[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

tranhien1979

Xe tăng
Đã qua 8 năm, vậy Hà Đông giờ có gì đáng sống cụ thớt ơi?
Em không phải chủ thớt. Nhưng em thấy đáng sống vì em mới ra đấy sống 😎. Đúng là trước đi từ BĐ đến Ngã Tư Khổ có 5km thôi đã thấy nó bức bối, bụi bắm, ra đến cầu Trắng, cầu Đen thì sao nó xa xôi hẻo lánh thế, đi cái đường 70 72 đúng đường làng. Vậy mà sau 1 thời gian độ 10 15 năm em dịch chuyển ra ngoại vi HN cũ giờ đến HN 2.

Tuoitan

Xe buýt
Đã qua 8 năm, vậy Hà Đông giờ có gì đáng sống cụ thớt ơi?
Đã có nhiều cải thiện cụ nhé: Đi lại thuận tiên hơn nhiều nhờ có tàu điện CLHĐ, Aeon Mall Hà đông, nhiều khu CC đã hoàn thiện, dvu fitness bể bơi 4 mùa khắp nơi. Hệ thống trg học đã nhiều hơn, nhiều trg tư có tiếng mở mới như Mari Curie, Newton ...Đường vành đai 4 đã khởi công, QL6 đi Hòa bình đang mở rộng, tuyến đg vào cao tốc Pháp vân cũng sắp triển khai. Em thấy thời gian tới còn khả quan hơn nữa

Suna.nl

Xe máy
Rẻ nhất trong các quận Nội đô ( trừ Bắc Từ Liêm ) cụ nhé. Ngang làm sao được. Vd 1 nhà 5 tầng phân lô Nguyễn Viết Xuân Hà đông 50m khoảng 8-9 tỷ, thì ở Thanh Xuân phải 14 - 15 tỷ. Long biên vẫn còn đắt hơn Hà đông 20-40%
Bắc Từ Liêm là khu nào? Nếu là khu 105 Xuân La, Ngoại giao đoàn hay Tây Hồ Tây thì Hà Đông còn chạy theo dài. Mà nghe thấy HĐ đã thấy đông rồi, nhìn cái đường Nguyễn Trãi mà ko thở nổi!

dongnd3

Xe buýt
Việc thay đổi trục trung tâm (Tây Hồ Tây-Cầu Giấy Mỹ Đình) thì một phần Hà Đông (mạn gần ĐLTL) rất ok nhé

caisua

Xe lăn
Giờ hỏi người HĐ muốn đổi nhà vào các quận lõi ko thì chắc trên 50% nhất trí ngay nhưng ngược lại thì may ra có 10% đồng ý

OxIT

Xe buýt
Giờ hỏi người HĐ muốn đổi nhà vào các quận lõi ko thì chắc trên 50% nhất trí ngay nhưng ngược lại thì may ra có 10% đồng ý
Hỏi thông minh thế bác. Phải hỏi ở 100m HĐ hay 50m nội đô mới đúng chứ.

soc bo

Xe buýt
em thấy cầu giấy và nam từ liêm cũng ok.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Hà Đông nhục nhất là cầu vượt Xala - Nguyễn Xiển - nhếch nhác bẩn tưởi, không hiểu sao có 1 cái cầu tới 10 năm ko làm xong.

agrimeco

Xe lăn

Xe Bao Hong

Xe tăng
Chỗ này đi qua 2 quận 1 huyện thì phải
xa UBND Tp HN quá nên mấy bác ko để ý - khổ cho dân cư xung quanh. Cầu này mà làm xong sẽ giải quyết rất nhiều vấn đề cho 1 khu vực dân cư rộng lớn - giúp cho kinh tế phát triển hơn, người dân tiết kiệm hơn, đi lại thông thương hơn. Thiết nghĩ cứ chỗ nào tắc do quy hoạch hay do làm ăn cẩu thả cho mấy lờ đờ ở gần khu đó may ra mới giải quyết đc

