[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

soc bo

Xe buýt
Câu này em nghĩ là cảm tính, người ở HĐ mà nhà ngõ ngách thì có thể họ muốn đổi chứ đội có tiền thì chưa chắc đâu bác, nhất là đội ở các khu đô thị nhà cứ 100m2 đổ lên, oto đỗ cửa ngày đêm thì em nghĩ là không.
Ngược lại, ở quận đống đa, hai bà mà nhà 50m2, oto phải đi gửi ko đỗ trước nhà được mà hỏi có đổi ra hà đông ở 100m2 oto đỗ cửa không thì em nghĩ là nhiều người đổi đấy. Giờ cái oto nó thành phương tiện bình thường rồi, mua oto đơn giản nên nhu cầu nhà mà oto đỗ được cửa nó cũng cao hơn nhiều.

Như nhà em trước ở mặt phố quận đống đa 60m2, sau 2009 chuyển vào khu đô thị trong hà đông, giờ bảo về đống đa ở thì em chịu ko ở được vì rất ồn và khói bụi xăng xe cả ngày. Hà Đông giờ nó cũng đầy đủ hết tiện ích, siêu thị, vui chơi (Aeonmall, mega... ) chứ ko còn thiếu thốn như tầm 15 năm trước nữa. Đó là chưa kể đến bài toán về lợi nhuận và giá trị tăng qua hàng năm, 15 năm trước nếu bán căn nhà phố thì nhà em mua được 2 căn 250m2 trong khu đô thị ở hà đông, giờ vẫn căn nhà phố đó chắc tăng giá gấp rưỡi hồi trước nhưng còn 2 căn ở hà đông thì giờ nó tăng gấp 4 gấp 5 lần.
nếu tính bài toán chuyển nhà để đầu tư thì như vậy là lãi đấy. cứ các trục xuyên tâm mà to đùng thì chả mấy dân tràn ra ngoài hết

sieunhancutchan

Xe tăng
Em cùng quan điểm với bác. Trước nhà em trong ngõ 252 Tây Sơn, tiền mua oto đủ vài con nhưng đi xem máy cũng thấy nản...Tối đến toàn đi bộ quanh Chùa bộc, Hồ đắc Di đi chơi, hoặc đi taxi.. Sau đó em bán chuyển xuống Trung Văn năm 2015.. Ở 3 năm sau đó em bán tiếp xuống KĐT Hà Đông.

Giờ thỉnh thoảng đi chơi, đi ăn có lên phố cổ thì chơi 1 ngày rồi lượn về Hà Đông.. Ngồi ăn ở Xã Đàn Hay trên phố cổ nhìn xe cộ qua lại mà em hoa hết cả mắt, Ngay cả vào hồ Đắc Di bây giờ mà đi oto thì cũng chịu..

Em thấy Hà Đông giờ chả thiếu thứ gì, có 30 tỷ ở được Biệt Thự 200 - 250m2 có đủ sân vườn, 10 Tỷ có liền kề 50 - 65m2 đường rộng 15m oto để ngày đêm....

Ở trung tâm em nghĩ chỉ phù hợp các cụ, hay các bác trung niên ko muốn rời đi, còn cánh 25 - 40 tuổi thì họ thích rộng rãi, thoáng đáng, ngôi nhà mang giá trị tận hưởng chứ ko coi trọng cái " Danh "
Ở các quận cũ mà oto ko đỗ cửa được thì nhiều lúc cũng bất tiện lắm. Nhất là sau này, nhà mà oto ko đỗ được cửa cứ phải đi gửi xe thì bất tiện cực kì. Thế hệ trẻ sau này chú ý đến chất lượng cuộc sống hàng ngày cũng như độ hưởng thụ nhiều hơn, em nghĩ họ sẵn sàng đánh đổi việc ra xa mà có thể đỗ oto ngay trước cửa nhà hơn là chui vào trong phố mà phải chạy xe máy từ bãi xe về. Ngay việc thay vì ở nhà ngõ ngách họ sẵn sàng ra chung cư ở chứ ko ở nhà ngõ ngách cũng thể hiện 1 phần điều này.

