7 ngày ở Bangkok

TÔN

Xe container
em ở bên đấy mấy ngày,ăn bữa ngon nhất là búp phê buổi sáng,vì ko hợp khẩu vị
may có 1 bữa buổi tối ở pattaya có trứng rán,nên ăn đc 3 bát cơm :D

GarySpeed

Xe buýt
Bác HorsePower cho em xin cái ảnh sex show vào mail nhé, em tò mò ạ mail em : nhankhuechina@yahoo.com

HorsePower

Xe container
Grand Palace đã thăm từ xưa, từ cái hồi mà đi là đi, ở là ở nên chẳng nhớ gì nên Thày trò Đường tăng lại quyết định thăm quan cho đúng cái vẻ đi Du lịch, đền chùa miếu mạo.
Em chạy ra đầu đường vẫy cái Taxi Hông hồng như đã up hình, đưa cái giấy viết bằng tiến Thái chú Nhân viên lễ tân viết hộ cho Taxi. Vậy là Hấp!Lên đường:
(Các cụ lưu ý. Taxi đờ rai vờ ở Bangkok nếu hên thì gặp được chú nào bập bẹ đuoc Tiếng Ing gờ Li sờ. nều xui thì có chú Mù chữ luôn. Em đã bị 1 lần. đưa cho cái mẩu giấy chữ run địa chỉ mà cậu ấy bò lạc lung tung, ôi giời.Hạn)
Trên đường đi Hoàng Cung qua Phố Tàu. Như phố Lương Ngọc Quyến thời trước 1979.

--------------
Tiến dần vào khu Du lịch

Xe cộ cũng đông nhưng rất trật tự:

VUXUANPHU

Xe buýt
Hì nhiều món ngon thế.Em thích châu chấu rang vì lâu lắm rùi không được thưởng thức :D

HorsePower

Xe container
Welcome:

Đường vào:

Quên. phải qua mấy anh Lính gác này đã:

Nhìn oai nghiêm lắm nhưng nói thật về Trận mạc thua xa Lính nhà mình. Dân Thái tính cách hội hè, lấy lòng kính vua kính chúa làm đạo sống nên mấy khoản trận mạc chạy trước tiên. Mấy đám Áo Vàng, Áo Đỏ dẹp mãi không xong....
Mua vé. vé tới 350THB, không hề rẻ, tương đương hơn 250vnd, nhưng sao Du khách không ngần ngại móc ví. Em cung hăng hái. Vì sao?
Chắc các Cụ biết cả.:
Đầu tiên: Giá cả dịch vụ rẻ, từ Vé may bay đến các đièu kiện thuận lợi khác mời Du khách đến với Thailand, thì việc sẵn lòng mua vé, cho dù cao để vào các Thắng cảnh là dễ hiểu.
Thứ 2: Nhìn cái cách người ta tổ chức, từ cơ sở vật chất, tiếp đón, quảng cáo...đã thấy chuyên nghiệp, người nào mà chả háo hức, tin tưởng vào giá trị của chuyến đi mà chẳng sẵn lòng...
Phân mới tích, mệt đầu các Cụ nhỉ.
Các Cụ để ý đến mũi tên đỏ chỉ hướng đi. Việt mình thì chắc chắn xúm vào kín quầy vé luôn, phải, trái, trước sau chìa tiền...

Em đi vào. bên trái đang tôn tạo nên hơi mất vẻ cổ kính:

Mua Bưu thiệp in Hình Hoàng cung có 5 THB bằng 3,500vnd nhé các Cụ, trợ giá đây.

bức tranh vẽ đặc trưng Thái:

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Người Thái phải nói là Lành. Người ta cung kiêu về đạo đức của mình nên có cảnh báo:

HorsePower

Xe container
Quang cảnh phía trong sân Cung điện:

------------

-------------
Lúc này trời hơi âm u. Không khí oi như Hà nội

Góc mái cong

------------

---------
Sân cung điện cũng không đông lắm:

HorsePower

Xe container
Một vai hình ảnh các Nhân vật thần linh của Thái, nửa Chim, nửa Người. Bên Sinh có Nhân Sư, bên châu Âu có Nhân Mã, em tạm gọi: Nhân cầm, hay Nhân điểu.

hay đây là Nhân.....gì đấy.

