[Funland] 5 năm trước: vì sao Thái Lan của HLV Kiatisuk thất bại thảm hại ở Vòng 3 Vòng loại World Cup 2018?

Cao_Xanh

Xe tăng
Cháu nhớ là ở ASIAN CUP 2019 ta thua Nhật ở tứ kết 0-1 là 1 trong 8 đội mạnh nhất Châu á rồi cụ nhé
ĐTVN dựa trên nền V(õ)-Leage nơi mà nhiều cầu thủ nhập khẩu chiếm suất đá chính nên thực lực cũng chưa bền vững... Nếu VN chơi theo chiến thuật thi đấu "chủ động" phòng thủ 451 ~=911 trước các đội mạnh (kiểu như H1 với UAE vừa rồi) thì chỉ chắc suất thứ 4 của bảng đấu vòng 3=sơ loại cuối thôi?!;;)
P/S: Còn nếu chơi đôi công kiểu Thái (ít nhất trên sân nhà) thì có thể có hy vọng giành được vị trí thứ 3 để được đá play-off (vòng 4)...

Xe bus 2 tầng, bê tông hạng nặng .... 1 tiền đạo cắm chờ thời cơ.
Các đội dừng chân ở tứ kết gồm: Việt Nam, Trung Quốc, Úc, Hàn Quốc. :D
Có luật hay quy định là ra sân phải đá đôi công hay sao vậy bác ?
Nếu ko có luật hay quy định về đá đôi công thì 17 điểm hơn gần gấp đôi 9 điểm nhé.

wildness

Xe điện
Có luật hay quy định là ra sân phải đá đôi công hay sao vậy bác ?

Nếu ko có luật hay quy định về đá đôi công thì 17 điểm hơn gần gấp đôi 9 điểm nhé.
Bạn gặp vấn đề đọc và hiểu à? Mình bảo Thái Lan thích đá đôi công, bạn bị làm sao ấy mà lại suy diễn ra luật.

nhuataiche

Xe container
ĐTVN dựa trên nền V(õ)-Leage nơi mà nhiều cầu thủ nhập khẩu chiếm suất đá chính nên thực lực cũng chưa bền vững... Nếu VN chơi theo chiến thuật thi đấu "chủ động" phòng thủ 451 ~=911 trước các đội mạnh (kiểu như H1 với UAE vừa rồi) thì chỉ chắc suất thứ 4 của bảng đấu vòng 3=sơ loại cuối thôi?!;;)
P/S: Còn nếu chơi đôi công kiểu Thái (ít nhất trên sân nhà) thì có thể có hy vọng giành được vị trí thứ 3 để được đá play-off (vòng 4)...
Đá như thế nào thì là việc của đội tuyển, ko phải việc của chúng ta, những cđv.

Việc của chúng ta là cổ vũ và thưởng thức bóng đá.

nhuataiche

Xe container
Bạn gặp vấn đề đọc và hiểu à? Mình bảo Thái Lan thích đá đôi công, bạn bị làm sao ấy mà lại suy diễn ra luật.
Đá để thắng, ko phải ra sân để đá theo ý đối thủ hay ai đó. VN 17 điểm, Thái 9 điểm mà bác bảo là VN đá đôi công vẫn thua Thái nghĩa là sao ? Lý luận như thế mà chê người khác có vấn đề đọc hiểu sao ?

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Thái Lan thất bại vì môi trường ĐNA. Có thể làm trùm ĐNA chứ ra ngoài thì cần thời gian va chạm thêm (giống kiểu mấy thằng xóm trọ chơi Chế hay Pes thì vương tướng, gặp thằng xóm bên giao lưu nó đá cho có ko lấy nổi bóng, còn chưa nói đi đánh giải). Lối đá Thái lại ko theo phong cách Nhật (một bản sao ở mức so khai của Nhật). Đến bản chính còn cũng phải đổ mồ hôi nhiều mới đạt thứ hạng cao ở Châu Á.

Mình thì cũng mới, va chạm chưa nhiều. Nhưng có phong cách riêng, chí ít là ko giống ai. Nó cũng là bản sắc mà các đội khác phải dè chừng. Chứ mình mà lại copy y nguyên thành một phiên bản Hàn fake thì sau chục phút trên sân chúng nó cũng bóp chết.

nowhereland

Xe điện
Vì dẫn dắt Thái vẫn là một người Thái, tâm thế nó khác hẳn một người Hàn đã từng đi WC nhiều lần và từng được hưởng không khí bán kết WC.
Nói chung mọi so sánh đều khập khiễng, cứ phải tin vào đội nhà.

