[Funland] Otofun running kêu gọi thành viên cùng sở thích 🥇🥇🥇

skuadi

Xe điện
Vâng giờ em mới biết có người mở thớt với chủ ý được nghe chửi. Chứ đấy hoàn toàn ko phải cách khích lệ tinh thần đâu cụ ạ.
Sự thật đấy ạ.
Riêng việc giảm béo thì có nhiều PP. Tuy nhiên triết lý giảm cân của tụi em là “thay đổi cuộc sống”, giảm béo theo đó chỉ là hệ quả khi chúng ta tập đc nhiều thói quen tốt.
Nhà em béo từ nhỏ, cả nhà luôn. Tuy nhiên mặc dù nói hệ số tiêu hoá của mình tốt hơn ng khác nên hấp thụ hơn thì phải thừa nhận là bản chất vẫn là những lối sống ko lành mạnh, suy nghĩ ko đc tích cực. Khi tập dần những thói quen đó theo pp 10-21-100 thì ng nào theo đc thì ko chỉ giảm béo. Cuộc sống của họ cũng tích cực hơn rất nhiều :)
Còn những ng ko muốn thay đổi cuộc sống, thói quen mà cái gì cũng tính là chịu đựng, nỗ lực trong một thời gian thì sau lại béo lại. Tất yếu luôn nên tại sao có nhiều ng làm đi làm lại một điều là cả cuộc đời chỉ dành để ăn và giảm béo là vậy :))

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ kêu gọi thúc đẩy tình thần tập tành thì quý hóa quá đi chứ.
Chẳng qua cụ chê bai 1 cách thiếu nhân văn, rất phiến diện nên mới bị chửi. Mà ko chỉ 1 chủ đề béo, nhiều chủ đề cụ mở ra đều bị chửi thì cụ cần xem lại cách cụ nêu vấn đề.
Thế à, lại có vụ này ạ :))
Em bận quá nên ít vào hóng, ngay cả thớt bán hàng cũng ít vào :D
Thực ra cách bắt đầu vấn đề của một số người sẽ hơi khác, kiểu thuốc đắng giã tật... lúc đắng kêu ỏm tỏi lên xong ngấm thuốc lại nằm im lim dim, chả hạn :D

skuadi

Xe điện
Thế à, lại có vụ này ạ :))
Em bận quá nên ít vào hóng, ngay cả thớt bán hàng cũng ít vào :D
Thực ra cách bắt đầu vấn đề của một số người sẽ hơi khác, kiểu thuốc đắng giã tật... lúc đắng kêu ỏm tỏi lên xong ngấm thuốc lại nằm im lim dim, chả hạn :D
Vâng. Kiểu đó mợ.
Hạnh phúc và quyết tâm bắt đầu ở chỗ dám chấp nhận.
Chấp nhận mình béo là chấp nhận mình sẽ bị lọ bị chai... ko chấp nhận và viện lý do (có thể nghe hợp lý) là vân vân và mây mây thì ko thể nào giảm đc, có giảm cũng chỉ là trong ngắn hạn, ko lâu bền.
Vừa muốn khỏi bệnh nhưng ko chịu uống thuốc vì đắng hay phải mổ mà ko muốn bị đau. Điều đó là phi và phản logic

Mợ Yến

Xe lăn
Vâng. Kiểu đó mợ.
Chấp nhận mình béo là chấp nhận mình sẽ bị lọ bị chai... ko chấp nhận và viện lý do (có thể nghe hợp lý) là vân vân và mây mây thì ko thể nào giảm đc, có giảm cũng chỉ là trong ngắn hạn, ko lâu bền.
Vừa muốn khỏi bệnh nhưng ko chịu uống thuốc vì đắng hay phải mổ mà ko muốn bị đau. Điều đó là phi và phản logic
Nhưng mà có thể mọi người ít va chạm nhiều, như e đây suốt ngày lầm than, bươn chải ngoài chợ nên quen rồi còn nhiều cụ mợ văn phòng thì có khi thích ngọt ạ :)) :)) :))

skuadi

Xe điện
Nhưng mà có thể mọi người ít va chạm nhiều, như e đây suốt ngày lầm than, bươn chải ngoài chợ nên quen rồi còn nhiều cụ mợ văn phòng thì có khi thích ngọt ạ :)) :)) :))
Dân VP lười mợ ạ. Hay viện lý do lắm. Bà chị trong nhóm giảm béo của em còn thay hai đĩa đệm cổ, bị xương khớp 10y nay mà vẫn chạy.
Con gái bà í Năm nay 11t thì năm ngoái đã finished 10k giải VMM. Năm nay vừa tập và hoàn thành 21k vì nó bảo mẹ làm đc con cũng làm được, con nhất định ko bỏ cuộc. Xúc động ghê gớm khi nhìn nó lết 2km cuối về đích.

