[Funland] 38 tuổi có tài sản khoảng 13 củ thì có gọi là thành công?

khanhtx8

Xe tăng
Vậy thằng e cụ 1 năm kiếm 5-600 củ ? Cỡ này thì giàu nhất VN như cụ Vượng còn xách dép cho em cụ.
Cái loại năm 5 600 củ thì em chưa gặp, nhưng loại ngày 1 2 củ hoặc ngày vài k thì em gặp nhiều lắm. Các bạn trẻ bây giờ táo bạo hơn hội già nên làm cũng máu lửa hơn, mỗi tội làm đc vài năm thì số tay trắng trở lại hoặc đăng xuất là chủ yếu, điểm mặt chỉ có "vài" ông rửa đc tay

xukixuka

Xe tải
Cái loại năm 5 600 củ thì em chưa gặp, nhưng loại ngày 1 2 củ hoặc ngày vài k thì em gặp nhiều lắm. Các bạn trẻ bây giờ táo bạo hơn hội già nên làm cũng máu lửa hơn, mỗi tội làm đc vài năm thì số tay trắng trở lại hoặc đăng xuất là chủ yếu, điểm mặt chỉ có "vài" ông rửa đc tay
Cụ này nói em cụ 1 ngày kiếm 2 tỏi bác à, vậy nó mới kinh.

khanhtx8

Xe tăng
Bi
Cụ này nói em cụ 1 ngày kiếm 2 tỏi bác à, vậy nó mới kinh.
Bình thường cụ ạ, cái đội làm sim, tk đt có thời họ kiếm còn hơn thế đó cụ, đội làm fx hay vàng thì còn bền hơn dù ko nhiều như thế

CRV-2015

Xe buýt
Cụ đọc lại còm đầu tiên cụ post đi, nếu em ko từ tốn thì thiết nghĩ cụm từ "cãi nhau" vẫn còn nhẹ đấy !
E đang rảnh nên trả lời nốt lần này:
Cụ thớt đăng kiểu chia sẻ, mà cụ vào dạy dỗ kiểu như cha chú ? Thì cụ có cà khịa người ta hay tự mãn quá ko ?
E biết mấy người có chút ít thành tựu trong quá khứ, giờ cứ lôi ra gặm nhấm tự mãn mình giỏi giang, mà bây giờ xung quanh người trẻ thành đạt kiếm tiền ầm ầm, mình bị thất bại hoặc may lắm đứng im chỗ. Ko chịu mở lòng học hỏi, thay đổi bản thân, chỉ tìm cách đổ lỗi, trách cứ hoàn cảnh sặc mùi gato ... nghe có vẻ giông giống ...

Xe chỉ là tiêu sản, đi cái vừa thôi, nên phấn đấu kiếm tiền đầu tư cho con cái học hành cho tử tế, mười mấy tỷ đã muốn mua xe 3-4 tỷ để giải quyết khâu oai thì chẳng hay hớm gì.
Tài sản thì vô cùng, sướng khổ là do bản thân mình thấy đủ. Tài sản dù nhiều mà nợ lắm thì cũng khổ, quan trọng là con cái vì tài sản lớn nhất của đời người là con cháu. Lắm tiền mà chúng nó nghiện ngập, hư hỏng có bao nhiêu cũng đốt hết.
Đời người quyết định quan trọng nhất là lấy vợ, nếu lấy sai vợ và còn bảo thủ thì hỏng 3 thậm chí 4 đời: Bất hiếu với cha mẹ, làm khổ chồng và hỏng con, khổ cháu.
Vậy thôi cụ , vui vẻ đầu năm nhé !

