P/Huynh HS Choáng ngày 5/9........ !!!!

bau67

Xe container
Cụ thử giả vờ lơ đi xem, cô giáo gọi điện thẳng đến nhà luôn đấy ạ ! Cháu cũng bị thế, rất không muốn cho F1 học thêm nhưng cuối cùng cũng phải đành tắc lưỡi !

Lexus430sc

Xe điện
vuahe77 nói:
Ơ cái nhà bác này nói đúng quá em chạ phản đối được đâu...Em mời bác 1 chén nhá!\m/
Các cụ phải nói thật là các kiến thức học được ở trường từ cấp 1, 2, 3 đến ĐH đến giờ được sử dụng như thế nào với hiện tại? Bao nhiêu % các cụ tự học? He he % các kiến thức đã học được ở trường ngần ấy năm giờ chả áp dụng được vào công việc, cuộc sống hiện tại.
Sẽ có cụ chửi em: nói léo gì ngu thế, ngoài học kiến thức, thầy cô còn dạy mày cách "làm người" nữa :D em cũng không phủ nhận, cơ mà gia đình quan trọng hơn nhà trường nhiều về khoản này.

Monster's sleep

Xe tải
Ngày xưa em có thêm nếm gì đâu, mà vẫn thi đỗ DH. Vẫn trở thành người đoàng hoàng.
Bây giờ trẻ con học thêm nhiều thế. Mà em thấy có khá hơn bọn em ngày xưa đâu.
Hay bây giờ trẻ con nó ngu hơn thế hệ trước hả các cụ?
Ôi thế thì .....

bọn trẻ bây giờ ngoài điện tử và hoạt hình ra chẳng biết chơi gì? vì suốt ngày bị bắt ở trong nhà!

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Trước tiên cụ hãy đồng ý chấp nhận đi đã. Tùy theo lực học của con mình mà đăng ký cho F1 vào nhóm nào.
Theo em cứ cho cháu vào nhóm kém đi. Nếu cháu giỏi, tự cô sẽ chuyển, cháu được khuyến khích về tinh thần.

Chuyện này chẳng có gì là lạ bây giờ cả.
Phải thế nào cô mới công khai bằng giấy trắng, mực đen như thế, cụ nhỉ.
Đừng nói đến chuyện bắt bẻ gì cô giáo ở đây. Có văn bản hướng dẫn từ cấp TP, tỉnh... cả đấy cụ ạ. Thậm chí có cả hướng dẫn, quy định thu học phí học thêm theo buổi, số hs / 1 nhóm... Nếu cụ không tin, em post cái hướng dẫn liên ngành Giáo dục & Đào tạo - Tài chính, tháng 12/2010 lên ạ.

dpl

Xe lăn
nếu kụ tự tin con kụ k bị trù thì kụ điền vào ko nhé :)

trời bác chủ chuẩn bị sinh đứa nữa hay sao mà ngực nhiều sữa thếX_X trường con nhà bác học vô sờ tư như xxx xứ thanh í nhỉ

vibo

Xe tải
Các cụ phải nói thật là các kiến thức học được ở trường từ cấp 1, 2, 3 đến ĐH đến giờ được sử dụng như thế nào với hiện tại? Bao nhiêu % các cụ tự học? He he % các kiến thức đã học được ở trường ngần ấy năm giờ chả áp dụng được vào công việc, cuộc sống hiện tại.
Sẽ có cụ chửi em: nói léo gì ngu thế, ngoài học kiến thức, thầy cô còn dạy mày cách "làm người" nữa :D em cũng không phủ nhận, cơ mà gia đình quan trọng hơn nhà trường nhiều về khoản này.
Ngoài cái ' làm người' thì trường học còn có mục đích dạy bọn trẻ cách tư duy nữa cụ ạ, nhưng cũng còn tùy dạy đúng hay dạy sai nữa cơ.
Đúng là giáo dục bây giờ có nhiều vấn đề quá, đành phải nín nhịn đợi nó thay đổi từ từ thôi, chứ phủ định nó, bọn trẻ không được đi học thì cũng gay lắm.
Còn cho F1 học trường quốc tế cũng là 1 cách nhưng chưa phải là cách hay.