Hình như f1 của Chã nào bên này cũng 7,8t mà hoàn thành 10k với 15k đấy.
Tóm lại nếu nghĩ là mình ko thể thì muôn đời sẽ ko thể. Vì tìm lý do dễ hơn nhiều so với 500m từ giường ra đường lúc 5h sáng :D

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Em bị đau khớp gối sau lần chạy marathon, bs khuyên hạn chế chạy bộ để giảm áp lực lên khớp, thay vào đó thì ngồi đạp xe tại chỗ. Hôm đi Nhật em vác về cái món này, nhỏ gọn lắm, em để ở văn phòng để rảnh rỗi là em đạp, vừa làm vừa đạp cũng ko có ảnh hưởng ai. Sáng em đến văn phòng là đạp 30p được khoảng 2000 vòng, hy vọng về lâu dài em sẽ cải thiện được khớp. Khi nào hết đau em sẽ xin 1 suất chạy trong hội các mợ nhé!
Cứ từ từ tập luyện chị ạ :)
Hình như ko có bán ở đây mợ ạ. Hôm bên Nhật em search trên amazon thì có các loại máy khác cùng hãng này, còn cái xe đạp mini này thì ko thấy có.

Cụ kêu gọi thúc đẩy tình thần tập tành thì quý hóa quá đi chứ.
Chẳng qua cụ chê bai 1 cách thiếu nhân văn, rất phiến diện nên mới bị chửi. Mà ko chỉ 1 chủ đề béo, nhiều chủ đề cụ mở ra đều bị chửi thì cụ cần xem lại cách cụ nêu vấn đề.
Chuẩn rồi mợ chị, thớt của e mở ra cũng không chài đón những người chuyên đi miệt thị, coi thường người khác. Cách hành văn không hợp với em :)

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Vâng. Kiểu đó mợ.
Hoá ra là hôm nọ cụ mở thoét béo, e vừa vào thì thớt bị xoá mất. Nếu cụ có lối hành văn giống như trong thớt béo thì cụ không hợp lối hành văn trong thớt của e đâu.

matizac

Xe tăng
F1 nhà e cũng quá cân, đang muốn cho F1 chạy mà chưa tìm ra biện pháp lôi kéo đây vì chạy rất chán đối với trẻ

Mợ Yến

Xe lăn
Hoá ra là hôm nọ cụ mở thoét béo, e vừa vào thì thớt bị xoá mất. Nếu cụ có lối hành văn giống như trong thớt béo thì cụ không hợp lối hành văn trong thớt của e đâu.
Cứ từ từ tập luyện chị ạ :)

Chuẩn rồi mợ chị, thớt của e mở ra cũng không chài đón những người chuyên đi miệt thị, coi thường người khác. Cách hành văn không hợp với em :)
Ban căng nhỉ :D

Mợ Yến

Xe lăn
F1 nhà e cũng quá cân, đang muốn cho F1 chạy mà chưa tìm ra biện pháp lôi kéo đây vì chạy rất chán đối với trẻ
Nhà em có 3 f1 thì 1 đứa đi du học không tính.
Còn 2 đứa: cấp 1 và cấp 2. Thêm 2 -3 đứa cháu.
Em mời cả thầy về, mua cột bóng rổ cho chúng nó tập ở sân mà chúng nó không chịu học mà e thì ko đưa đón cho học ở trung tâm được.
E mới nghĩ 1 cách. Em ra nghị quyết cứ 9h tối cả nhà xỏ giày ra đường đi bộ/chạy thì tuỳ.
Nhưng ai cũng phải đi kể cả bố mẹ và các con, cháu. Sở dĩ em chọn tối vì sáng e biết không thể lôi chúng nó ra khỏi giường.
Buổi đầu tiên em hô xỏ giày vào. Nói chung mất 30 phút.
Xong từ sau buổi đó thành nếp. Hô cái là mất tầm 5-7 phút cho chuẩn bị.
Có đứa thích, có đứa ko, có đứa chạy có đứa đi bộ nhưng thành quen.
Cứ thế sắp đến ngày chạy giải (giải free thôi chạy Hồ Gươm) là kêu chúng luyện và có phần thưởng: chạy xong được vào ăn phở chả hạn :))
Nói là thế nhưng hành trình tiếp theo còn nhiều gian nan lắm ạ :D

Các "đệ tử" của e :D

Chỉnh sửa cuối:

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn

skuadi

Xe điện
Căng như Trung Đông mợ nhờ.
Chắc tại cái thớt mấy đặc điểm của người béo của em thì cái đầu tiên là:
1. Người béo thường tự ti nên phản ứng của họ là xù lông nhím lên khi...

Em fun thôi. Cccm đừng giận em nha. Vì ngày xưa em cũng thế :))

Mợ Yến

Xe lăn
Tính e rõ ràng lắm, cụ ý miệt thị coi thường người khác chị ạ. Khổ nỗi những người ý có liên quan gì đến cụ ý đâu.
Căng như Trung Đông mợ nhờ.
Chắc tại cái thớt mấy đặc điểm của người béo của em thì cái đầu tiên là:
1. Người béo thường tự ti nên phản ứng của họ là xù lông nhím lên khi...

