50-80 triệu tìm vợ hai tránh rét cho gấu và F1

nvtk1

Xe hơi

Xe e đây các cụ ơi taxi vẫn còn số di động kính sau mờ mờ(hôm nọ ra nắng mới thấy).Máy móc hơi kêu tí (rào rào) nhưng vẫn chạy tốt, số 1 nhả côn thả ga vẫn leo dốc tốt, đề 1 phát là nổ mặc dù ít đi.
Nhưng bị bệnh hết ga điều hòa và dò nước làm mát em đang nghi nó bị mục đồng tiền(Lúc mua e ko để ý nên ko biết).Nhân đây cũng hỏi các cụ xem liệu bị thế có sửa được không hay cứ để đi tạm, vì nó bị rò khi kim nhiệt lên tầm 11h, còn ko thì ko sao.Lúc mua về thì loa đài 1 bên có bên ko, đầu cattset nguyên bản, em độ thêm cổng aux + chế thêm sub vào đường rear nghe cũng ổn.Lúc đầu cũng chán lắm các cụ ạ nhưng hôm nọ đưa vợ con đi chơi ngon lành nên kệ để đó bao giờ rảnh đi kiểm tra (giời này cũng chả cần điều hòa )
Xe cụ trông sơn còn mới ngon phết như

Tran Anh Kien

Xe đạp
Cụ nói chuẩn, cụ chủ giống e rồi, e cũng vừa làm e 2007, lúc ý vợ vừa đẻ xong. Giờ mưa gió đi đâu cho bé nó đỡ vất vả cụ ah, cứ mua đi hỏng đâu sửa đó. Hic sáng nay vk 2 e ko đề đc phải đẩy nổ. Ra thợ phán thay ac quý.
Đc bác này động viên thêm e thấy có thêm khí thế.
Bác nào có con nào tầm giá quẳng lại cho em đê

Namxlda

Xe tăng
Xe duoi 100 tr ko dung đường moi la . Cu nên mua tầm 120 t trở lên mới yên tam dc.

đánh võng

Xe tải
Em thấy cụ làm cái thẻ, đi uber và taxi tẹt ga, không sợ lạnh, không sợ đứng đường, không phải lái xe, trông xe, sửa xe ... được nhất là đầu óc thoải mái
Chứ cụ mua xe với tầm tiền này thì để vận hành quá là mệt mỏi, chưa kể chi phí sửa chữa ko biết bao nhiêu là đủ
Còn vay ngân hàng đúng như cụ nói là đeo gông vào cổ đấy, báo chí đang nói đầy ra, cụ chớ dại mà đâm vô bãi sình

Tran Anh Kien

Xe đạp
Em thấy cụ làm cái thẻ, đi uber và taxi tẹt ga, không sợ lạnh, không sợ đứng đường, không phải lái xe, trông xe, sửa xe ... được nhất là đầu óc thoải mái
Chứ cụ mua xe với tầm tiền này thì để vận hành quá là mệt mỏi, chưa kể chi phí sửa chữa ko biết bao nhiêu là đủ
Còn vay ngân hàng đúng như cụ nói là đeo gông vào cổ đấy, báo chí đang nói đầy ra, cụ chớ dại mà đâm vô bãi sình
Em sẽ cân nhắc ý kiến của bác. Chắc bác cũng từng chơi xe cỏ nên rất am hiểu. Nhưng đúng là có con xe của riêng mình nó vẫn có một cái gì đó rất khác. Với lại, xe cỏ thì thỉnh thoảng mình vọc vạch tý cũng hay và rèn luyện tay lái nữa.
Bác làm em phân vân quá. Nhưng vẫn phải mời bác chén rượu. :)

Tran Anh Kien

Xe đạp
Cảm ơn bác. Em đã đọc qua, nhưng quả thực thấy gian nan lắm. Bao nhiêu thứ cần phải nhớ em không tiêu hoá hết nổi. Chắc chỉ hấp thu được đoi phần, phần còn lại đọc xong nó trôi đi đâu mất thì em cũng chả biết :)
Em lập thớt cũng là để xem bác nào có hoặc biết thì ới em để em được thực hành những gì đã được các bác chỉ giáo :)):D=P~

Long Mehyco

Xe tải
Cảm ơn những lời khuyên chân thành của bác. Nhưng em đang máu bác ạ. Mà tính em đã máu gì là làm cho bằng đc. :))-
Em khoái tinh thần của cụ rồi đấy. Cụ mua tầm 80 củ là chuẩn đấy. Xe sẽ rất tệ, nhưng cứ còn chạy là được, các cụ kia cứ dọa đấy, toàn đại gia nên nhìn nó cứ bảo nó ghẻ, chết giữa đường. Chết giữa đường thì gọi cứu hộ mang về sửa, sợ gì. Matiz lành không đấy mà, báo lỗi máy mà vẫn chạy. Xe sang mới hay nằm đường. Cảm biến nhạy quá nên hơi tý không chịu chạy nữa. Không tin cụ cứ vào Garage mà xem toàn xe sang nằm đó không à. Xe cỏ thì toàn hỏng ngoài da là chính.

