7 ngày ở Bangkok

cuongdt86

Xe tăng
Bangkok luôn luôn là điểm đến hấp dẫn, đi một lần rồi nhớ mãi để muốn đi thêm trong khu vực Đông Nam Á các cụ nhỉ? Tiếp đi cụ chủ >:/

HorsePower

Xe container
về cơm bụi các Cụ có thể tham khảo cái này:
Giá cả như Cơm bụi Việtnam:

Có món này các Cụ mà đi thì nên thử.
Cũng rất rẻ. 30THB độ chục con.

Cụ nào mê đồ nướng thì thôi rồi:
Tôm càng nướng này. Giá cũng đường phố luôn:

Còn cái hình Chau chau nữa:

Có món cá Trê nướng nữa nhưng em quên chụp, cũng ngon đáo để:

Còn đây là 1 xe đặc chưng bán dạo:

HorsePower

Xe container
Lon bia nữa cho đủ này:

Chai này em nhớ không nhầm: khoảng 30THB=20vnd

Ẩm thực thế tạm đủ. Em se quay sang mảng thắng cảnh sau

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Cái này có ngon hơn bia Hà Nội mình không kụ? :^)
Không Cụ. Của mình ngon hơn. Cụ cứ yên tâm thưởng thức Hanoi Beer đi. Em thấy vị nó rất thường, nhưng là Bia địa phương nơi nổi tiếng du lịch nên tiêu thụ mạnh lắm.
Nhớ hồi cách đây mấy năm em qua Bangkok. Người ta cấm bán nước có cồn trước 5g chiều. Em vào 7 eleven xách 1 bịch Bia mà không đựoc thanh toán, mà đã 5g kém 10. Em đứng chờ thêm 10p, thế là A lê hấp. Tính tiền. Xenh!!! Xong.
Qui lát kinh!
Giờ thì thoải mái nhé.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
chắc chuyến rồi cụ đi vui vẻ . đang hóng cụ up thêm hính đóa.

HorsePower

Xe container
Ngày hôm sau. Dậy tuy uể oải tí nhưng chợt nhớ: Đang ở Bển nên: Phắt! Dậy ngay, xuống sảnh kh.sạn ăn sáng.
Vài cái hình Kh.sạn nữa:
Đây là phòng em.

Sân trước:

----

Khoảng sân quý hóa giữa trung tâm:

Nhà hàng:
\
Em up to hơn tí:

Nói chung với giá 30$ em hài lòng vô cùng.

Bobby Car

Xe buýt
Em thấy mấy đứa bạn đi Thái về toàn mua BCS =))=))=)) về làm quà,cái này chắc là đặc sản bên đo kụ nhể? :)):)):))
Ôi cái Avatar của nana .

bên Thái thì đẹp rồi , kinh tế khá giả ,đời sống dễ chịu v.v

máy ủi

Xe tải
Năm 2007 bọn em sang BK và PATTAYA. vào ...show nó phát cho 1 chai ken to gần 1lit. Đang đi ngoài trời nóng vào ông nào ông ấy háo nước,lại háo cả sắc trên sàn diễn nữa nên tu lấy tu để, Căng bụng tìm WC nó chỉ ra ngoài cửa. Đến lúc quay vào nó đòi vé lần nữa. thế là toi thêm 400bath nữa.
còn đi ăn em nhớ mãi món canh hến. Ăn xong không đoán được mùi vị gì vì rất quen. Về VN nghĩ nát óc, thì ra giống mùi nước gội đầu lá sả, lá chanh hồi bé mẹ vẫn nấu cho gội. lạ nhưng ngon phết!

