( bõ công bỏ Money,500 $ xin vào).
*2. Sau biển đó là 1 bảng có dán tờ TB đóng góp cho trường nhiều khoản mục như là (XD Trường, Quỹ Hiếu học của trường, Quần áo đồng phục, Chung tay XD a,b,c, rồi đủ các khoản..............) Tổng khoảng gần 3t (em ko chụp ảnh vì đông p/huynh và vì sĩ diện nữa [-()
*3. Chiều F1 về nhà đưa cho cái này của cô Chủ nhiệm ( về nhà mới dám chụp )

Chưa họp p/huynh nhưng nhìn E biết cô giáo CN dạy môn Toán.
E ko biết rằng ngoài cô giáo CN ra thì các cô dạy môn khác có T/báo như thế đưa h/sinh mang về nhà nữa ko nhỉ ? ( Vấn đề 1, 2 là đương nhiên rồi )
Còn vấn đề 3 Các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với (NÊN hay ko NÊN) vụ của g/viên với ạ. E đang sợ là NÊN cô này mà ko NÊN cô khác sợ khổ F1 nhà mình
Có chém thì trước khi chém cho em lời khuyên ạ
THANKS CỤ, MỢ và ACE.
Cụ không làm theo phong trào của lớp thì con cụ sẽ thành Học sinh cá biệt đới X_X

khổ nhỉ. F1 nhà em năm nay học lớp 2 và 4. Học cả ngày. Chưa biết có phải học thêm ko?oài

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Em cũng đang bức xúc giống cụ chủ thớt mà chưa biết làm thế nào, F1 nhà em học lớp 8 cũng thấy cô thông báo lịch học thêm kín ngày thứ bảy và nửa ngày chủ nhật, thế là thèng con em hết cửa thăm thú, tiếp xúc với xã hội, tìm hiểu cuộc sống tự nhiên rồi. Mà em léo hiều học sinh bây giờ học cái gì mà nhiều thế, thời em học có nửa ngày còn nửa ngày thả diều với chơi bi mà thấy vẫn ổn, còn học sinh bây giờ học cả ngày rồi lại còn bắt học thêm cả hai ngày nghỉ nữa, đúng là bó tay.
Cu con nhà em học thêm mỗi tuần 6 tiết ( thứ bảy 4 và chủ nhật 2 ) mỗi tiết là 30K, như vậy mỗi tháng là 720K, cả lớp 36 học sinh, như thế mấy cô cũng thu được 25 củ mỗi tháng, mà học luôn tại nhà cô chủ nhiệm, các cô chả mất đồng thuế khóa nào.

niceshot

Xe container
Các cụ hơi thái quá trong việc phê phán GV rồi. Theo thông báo của cô CN, cô cũng chỉ nhận dạy thêm cho 20 HS thôi, mà chắc chắn lớp của F1 nhà cụ phải có gần 60 cháu. Vậy là còn 40 cháu ko đi học thêm cơ mà. Cụ chủ thớt thấy cần thì cho con học, ko cần thì thôi. Nói đi cũng phải nói lại, lương GV thì thấp, các cô có mở lớp dạy thêm thì cũng là lao động chính đáng thôi. Nếu cụ thấy con cụ học ko tốt lắm thì đăng ký vào nhóm I, còn thấy cháu có "triển vọng" thì đăng ký vào nhóm 2, còn nếu thấy thuộc nhóm nhàng nhàng thì thôi, ko đăng ký.

Mỗi người 1 cách nghĩ, nhưng em thấy cụ post lên 4r kiểu này cũng ko hay lắm! Nếu con cụ ko đi học mà bị cô giáo trù dập (có chứng cứ xác đáng) thì hãy kêu ca chứ.

Hamvui001

Xe buýt
Học trường công thì phải chấp nhận thôi...em đầu năm đi họp cho F1 thấy đóng 1 loạt các khoản rất phăn lỳ ( tiền hỗ trợ X, hỗ trợ Y, hỗ trợ Z...) và ký 1 thỏa thuận đồng ý tự nguyện đóng góp các khoản trên với nhà trường, tổng cộng gần 1 triệu, nhưng vẫn rẻ hơn trường dân lập.

phanthanh

Xe tải
f2 nhà em mới vào mẫu giáo mà đã phải đóng mấy củ roài các cụ ạ không hiểu bây giờ như thế nào nữa ~X(

hoalocvung

Xe điện
Tất cả Vì tương lai con em chúng ta thôi các cụ ơi. ~o)

o0atulao0

Xe tăng
Báo cáo các cụ việc như sau :
Sáng e đưa F1 (h/sinh L6) đi khai giảng năm học NEW(=((), đến công trường thấy
*1. Có biển TO đùng là "CHÀO MỪNG CÁC EM HỌC SINH LỚP 6 ĐẾN NHẬP TRƯỜNG"
Em SƯỚNG vì Trường hoành tráng ( bõ công bỏ Money,500 $ xin vào).
*2. Sau biển đó là 1 bảng có dán tờ TB đóng góp cho trường nhiều khoản mục như là (XD Trường, Quỹ Hiếu học của trường, Quần áo đồng phục, Chung tay XD a,b,c, rồi đủ các khoản..............) Tổng khoảng gần 3t (em ko chụp ảnh vì đông p/huynh và vì sĩ diện nữa [-()
*3. Chiều F1 về nhà đưa cho cái này của cô Chủ nhiệm ( về nhà mới dám chụp )

Chưa họp p/huynh nhưng nhìn E biết cô giáo CN dạy môn Toán.
E ko biết rằng ngoài cô giáo CN ra thì các cô dạy môn khác có T/báo như thế đưa h/sinh mang về nhà nữa ko nhỉ ? ( Vấn đề 1, 2 là đương nhiên rồi )
Còn vấn đề 3 Các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với (NÊN hay ko NÊN) vụ của g/viên với ạ. E đang sợ là NÊN cô này mà ko NÊN cô khác sợ khổ F1 nhà mình
Có chém thì trước khi chém cho em lời khuyên ạ
THANKS CỤ, MỢ và ACE.
Bác cho hỏi tên F1 nhà bác là gì đấy. E hỏi chẳng có ý gì đâu vì e nhớ k lầm e đánh tờ này rùi in ra đây mà, còn ng bẩu e đánh thì chắc bác cũng biết vì e đánh tờ này ở nhà. bác cho e biết tên F1 để e còn bẩu bx e ngó ngàng cháu nó nhiệt tình hơn nếu bác k đánh dấu ngay vào ô " học " :D
E fun chút nhưng chắc cũng đúng là phải " học " thui bác ạ " k học " là k đc đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

Dung_Minh

Xe đạp
Nói ra thế nào cũng bị các cụ chửi như tát nước vào mặt, ở ta đã quá đề cao vai trò của người giáo viên, suốt nhiều năm liền nên bây giờ cả xh phải gánh chịu, tại sao nghề giáo lại "cao quý" hơn các nghề khác? Nghề xe ôm, làm ruộng, bốc vác, công chức... Có cao quý không? Chúng ta nên nhìn nhận một các thẳng thắn và tiến tới phải coi các nghề đều cao quý như nhau.
Học đương nhiên quan trọng nhưng ngoài việc học ở trường chúng ta còn học rất nhiều từ xã hội, công việc ... Khi internet phát triển như ngày nay việc tự học, nghiên cứu quan trọng hơn nhiều và nghề giáo cũng chỉ nên coi như các nghề khác.
Em thấy nghề nào cũng cao quý như nhau vì đều bỏ công sức lao động, chẳng riêng gì bác sỹ, giáo viên. Bác sỹ/giáo viên hay bất cứ nghề nào mà giúp đc cho mọi người thì mọi người cũng sẽ có cách cảm ơn. Cho thì hãy nhận, chứ đừng có kiểu phải đưa tiền thì tao mới chữa/dậy/chăm sóc, ko đưa tiền thì kệ mày thì e rằng còn nhiều người bị xử lý như bsỹ nọ. Nhà em cũng tính mỗi tháng sẽ nộp cho các cô tương đương tiền học nhưng e xin cho cháu ở nhà để nó còn có thời gian tìm hiểu cuộc sống xung quanh ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Em nhìn mặt mấy cô giáo trên TV tối hôm qua trong chương trình thời sự 19 giờ thấy toàn mùi đô la. nhưng mà các cụ cũng thông cảm- các cụ còn "cướp" ở chỗ này, chỗ khác được. nhưng các thày các cô thì làm sao. thôi thì đành đạp lên nhân phẩm mà sống vậy. coi như là phân phối lại thu nhập

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em vote cụ nhá. Em thấy cụ có lý nhưng chưa đủ, vẫn phải có người (có thể là giáo viên, có thể là bố mẹ, có thể là người thân, v.v.) hướng dẫn mới nghiên cứu được.