hajinbk

Xe tăng
Báo cáo các cụ việc như sau :
Sáng e đưa F1 (h/sinh L6) đi khai giảng năm học NEW(=((), đến công trường thấy
*1. Có biển TO đùng là "CHÀO MỪNG CÁC EM HỌC SINH LỚP 6 ĐẾN NHẬP TRƯỜNG"
Em SƯỚNG vì Trường hoành tráng ( bõ công bỏ Money,500 $ xin vào).
*2. Sau biển đó là 1 bảng có dán tờ TB đóng góp cho trường nhiều khoản mục như là (XD Trường, Quỹ Hiếu học của trường, Quần áo đồng phục, Chung tay XD a,b,c, rồi đủ các khoản..............) Tổng khoảng gần 3t (em ko chụp ảnh vì đông p/huynh và vì sĩ diện nữa [-()
*3. Chiều F1 về nhà đưa cho cái này của cô Chủ nhiệm ( về nhà mới dám chụp )

Chưa họp p/huynh nhưng nhìn E biết cô giáo CN dạy môn Toán.
E ko biết rằng ngoài cô giáo CN ra thì các cô dạy môn khác có T/báo như thế đưa h/sinh mang về nhà nữa ko nhỉ ? ( Vấn đề 1, 2 là đương nhiên rồi )
Còn vấn đề 3 Các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với (NÊN hay ko NÊN) vụ của g/viên với ạ. E đang sợ là NÊN cô này mà ko NÊN cô khác sợ khổ F1 nhà mình
Có chém thì trước khi chém cho em lời khuyên ạ
THANKS CỤ, MỢ và ACE.
PTT, BT, GĐ sở vừa chém gió ầm ầm. Cụ gửi cái này cho mấy vị ấy để các vị biết ngượng nhá.

vietpq81

Xe buýt
Em đang tính cho con về quê học, ngày xưa em học ở quê cũng văn võ xong toàn phết

hoalocvung

Xe điện
Báo cáo các cụ việc như sau :
Sáng e đưa F1 (h/sinh L6) đi khai giảng năm học NEW(=((), đến công trường thấy
*1. Có biển TO đùng là "CHÀO MỪNG CÁC EM HỌC SINH LỚP 6 ĐẾN NHẬP TRƯỜNG"
Em SƯỚNG vì Trường hoành tráng ( bõ công bỏ Money,500 $ xin vào).
*2. Sau biển đó là 1 bảng có dán tờ TB đóng góp cho trường nhiều khoản mục như là (XD Trường, Quỹ Hiếu học của trường, Quần áo đồng phục, Chung tay XD a,b,c, rồi đủ các khoản..............) Tổng khoảng gần 3t (em ko chụp ảnh vì đông p/huynh và vì sĩ diện nữa [-()
*3. Chiều F1 về nhà đưa cho cái này của cô Chủ nhiệm ( về nhà mới dám chụp )

Chưa họp p/huynh nhưng nhìn E biết cô giáo CN dạy môn Toán.
E ko biết rằng ngoài cô giáo CN ra thì các cô dạy môn khác có T/báo như thế đưa h/sinh mang về nhà nữa ko nhỉ ? ( Vấn đề 1, 2 là đương nhiên rồi )
Còn vấn đề 3 Các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với (NÊN hay ko NÊN) vụ của g/viên với ạ. E đang sợ là NÊN cô này mà ko NÊN cô khác sợ khổ F1 nhà mình
Có chém thì trước khi chém cho em lời khuyên ạ
THANKS CỤ, MỢ và ACE.
Trường nào mà " liều " vậy cụ ?
Theo em được biết các trường phổ thông, những ngày đầu nhập học, những khoản như cụ nói chưa có. Phải đến khi họp phụ huynh đầu năm (khoảng 1-2 tuần nữa). Cô giáo chủ nhiệm mới thông báo và giải thích chi tiết các khoản thu. Mới vào nhập học ngày đầu. Sao đã như vậy rồi ? Trường này là trường dân lập hả cụ?

