4 đứa con gái, từ Sài Gòn ra chui rúc Sa Pa

Trạng thái
Thớt đang đóng

TungNguyenMD

Xe container
Su su cũng được vì nó là " rau sạch"

Chúng em ăn rau ngót quen rồi, lên Sa Pa lại chỉ thích món su su, không hợp với món rau cải xanh của cụ đâu ợ!

Lại còn ăn rau cải với báo chí, chúng cháu không có nhu cầu. Đọc OF và Blog, bổ ích hơn tỷ lần báo của các cụ!

gooddriver

Xe hơi
Mấy ông Hà Nội đọc topic của mấy cô 76 này mà học tập. Chín trang không có một lỗi chính tả nào, khẩu khí rất hảo sảng kiểu gái Hải Phòng di cư Sài Gòn làm nhà báo có nickname là Euro hehe.

fordescape4876

Xe hơi
Hớ! Hớ! Thế mới biết các cụ nhà mình cũng khoái... chị em. Được các cụ đổ xô ngắm nghía thế này, chị em chúng em lại thêm tý nữa nhá!

Chủ đề buôn bán ở Sa Pa:

Cái này gọi là... úp sọt

Nướng ráo...

Làm trống nhưng lại... sửa ghế

Gian hàng dành cho mũ mãng

Cung nỏ ngổn ngang.

Lại nhớ câu thơ: "Chồng người đánh Bắc dẹp Đông/ Chồng em ngồi bếp giương cung bắn... mèo". Nhà OF mềnh, có ai ai bắn cung vậy không nhỉ?..

Táo Mèo nhá!..

Cà phê cà pháo theo phong cách lạ dụ Khoai Tây, nhưng rút cục toàn Khoai Lang vào hóng hớt

Mấy cây hoa mua (sim) mọc dại, đầy rẫy trên đồi cũng bị dân bản nhổ lên, mang bán. Chả hiểu ai điên khùng mua cái cây này về làm gì?..

fordescape4876

Xe hơi
Chữ kí của mợ chủ thớt khẩu khí nhể.
Em hỏi ngoài lề tí, avatar chính là mợ ah?
Vâng ợ! Hôm rồi em bị dụ ra cầu Long Biên chụp choạch đấy. Bấm xoành xoạch, rút cục được mỗi hình này. Chả hiểu cu em tiếng là dân săn ảnh, nó nhìn đi đâu nữa...

Mà các cụ ra đường thấy Escape BKS có số 4876 thì nhường em tý đường nhá, cứ phi vào, đâm ra lại đâm nhau, lớn tiếng thì chả hay tý nào!.. Hi! Hi!..

Chỉnh sửa cuối:

fordescape4876

Xe hơi
Mo nay la trong nganh cu a, cac mo y co xa gi duong xa dau
4 đứa bọn em ngày xưa học cùng lớp Học viện ợ! Mà nếu không học, cũng có gì phải sợ? Đất nước mình, nhân dân mình, tiếng nói mình, sợ gì nữa nhỉ?..

Minh chứng luôn bằng mấy hình chiến sĩ của chúng em ở Đội CSGT-TT, CA huyện Sa Pa đang làm nhiệm vụ:

Xử lý KHoai Tây, lỗi không đội mũ bảo hiểm

Khoai Lang: Dừng đỗ sai quy định...

Chỉnh sửa cuối:

whywherewhat

Xe đạp
khí hậu mùa này mát mẻ nhỉ, chị em toàn mặc quần đùi

dangphuong

Xe buýt
Cái tiêu đề của bác có chữ " gái " làm thớt hót quá :))
em cá là khá nhiều các bác khác vào để chiêm ngưỡng ảnh của 4 " gái "
thế mà mãi chưa thấy .

em xin phép hóng tiếp :">

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Lại nhớ câu thơ: "Chồng người đánh Bắc dẹp Đông/ Chồng em ngồi bếp giương cung bắn... mèo". Nhà OF mềnh, có ai ai bắn cung vậy không nhỉ?..
----------------

Anh thích câu này của cô đới! Chuyến đi của các cô vậy, hay phết đấy. Sao không tiện chân thẳng tiến thêm Bắc Hà, Si Ma Cai cho đã cái cẳng?..

tabalo79

Xe buýt
Thật ra mợ là giai hay gái, vần vô lăng Escape hay vùi đầu trong đám chăn nệm trên Express của Victoria lên Sapa cũng ko quan trọng. Mợ nhiệt tình pọt một sê-ri ảnh du hí rất sinh động là em cảm động lắm. Năm ngoái tầm giờ em cũng chạy Esc đi 1 cung lúa từ Hà Nội lên Mù Cang Chải, vòng qua Sapa rồi về. Ruộng bậc thang trên Sapa vào mùa cũng đẹp chả kém Mù, Phì. Cá hồi mợ chụp lên ảnh làm em thèm cái vị ngậy thơm của cá hồi tươi mà ở HN chẳng tìm được. Nhớ lắm, mùa lúa năm nay em lại đi tiếp đây.

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
4 đứa bọn em ngày xưa học cùng lớp Học viện ợ! Mà nếu không học, cũng có gì phải sợ? Đất nước mình, nhân dân mình, tiếng nói mình, sợ gì nữa nhỉ?..

Minh chứng luôn bằng mấy hình chiến sĩ của chúng em ở Đội CSGT-TT, CA huyện Sa Pa đang làm nhiệm vụ:

Xử lý KHoai Tây, lỗi không đội mũ bảo hiểm

Khoai Lang: Dừng đỗ sai quy định...
Nếu iem hiểu không nhầm thì ngụ ý của mợ ý là.......đây là xxx đ ực còn theo tiếng pháp iem là giống "cái" đấy hí hí hí....

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Thật ra mợ là giai hay gái, vần vô lăng Escape hay vùi đầu trong đám chăn nệm trên Express của Victoria lên Sapa cũng ko quan trọng. Mợ nhiệt tình pọt một sê-ri ảnh du hí rất sinh động là em cảm động lắm. Năm ngoái tầm giờ em cũng chạy Esc đi 1 cung lúa từ Hà Nội lên Mù Cang Chải, vòng qua Sapa rồi về. Ruộng bậc thang trên Sapa vào mùa cũng đẹp chả kém Mù, Phì. Cá hồi mợ chụp lên ảnh làm em thèm cái vị ngậy thơm của cá hồi tươi mà ở HN chẳng tìm được. Nhớ lắm, mùa lúa năm nay em lại đi tiếp đây.
Đúng đấy! Anh em ta cũng không nên tò mò tìm hiểu về chủ thớt quá mà ảnh hưởng đến mạch kể của cô ý (chắc là gái roài, thấy rất hay chụp hoa và tả chợ búa, mua bán). Cứ kể đi cô, cho anh em được thưởng thức 1 Sa Pa khác, nhìn dưới mắt các mợ. Hì! Hì!..

fordescape4876

Xe hơi
KHỔ NẠN HÀNG RONG

Đến Sa Pa, bực mình nhất là việc đi đến đâu cũng bị người lớn, trẻ em xúm quanh mời mọc mua những mũ áo, vòng, khăn... Mỗi lần lên, hình như đội quân này càng nhiều thêm và cũng học thói đanh đá chợ búa ở ngoài chợ: Nếu không mua, người bán lườm nguýt, thậm chí là chửi ngay. Điều này thì không thể chấp nhận được, đối với 1 vùng du lịch và địa phương lấy du lịch là đột phá phát triển KTXH như Lào Cai. Chả bù cho trong miền Nam nói chung và SG nói riêng.

Một trong những cảnh tượng gặp như cơm bữa tại Sa Pa: Người bán bao vây du khách khiến du khách phải bịt tai, bịt mắt

Và chạy trốn, cương quyết từ chối với sự giúp đỡ của du khách đi cùng đoàn

Đeo bám du khách, đến tận cửa KS

Phục sẵn trước cửa các KS, quán ăn

Không thể đi nổi

Uống nước cũng mất ngon

Bị chặn giữa cầu

Dẫn trước, khóa sau...

Ối Giời! Có đến 62 cụ quan tâm đến chúng em à? Cảm ơn các cụ, nhá!..

Chỉnh sửa cuối:

sactimtn

Xe tăng
Tháng trước em đi mua được giò phong lan ở Sa Pa cực đẹp luôn!
Cá hồi ớ đây ăn không ngon, nhiều vị tanh. Theo một chuyên gia về nuôi cá hồi ở Canada nói là dùng thức ăn không chuẩn!
Em biết một trại cá hồi ở Nguyên Bình, Cao Bằng cá rất ngon. Theo củ trang trại nói thì thức ăn cho cá cũng phải nhập.

DILAC.

Xe tăng
cảm ơn mợ chủ thớt .. ảnh đẹp và chuyến đi của các mợ thật thú vị ... voka cho các mợ

Trạng thái
Thớt đang đóng