-------------

Ooooop! Các Cụ nghẹo đầu tí nhé.

HorsePower

Xe container
Đi gần tới Cổng ra ra Tòa này. Trong cùng 1 khuôn viên nhưng có thể thấy có rất nhiều các kiểu kiến trúc khác nhau:

Rồi 1 góc lúc lắc, leng keng:

Tiến ra phía cổng nhìn lại:

Trời đã nắng nên bắt đầu thở ra đằng tai sau hơn 2 g đi bộ. Em bắt Taxi về Kh.Sạn kết thúc chuyến đi thăm Hoàng Cung.
Về ngay cổng Kh.Sạn làm mớ này lên phòng xơi với Bia ShingHa.

Giá cả lại rẽ bất ngờ. Đại loại rẻ bằng 2/3 giá hanoi.
Em về nghỉ ngơi, tắm táp cho tươi tỉnh để chuẩn bị lên đường tiếp.
Hình đi Shopping em xin up sau.

Đầy Bình

Xe buýt
em cũng mới đi Thái về,nhưng ở KS Twin Tower :D ảnh của cụ chủ thớt đẹp quá

Neo scooter

Xe tải
Xem những hình ảnh này em lại nhớ đợt sang Thái năm 2009. Rất nhiều kỷ niệm lại ùa về, vui vì được vui chơi mua sắm thoải mái, buồn vì ... họ văn minh và lịch sự hơn mình nhiều quá, Hà Nội so với BangKok mà sao thấy chạnh lòng quá! Thủ đô nghìn năm văn hiến mà sao... khó nói quá!
Cảm ơn cụ chủ thớt nhiều nhé!

HorsePower

Xe container
Còn nhớ hồi lơ ngơ sang Thái đầu năm 90, thấy to đẹp, nhìn nhà cao tầng rơi cả nón. Các Bác bảo Hà nội chỉ 20,30 năm nữa là bằng hoặc hơn. Ấy vậy thời gian thấm thoắt thoi đưa, Hà nội vẫn vậy, thêm vài ba cái nhà cao tầng của Chủ nước ngoài, mấy khu Chung cư cao tầng chưa làm xong đã xuống cấp mà thấy đuổi mãi bạn chẳng xong.
Em sẽ tiếp Hình bangkok sau ạ.

benghe

Xe điện

benghe

Xe điện
Cụ xem Sẽ Show ở Bangkok có phải cửa vào là chỗ này không

Còn món này xem cũng hay phết

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Nhà cháu cũng đang ở pattaya đây, sang từ hôm CN nhưng đi công tác 1 mình nên ko hào hứng lắm. Mai nhà cháu trở lại BK mua sắm rồi lượn. Nói chung là dân Thái thân thiện, dịch vụ thì tốt hơn ở Vn mình nhiều. Bờ biển pattaya ngắn, bãi cát cũng nhỏ chả thấy ai tắm, nhiều rác, về biển thì xách dép cho Vn rồi. Nhà cháu ở Ks Amari, khoảng 75usd/đêm, phòng to, sạch sẽ có bể bơi (cháu phướng nhất cái này). Bia Thái có Singha và Chang bia, vị cũng tương tự Bia HN và SG. S.ex show bên Thái chả biết đâu là gái thực, đâu là chuyển giới. Năm 2007 cũng sang công tác bên Thái 2 lần và thăm Grand King nên giờ ko đi lại nữa.
Pub pub bên Thái có rất nhiều loại tùy theo mức giá. Đi thường phải có bạn bản địa dẫn đi mới ngon đc chứ mình sang mò mẫm chả đâu vào đâu.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Oái, cụ chụp chơi 1 cái khu phố Tàu mà đúng cái KS năm ngoái em ở - White Orchid Hotel
A ha!
Vậy Cụ ở đây. Em cũng ở cách đây 1 đoạn. Cho CỤ cái hình nữa cho nhớ 1 thể.
Gần nữa này: