[Thảo luận] 30/11/2011 - Tẹo nữa em xơi 1 em 2B trên phố Trung Kính.

cwise

Xe container
================================================================
May mắn cho cụ chủ thớt đới vì ko xảy ra tại nạn. Theo quan điểm cá nhân em hiểu thì cụ chủ thớt sai lòi tĩ ra rồi ạ.
Theo luật: Đến ngã 3- ngã 4 ko có biển báo rằng đường của cụ là đường chính,
phía bên kia ko có biển biển tam giác hoặc stop thì bắt buộc cụ phải nhường đường cho người ở bên tay phải của cụ.
Nếu các cụ thấy có biển báo nào thì coi như em sai, còn ko thì các cụ xem lại khái niệm về qui tắc bàn tay phải của chính mình.............vì đại đa số em thấy các cụ coment cho là chú 2b kia sai.
Kính các cụ
Lần này em k bảo vệ được bác BỤp rồi, :P. Bác đửng ra giải thích hộ nhà cháu cái.

lambogi79

Xe điện
Báo cáo các cụ.

Em bán 4B rồi nên lại chế cái giá để gẵn Xdriven lên 2 B. Nhiều trường hợp vui phết.:D

Trưa hôm qua em phải đi khách ở mạn Nguyễn Phong Sắc kéo dài, Xong việc thì chạy về Láng theo lối Trung Kính. Qua ngã tư chỗ Viện Huyết học thì bắt đầu vào đoạn đường đôi Trung Kính, Trưa vắng nhưng tốc độ của em nhõn 25,9km/h, theo như GPS báo.

vào đầu đường đôi em đã quan sát thấy bên trái có 1 em 2B đang rẽ phải mà chả xi nhan gì nên em tiếp tục đi thẳng. Tưởng cậu em rẽ phải vào đường đôi, ai dè cậu em tạt qua mặt em oánh vèo 1 nhát rồi vòng ngược lại đi sang phía đường ngược chiều.b-(b-(b-(

May mà em đi chậm nên phanh kịp. Có đoạn video mời các cụ xem, e phải xóa tiếng đi vì nhỡ mồm văng mấy câu.=))=)) 2b biển 98K9-4272.:77:

P/S: Giây thứ 17 đến 21 là em dừng hình để nhìn biển số cho rõ.:D

Chúc mừng Cụ không bị sao, mà cụ đi khách là khách gì đới:D

Website
www.facebook.com
May mắn cho cụ chủ thớt đới vì ko xảy ra tại nạn. Theo quan điểm cá nhân em hiểu thì cụ chủ thớt sai lòi tĩ ra rồi ạ.
Theo luật: Đến ngã 3- ngã 4 ko có biển báo rằng đường của cụ là đường chính,
phía bên kia ko có biển biển tam giác hoặc stop thì bắt buộc cụ phải nhường đường cho người ở bên tay phải của cụ.
Nếu các cụ thấy có biển báo nào thì coi như em sai, còn ko thì các cụ xem lại khái niệm về qui tắc bàn tay phải của chính mình.............vì đại đa số em thấy các cụ coment cho là chú 2b kia sai.
Kính các cụ
Bẩm cụ.

Lúc em đi thẳng thì chú 98 kia đã và đang rẽ phải vào cùng đường em đang đi. Theo cụ thì em nên dừng lại cho chú 98 vào hẳn đường hay là đi tiếp ợ? Tốc độ của em lúc ấy suýt soát 26km/h.

Đột ngột chú 98 kia nghĩ là mình đi nhầm đường nên định cắt mặt em để đi sang đường ngược chiều, dương nhiên là em phải phanh lại.

Em làm cái sơ đồ cho rõ nhé.

Em đi thẳng theo đường màu nâu. Chú 98 đi theo đường màu đỏ và đã rẽ phải. Đến điểm A chú 98 mưu đồ chuyển hướng theo đường màu tím nhưng vướng xe em nên làm 1 vòng theo đường màu xanh.

29NN-506-50

Xe tải
xem song hài quá , chết cười . ma em hỏi cụ tí ( cụ mới làm xe ôm ah ) mà đi khách heheehhe

NguyenAnh88

Đi bộ
2B chắc đang chạy báo công an vì phát hiện ra chỗ ở của Luyện hay sao ấy :-ss

lemdao

Xe buýt
Thằng kia đi láo và ngu vãi. Cụ Bụp đi đúng rồi.

money_talk

Xe tăng
Thưa Cụ Bụp và toàn thể AE OF cho rằng cụ Bụp ko sai!
Vì cụ Bụp cố chứng minh chú 2B 98 kia đã giỡn mặt cụ Bụp nên em cũng đành chỉ rõ hơn cái sai của cụ Bụp để AE cùng rút kinh nghiệm.
Tôi ko quan tâm cụ Bụp giải trình ra sao, cũng ko cần biết cụ vẽ hiện trường thế nào.
1/ Căn cứ theo clip là khách quan, trung thực nhất thì thấy có 1 cái cột biển báo phía bên trái cụ Bụp nằm ở tim ngã 4, trong khi đó, đúng ở thời điểm đó tôi đã nhìn thấy bánh xe của chú 98 kia ở trước mặt cụ rồi.
Từ đó suy ra khoảng cách từ xe cụ tới tim đường xa hơn khoảng cách của chú 98 kia tới tim đường. Có nghĩa là chú 98 vào ngã 4 trước cụ. Nếu đúng như vậy thì cụ Bụp sai lòi tòi phòi từ A-Z.
2/ Trong trường hợp chú 98 kia mà rẽ trái thì khả năng xảy tai nạn là 100%. Cụ vẫn sai hoàn toàn bỏi vì cụ ko nhường đường người bên phải.
Cụ chỉ đc phép đi thẳng trường hợp đó khi chú 98 kia kết thúc hành vi đi qua nga tư bất kể về hướng nào có nghĩa lúc đó cụ phải phanh đứng chờ. Trên clip thực tế cụ ko làm việc đó.
3/ Việc chú 98 kia rẽ loằng ngoằng thậm chí đi ngược chiều ko hề liên quan trực tiếp đến cụ nếu như cụ thực hiện đúng qui tắc. Việc chú 98 sai sẽ chịu trách nhiệm với bản thân, với công an, pháp luật chú ko fai với cụ nên cụ ko cần bức xúc. Trong trường hợp này chú 98 hoàn toàn có thể cãi thuyết phục rằng cụ Bụp tạt mặt chú ấy nên chú ta phải bẻ lái qua hướng phải để tránh tai nạn sau đó quay đầu để tiếp tục đi đúng hướng chú ấy muốn đi.

Vài nhời chia sẻ với cụ Bụp và anh em vì thực tế tôi thấy 80% người tham gia giao thông dù 2b hay 4b đều cố tỉnh hoặc ko khái niệm rõ ràng về qui tắc bàn tay phải trong hoàn cảnh cụ Bụp đăng clip nói trên.
Cũng vì thế 1 số anh em sai mà ko biết mình đã sai . Một số anh em cực kỳ bức xúc vô tình chửi, xúc phạm người khác mà cứ nghĩ mình đúng.
Một số cụ cứ nghĩ xe máy tạt đầu oto nghĩa là xe máy sai........thì cũng nên xem lại đi vì ko fai lúc nào xe máy cũng sai đâu.
Tôi thông cảm với cụ Bụp - có vẻ như cụ ko để ý tới cái qui tắc này và phản xạ cho trường hợp này vì bọn chết dịch dạy lái xe ko hề rèn cho các cụ phản xạ này trong quá trình học lái xe mặc dù đây là 1 qui tắc cực kỳ quan trọng, nó liên quan đến cách ứng xử khi tham gia giao thông và tính mạng của chúng ta.
Tôi cũng đoán rằng rất nhiều AE trên OF lái xe trên ko có phản xạ nhường đường theo qui tắc bàn tay phải ạ.

Chỉ là những góp ý chia sẻ cùng AE OF để rút kinh nghiệm nếu có gì ko đúng mong các cụ đại xá!

Bẩm cụ.

Lúc em đi thẳng thì chú 98 kia đã và đang rẽ phải vào cùng đường em đang đi. Theo cụ thì em nên dừng lại cho chú 98 vào hẳn đường hay là đi tiếp ợ? Tốc độ của em lúc ấy suýt soát 26km/h.

Đột ngột chú 98 kia nghĩ là mình đi nhầm đường nên định cắt mặt em để đi sang đường ngược chiều, dương nhiên là em phải phanh lại.

Em làm cái sơ đồ cho rõ nhé.