Lexus430sc

Xe điện
vibo nói:
Ngoài cái ' làm người' thì trường học còn có mục đích dạy bọn trẻ cách tư duy nữa cụ ạ, nhưng cũng còn tùy dạy đúng hay dạy sai nữa cơ.
Đúng là giáo dục bây giờ có nhiều vấn đề quá, đành phải nín nhịn đợi nó thay đổi từ từ thôi, chứ phủ định nó, bọn trẻ không được đi học thì cũng gay lắm.
Còn cho F1 học trường quốc tế cũng là 1 cách nhưng chưa phải là cách hay.
Chính xác là nhà trường và các cô chuẩn mực phải dạy được HS cách tư duy, tuy nhiên họ chưa làm tốt điều đó nếu không nói là tệ. Căn bệnh thành tích đã làm hỏng lợi ích 100 giồng người của ông Cụ rồi.

perfect_vp

Xe buýt
cô đã thế này thì fai cho đi học thôi

bonongcoc

Xe buýt
Theo em được biết các trường phổ thông, những ngày đầu nhập học, những khoản như cụ nói chưa có. Phải đến khi họp phụ huynh đầu năm (khoảng 1-2 tuần nữa). Cô giáo chủ nhiệm mới thông báo và giải thích chi tiết các khoản thu. Mới vào nhập học ngày đầu. Sao đã như vậy rồi ? Trường này là trường dân lập hả cụ?
Dạ trường này vẫn chưa liều bằng trường mầm non MD mà con em đang theo đâu ạ. Cũng là công lập của quận Cầu Giấy, vừa rồi cô giáo đề nghị phụ huynh học sinh ký vào 1 bản đồng ý về các loại phí năm 2011-2012 mà trong đó nổi lên 1 loại phí nghe vô cùng kỳ lạ đó là " hỗ trợ thêm thu nhập cho giáo viên 100k/tháng". Em đã phải ký và rất khó chịu nhưng vì con mình trong tay họ. 100k chả to tát gì nhưng giờ các cô trắng trợn vậy đó.
Em cũng hỏi các lớp khác rồi, cũng đều bị như thế, chắc hiệu trưởng bật đèn xanh cho cả trường "làm trò" này.
Thế nên em đang nghĩ các ngày lễ tết em cho nhịn hết, chả quà cáp gì cả vì đã phải đóng 400k/năm tiền quỹ phụ huynh để tặng quà cô giáo rồi, lại còn thêm cái khoản 100k/tháng nữa.

be beo

Xe tăng
Ôi, con em năm nay vào lớp 1, em chưa thấy thu gì, có thu thì thu luôn đi cho em nhờ, chờ đợi làm em mệt mỏi quá...

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Dạ trường này vẫn chưa liều bằng trường mầm non MD mà con em đang theo đâu ạ. Cũng là công lập của quận Cầu Giấy, vừa rồi cô giáo đề nghị phụ huynh học sinh ký vào 1 bản đồng ý về các loại phí năm 2011-2012 mà trong đó nổi lên 1 loại phí nghe vô cùng kỳ lạ đó là " hỗ trợ thêm thu nhập cho giáo viên 100k/tháng". Em đã phải ký và rất khó chịu nhưng vì con mình trong tay họ. 100k chả to tát gì nhưng giờ các cô trắng trợn vậy đó.
Em cũng hỏi các lớp khác rồi, cũng đều bị như thế, chắc hiệu trưởng bật đèn xanh cho cả trường "làm trò" này.
Thế nên em đang nghĩ các ngày lễ tết em cho nhịn hết, chả quà cáp gì cả vì đã phải đóng 400k/năm tiền quỹ phụ huynh để tặng quà cô giáo rồi, lại còn thêm cái khoản 100k/tháng nữa.
Theo trách nhiệm xã hội (số đông) thì cụ phải đóng cũng được, nhưng cụ gửi 1 bản copy sang cho cơ quan thuế để họ có cơ sở tính thuế thu nhập nữa.

Với cụ chủ thớt thì em nghĩ cụ có điều kiện cứ tích vào Đồng ý rồi đóng tiền vào phong bì theo đúng quy định nhưng cụ nhớ kèm thêm cái giấy xin nghỉ học luôn 4 buổi/tháng cho cháu.

kaita

Xe hơi
Học ..học...học nữa...học mãi..các ku nhỉ

thằng bạn cháu xin cho F1 vào mất 1200$ chả dám kêu ai, ra quán nhậu xơi 7,8 cốc mới bắt đầu kể lể đấy cụ ah :))

quynhanh03

Xe điện
Bây giờ thì cụ đừng hỏi trường nào. Tất cả đều vậy. F nhà em thuê gv về nhà dạy kèm nhưng vẫn phải học btheem ở lớp. Nếu ko học thì.... hậu quả khôn lường