5 bước thay lốp dự phòng - có thể nhiều người chưa biết

10kg

Xe tải
Các cụ mà chạy lốp dự phòng thì chạy chạy thôi nhé.

Lacetti_EX

Xe buýt
Một lần đi con Inova của bà chị. Nhục nhất là loay hoay lấy lốp dự phòng. Nhục nhì là tháo mãi không tháo được ốc. Nhục ba là tháo ốc xong rồi đạp mãi bánh nó không long ra.
Kết quả cuối là bơm tạm lên để lê về garage. Thợ nó cầm cái xà beng đập ầm ầm vào lốp mới long bánh ra được.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Có một bước rất có ích và phải chú ý hàng đầu là bác tìm cách cảnh báo từ xa cho các xe khác nhất là khi chuẩn bị thay / sửa xe ở gần khúc cua. Tốt nhất là kiếm cái cây, khúc gỗ ven lề quẳng ra he he nhớ cất khi xong việc. Nếu xịn thì có tấm biển cảnh báo phản quang /led tam giác. Em biết có vụ bị tai nạn khi sửa xe buổi tối, chết mấy anh chị bên đoàn xiếc, rất thương tâm.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Xe đang chạy vành (bánh) 15'', trong khi vành (bánh) dự phòng là 14''. Nếu phải thay lốp trên đường thì có được và ảnh hưởng khi thay xong không nhỉ, các cụ giải ngố cho em tý vì xe em chạy vành (bánh) 15'' nhưng lốp dự phòng 14''. Em để sẵn chai rượu ngon chờ rót ạ.
phần lớn bánh dự phòng đều nhỏ, nhà SX đế là có lý. ko phải băn khoăn, chỉ việc thay thôi ạ....