Em đi thẳng theo đường màu nâu. Chú 98 đi theo đường màu đỏ và đã rẽ phải. Đến điểm A chú 98 mưu đồ chuyển hướng theo đường màu tím nhưng vướng xe em nên làm 1 vòng theo đường màu xanh.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Bẩm cụ money_talk. Em sẽ ko tranh luận với cụ nữa, em chỉ nhắc lại 1 lần nữa những vấn đề sau:

1. Chú 89 kia đã rẽ phải nhưng lại đổi ý. Lối chú 98 kia đi vào là lối dành cho các phương tiên rẽ phải nhé.

2. Em vẽ lại cái sa hình cho chuẩn. lần đầu em vẽ hơi ẩu, xin lỗi các cụ.

3. Sau khi xem lại clip và đối chiếu với sa hình này mà cụ vẫn bảo em sai thì đúng là em sai rồi. Em xin lỗi riêng cụ.:D

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Quy tắc bàn tay phải có quy định trong luật k bác money_talk?

mrto0ms

Xe buýt
cụ bụp ác nhể, lắp cả xdriven lên 2b. e nể cụ lắm đấy

Hưng hài cốt

Xe buýt
Mấy ông thế này em chỉ muốn sút cho mấy phát vào ***. Đi như đường của riêng các bố ý :(

Hưng Híp

Xe tăng
Không đỡ được =)) như kiểu xe cụ tàng hình nên em nó không thấy => thản nhiên chặn đầu rồi lại quay lại ý =))

Pham Thai Hoang

Xe tải
Em nghĩ, bác cũng chả dám chửi nó, còn thấy rõ ràng nó quay lại nhìn đểu bác... hehe, rân bắc rang đấy

Pham Thai Hoang

Xe tải
Báo cáo các cụ.

Em bán 4B rồi nên lại chế cái giá để gẵn Xdriven lên 2 B. Nhiều trường hợp vui phết.:D

Trưa hôm qua em phải đi khách ở mạn Nguyễn Phong Sắc kéo dài, Xong việc thì chạy về Láng theo lối Trung Kính. Qua ngã tư chỗ Viện Huyết học thì bắt đầu vào đoạn đường đôi Trung Kính, Trưa vắng nhưng tốc độ của em nhõn 25,9km/h, theo như GPS báo.

vào đầu đường đôi em đã quan sát thấy bên trái có 1 em 2B đang rẽ phải mà chả xi nhan gì nên em tiếp tục đi thẳng. Tưởng cậu em rẽ phải vào đường đôi, ai dè cậu em tạt qua mặt em oánh vèo 1 nhát rồi vòng ngược lại đi sang phía đường ngược chiều.b-(b-(b-(

May mà em đi chậm nên phanh kịp. Có đoạn video mời các cụ xem, e phải xóa tiếng đi vì nhỡ mồm văng mấy câu.=))=)) 2b biển 98K9-4272.:77:

P/S: Giây thứ 17 đến 21 là em dừng hình để nhìn biển số cho rõ.:D

[YOUTUBE]soNYSMjW6Co[/YOUTUBE]
Thôi cụ ợ, chả nghĩ lầm giề cho mệt, mình cố giảm tress cho nó khỏe. mà cụ có thanh lý cái Xdriven ko vậy, khi nào cưới vợ 2 mới, cụ lại tậu cái mới cho nó đồng bộ...hehee

LongHip

Xe buýt
Như kiểu ông ẻm này ghét cụ Bụp ấy nhề, phóng lên tạt trái 1 phát xong nguẩy nguẩy mít rồi lại tạt phải té mất =)) =))

thaogiay

Xe tải
chắc tại xe cụ độ hay quá, ông ẻm này muốn quay lại nhìn cho rõ

thuythu2366

Đi bộ
Trường hợp xe 2B đi kiểu này em gặp nhiều rồi, nhưng công nhận là anh bạn 2B này trình cũng cao
Em thì đúc kết kinh nghiệm cho bản thân là dan ta có thói quen ăn vào máu không sửa được, tham gia giao thông nhưng không cần biết luật, quy tắc gì cả, chỉ vì bản thân mình thôi. Các cụ không quan sát mà cứ nghĩ đang đi "đường làng mình", khổ thân các cụ 4B mà không kịp thì "oan gia"
Tóm lại em thấy "thói quen khó sửa" nên nước mình vẫn cứ chậm phát triển!

Website
www.facebook.com
cụ bụp ác nhể, lắp cả xdriven lên 2b. e nể cụ lắm đấy
Ko có 4B nên em phải lắp lên 2B thôi. Tình hình kinh tế bây giờ, thấy các cụ cưỡi 4B e mới nể. He he.

Thôi cụ ợ, chả nghĩ lầm giề cho mệt, mình cố giảm tress cho nó khỏe. mà cụ có thanh lý cái Xdriven ko vậy, khi nào cưới vợ 2 mới, cụ lại tậu cái mới cho nó đồng bộ...hehee
Ko thanh lý được cụ ợ. Đi có nó quen òi.:P