Ô tô điên

Xe tăng
Từ lúc lứa cầu thủ học bài bản thì mình thấy di chuyển, phòng ngự, giữ cự ly rất tốt, tuân thủ lối chơi, không bị vỡ đội hình khi bị dẫn bàn. Đôi lúc có mất tập trung, cái này là chưa chuyên nghiệp. giờ cần là cải thiện thể lực nữa là coa thể cạnh tranh được với top 6.

nhuataiche

Xe container
Bạn dúng là bị thần kinh, mình nói là họ thích đôi công. Bạn lại áp đặt là đá theo ý đối thủ.
Đúng là Việt Nam hơn điểm nhưng gặp họ 2 trận có thắng đâu, còn thống kê trận đấu thì Thái áp đảo hoàn toàn bạn nhé.
Bác hết bảo tôi có vấn đề đọc hiểu thì lại bảo tôi thần kinh, thôi thì cái văn hoá tranh luận của bác tôi đã hiểu.

VN hơn Thái chừng đó điểm mà bác vẫn bảo là VN ko đủ trình độ để đá đôi công với Thái, gặp nhau 2 trận Thái áp đảo thông số, tôi cũng hiểu là bác là cđv của đội nào.

Tôi có thể ko hiểu biết mấy, nhưng cũng biết cộng trừ nhân chia, 17 tí nữa là hơn gấp đôi 9. Thái giờ đây đã trở thành bài học mà VN sẽ phải nghiền ngẫm học thật kỹ, để còn tránh thất bại thảm hại như họ.

lolotica

Xe điện
Liệu thay cụ Bắc thì vòng 3 có cửa sáng sủa hơn không các cụ nhỉ?

LePower

Xe buýt
Sao một số cu có vẻ thích chê bai VN.
Các cu tự nhục thì cứ tự mình hưởng, việc gì phải cố không cho người khác có niềm vui.
Không phải người khác không biết vị trí bóng đá VN. Nhưng bóng đá đầy bất ngờ và yêu thích bóng đá VN thì người ta mơ, người ta mong muốn thành công của bóng đá VN, và người ta hy vọng, thế thôi.
Hơn nữa, người VN xem bóng đá VN mà không có yêu thích, không hy vọng VN thắng thì xem làm gì nếu không vì động cơ khác.

Khoadag1991

Xe tăng
Bác hết bảo tôi có vấn đề đọc hiểu thì lại bảo tôi thần kinh, thôi thì cái văn hoá tranh luận của bác tôi đã hiểu.

VN hơn Thái chừng đó điểm mà bác vẫn bảo là VN ko đủ trình độ để đá đôi công với Thái, gặp nhau 2 trận Thái áp đảo thông số, tôi cũng hiểu là bác là cđv của đội nào.

Tôi có thể ko hiểu biết mấy, nhưng cũng biết cộng trừ nhân chia, 17 tí nữa là hơn gấp đôi 9. Thái giờ đây đã trở thành bài học mà VN sẽ phải nghiền ngẫm học thật kỹ, để còn tránh thất bại thảm hại như họ.
Xét cho cùng thì VN cũng chưa thắng đc ng Thái. Chỉ là cởi bỏ đc tâm lý cóng khi gặp họ thôi. Còn bóng đá thì k có chuyện 1+1=2, cũng k có tính bắc cầu... Quan trọng là giờ về mổ xẻ các kiểu còn đà điều rồi cố gắng khắc phục nhược điểm để còn đá tiếp vòng đến. Hàng thủ VN trận nào cũng có kẽ hở, nếu k rút ra đc kn thì có muốn tử thủ cũng khó. Các cụ xem trực tiếp 3 trận gần đây của VN nếu công tâm sẽ nhìn nhận ra thôi.

mazda3_pro

Xe lăn
Giữa thập niên 2010s, dưới sự dẫn dắt của HLV Kiatisuk, Thái Lan trở thành sức mạnh ko gì cản được trong khu vực ĐNA, họ vô địch toàn bộ các giải ĐNA trong giai đoạn 2014-2016 (vô địch AFF cup 2014,2016; vô địch Sea Games 2015).

Ở Vòng loại World Cup 2018 Thái Lan đã đường hoàng vượt qua vòng 2 với vị trí nhất bảng, trên cả Iraq (trong bảng này họ đánh bại VN đến 3-0) và bước vào vòng 3 trong thế đầy khao khát được lần đầu tiên tham dự World Cup.

Tuy nhiên họ chỉ dành được 2 điểm từ 2 trận hòa, thua đến 8 trận, ghi 6 bàn thì thủng đến 24 bàn (hiệu số -18)
VN rồi cũng như vậy chứ cụ nghĩ chúng ta đi tiếp 1 vòng nữa à? >:) :))

xemay_oto89

Xe điện
Nó là chuyện rất bình thường cụ

nhuataiche

Xe container
Xét cho cùng thì VN cũng chưa thắng đc ng Thái. Chỉ là cởi bỏ đc tâm lý cóng khi gặp họ thôi. Còn bóng đá thì k có chuyện 1+1=2, cũng k có tính bắc cầu... Quan trọng là giờ về mổ xẻ các kiểu còn đà điều rồi cố gắng khắc phục nhược điểm để còn đá tiếp vòng đến. Hàng thủ VN trận nào cũng có kẽ hở, nếu k rút ra đc kn thì có muốn tử thủ cũng khó. Các cụ xem trực tiếp 3 trận gần đây của VN nếu công tâm sẽ nhìn nhận ra thôi.
Chưa thắng trong một trận cầu cụ thể thôi bác.

Nếu mổ xẻ ưu nhược điểm của đội tuyển, Thái ko còn là thước đo nữa, mà là UAE rồi.

Khoadag1991

Xe tăng
Chưa thắng trong một trận cầu cụ thể thôi bác.

Nếu mổ xẻ ưu nhược điểm của đội tuyển, Thái ko còn là thước đo nữa, mà là UAE rồi.
Mình cần j lấy Thái làm thước đo cụ. Nhưng quan trọng mình có lấn lướt đc nó như nó từng đè đầu cưỡi cổ mình k? Chính ra nếu muốn ở tầm cao mới thì gặp ao làng ĐNA đá là phải thắng, k quan tâm bố con thằng nào, chứ chưa thắng đc nó thì chứng tỏ mình còn đầy nhược điểm, mà còn thì phải tìm cách khắc phục.

Chỉnh sửa cuối:

trinhkhuongduy

Xe tải
Nhìn các đội Nhật, Hàn, Iran, Iraq, UAE... đá bóng thì hơn hẳn các đội Đông Nam Á về sức mạnh, tốc độ và kỹ thuật. Do vậy thua là đúng thôi có gì đâu, Chắc phải mất 5-10 năm nữa mới hy vọng rút ngắn được khoảng cách.
Xe bus 2 tầng, bê tông hạng nặng .... 1 tiền đạo cắm chờ thời cơ.
trận vs UAE cũng 2 tầng đó cụ, nh kỹ chiến thuật họ hơn thì sớm muộn cũng vỡ, phải tấm công ngược lại được mới có cơ hội.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Các cụ cứ tranh luận làm gì??? Không phải mà 1 thằng nó có nhiều tuyển thủ QG thi đấu ở những giải hàng đầu châu Á đâu ạ. Đừng mơ mộng quá.

nhuataiche

Xe container
Mình cần j lấy Thái làm thước đo cụ. Nhưng quan trọng mình có lấn lướt đc nó như nó từng đè đầu cưỡi cổ mình k? Chính ra nếu muốn ở tầm cao mới thì gặp ao làng ĐNA đá là phải thắng, k quan tâm bố con thằng nào, chứ chưa thắng đc nó thì chứng tỏ mình còn nhược điểm, mà còn thì phải tìm cách khắc phục.
Thành thực mà nói, VN hiện nay đang có thành tích và phong độ tốt hơn hẳn Thái, nhưng ko thể nói là lấn lướt hoàn toàn được.

Nhưng vì Thái ko còn là thước đo sức mạnh, khả năng cao là chúng ta sẽ ít đá với họ hơn. Thay vào đó có lẽ VN sẽ đá với những đội như UAE vào những lúc điểm rơi phong độ.

Khoadag1991

Xe tăng
Thành thực mà nói, VN hiện nay đang có thành tích và phong độ tốt hơn hẳn Thái, nhưng ko thể nói là lấn lướt hoàn toàn được.

Nhưng vì Thái ko còn là thước đo sức mạnh, khả năng cao là chúng ta sẽ ít đá với họ hơn. Thay vào đó có lẽ VN sẽ đá với những đội như UAE vào những lúc điểm rơi phong độ.
Nằm trg khu vực mà bác bảo ít đá. Gặp hoài mà k thắng đc cũng ức lắm, em chỉ chờ ngày VN nó hốt Thái để hả hê mà còn dài cổ đây...