[Funland] 42 tuổi tự đi tìm vợ khó khủng khiếp!

Batman

Xe điện
Bạn e cũng 42, chưa vợ. Nhưng để tóc bạc trắng gần hết quả đầu. Vào quán cafe có e nhân viên ra gặp e thì " E chào anh", còn bạn e thì " Cháu chào bác ạ". Cười đau hết cả bụng cụ ạ.
Bạn cụ tính cũng cẩu thả nhỉ. Cứ 2 tuần đảo ngói 1 lần có phải là auto đập choai không. :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bạn cụ tính cũng cẩu thả nhỉ. Cứ 2 tuần đảo ngói 1 lần có phải là auto đập choai không. :))
Tầm đấy chỉ đảo ví mới được chứ đảo ngôi không ăn thua cụ êy. Còn trình tán ntn thì chấp nhận nó thế thôi chứ không thể đảo được!

Batman

Xe điện
Tầm đấy chỉ đảo ví mới được chứ đảo ngôi không ăn thua cụ êy. Còn trình tán ntn thì chấp nhận nó thế thôi chứ không thể đảo được!
Cái lúc em với vợ em còn hẹn hò, em rách như xơ mướp. Đi chơi với nhau có hôm em còn bảo, nay chỉ ngồi trà đá thôi, tiền còn lại mỗi đứa cầm 1 nửa để đổ xăng. Cái tính ham chơi, nhác làm nó mệt mỏi vậy đó. Tiền em nghĩ cũng chỉ là 1 đk không quyết định nhiều. Hết tiền thì rảnh, mà rảnh thì lại lắm chuyện thị phi. May thời đó nể vợ nên em mới chịu khó như bây giờ.

Batman

Xe điện
Mợ bluemoon đúng như nick quả là hàng hiếm thời nay cho cụ Ofer nào số hưởng kết nhân duyên. Mợ cho CV rõ ràng thía lày em dự là đêm nay mợ sẽ có một vài cụ gửi mails hay CV ứng tuyển roài. Mong mợ sớm tìm được mảnh ghép phù hợp! Em lót dép hóng tin vui chiếc vé Euro của mợ đc trao cho một cụ như mợ hằng mơ ước!
Em nghĩ bác nào đi bước nữa thì hợp lý vì lúc đó mới chân quý cái tình cảm gia đình. Chứ cái đội độc thân mà trên 40 thì có nhiều thứ bất ổn, khả năng đội này sẽ tiếp tục ế đến khi nhận bằng mừng thọ.

Nhimtiu

Xe container
Em nghĩ bác nào đi bước nữa thì hợp lý vì lúc đó mới chân quý cái tình cảm gia đình. Chứ cái đội độc thân mà trên 40 thì có nhiều thứ bất ổn, khả năng đội này sẽ tiếp tục ế đến khi nhận bằng mừng thọ.
Em thấy mợ Bluemoon bóng sáng thế mà hạ hết cả tiêu chuẩn chọn sói xuống nhiều bậc kiểu CV cử nhân, thạc sỹ bỏ hết để xin đi làm công nhân roài. Cửa mở khá rộng giờ em chỉ lót dép hóng xem cụ nào có hồng phúc rước đc mợ đẹp về dinh?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái lúc em với vợ em còn hẹn hò, em rách như xơ mướp. Đi chơi với nhau có hôm em còn bảo, nay chỉ ngồi trà đá thôi, tiền còn lại mỗi đứa cầm 1 nửa để đổ xăng. Cái tính ham chơi, nhác làm nó mệt mỏi vậy đó. Tiền em nghĩ cũng chỉ là 1 đk không quyết định nhiều. Hết tiền thì rảnh, mà rảnh thì lại lắm chuyện thị phi. May thời đó nể vợ nên em mới chịu khó như bây giờ.
Thời xưa nó khác cụ ah, hơn nữa nếu trẻ thì mọi thứ nó khác, khi đấy nó kỳ vọng vào sự phát triển của tương lai. Chứ có tuổi rồi thì khó, sự bứt phá và phát triển thành công em nghĩ chủ yếu ở trong giai đoạn 32-45. Nếu tầm ngoài 40 mà không khẳng định được mình thì sau khó lắm, gần như an bài!

Batman

Xe điện
Em thấy mợ Bluemoon bóng sáng thế mà hạ hết cả tiêu chuẩn chọn sói xuống nhiều bậc kiểu CV cử nhân, thạc sỹ bỏ hết để xin đi làm công nhân roài. Cửa mở khá rộng giờ em chỉ lót dép hóng xem cụ nào có hồng phúc rước đc mợ đẹp về dinh?
Tiêu chuẩn nghe vẻ đơn giản, nhưng người phù hợp thì cực kỳ hiếm, mợ đó cần tiêu chuẩn chữ người đặt hàng đầu đấy cụ. Không dễ chiều đâu.

phuongmit

Xe cút kít
cái quan trọng nhất là bao tuổi thì k nói, hỏi ra mà tầm 6x, x tiểu học Rmit thì má nhìn k ra chứ giờ bả nhiều thính hiếm cụ ạ ;))

Nhimtiu

Xe container
Tiêu chuẩn nghe vẻ đơn giản, nhưng người phù hợp thì cực kỳ hiếm, mợ đó cần tiêu chuẩn chữ người đặt hàng đầu đấy cụ. Không dễ chiều đâu.
Ah thì kiếm đc người để hợp đc trong nhiều khía cạnh để đi đg dài hay gắn bó với nhau là khó mà cụ. Đôi khi khác bọt tí nó lại như kiểu trái dấu hút nhau hơn.

MuathuHN252

Xe cút kít
khá là khó cụ ạ, phải gây được ấn tượng ban đầu thì mới tiếp diễn câu chuyện, bạn em đi tán gái còn thành lập hẳn 1 club về tiếng anh rồi lôi kéo đối tượng vào club và thế là có cơ hội tiếp cận nhiều hơn, rồi sau này thành đôi, thành công cũng một phần là đã trinh sát đối tượng, và đề ra kế hoạch bài bản. Hay cụ tham gia mấy chương trình ghép đôi như bạn muốn hẹn hò xem

Em ủn bài cho mợ :D , cụ nào thấy ok thì inbox cho mợ trăng xanh, mà bài thế này có khi lập hẳn topic riêng cũng hót :D
Mợ ấy có biết lập thớt ko hay để e phụ 1 tay nhỉ. Em sợ cc lại ib nhầm cho e thì mệt nhắm

Batman

Xe điện
Thời xưa nó khác cụ ah, hơn nữa nếu trẻ thì mọi thứ nó khác, khi đấy nó kỳ vọng vào sự phát triển của tương lai. Chứ có tuổi rồi thì khó, sự bứt phá và phát triển thành công em nghĩ chủ yếu ở trong giai đoạn 32-45. Nếu tầm ngoài 40 mà không khẳng định được mình thì sau khó lắm, gần như an bài!
Công việc của em thì thu nhập cao hơn mặt bằng tính tại mọi thời điểm, chỉ khác nhau ở điểm là có biết giữ tiền hay không. Trước 37, em tiêu như phá, nên kiếm không lại. Chỉ khi đám F1 có nhu cầu tài chính lớn, lúc đó em mới điều chỉnh lại, giờ thì tiền đó lại tiêu hết cho F1, nên giờ vẫn sạch như chùi. :))

MuathuHN252

Xe cút kít
cái quan trọng nhất là bao tuổi thì k nói, hỏi ra mà tầm 6x, x tiểu học Rmit thì má nhìn k ra chứ giờ bả nhiều thính hiếm cụ ạ ;))
GS lại đa nghi rồi. E thấy mợ ấy khai 38 tủi. Nếu mợ ý cũng thật thà như e thì chắc đúng

Nhimtiu

Xe container
Cụ thớt 42 tuổi, đang thuê chung cư mini để ở thì cũng căng đấy, khó chứ ko dễ tí nào.
Thật ra em nghĩ chả khó đâu, vd em mà thế chỉ tìm mấy bé trẻ trung cv bình thường thôi không yêu cầu cao, k cần quan tâm nhà ở tp hay vùng nông thôn thì sẽ kiếm đc ngay. Còn khả năng hấp dẫn phái nữ của cc thì khác nhau là chắc chắn mợ ạ. Cũng giống như các mợ, cụ nào có duyên thì khéo đi đâu cũng có các em bắt sóng và kết nối ngay. =))

Nhimtiu

Xe container
GS lại đa nghi rồi. E thấy mợ ấy khai 38 tủi. Nếu mợ ý cũng thật thà như e thì chắc đúng
Mợ Moon mà 38t thì tuổi đó vẫn đẹp để khởi đầu một mối qh mới và hướng tới đường dài nếu cả hai đều muốn có f1 để gắn bó. Để thêm 2 năm nữa lên đầu 4x thì chị em sinh nở sẽ khó khăn phết, nếu ck tương lai có sẵn f1 thì có thể k cần con chung nhưng có lẽ phụ nữ nhiều chị em cũng muốn có f1 do mình sinh ra hơn?

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Cụ suy nghĩ thế này thì chịu, không khéo lúc xin số, cô nàng lại nhìn cụ bằng ánh mắt ngạc nhiên, anh này chắc bị thần kinh chăng?
Theo các cụ giàu kinh nghiệm thì nếu một anh cứ bối rối, lúng túng, mặt còn hơi đỏ lên, xong mình hỏi thì bảo "thực ra anh rất muốn xin số đt em nhưng không biết làm thế nào" thì là thật hay có thể diễn như thế được ạ 🤔?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Công việc của em thì thu nhập cao hơn mặt bằng tính tại mọi thời điểm, chỉ khác nhau ở điểm là có biết giữ tiền hay không. Trước 37, em tiêu như phá, nên kiếm không lại. Chỉ khi đám F1 có nhu cầu tài chính lớn, lúc đó em mới điều chỉnh lại, giờ thì tiền đó lại tiêu hết cho F1, nên giờ vẫn sạch như chùi. :))
Em lúc trẻ 2 vợ chồng đến với nhau từ 2 bàn tay trắng, ngoảnh mặt nhìn lên còn thấy nghĩa vụ/trách nhiệm với nội ngoại lúc nào cũng đổ xuống đầu 2vc cơ. Em thì tính cũng bọ chó, bán giời không văn tự ấy, nhiều khi còn bát gạo cũng nấu nốt luôn. May con sư tử nhà em nó quản chặt chứ không thì cả nhà em bồng bế dắt nhau đi ăn mày từ lâu rồi cụ ah #:-s