4 đứa con gái, từ Sài Gòn ra chui rúc Sa Pa

Trạng thái
Thớt đang đóng

CRV DREAM

Xe đạp
Còn không mợ ?, phọt tiếp đi, đang hay.

gooddriver

Xe hơi
76 học "Học viện" là HV báo chí tuyên tuyền à em? Em viết hành văn hay, sắc sảo đến nỗi anh không nghĩ CSGT có thể viết được như em. Spam chuyên nghiệp OF lại càng hiếm nữa. He.

miutrang

Xe tải
Nếu không phải là một mợ trên dưới ba mươi, em đảm bảo không bao giờ chụp được những tấm ảnh thế này. Nếu trẻ quá, thường không đủ tinh tế để chui vào hẳn trong bụi hoa để có những góc chụp rất độc đáo, nếu tầm tuổi sồn sồn, lại thường quan tâm đến những cái khác, chứ không phải là cỏ cây hoa lá, con người như mợ Fordescape.

Kết luận của em là: mượn xe cơ quan, trốn chồng rủ bạn đi phượt. Lần đầu tiên làm một chuyến đi ọp chui, vừa phấn khích nhưng vừa sợ. Muốn khoe với mọi người về chiến tích của mình nhưng lại sợ công khai nên không dám khoe xe và mẫu. Các cụ cứ đoán già đoán non, sai bét hết.

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Đọc thớt này thấy các cụ giai Hà thành thể hiện phong độ chán quá... kiểu này thì mấy mợ nào co du lịch ở đâu với những cảm xúc hay ho thế nào cũng đều tuột cả - OF mà cứ như là SV, chỉ nhăm nhe xem hàng :D các Mod có đi qua, duy trì công đạo cái

miutrang

Xe tải
@mợ chủ thớt: mợ cứ show ảnh lên cho mấy ổng thèm đi. Chẳng qua mấy ông được nghỉ lễ toàn ở nhà ôm vợ với lại giặt tã. Thấy mợ thân gái dặm trường cưỡi Ếch lên tận sapa nên tỵ thôi.

@all: Các cụ cứ sang box Ford sẽ thấy mợ Mẹ đậu đậu còn vác Ếch đỏ lên tận Mù Cang Chải để rửa xe hoành tráng thế nào. Mợ Ếch 4875 này đi thía lày đã là gì đâu.

fordescape4876

Xe hơi
Tụi em dành nhiều thời gian ở Mù Căng Chải để tìm hiểu về cánh đồng bậc thang và đời sống đồng bào Mông, cũng như cảnh sắc nơi đây còn nguyên sơ, chưa bị miền xuôi hóa một cách tồi tệ như bên Sa Pa.

Dưới là hoa, trên là lúa

Vòng cung lúa

Sống giữa cánh đồng

2 chú cún con tò mò nhìn tụi em đi qua nhà

Nhìn xuống dưới xuôi

Lưng chừng núi

Thung lũng rất nhỏ

Lên nương cùng mẹ

Vất vả với từng hạt lúa

Gùi nặng trên vai, bấm chân trần trên đất ướt...

Chỉnh sửa cuối:

tabalo79

Xe buýt
Mợ chụp chim cây cá cảnh rất chuyên nghiệp, phát nào cũng quỳ mọp xuống đường ngắm bắn. Mợ có sinh hoạt bên vnphoto nữa hở?

tabalo79

Xe buýt
Ruộng bậc thang tầm này đang giáp vụ, cũng chưa vàng hẳn mợ nhể. Nom lúa thế này chắc 2-3 tuần nữa mới chín vàng, có nắng lên nữa là đẹp lắm.

fordescape4876

Xe hơi
Đọc thớt này thấy các cụ giai Hà thành thể hiện phong độ chán quá... kiểu này thì mấy mợ nào co du lịch ở đâu với những cảm xúc hay ho thế nào cũng đều tuột cả - OF mà cứ như là SV, chỉ nhăm nhe xem hàng :D các Mod có đi qua, duy trì công đạo cái
Cảm ơn cụ rất phong độ và đĩnh đạc!.. Người ta kể chuyện đi du lịch miền núi, làm gì có hàng với họ mà nhăm nhe, cụ nhỉ?..

Nhưng em nghĩ, trong 105 cụ đang ngắm chúng em bây giờ, rất ít cụ có "tâm địa" nhăm nhe, tò mò kiểu không ra dáng đàn ông như vậy. Các cụ động viên và cổ vũ tụi em nhiều lắm, nên mới dành time kể lại thế này chứ

Chỉnh sửa cuối:

cerato08

Xe điện
mợ chủ thớt khẩu khí kinh thật, đúng là xxx có khác. Lúc nào rảnh rỗi cụ kiếm cho em cái biển bốn bánh nào đẹp đẹp tí, free chứ em k có xiền đâu.

nguyenquangpt

Xe tăng
Không vấn đề gì đâu! Cụ lưu ý từ Đoan Hùng chạy lên, đường tuy mới làm nhưng nhỏ, trong khi rãnh thoát nước rất to và sâu, nếu chủ quan, phi xuống đấy là mệt lắm. Mình cứ túc tắc chạy, khoảng 70 km, thấy chỗ nào rộng rãi - thoáng mát - sạch sẽ thì dừng lại nghỉ, ăn hoa quả. Khỏe lại đi tiếp!..
Đoan Hùng quê e đới mợ ah !

fordescape4876

Xe hơi
Tà tà chạy xe dọc đường Mù Căng Chải, thấy đoạn Chế Cu Nha lúa đang vào độ chín, tít tận tầng mây. Nhìn lên, lại thấy bản trên lưng chừng núi và bà con xúm đông đỏ, chúng em tò mò rủ nhau lên xem cho biết. Vậy là dừng xe, gửi vào trụ sở UBND xã ven đường và hì hục trèo lên, khoảng 1 tiếng thì tới nơi.

Thì ra bà con người Mông trong bản đang tập trung nhau lại, vỡ 1 thửa ruộng bậc thang, giúp 1 gia đình trong bản. Đầu tiên phải cuốc đất

Sau đó là xả nước, cày bừa cho đất nhuyễn ra

Nước tràn bờ rồi kìa

Cấy lúa ngay tức thì...

Xong thửa ruộng dưới rồi, lại kéo nhau về bản thôi. Để lại một số người làm việc quan trọng hơn...

Người làm ruộng, người làm gà và đồ ăn để chuẩn bị cúng, xin thần rừng - thần nương phù hộ cho ruộng nhiều lúa, mùa bội thu

Chỉnh sửa cuối:

My Mò

Xe điện
Phải công nhận, mợ chủ đanh đá thật.dưng mà văn phong rất phăn và hình ảnh rất chi tiết. voka mợ 1 ly.

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
2 ả quần sóc 1 ả quần jeans chủ thớt mặc quần gì .........đừng nói với em là mặc juyp ko đáy nhá

TL_Vietnam

Xe lăn
Kính mợ 1 ly nhá từ sáng tới giờ nhà cháu chưa dứt cái topic ra được :P

Trạng thái
Thớt đang đóng