ubisapro

Xe trâu
Nói chung tiền ai người nấy tiêu. E ko quan tâm

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Bình thường cụ ạ, cái đội làm sim, tk đt có thời họ kiếm còn hơn thế đó cụ, đội làm fx hay vàng thì còn bền hơn dù ko nhiều như thế
Nhanh quá thường sập cũng nhanh !
Nhiều người làm nhanh nhưng ít bền, đám làm coin như đám Thanh, Lợi Lưu KNC, hay Tuấn cam ... nó làm kiếm khủng. Nhưng cũng chỉ được khoảng 1 năm. Mỗi đứa làm 1,2 nghìn củ to xong giờ ở ẩn và hết thời rồi. Đám vàng và Fx thì có Lâm Minh Chánh, Hùng Đỗ, A Hiệp 24k kiếm ác một thời, giờ đều rửa tay gác kiếm.
Hai năm trước thì đám chứng khoán lên rất nhanh, đội lái lãnh đạo doanh nghiệp hay nhóm Hưng lùn, Hưng Yết Kiêu, Tuấn Hà Đông hay mọi người gọi là A7...ngày kiếm 10-20 củ to.
Mấy năm gần đây có nhiều bạn trẻ 9x làm mảng công nghệ rất thành công, có bạn trong số đó lập cty mỗi tháng làm viết App kiếm tiền từ nước ngoài, ko kiếm được đột biến như dân tài chính nhưng rất đều và ổn đinhh. Trong 4 năm qua có 1 cậu tôi biết, mỗi tháng kiếm được trên dưới 10 củ to

khanhtx8

Xe tăng
Vậy thằng e cụ 1 năm kiếm 5-600 củ ? Cỡ này thì giàu nhất VN như cụ Vượng còn xách dép cho em cụ.
Em vừa đọc lại còm gốc, em cụ kia 2 ngày kiếm đc 1 củ to. Tầm đó ko nhiều nhưng ko quá hiếm đâu cụ, ở cái HN này em biết kha khá người từng kiếm đc như thế. Còn loại 1 quả ( thường từ 1 tuần đến 1 tháng ) kiếm 1 200 củ to thì cũng ko phải ít, chỉ là tiền dễ kiếm cũng dễ đi. Như nói ở trên, cái đội làm tài khoản chính của sim đt có thời ( 3 4 năm ) kiếm vài trăm đến 1 củ to 1 ngày là bt

khanhtx8

Xe tăng
Nhanh quá thường sập cũng nhanh !
Nhiều người làm nhanh nhưng ít bền, đám làm coin như đám Thanh, Lợi Lưu KNC, hay Tuấn cam ... nó làm kiếm khủng. Nhưng cũng chỉ được khoảng 1 năm. Mỗi đứa làm 1,2 nghìn củ to xong giờ ở ẩn và hết thời rồi. Đám vàng và Fx thì có Lâm Minh Chánh, Hùng Đỗ, A Hiệp 24k kiếm ác một thời, giờ đều rửa tay gác kiếm.
Hai năm trước thì đám chứng khoán lên rất nhanh, đội lái lãnh đạo doanh nghiệp hay nhóm Hưng lùn, Hưng Yết Kiêu, Tuấn Hà Đông hay mọi người gọi là A7...ngày kiếm 10-20 củ to.
Mấy năm gần đây có nhiều bạn trẻ 9x làm mảng công nghệ rất thành công, có bạn trong số đó lập cty mỗi tháng làm viết App kiếm tiền từ nước ngoài, ko kiếm được đột biến như dân tài chính nhưng rất đều và ổn đinhh. Trong 4 năm qua có 1 cậu tôi biết, mỗi tháng kiếm được trên dưới 10 củ to
Đúng như cụ nói, đội việt đang cày bên cam giờ kiếm cũng tốt dù có chút phi pháp

Cái đội cụ nói họ còn có tên, chứ những người em biết họ ko tên, ko tuổi kể cả với người cùng ngành. Họ rất kín tiếng, chỉ anh em đi từ ngày đầu hoặc hợp tác cùng mới rõ. Có ông anh tk ko dưới 20 củ bin mà ra chợ vẫn mặc cả từng đồng, vẫn ở cái nhà mua cách đấy chục năm lúc mới làm ra tiền. Sống rất giản dị. Cũng chính vì thế họ vẫn tồn tại và giữ đc tiền

Chỉnh sửa cuối:

edc

Xe lăn
Vì vậy ở đời ko có đúng, sai. Chỉ hợp hay ko hợp. Ko có công thức chung nào cả, hãy làm gì mình cảm thấy chuẩn là được, lời thiên hạ bậc trí giả nghe chỉ để cho vui. :)
Đời không phân biệt được đúng sai. Có lẽ không phải là đời cụ :)