sieunhancutchan

Xe tăng
Câu này em nghĩ là cảm tính, người ở HĐ mà nhà ngõ ngách thì có thể họ muốn đổi chứ đội có tiền thì chưa chắc đâu bác, nhất là đội ở các khu đô thị nhà cứ 100m2 đổ lên, oto đỗ cửa ngày đêm thì em nghĩ là không.
Ngược lại, ở quận đống đa, hai bà mà nhà 50m2, oto phải đi gửi ko đỗ trước nhà được mà hỏi có đổi ra hà đông ở 100m2 oto đỗ cửa không thì em nghĩ là nhiều người đổi đấy. Giờ cái oto nó thành phương tiện bình thường rồi, mua oto đơn giản nên nhu cầu nhà mà oto đỗ được cửa nó cũng cao hơn nhiều.

Như nhà em trước ở mặt phố quận đống đa 60m2, sau 2009 chuyển vào khu đô thị trong hà đông, giờ bảo về đống đa ở thì em chịu ko ở được vì rất ồn và khói bụi xăng xe cả ngày. Hà Đông giờ nó cũng đầy đủ hết tiện ích, siêu thị, vui chơi (Aeonmall, mega... ) chứ ko còn thiếu thốn như tầm 15 năm trước nữa. Đó là chưa kể đến bài toán về lợi nhuận và giá trị tăng qua hàng năm, 15 năm trước nếu bán căn nhà phố thì nhà em mua được 2 căn 250m2 trong khu đô thị ở hà đông, giờ vẫn căn nhà phố đó chắc tăng giá gấp rưỡi hồi trước nhưng còn 2 căn ở hà đông thì giờ nó tăng gấp 4 gấp 5 lần.

caisua

Xe lăn
Câu này em nghĩ là cảm tính, người ở HĐ mà nhà ngõ ngách thì có thể họ muốn đổi chứ đội có tiền thì chưa chắc đâu bác, nhất là đội ở các khu đô thị nhà cứ 100m2 đổ lên, oto đỗ cửa ngày đêm thì em nghĩ là không.
Ngược lại, ở quận đống đa, hai bà mà nhà 50m2, oto phải đi gửi ko đỗ trước nhà được mà hỏi có đổi ra hà đông ở 100m2 oto đỗ cửa không thì em nghĩ là nhiều người đổi đấy. Giờ cái oto nó thành phương tiện bình thường rồi, mua oto đơn giản nên nhu cầu nhà mà oto đỗ được cửa nó cũng cao hơn nhiều.

Như nhà em trước ở mặt phố quận đống đa 60m2, sau 2009 chuyển vào khu đô thị trong hà đông, giờ bảo về đống đa ở thì em chịu ko ở được vì rất ồn và khói bụi xăng xe cả ngày. Hà Đông giờ nó cũng đầy đủ hết tiện ích, siêu thị, vui chơi (Aeonmall, mega... ) chứ ko còn thiếu thốn như tầm 15 năm trước nữa. Đó là chưa kể đến bài toán về lợi nhuận và giá trị tăng qua hàng năm, 15 năm trước nếu bán căn nhà phố thì nhà em mua được 2 căn 250m2 trong khu đô thị ở hà đông, giờ vẫn căn nhà phố đó chắc tăng giá gấp rưỡi hồi trước nhưng còn 2 căn ở hà đông thì giờ nó tăng gấp 4 gấp 5 lần.
tính cho mức ở tương đương, chỉ khác vị trí thôi chứ cụ. Nhà 50m2 mặt phố Đống Đa so với nhà 50m mặt phố Hà Đông đi cụ. Đáng sống hay ko là so ở những thứ khác của môi trường sống, nó ở ngoài ngôi nhà chứ

sieunhancutchan

Xe tăng
tính cho mức ở tương đương, chỉ khác vị trí thôi chứ cụ. Nhà 50m2 mặt phố Đống Đa so với nhà 50m mặt phố Hà Đông đi cụ. Đáng sống hay ko là so ở những thứ khác của môi trường sống, nó ở ngoài ngôi nhà chứ
So vậy thì không hợp lý vì 50m2 mặt phố đống đa giá nó có bằng 50m2 mặt phố hà đông đâu bác? Đã so phải so ở định mức ngang tiền thì người ta mới đổi chứ cào bằng theo diện tích mà ko tính đến giá trị sao được? Có đổi hay không thì người ta phải nhìn vào giá trị và những lợi ích đi kèm nó mang lại chứ bác. Ngay như việc oto đỗ được cửa hay khôgn thay vì gửi xe ngoài bãi rồi đi bộ về nhà nó đã là 1 yếu tố tác động đến chất lượng sống hàng ngày rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Ở đâu quen đấy thôi HĐ cũng có rất nhiều khu đô thị ở sướng :D
Nhưng nếu đag ở HĐ mà phải đi làm trong trung tâm TP thì k sướng tẹo nào, đúng hơn là 1 cực hình

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông

Em cùng quan điểm với bác. Trước nhà em trong ngõ 252 Tây Sơn, tiền mua oto đủ vài con nhưng đi xem máy cũng thấy nản...Tối đến toàn đi bộ quanh Chùa bộc, Hồ đắc Di đi chơi, hoặc đi taxi.. Sau đó em bán chuyển xuống Trung Văn năm 2015.. Ở 3 năm sau đó em bán tiếp xuống KĐT Hà Đông.

Giờ thỉnh thoảng đi chơi, đi ăn có lên phố cổ thì chơi 1 ngày rồi lượn về Hà Đông.. Ngồi ăn ở Xã Đàn Hay trên phố cổ nhìn xe cộ qua lại mà em hoa hết cả mắt, Ngay cả vào hồ Đắc Di bây giờ mà đi oto thì cũng chịu..

Em thấy Hà Đông giờ chả thiếu thứ gì, có 30 tỷ ở được Biệt Thự 200 - 250m2 có đủ sân vườn, 10 Tỷ có liền kề 50 - 65m2 đường rộng 15m oto để ngày đêm....

Ở trung tâm em nghĩ chỉ phù hợp các cụ, hay các bác trung niên ko muốn rời đi, còn cánh 25 - 40 tuổi thì họ thích rộng rãi, thoáng đáng, ngôi nhà mang giá trị tận hưởng chứ ko coi trọng cái " Danh "

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Cụ nào ôm đất từ 2015 đến giờ ở Hà Đông đúng là ngon nhất trong các quận nội thành haha
Xong vành đai 4 thì lại lên 1 tầm mới rồi cụ. Cơ bản HĐ có đủ mọi thứ để phát triển, Tp sẵn nên chả thiểu gì...Làm nốt công viên cây xanh 99 Ha, với vài tuyến trục kết nối sang Cầu Giấy là ngon.

nam_hoai

Xe tăng
Em chưa hiểu cầu vượt này đc thiết kế như nào, nếu chỉ làm qua ngã tư ko thôi thì từ đoạn sau cầu vượt đến ngã 3 Kiến Hưng tắc lòi mắt.
Hà Đông nhục nhất là cầu vượt Xala - Nguyễn Xiển - nhếch nhác bẩn tưởi, không hiểu sao có 1 cái cầu tới 10 năm ko làm xong.

nam_hoai

Xe tăng
Em thấy phường mới dán biển lớn cấm đổ rác, vi phạm phạt tiền rồi, nói chung góc này nhìn nhếch nhác quá.
Ngã tư đèn xanh đèn đỏ chỗ tháp đồng hồ trong KĐT Văn Phú hơi nồng nặc mùi rác, ko hiểu sao rác thải lại tập kết ở ngay gần ngã tư