nếu tính bài toán chuyển nhà để đầu tư thì như vậy là lãi đấy. cứ các trục xuyên tâm mà to đùng thì chả mấy dân tràn ra ngoài hết
Nếu tính thêm cả phần đầu tư thì nó quá lãi so với việc ở lại các quận cũ, có điều không phải ai cỡ 15 năm trước đang ở các quận cũ cũng sẵn sàng bán nhà đi để ra hà đông ở, đó mới là vấn đề. Ai chịu khó ra lúc đó thì giờ tài sản nở ra thêm 1 mớ.

tuxedomatna

Xe hơi
Hà Đông nhục nhất là cầu vượt Xala - Nguyễn Xiển - nhếch nhác bẩn tưởi, không hiểu sao có 1 cái cầu tới 10 năm ko làm xong.
Có 90 hộ Thanh Trì, chỉ có 10 hộ là của Hà Đông. 10 năm ko xong có 2 nguyên nhân chính:
1. Dân họ ko chấp nhận phương án đền bù của CQ vì nơi ở mới ko bằng hoặc tốt hơn nơi ở hiện hữu
2. Sau khi nguyên nhân số 1 được giải quyết thì ko cần vội vì chênh lệch mặt bằng giá đất hai đầu cầu vượt chưa đến điểm cân bằng.

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Có 90 hộ Thanh Trì, chỉ có 10 hộ là của Hà Đông. 10 năm ko xong có 2 nguyên nhân chính.
1. Dân họ ko chấp nhận phương án đền bù của CQ vì nơi ở mới ko bằng hoặc tốt hơn nơi ở hiện hữu
2. Sau khi nguyên nhân số 1 được giải quyết thì ko cần vội vì chênh lệch mặt bằng giá đất hai đầu cầu vượt chưa đến điểm cân bằng.
Chưa hiểu nghĩa nguyên nhân số 2 cho lắm, ý là khu Kiến Hưng, Thanh Hà mặt bằng giá đang thấp hả cụ? Mà giả dụ có thấp thật thì liên quan gì tới việc tc cầu, chả có nhẽ cầu này do tư nhân đầu tư á cụ?

Tuanphan333

Xe tăng
đang rục rịch thông tin chuẩn bị mở bán khu B Nam Cường gần VD4 đó các cụ.

tuxedomatna

Xe hơi
Chưa hiểu nghĩa nguyên nhân số 2 cho lắm, ý là khu Kiến Hưng, Thanh Hà mặt bằng giá đang thấp hả cụ? Mà giả dụ có thấp thật thì liên quan gì tới việc tc cầu, chả có nhẽ cầu này do tư nhân đầu tư á cụ?
Cụ tìm hiểu dự án đại lộ Chu Văn An 2.5km là biết mà, cầu vượt cũng nằm trong phạm vi dự án BT đó.

nhatscn

Xe tăng
Hiện giá 2 bên quá khác biệt, nếu xây cầu xong, sự khác biệt này cơ bản sẽ ít đi.

agrimeco

Xe lăn

Totti2911

Xe buýt
Bắc Từ Liêm là khu nào? Nếu là khu 105 Xuân La, Ngoại giao đoàn hay Tây Hồ Tây thì Hà Đông còn chạy theo dài. Mà nghe thấy HĐ đã thấy đông rồi, nhìn cái đường Nguyễn Trãi mà ko thở nổi!
Bây giờ đi HĐ mà đi Nguyễn Trãi nữa thì cụ chưa biết gì thời cuộc. Đi Tố Hữu cụ ơi

MrJujube

Xe hơi
Xong vành đai 4 thì lại lên 1 tầm mới rồi cụ. Cơ bản HĐ có đủ mọi thứ để phát triển, Tp sẵn nên chả thiểu gì...Làm nốt công viên cây xanh 99 Ha, với vài tuyến trục kết nối sang Cầu Giấy là ngon.
Kết nối bằng đường hay cầu nào đấy cụ

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông

Redday

Xe đạp
Hà Đông hạ tầng khá tốt, nhiều vành đai: VD4,VĐ 3.5, đường 70; nhiều trục hướng tâm. Bao giờ có tuyến Tôn Thất Tùng kéo dài thì Hà Đông lại có thêm 1 trục hướng tâm vào thẳng trung tâm nữa, người dân đi vào nội đô cũng thuận tiện hơn, tuyến Nguyễn Xiển Xa La hiện tại khá thoáng, ít chung cư. Mà không biết bao giờ làm, trước tuyến TTT kéo dài là định làm BT, sau đó Hà Nội dừng các dự án BT thì giờ thế nào các bác nhỉ.