[Funland] 35 tuổi bỏ việc lái xe

dvt19

Xe đạp
Chưa xe riêng thì có thể thuê xe tự lái- thuê chung với ai đó hoặc làm việc với bên thuê lái buổi tối-cuối tuần thôi!
Cụ cần gì thì cứ pm em. Em cũng có 1 thằng em vừa làm công chức vừa chạy tiện chuyến Hà nội thái nguyên như thế!
vâng ạ
Em cảm ơn cụ

darthvader

Xe điện
Đầu tư lấy 1 cái xe chạy khách cả grab cả liên tỉnh.. chịu khó cày thì cũng kiếm được, thằng cu hay đưa em về quê nó kiếm cũng tốt.. thấy chạy suốt vì nó đi cũng cẩn thận nên chắc khách cũng hài lòng.., về quê lần nào cũng say nên em chẳng bao giờ tự đi xe về cả...

dvt19

Xe đạp
Đầu tư lấy 1 cái xe chạy khách cả grab cả liên tỉnh.. chịu khó cày thì cũng kiếm được, thằng cu hay đưa em về quê nó kiếm cũng tốt.. thấy chạy suốt vì nó đi cũng cẩn thận nên chắc khách cũng hài lòng.., về quê lần nào cũng say nên em chẳng bao giờ tự đi xe về cả...
Vâng.
Em thì đang lăn tăn vụ bỏ hẳn nghề xe xem có ổn không ạ

hiepnongdan1988

Xe buýt
mua xe tải kiếm mối tự chạy thím ơi

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em tàu ngầm trên này lâu rồi, Nay mát giời em rảnh nên đây chia sẻ với các cụ chút xem có cụ nào như em ko.
Em sinh năm 86, e mới quyết định xin nghỉ lái xe cho công ty.
Em vào nghề này cũng chục năm rồi. Cả thanh xuân ăn chơi cũng chưa công việc gì nên hồn. Học lái xe và làm từ đó tới giờ. Lái từ xe bồn tới xe hàng, xe con.
Năm kia em mới lấy vợ và sinh con.
Em mới có đứa con 1 tuổi. Nhìn đi nhìn lại thấy mình chưa làm được gì ra hồn.
Em nói thật e đang rất hoang mang vì không biết nên làm gì luôn.
Chỉ muốn làm gì có thể kiếm tiền nuôi vợ con được.
Các cụ cho em vài lời đấm vào mặt để em tỉnh ra với
Giờ cứ xin cái việc để làm đã. Lái taxi chẳng hạn. Để có ít thu nhập nuôi gia đình, để giúp tâm tri của mình không nghĩ quẩn.
Sau đó thì các việc khác sẽ đến với cụ, vấn đề chỉ là thời gian, miễn là cụ còn tồn tại.
Cái gì đến sẽ đến. Hiện tại cụ đừng suy nghĩ nhiều làm gì

cocsku

Xe cút kít
Đa số các cụ vào OF lúc đầu là mơ ước khát khao được cầm vô lăng, hoặc mới cầm vô lăng. Bây giờ được bẻ vành chuyên nghiệp rồi lại chán muốn bỏ là sao hử cụ.
Thời trẻ con, các bác lái xe là thần tượng của bọn em. Ước mơ sau này lớn lên được làm anh lái xe, được đi đây đi đó lại được các em gái xinh đẹp ngưỡng mộ.

dvt19

Xe đạp
Giờ cứ xin cái việc để làm đã. Lái taxi chẳng hạn. Để có ít thu nhập nuôi gia đình, để giúp tâm tri của mình không nghĩ quẩn.
Sau đó thì các việc khác sẽ đến với cụ, vấn đề chỉ là thời gian, miễn là cụ còn tồn tại.
Cái gì đến sẽ đến. Hiện tại cụ đừng suy nghĩ nhiều làm gì
Em cảm ơn cụ

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe con cho công ty tư nhân em thấy nhàn và lương ổn mà.

Chỉnh sửa cuối:

Hung Sun Life

Xe điện
Em tàu ngầm trên này lâu rồi, Nay mát giời em rảnh nên đây chia sẻ với các cụ chút xem có cụ nào như em ko.
Em vào nghề này cũng chục năm rồi. Cả thanh xuân ăn chơi cũng chưa công việc gì nên hồn. Học lái xe và làm từ đó tới giờ. Lái từ xe bồn tới xe hàng, xe con.
Cụ bỏ nghề lái xe thì học một nghề khác để làm
Đàn ông độ tuổi cụ đang sung sức, nhưng 5 năm nữa sẽ khác

langtoilangtoi

Xe điện
Thời trẻ con, các bác lái xe là thần tượng của bọn em. Ước mơ sau này lớn lên được làm anh lái xe, được đi đây đi đó lại được các em gái xinh đẹp ngưỡng mộ.
Em nhớ hồi đó có truyện cô gái sau khi cưới về khóc với mẹ : "Con bị lừa rồi, lúc tán tỉnh anh ấy bảo là làm lái xe. Cưới xong về mới biết anh ấy là Phó tiến sĩ"!
Hồi đó mà là lái xe đường dài thì thôi dồi.

Chuyện cụ chủ thôi lái xe cũng ko sao, tuy nhiên thì phải tìm việc làm, việc gì cũng được, miễn là có việc. Làm việc mới có các thứ, quan hệ, thông tin... để rồi mới tính được cho tương lai.

dalink

Xe điện
Lăn tăn bỏ nghề trong khi k có việc khác thì chỉ là lười biếng thôi lesor ạ.

tuantab

Xe tăng
Lái xe giờ nếu đi lái thuê chỉ dừng lại ở mức đủ sống, màu xít càng ngày càng khó nhằn. Mà nếu lái xe to hoặc đường dài thời rủi ro cũng lắm, lại bó hẹp thời gian, không có thời gian chăm sóc gia đình.
Nhưng nghỉ xong làm gì, thế mới đau đầu.

j23

Xe container
Hoang mang là chuyện bth, chục niên trước em làm Rám Đốc, nhiều lúc dồn vào chân tường rồi còn hoang mang bm ra nữa là cụ, cứ vững tin lên cụ ạ, miễn là có cái để làm, cụ chán thì chuyển làm cái khác, lò mò lọ mọ tự sẽ bớt stress và có thêm trải nghiệm, kinh nghiệm, cái này thì ko ai dạy được đâu :)

dvt19

Xe đạp
Em nhớ hồi đó có truyện cô gái sau khi cưới về khóc với mẹ : "Con bị lừa rồi, lúc tán tỉnh anh ấy bảo là làm lái xe. Cưới xong về mới biết anh ấy là Phó tiến sĩ"!
Hồi đó mà là lái xe đường dài thì thôi dồi.

Chuyện cụ chủ thôi lái xe cũng ko sao, tuy nhiên thì phải tìm việc làm, việc gì cũng được, miễn là có việc. Làm việc mới có các thứ, quan hệ, thông tin... để rồi mới tính được cho tương lai.
vâng. em cảm ơn cụ

Roark.17

Xe tải
cụ cần biết rõ mình mạnh cái gì?
làm tốt được cái gì?
chứ bỏ việc mà không có kế hoạch là chết dở