[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

agrimeco

Xe lăn
Hạ tầng giao thông kết nối với các quận trung tâm đang cấp tốc hoàn thiện:
+ Nguyễn Trãi
+ Tố Hữu
+ Xa La Nguyễn Xiển
+ Aeon Lê Quang Đạo

Tàu điện trên cao Hà Đông - Cát Linh chạy hết công suất
Quý 2 xây công viên lớn nhất Thủ Đô tại Hà Đông
=> 10 năm đã qua cụ còn muốn gì nữa nào b-)b-)b-)b-)
Nhanh thật, thớt đã 10 năm còn em về hđ cũng đc 4 năm rồi :D

Tiêu kiêu

Xe tải
+ Nguyễn Trãi
+ Tố Hữu
+ Xa La Nguyễn Xiển
+ Aeon Lê Quang Đạo

Hà đông mà có tiền ở khu nhà giàu như làng việt kiều park city hay nam cường thì cũng ổn.

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Còn hơn mùa đông thì rét kinh người, mùa hè thì nóng khủng, mùa nồm thì ướt lép nhép....
Nhân khẩu học… Những người ở khí hậu ôn đới - Lạnh Thông minh hơn người xứ Nóng cụ nhé

soc bo

Xe buýt
Các cụ có 30 tỷ thì với ý kiến của em:
Rời nội đô về 1 khu kđt nào đó ở Tp tỉnh lẻ hoặc ven Hn đông dân cư, có đủ bệnh viện, trg trại.
Mua đất xây nhà tầm 15 tỷ, làm con xe 3-5 tỷ, còn bớt 10 tỷ gửi bank tháng có 50 củ tiêu… gì phải bỏ 30 tỷ lấy danh nghĩa, rồi lại phải thiếu thốn
em cũng nghĩ vậy.

nhatscn

Xe tăng
Em về HĐ tính ra đc 11 năm rồi. Nhớ hồi đi LVL, toàn 1 mình 1 đường, vắng hoe. 11 năm qua chắc tắc đường là phát triển hơn cả. hihi

Jonhy

Xe buýt
Đường thoáng, rộng.
Em cũng đang làm việc bên này, cách may 20 chỗ nhà Cụ dăm km.
Sướng nhất khoản không tắc đường. Không quá nhiều chung cư như Hà Đông nên ít dân, ít xe cộ nên cảm giác không khí nó cũng thoáng đãng hơn nhiều.

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Hà đông thì nhất cả hà nội rồi. Trên 11 quận còn lại luôn không quận nào sánh bằng.kk
Hà Đông là quận tắc đường nhất HN nhé cụ.
Do dân đông, Văn phòng thì ko có, chỉ toàn chung cư, lại gánh thêm dân 2 huyện Thanh Oai, Chương Mỹ đi qua để vào nội thành.
Do vị trí nên chỉ có 1 hướng di chuyển là từ yên nghĩa vào trong vd3 theo 2 con đường là nguyễn trãi + tố hữu .
Đường thì ko mở rộng dc nữa do là quận/thị xã lâu đời, quy hoạch cũ.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Thớt này nhoằng cái đã đc gần 10 năm.
Hà Đông sau 10 năm cảm giác vẫn thế, vẫn tốt, vẫn là BRT, là Aeon, là Nam Cường An Hưng Himlam, và vẫn là ...tiềm năng như 10 năm trước :D
Đây là đặc điểm chung của HN rồi thì phải, ko nhanh đc. Mua đc cái nhà, hy vọng sau 1-2 năm hạ tầng tốt lên nhưng rồi nhoằng cái hết cả thanh xuân mà hạ tầng vẫn không có gì thay đổi mấy.
Vậy nên theo em thì chỗ nào tốt, sạch sẽ, đẹp thì mua mà ở luôn đi ạ, chỗ nào tiềm năng như Đông Anh, An Khánh thì kệ cho sales bán cho ai thì bán.