pham ngoc chau

Xe buýt
cái show nghe vậy thôi, chứ cũng chán lắm các cụ ạ. Diễn viên ở đấy chai sạn, bọn nó làm nhiều trò kinh lắm, nói thực xem là rụt vòi lại các cụ ạ, không còn hứng gì cả. ví dụ nó nhét vào bướm 1 đống giây cao su sau đó lôi ra lòng thòng, cho bướm hút thuốc và phả ra hình tròn, bướm kẹp vỡ quả bóng và khiếp nhất cái màn cuối 1 cặp làm từ a-z. Nói thật em chả thích. Cái ấn tượng nhất là dân Thái hiền lành lắm, ăn uống nếu biết chỗ bình dân thì rẻ và ngon

Elec

Xe buýt
Chào bác em định giữa tháng 9 cũng sang đấy đi bụi mấy hôm, đề nghị bác cho e xin địa chỉ chính xác cái hotel bác ở được ko? bác book online hay book kiểu gì vậy?

Mà bác đi vé Air asia tận 400$/2 người thì cũng ko rẻ lắm nhỉ? em đi Vietnam airline 2 người cũng chỉ xấp xỉ 400$ mà giờ bay đẹp hơn của bác.

Bác đổi tiền ở sân bay thì hơi thiệt, hồi xưa e học ở bên đấy mấy năm thấy vào trung tâm thương mại là đổi được cao nhất bác ạ.

yensuong

Xe điện
Cụ sướng thế, suốt ngày ăn chơi nhảy múa, xem cụ đi mà em tủi thân quá :D, mời cụ li rượu để kể chuyện cho em nghe với nhé

HorsePower

Xe container
Năm 2007 bọn em sang BK và PATTAYA. vào ...show nó phát cho 1 chai ken to gần 1lit. Đang đi ngoài trời nóng vào ông nào ông ấy háo nước,lại háo cả sắc trên sàn diễn nữa nên tu lấy tu để, Căng bụng tìm WC nó chỉ ra ngoài cửa. Đến lúc quay vào nó đòi vé lần nữa. thế là toi thêm 400bath nữa.
còn đi ăn em nhớ mãi món canh hến. Ăn xong không đoán được mùi vị gì vì rất quen. Về VN nghĩ nát óc, thì ra giống mùi nước gội đầu lá sả, lá chanh hồi bé mẹ vẫn nấu cho gội. lạ nhưng ngon phết!
Cái món Cụ nói là: Tom Yam Gung. Em mê món này. Súp Hải sản nấu với nước cốt dừa, xả, nấm...
Tặng cụ cái hình:

Chỉnh sửa cuối:

I am me

Xe tải
Cái món Cụ nói là: Tom Yam Gung. Em mê món này. Súp Hải sản nấu với nước cốt dừa, xả, nấm...
Tặng cụ cái hình:
Em cũng mê món này, thật ra là có gói gia vị của nó, thêm tí riềng, xả, nước cốt dừa, hải sản nữa là được, làm đơn giản mà ăn rất ngon.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E hôm trước đc nhà Pín cho đi cùng mấy ngày sang đấy cảm nhận thấy BK đường xá xe cộ nó nhom nhem bẩn thỉu, dây điện lằng nhằng chứ k đc hoành tráng như quê ta các Kụ à

totorauxom

Xe điện
tiếp đi cụ ơi, cụ nhớ cảnh báo anh em một vài thứ đi cho đỡ lo nhá

Elec

Xe buýt
E hôm trước đc nhà Pín cho đi cùng mấy ngày sang đấy cảm nhận thấy BK đường xá xe cộ nó nhom nhem bẩn thỉu, dây điện lằng nhằng chứ k đc hoành tráng như quê ta các Kụ à
Thế thì bác bị đưa vào khu ổ chuột rồi.

BKK mà ko hoành tráng hơn Hà Nội hay HCM thì em đi đầu xuống đất luôn.

TÔN

Xe container
Thế thì bác bị đưa vào khu ổ chuột rồi.

BKK mà ko hoành tráng hơn Hà Nội hay HCM thì em đi đầu xuống đất luôn.
đi cùng dì pín thì ở chỗ đấy là chuẩn rồi
chỗ nào rẻ thì ở,ko quan trọng là sang hay đẹp :D