Cao quý thì nghề nào chả cao quý, đâu cứ là nghề giáo :D.

Nói ra thế nào cũng bị các cụ chửi như tát nước vào mặt, ở ta đã quá đề cao vai trò của người giáo viên, suốt nhiều năm liền nên bây giờ cả xh phải gánh chịu, tại sao nghề giáo lại "cao quý" hơn các nghề khác? Nghề xe ôm, làm ruộng, bốc vác, công chức... Có cao quý không? Chúng ta nên nhìn nhận một các thẳng thắn và tiến tới phải coi các nghề đều cao quý như nhau.
Học đương nhiên quan trọng nhưng ngoài việc học ở trường chúng ta còn học rất nhiều từ xã hội, công việc ... Khi internet phát triển như ngày nay việc tự học, nghiên cứu quan trọng hơn nhiều và nghề giáo cũng chỉ nên coi như các nghề khác.

cuong_ngoc

Xe tải
Vuốt cụ, hay.

Dung_Minh

Xe đạp
Mà cô/thầy giáo này cũng điêu điêu kiểu gì. Chẳng hiểu vừa vào đầu năm học, cô/thầy gặp bố/mẹ các cháu lúc nào mà bảo là "theo nguyện vọng của một số vị phụ huynh....". Hay là cô/thầy gặp bố/mẹ các cháu lúc nào / ở đâu mà bố/mẹ các cháu ko biết???. Chờ đến khi con mình bị trù dập rồi mới phê phán thì mất hết tương lai của con cái chúng ta còn gì nữa.

fuxe

Xe container
Cụ nói thế oan em lắm, cái mẫu này em xin của chị CN lớp trước :D
Mà cô/thầy giáo này cũng điêu điêu kiểu gì. Chẳng hiểu vừa vào đầu năm học, cô/thầy gặp bố/mẹ các cháu lúc nào mà bảo là "theo nguyện vọng của một số vị phụ huynh....". Hay là cô/thầy gặp bố/mẹ các cháu lúc nào / ở đâu mà bố/mẹ các cháu ko biết???. Chờ đến khi con mình bị trù dập rồi mới phê phán thì mất hết tương lai của con cái chúng ta còn gì nữa.

Focus 5 doors

Xe tải
Em ủng hộ ý kiến cụ. Thực ra cụ chủ thớt hơi nhạy cảm. Nếu thấy việc học có ích thì cho con đi, không thì thôi. Em không nghĩ là có chuyện trù dập hay gì đó như cụ nghĩ đâu.
Các cụ hơi thái quá trong việc phê phán GV rồi. Theo thông báo của cô CN, cô cũng chỉ nhận dạy thêm cho 20 HS thôi, mà chắc chắn lớp của F1 nhà cụ phải có gần 60 cháu. Vậy là còn 40 cháu ko đi học thêm cơ mà. Cụ chủ thớt thấy cần thì cho con học, ko cần thì thôi. Nói đi cũng phải nói lại, lương GV thì thấp, các cô có mở lớp dạy thêm thì cũng là lao động chính đáng thôi. Nếu cụ thấy con cụ học ko tốt lắm thì đăng ký vào nhóm I, còn thấy cháu có "triển vọng" thì đăng ký vào nhóm 2, còn nếu thấy thuộc nhóm nhàng nhàng thì thôi, ko đăng ký.

Mỗi người 1 cách nghĩ, nhưng em thấy cụ post lên 4r kiểu này cũng ko hay lắm! Nếu con cụ ko đi học mà bị cô giáo trù dập (có chứng cứ xác đáng) thì hãy kêu ca chứ.

fuxe

Xe container
Trù dập thì em ko nghĩ đến, nhưng mà cụ nào chả muốn cho các cháu học được điểm cao và được hòa hợp với thầy cô :-?
Em ủng hộ ý kiến cụ. Thực ra cụ chủ thớt hơi nhạy cảm. Nếu thấy việc học có ích thì cho con đi, không thì thôi. Em không nghĩ là có chuyện trù dập hay gì đó như cụ nghĩ đâu.