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
E đang rảnh nên trả lời nốt lần này:
Cụ thớt đăng kiểu chia sẻ, mà cụ vào dạy dỗ kiểu như cha chú ? Thì cụ có cà khịa người ta hay tự mãn quá ko ?
E biết mấy người có chút ít thành tựu trong quá khứ, giờ cứ lôi ra gặm nhấm tự mãn mình giỏi giang, mà bây giờ xung quanh người trẻ thành đạt kiếm tiền ầm ầm, mình bị thất bại hoặc may lắm đứng im chỗ. Ko chịu mở lòng học hỏi, thay đổi bản thân, chỉ tìm cách đổ lỗi, trách cứ hoàn cảnh sặc mùi gato ... nghe có vẻ giông giống ...
Vậy thôi cụ , vui vẻ đầu năm nhé !
Cụ chưa tìm hiểu nhưng đã vội vàng kết luận. Em vẫn đang học hỏi và ko ngừng tiến lên qua thời gian, nhưng chưa bao giờ lãng phí hay tự mãn vì ở đời này mình chưa là gì cả, núi cao luôn có núi cao hơn

Chỉnh sửa cuối:

edc

Xe lăn
Đúng sai là do chấp niệm trong tâm của cụ. Hiện thực vốn ko có đúng sai :)
Hiện thực luôn có đúng sai cụ. Em vẫn dạy f1 em việc nào đúng, thế nào là sai để biết nhận lỗi, để biết sửa đổi..... Mình không nên lấy mấy cái lý thuyết bán hàng, để làm kim chỉ nam giáo huấn đạo đức con người cụ :D

Đúng như cụ nói, đội việt đang cày bên cam giờ kiếm cũng tốt dù có chút phi pháp

Cái đội cụ nói họ còn có tên, chứ những người em biết họ ko tên, ko tuổi kể cả với người cùng ngành. Họ rất kín tiếng, chỉ anh em đi từ ngày đầu hoặc hợp tác cùng mới rõ. Có ông anh tk ko dưới 20 củ bin mà ra chợ vẫn mặc cả từng đồng, vẫn ở cái nhà mua cách đấy chục năm lúc mới làm ra tiền. Sống rất giản dị. Cũng chính vì thế họ vẫn tồn tại và giữ đc tiền
20 củ đô mà sống thế thì kiếm tiền làm quái gì nhể? :-??

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Hiện thực luôn có đúng sai cụ. Em vẫn dạy f1 em việc nào đúng, thế nào là sai để biết nhận lỗi, để biết sửa đổi..... Mình không nên lấy mấy cái lý thuyết bán hàng, để làm kim chỉ nam giáo huấn đạo đức con người cụ :D
Ngược lại, trẻ con ko nên dạy đúng sai. Hãy dạy chúng lựa chọn và kết quả, game và luật chơi của game. Chọn lựa thế nào là tuỳ, mỗi chọn lựa sẽ dẫn đến 1 kết quả khác nhau.
Ví dụ:
ko lễ phép vs người lớn => sẽ bị ghét => kết quả mất 1 số quyền lợi
Lễ phép => đc quí => có 1 số lợi ích đi theo
Tuỳ lựa chọn
....

Đạo đức là thứ biến thiên theo thời gian, 100 năm trước chịch nhau trc hôn nhân bị trôi sông, 100 năm sau ko chịch bị gọi là hâm.

Con hổ ăn con hươu => với hươu thì hổ sai, với hổ thì hổ đúng. Với hiện thực thì ko sai, ko đúng, thực tế diễn ra nếu nó phải thế

New Audi R8

Xe buýt
Khà khà, xem ra OF ngày càng trẻ hóa trong suy nghĩ. Hồi em 38 tuổi tức là khoảng 4 năm trước(kể cả tuổi nhà) em cũng chỉ đi 1 con xe 1,25 tỷ và giờ vẫn đi. Mặc dù khi đó nếu cụ chủ top là em với suy nghĩ của cụ ấy chắc ko chỉ là con xe cụ ấy đang phấn đấu mà ít nhất phải ngồi Maybach S600 mới.
P/s: em cũng là xuất phát điểm từ 2 bàn tay trắng thôi cụ à.
Cụ chủ cũng chỉ đăng vui hỏi xem số tài sản ấy so với tuổi đã là ổn chưa, chứ có phải lên hỏi quan điểm của cụ đâu mà cụ nêu quan điểm với khuyên răn ngta.

khanhtx8

Xe tăng
20 củ đô mà sống thế thì kiếm tiền làm quái gì nhể? :-??
Những người như em nói họ ko kiếm đều đc như thế đâu cụ, chỉ có giai đoạn thôi, thường chỉ 2-3 năm từ khi bắt đầu. Những người mà em thấy giữ đc tiền là những người vẫn giữ thói quen sinh hoạt khi chưa có nhiều tiền, họ vẫn sống cuộc sống hàng ngày của họ, con cái nhiều lúc còn phát cho cái rổ ra đường bán hàng ở vỉa hè hoặc bán vài quả bưởi, mấy cân thịt quê trên fb. Vì số tiền đó nhiều lúc như may mắn gặp thời, như trúng độc đắc nên họ để đó đầu tư dần chứ ko gấp chão chặn đường tàu khi ngược sóng hay hết thời.

Còn tiền của ai người đó sống, với em cách sống của mỗi người như thế nào ko quan trọng, miễn thấy vui là được. Với cụ có 20 củ sống như thế là không ổn, nhưng với góc nhìn của em thì thấy rất ổn, vì tiền nhiều khi ko thể hiện năng lực của 1 con người. Có thể có tiền nhưng khả năng quản lý tài chính kém, khả năng giáo dục con cái kém thì cái kết nó sẽ ko đẹp lắm. Em cũng từng phải cấm gấu làm 1 số mảng dù tiền rất dễ kiếm và không phi pháp vì 1 lẽ rất đơn giản là dễ quá, con cái nhìn vào sau nó hỏng người, có lẽ 1 phần vì khả năng dạy dỗ con của em nó kém

Chỉnh sửa cuối:

Phòng và vé

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ tuổi trẻ tài cao cộng may mắn,cụ cố gắng duy trì phát triển và giữ được như thế nhé.
Qua đây e cũng xin chia sẻ câu chuyện của bạn e.
Bạn e lập gia đình cách đây 14 năm. Giờ cũng ngoài 40 rồi. Lúc lấy vợ thì ở với bố mẹ,nhà cửa của bố mẹ ko phải lo nghĩ,làm bn ăn bấy nhiêu vì có bố mẹ lo hết ăn uống rồi,đóng được tí nào thì đóng thôi. Ở được khoảng 5-6 năm thì chuyện bố mẹ chồng con dâu ko tránh được,cuối cùng bố mẹ phải dạt về quê,nhà cửa chuyển sang cho thuê. Vợ chồng bạn e ra ngoài ở,lúc đầu thì đi thuê,được 3-4 năm thì cũng tự mua được nhà,xe. Nói qua công việc của bạn e,nó làm GĐ phụ trách marketing cho tập đoàn cũng quen thuộc và nổi tiếng lắm. Lăn lộn từ nhân viên thời còn đi thị trường với con jupiter Mx, từ lúc lấy vợ đến khi lên được con 4b còi,từ đó làm thêm đủ thứ,còn vợ thì cũng làm văn phòng bt lương đủ chi tiêu ăn uống,còn kiếm để mua nhà xe cộ chủ yêu là bạn e. Hầu như cuối năm nào nó với e cũng gặp nhau chia sẻ chuyện gia đình,công việc,kiếm ăn trong cả năm qua. Bẵng đi đến đầu năm ngoái còn khoe mới mua thêm được căn duplex để chuyển cả nhà ra đó ở,ko ở thuê nữa. Xe cộ thì cũng sắm được cho cả 2 vc mỗi ng 1 cái. 2 đứa con thì học quốc tế cả. E cũng thấy vui cho nó vì công việc nó quá vất vả đi suốt ngày suốt tháng. E cũng bảo giờ ngoài 40 rồi thì rút dần đi lo sk thôi vì tài sản cũng ổn rồi, tính ra riêng 2vc nó nếu đúng như nó nói thì tài sản cũng ngoài 20 củ to chưa kể nhà của bố mẹ đẻ đang để cho thuê. Đùng 1 cái cuối năm 2022 vừa rồi đúng tinh thần gặp nhau chia sẻ cuối năm thì nó nói năm rồi bay 1/2 tài sản rồi. E hỏi lý do tại sao thì nó kể 2 vc giải tán,chỉ vì chuyện vợ giờ theo hội nhóm gì đó,giờ sống theo cách đơn giản hoà mình với thiên nhiên. Ăn chay,bỏ hết chăn đệm ấm mà trải chiếu nằm đất trực tiếp, bắt con cái cũng phải theo trong khi trẻ con giờ đang tuổi ăn tuổi lớn. Bắt cả nhà phải theo vậy,rồi thì nói năm vừa rồi là năm hạn của 2vc nếu ko chia tay thì 1 in 2 sẽ ra đi. Bạn e khuyên mãi ko được,cuối cùng đành phải dứt ra. Mỗi ng nuôi 1 đứa,tài sản chia đôi,nó để lại nhà cho vợ và 1 đứa con còn 2 bố con nó ra ngoài thuê nhà ở.
Kêu với em giờ chán quá,cày cục gần 20 năm giờ đến lúc được hưởng thì lại ra thế này,coi như làm lại từ đầu,tính ra tết phải đi thuê nhà chỗ con học gần trường. 2 đứa con giờ cũng phải chuyển sang trường công học. Nghĩ cũng nản,nó hết lòng vì gia đình,lăn lộn bán sức khoẻ,chấp nhận vì vợ để bố mẹ đẻ về quê ở,vậy mà giờ giải tán. Nghĩ cũng còn may cho nó là chưa đòi được bố mẹ sang tên cho căn nhà của bố mẹ cho nó chứ ko thì cũng bay nốt.
Thôi thì, cuộc đời đúng là phải có dự phòng,nhìn được đường lui,chả ai nói trước được điều gì. Mình kiếm được cũng ko nên tin vợ quá các cụ nhỉ (tất nhiên có nhiều trường hợp cả 2 cùng gây dựng).
Đọc truyện của cụ em ko hiểu được tại sao nhà của ông bà mà mâu thuẫn với con dâu lại phải cho thuê nhà và về quê ở, tiền thuê nhà đó ai sẽ cầm. Nếu ông con trai cầm tiền đó và đẩy bố mẹ về quê thì em thấy đáng đời khi bị vậy
Em là phụ nữ mà cũng ko hiểu nổi mấy ông bất hiếu dội vợ lên đầu kiểu này.

edc

Xe lăn
Ngược lại, trẻ con ko nên dạy đúng sai. Hãy dạy chúng lựa chọn và kết quả, game và luật chơi của game. Chọn lựa thế nào là tuỳ, mỗi chọn lựa sẽ dẫn đến 1 kết quả khác nhau.
Ví dụ:
Tuỳ lựa chọn
....

Đạo đức là thứ biến thiên theo thời gian, 100 năm trước chịch nhau trc hôn nhân bị trôi sông, 100 năm sau ko chịch bị gọi là hâm.

Con hổ ăn con hươu => với hươu thì hổ sai, với hổ thì hổ đúng. Với hiện thực thì ko sai, ko đúng, thực tế diễn ra nếu nó phải thế
Trẻ em không dạy các cháu nó phân biệt đúng sai? Cụ lại muốn dạy tụi nó cách; láu cá, khôn lỏi...thì em chịu rồi.
(cái vd của cụ. Tức là phải lễ phép mấy có quyền lợi? Nếu k có gì thì đếch cần lễ phép nữa)
Ông muốn tôi tử tế, ông phải cho tôi cái gì hay được cái gì. Không thì tôi chả cần tử tế? K biết em hiểu thế có đúng ý cụ không? :D

Chỉnh sửa cuối:

Chĩm111

Xe điện
Ví dụ:
Tuỳ lựa chọn
....

Chuẩn ko cần chỉnh! :-bd