Tran Anh Kien

Xe đạp
Em khoái tinh thần của cụ rồi đấy. Cụ mua tầm 80 củ là chuẩn đấy. Xe sẽ rất tệ, nhưng cứ còn chạy là được, các cụ kia cứ dọa đấy, toàn đại gia nên nhìn nó cứ bảo nó ghẻ, chết giữa đường. Chết giữa đường thì gọi cứu hộ mang về sửa, sợ gì. Matiz lành không đấy mà, báo lỗi máy mà vẫn chạy. Xe sang mới hay nằm đường. Cảm biến nhạy quá nên hơi tý không chịu chạy nữa. Không tin cụ cứ vào Garage mà xem toàn xe sang nằm đó không à. Xe cỏ thì toàn hỏng ngoài da là chính.
Nói thật với bác, mình là người ít tiền thì phải vậy thôi chứ. xe sang ai chẳng muốn. Vấn đề là Bác Hồ chưa cho phép :)
Không bác nào có con tầm giá quẳng lại cho em hả....

HungBotn

Xe hơi
E k nghĩ cái xe tầm đấy tiền nó ntn.nhưng hãy nghĩ đến lúc tắc đường hoạc đường đông mà nhẩy xuống đẩy thì cũng hơi ái ngại.k đâu xa cẩu về gara gần đã 5l rồi cụ a.nếu xa thì k phải nghĩ.tháng 2 lần cẩu + đồ loanh quoanh đã đi 4 5 tr là chuyện bt.ai cũng nói đồ rẻ dẽ kiếm.nhưng e nghĩ họ so sánh vs xe 5 7 trăm 1 tỉ.con k đơn gian là hỏng đến đâu sửa đến đấy đâu.trừ khi nhà cụ làm oto.túc tắc nhặt nhạnh đc.k thì 2 lần vào gara cụ chán ngắt ngay.còn e khuyên trân thành.tầm đấy để tiết kiệm.lúc có hơn thì mình chọn thoải mái.k đâu mà cái xe đi trục năm lại = giá xa đời 9x

Phú Hoàng

Xe điện
Cụ làm cô vợ Nhật cũ cho nó yên tâm :P

Long Mehyco

Xe tải
Cụ nào bị cẩu Matiz vào điểm danh em cái xem được bao nhiêu đê. Hehe. Cụ phán như thánh, em dự là cụ Hungbotn không biết gì về matiz thật, chắc nghe người ta nói nói lại, hoặc Trình về máy móc quá tệ.

HungBotn

Xe hơi
Cụ nào bị cẩu Matiz vào điểm danh em cái xem được bao nhiêu đê. Hehe. Cụ phán như thánh, em dự là cụ Hungbotn không biết gì về matiz thật, chắc nghe người ta nói nói lại, hoặc Trình về máy móc quá tệ.
Thì e đâu có học hỏi qua gì về máy móc đâu mà biết.nhuwng e biết tiền nào của đây.

Long Mehyco

Xe tải
Thì e đâu có học hỏi qua gì về máy móc đâu mà biết.nhuwng e biết tiền nào của đây.
Cơ mà bác chủ thớt đang không có nhiều tiền, giải pháp làm thế nào để với số tiền đó mà có xe đi mới cần ý kiến các cụ. Chứ xúi không mua thì khác gì đập nát giấc mơ của người ta. :) . Ai mà chả biết tiền nào của đấy. Chẳng nhẽ xe cứ dưới 100tr mang nấu gang hết sao cụ.

HungBotn

Xe hơi
Cơ mà bác chủ thớt đang không có nhiều tiền, giải pháp làm thế nào để với số tiền đó mà có xe đi mới cần ý kiến các cụ. Chứ xúi không mua thì khác gì đập nát giấc mơ của người ta. :) . Ai mà chả biết tiền nào của đấy. Chẳng nhẽ xe cứ dưới 100tr mang nấu gang hết sao cụ.
Đấy là ý kiến của e.bác chủ thớt hỏi thì e nói.khuyên cái gì nên khuyên cụ ah.

Dã Quỳ

Xe máy
Đấy là ý kiến của e.bác chủ thớt hỏi thì e nói.khuyên cái gì nên khuyên cụ ah.
cụ này chắc là đang đi xe hơn tỉ hoặc là đang đi bộ nên mới phán thế. Em và nhiều bạn bè em toàn người ít tiền nên ai có xe cao nhất là 120tr, vẫn chạy đều có sao đâu. Sửa thì xe nào chả phải sửa.

Long Mehyco

Xe tải
cụ này chắc là đang đi xe hơn tỉ hoặc là đang đi bộ nên mới phán thế. Em và nhiều bạn bè em toàn người ít tiền nên ai có xe cao nhất là 120tr, vẫn chạy đều có sao đâu. Sửa thì xe nào chả phải sửa.
Cụ chuẩn. Em có ông anh làm giám đốc gara ASC Hải phòng nên em qua chơi mấy lần, cafe với anh ấy và lượn Gara ngó tò mò. Thật sự em toàn thấy xe sang vào đó. Chả thấy xe bình dân mấy. Cứu hộ cũng không phải ít cũng toàn xe sang, xưởng đông lắm, em chỉ làm vệ sinh máy chảy dầu mà để xe 2 tuần mới lượt em đấy.