Em fun thôi. Cccm đừng giận em nha. Vì ngày xưa em cũng thế :))
Em thì không cần giảm cân lắm và em cũng biết cách rồi. Em chạy 2 tháng giảm được 3-4kg là cụ biết rồi đấy. Có hôm chạy 7-8km về cân sụt hẳn nửa ký :)) Em giờ thích nhất ai hướng dẫn cho cách chạy bền, chạy lâu, chạy vui, chạy không dính chấn thương thôi.

skuadi

Xe điện
Em thì không cần giảm cân lắm và em cũng biết cách rồi. Em chạy 2 tháng giảm được 3-4kg là cụ biết rồi đấy. Có hôm chạy 7-8km về cân sụt hẳn nửa ký :)) Em giờ thích nhất ai hướng dẫn cho cách chạy bền, chạy lâu, chạy vui, chạy không dính chấn thương thôi.
Sụt nửa ký là do mất nước mợ nhờ. Còn muốn tập chạy lâu chạy bền chạy vui thì phải có team ạ. Em thích nhất một bà chị vì bả kỷ luật ghê gớm. Tóm em đi chạy rồi tạo challenge, rùi nhiều khi còn sỉ nhục em giữa bàn dân thiên hạ. Nhưng đc cái tiến bộ nhanh chắc cuối tuần này làm đc cái 42k pace 7:50

Chạy thì ngoài ng kéo mình như trên thì 1 tuần tập 5 buổi. 1 interval, 1 longrun cuối tuần, 1 tempo nếu thích. Còn lại thì easy run pace <9 là ok rồi.

skuadi

Xe điện
Hnay em làm thử barefoot với đứa zai chưa đầy 3t. Em cá là nó còn khoẻ hơn khối mợ trên này :))

Mợ Yến

Xe lăn
Hnay em làm thử barefoot với đứa zai chưa đầy 3t. Em cá là nó còn khoẻ hơn khối mợ trên này :))

Bé đi tốt thế cụ. Em nhận thấy trẻ càng bé càng hào hứng với các hoạt động này, bảo sao nhiều bố mẹ cho con vào tham gia các gỉải Marathon sớm thế, dù là địu chúng chạy hay đẩy xe nôi. Những đứa trẻ đó sau hoà nhập nhanh và rất ham mê những hoạt động vận động.

skuadi

Xe điện
Bé đi tốt thế cụ. Em nhận thấy trẻ càng bé càng hào hứng với các hoạt động này, bảo sao nhiều bố mẹ cho con vào tham gia các gỉải Marathon sớm thế, dù là địu chúng chạy hay đẩy xe nôi. Những đứa trẻ đó sau hoà nhập nhanh và rất ham mê những hoạt động vận động.
Em cũng choáng. Lầm trc nó đc có 1,5km thôi.
Cứ lúc nào mệt thì đi bộ tí. Thế mà 3 bố con làm đc từng ấy. Về cái tụi nó choén thôi rồi. Nhóc 6t nhà em còn ăn cả một cái đùi và 2 cái bánh bao. Hehe

Em nghĩ làm gương là tốt ạ. Hnay em còn thấy 1 ông bố cỡ 4x chạy trước, cậu con trai cỡ 14t chạy sau rất vui vẻ. Sự kết nối gia đình là ở đây chứ chưa chắc là ở những việc khác đao to búa lớn :)

Mợ Yến

Xe lăn
Em cũng choáng. Lầm trc nó đc có 1,5km thôi.
Cứ lúc nào mệt thì đi bộ tí. Thế mà 3 bố con làm đc từng ấy. Về cái tụi nó choén thôi rồi. Nhóc 6t nhà em còn ăn cả một cái đùi và 2 cái bánh bao. Hehe

Em nghĩ làm gương là tốt ạ. Hnay em còn thấy 1 ông bố cỡ 4x chạy trước, cậu con trai cỡ 14t chạy sau rất vui vẻ. Sự kết nối gia đình là ở đây chứ chưa chắc là ở những việc khác đao to búa lớn :)
Chuẩn luôn.
Em biết một cặp bố con như thế.
Hai bố con cụ ấy sang hướng dẫn cho bọn em cả lũ trẻ con khởi động, xong lúc chạy, bọn trẻ con nhà em được 300-500m rụng dần chỉ có bố con bác ấy chạy cùng bọn em, vèo cái 5-6km, bạn nhỏ nhà bác ấy mặt tỉnh bơ không biến sắc còn em thở hắt không ra hơi :))

Mợ Yến

Xe lăn
Ngày xưa chạy đơn giản, mộc mạc cccm nhỉ.
Em cứ nghĩ không biết hồi đó em đang ở đâu giữa cuộc đời này 8->8->8->

Anh.Em

Xe buýt
Mợ khởi động kỹ, chạy bước nhỏ(ngắn) hít thở đều là chạy không biết mệt, không chấn thương. 8-10K sẽ chén ngon lành.