sony_2010

Xe điện
Thớt này nhoằng cái đã đc gần 10 năm.
Hà Đông sau 10 năm cảm giác vẫn thế, vẫn tốt, vẫn là BRT, là Aeon, là Nam Cường An Hưng Himlam, và vẫn là ...tiềm năng như 10 năm trước :D
Đây là đặc điểm chung của HN rồi thì phải, ko nhanh đc. Mua đc cái nhà, hy vọng sau 1-2 năm hạ tầng tốt lên nhưng rồi nhoằng cái hết cả thanh xuân mà hạ tầng vẫn không có gì thay đổi mấy.
Vậy nên theo em thì chỗ nào tốt, sạch sẽ, đẹp thì mua mà ở luôn đi ạ, chỗ nào tiềm năng như Đông Anh, An Khánh thì kệ cho sales bán cho ai thì bán.
Cụ khắt khe quá ko? khi Hà Đông nói riêng hay thủ Đô nói chung hạ tầng đang thay đổi từng ngày mà

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
+ Nguyễn Trãi
+ Tố Hữu
+ Xa La Nguyễn Xiển
+ Aeon Lê Quang Đạo

Công viên nào vậy cụ

TreeBoo

Xe buýt
Hà Đông là quận tắc đường nhất HN nhé cụ.
Do dân đông, Văn phòng thì ko có, chỉ toàn chung cư, lại gánh thêm dân 2 huyện Thanh Oai, Chương Mỹ đi qua để vào nội thành.
Do vị trí nên chỉ có 1 hướng di chuyển là từ yên nghĩa vào trong vd3 theo 2 con đường là nguyễn trãi + tố hữu .
Đường thì ko mở rộng dc nữa do là quận/thị xã lâu đời, quy hoạch cũ.
Văn phòng HD có mà đầy. Nếu xét theo tiêu chí văn phòng phải là nguyên 1 tòa, nguyên 1 khu mới dc tính thì cả HN chắc chỉ mỗi CG với HK có văn phòng. Trên thực tế thì cả TX và HD rất nhiều văn phòng, có loại nguyên tòa vp, cũng có những khu là 5 tầng khối đế chung cư. Chưa kể đám liền kề biệt thự cho thuê vp cũng nhiều lắm : Nguyên Tuân, Nguyễn Văn Lộc, Nam Cường, Geleximco,...

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Văn phòng HD có mà đầy. Nếu xét theo tiêu chí văn phòng phải là nguyên 1 tòa, nguyên 1 khu mới dc tính thì cả HN chắc chỉ mỗi CG với HK có văn phòng. Trên thực tế thì cả TX và HD rất nhiều văn phòng, có loại nguyên tòa vp, cũng có những khu là 5 tầng khối đế chung cư. Chưa kể đám liền kề biệt thự cho thuê vp cũng nhiều lắm : Nguyên Tuân, Nguyễn Văn Lộc, Nam Cường, Geleximco,...
Ko đáng kể. Nhìn dòng người đi làm buổi sáng trên tố hữu, Trần Phú thì biết, như đường 1 chiều.

TreeBoo

Xe buýt
Ko đáng kể. Nhìn dòng người đi làm buổi sáng trên tố hữu, Trần Phú thì biết, như đường 1 chiều.
Tôi chả biết cụ nhìn lúc nào, chứ như tôi xuống khu Tố Hữu qua vp bên bạn tôi ngồi chơi thì cứ tầm 4h30 chiều là đứng dậy đi về, vì 5h là hướng về Lê Văn Lương, Thanh Xuân cực kì tắc. Tôi tưởng ko đáng kể thì đường phải thông hè phải thoáng lắm chứ.

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Tôi chả biết cụ nhìn lúc nào, chứ như tôi xuống khu Tố Hữu qua vp bên bạn tôi ngồi chơi thì cứ tầm 4h30 chiều là đứng dậy đi về, vì 5h là hướng về Lê Văn Lương, Thanh Xuân cực kì tắc. Tôi tưởng ko đáng kể thì đường phải thông hè phải thoáng lắm chứ.
Tôi ở Hà Đông đi làm trong vđ3
Đây cũng là mẫu số chung của rất nhiều ng.

Chỉnh sửa cuối:

_MCM_

Xe tải
Em có bà chị, mua 1 lô đất mạn xa xa Hà Đông. Kêu đất đẹp lắm (chắc là đường to rộng). Nhưng mua được hơn 3 năm rồi, đến giờ ko xây dựng được, gặng hỏi thì bảo đợi quy hoạch toàn bộ khu đó đã. Giờ mua mấy năm rồi mà vẫn để đó, ko được phép xây dựng. Ko biết lý do là gì mọi người nhỉ, ai đoán được ko? Mình hỏi rồi mà bà í ko muốn nói thì phải.