[Funland] 30 tuổi mà tiết kiệm 300tr thì có phải quá ít?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hood_hood

Xe buýt
Tôi năm nay gần 40 tuổi rồi, tôi chưa bao giờ tiết kiệm được quá 100tr. cứ tích cóp đc vài chục là có việc dùng đến

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ sẽ lấy vợ ko xinh nhưng giàu hoặc bố mẹ vk có điều kiện😜👍
Xinh mà nghèo thì khó mà giữ được vợ lắm. Gái con nhà có điều kiện thì nó sẽ không coi trong vật chất như gái nhà nghèo. Em mà lấy vợ nhà nghèo thì đời em khó mà ngóc lên được

Lenhhoxung1992

Xe tăng
em có bao tiền nuôi con hết, vk 4 năm nghỉ ở nhà, e mới mua căn nhà nên âm 500 cụ ạ! :((
Thế là cụ phải lo cho cả vợ và con 4 năm qua và mua cả nhà. Như thế là rất vất vả, nếu gđ cụ có đk kinh tế thì ko sao, như nhà em thì chịu

anmayquakhu

Xe hơi
Cuộc sống còn có nhiều cái để ý tới, cụ chủ làm mà ko thấy tiêu theo em cũng chưa hẳn là tốt.
1. Chi tiêu cho bản thân: ăn mặc, mua sắm tiện ích, du lịch, làm mới bản thân, hưởng thụ cuộc sống, giao tiếp, giao thoa văn hoá, thể thao, tình dục,....
2. Chia sẻ gánh nặng với bố mẹ, anh chị em. Làm những điều có thể làm, đừng để đến khi quá muộn.
Nhưng mà có điều cụ làm hơn em nhiều, em nể tính của cụ, em có 1 luôn muốn tiêu 2,3 :(. E nghĩ sau này cụ có thể sẽ là ng có cuộc sống sung túc vì biết vun vén mà bớt chơi bời :D. Còn e thì chắc chắn về già ko đổ đốn dc rồi, trẻ hết sức rồi :D

UFA

Xe điện
Xinh mà nghèo thì khó mà giữ được vợ lắm. Gái con nhà có điều kiện thì nó sẽ không coi trong vật chất như gái nhà nghèo. Em mà lấy vợ nhà nghèo thì đời em khó mà ngóc lên được
Cụ nhầm cmnr, càng giầu càng tính toán nhiều về tiền nhé

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Thế là cụ phải lo cho cả vợ và con 4 năm qua và mua cả nhà. Như thế là rất vất vả, nếu gđ cụ có đk kinh tế thì ko sao, như nhà em thì chịu
ăn tết xong em cho vợ đi làm để cày trả nợ cụ ạ, không kham nổi nữa rồi, còn sắp vào lớp 1 rồi, hà nội thì đắt đỏ :(

Lenhhoxung1992

Xe tăng
ăn tết xong em cho vợ đi làm để cày trả nợ cụ ạ, không kham nổi nữa rồi, còn sắp vào lớp 1 rồi, hà nội thì đắt đỏ :(
Em ko nuôi vợ 4 năm như vậy đc. Bắt buộc vợ phải cày cùng em thôi. Nuôi kiểu này thì người cụ khô như con cá mắm mất

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Cuộc sống còn có nhiều cái để ý tới, cụ chủ làm mà ko thấy tiêu theo em cũng chưa hẳn là tốt.
1. Chi tiêu cho bản thân: ăn mặc, mua sắm tiện ích, du lịch, làm mới bản thân, hưởng thụ cuộc sống, giao tiếp, giao thoa văn hoá, thể thao, tình dục,....
2. Chia sẻ gánh nặng với bố mẹ, anh chị em. Làm những điều có thể làm, đừng để đến khi quá muộn.
Nhưng mà có điều cụ làm hơn em nhiều, em nể tính của cụ, em có 1 luôn muốn tiêu 2,3 :(. E nghĩ sau này cụ có thể sẽ là ng có cuộc sống sung túc vì biết vun vén mà bớt chơi bời :D. Còn e thì chắc chắn về già ko đổ đốn dc rồi, trẻ hết sức rồi :D
cụ giống em quá, em làm 1 tiêu 10, hứng thích gì là chơi, xõa, về cơ bản nếm hết tất cả rồi, về già chắc tiền không tiêu đến :))

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ nhầm cmnr, càng giầu càng tính toán nhiều về tiền nhé
Tính toán nhưng cụ phải có tiềm lực thì nó mới lấy cụ. Còn cụ nghèo mà thấp bé có tán được sứt. Gái mà sướng từ bé thì dụ nó không phải là dễ

UFA

Xe điện
Tính toán nhưng cụ phải có tiềm lực thì nó mới lấy cụ. Còn cụ nghèo mà thấp bé có tán được sứt. Gái mà sướng từ bé thì dụ nó không phải là dễ
Thì đúng rồi, ý em nói là cụ đừng có mong chờ vào tiền bạc của nó, hơi bị rắn luôn

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Em không dám đi du lịch. Nếu đi thì em sẽ bỏ nhà đi bộ xuyên Việt lang thang khắp nơi. Em vẫn lo toàn bộ tiền thuốc men hay chữa bệnh của bố mẹ em nếu có vấn đề xảy đến, thi thoảng đưa thêm tiền ăn tiêu, không nhiều nhưng không để bố mẹ khổ, em ở trọ khổ nhưng ở nhà thì đầy đủ.
Chi tiêu như cụ thì sẽ phải vất vả cày cuốc đến già. Em tiết kiệm để an nhàn hơn lúc 40 50t.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Thì đúng rồi, ý em nói là cụ đừng có mong chờ vào tiền bạc của nó, hơi bị rắn luôn
Nó thì làm gì có tiền, chủ yếu là nhà nó hộ trợ kìa. Cụ mà biết tu chí làm ăn không chơi bời gì mà cưới được gái nhà giàu thì không phải nghĩ nhé. Nhà người ta cũng phải chọn mặt gửi vàng đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng