[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Như các cụ nhìn thấy ảnh phía trên là trời bắt đầu mưa, càng về gần đến NYC thì mưa càng to. Em vẫn đang thiu thiu ngủ thì bỗng cái Iphone nó rú lên một loại chuông chưa bao giờ em nghe thấy, chói tai khó tả.
Giật mình tỉnh dậy, lôi vội điện thoại ra thì thấy trên màn hình nó hiện lên thông báo thế này:

Liên tục cứ khoảng 30p nó lại cảnh báo một lần. Cụ nào ở Mỹ cho em hỏi cái này cảnh báo lũ lụt thế nào và cơ chế hoạt động của nó với nhà mạng ra sao nhỉ? Em chưa gặp hiện tượng này ở VN bao giờ.

Càng về tới gần trung tâm NYC thì xe cộ càng ngày càng đông. Đúng là sáng suốt khi trả xe ở Atlantic City để đi xe bus tới đây. Ở đây giao thông nói chung là rất hỗn loạn, việc xe nọ tạt đầu xe kia là có thật và là điều bình thường.

Đường hầm để đi qua dòng sông sang bên khu trung tâm Manhattan.

Và cuối cùng thì New York trong mơ cuối cùng cũng đã hiện ra trong tầm mắt. Mọi thứ đúng như trên phim, ồn ào, hỗn loạn nhưng đẹp rạng ngời. Taxi màu vàng, xe cảnh sát không phải màu xanh cứ nối đuôi nhau bóp còi ầm ĩ. Rất chi là háo hức.

Về sau bọn em mới biết bến xe bus này nó trả tụi em về đúng Trung tâm, chỗ bọn em đang đứng đây là ngay cạnh Time Square, nhưng việc đó không ảnh hưởng gì vì việc đầu tiên là bọn em phải bắt được Taxi về khách sạn cái đã. Mệt lắm òi.

Loay hoay mất 10p thì cũng bắt được chiếc Taxi 7 chỗ chịu chở 3 anh em với một đống hành lý lỉnh kỉnh các loại về khách sạn. Khách sạn chỗ em ở nằm ngay cạnh bờ sông Hudson, trên phố Riverside. Khách sạn tuy nhỏ nhưng được cái ấm cúng. Em sẽ up hình ảnh về khách sạn này sau vì bọn em ở tại khách sạn này tổng cộng là 4 đêm liền nên rất nhiều kỷ niệm gắn bó với nó.

Và thang máy ở đây tuy cực nhỏ nhưng cũng không ngoại lệ về nút bấm, điên cmn hết cả người.

Lấy phòng, nghỉ ngơi được ít phút, ba anh em rủ nhau đi ăn. Được sự tư vấn nhiệt tình của cậu Lễ tân, ba anh em lặn lội 3 block đến quán ăn tạm gọi là Trung Mễ, tức là quán này hương vị đồ ăn dành cho cả người Trung Quốc và người Mễ. Thế mới kinh.
Em cứ nhìn thấy beefsteak là phang thật lực, còn lần này lão Cò nghe theo lời anh T gọi mấy món lạ hoắc, nghe anh T gọi hình như là món đặc sản của nhà hàng thì phải.
Món em đem ra trước, thấy ăn ngon quá hai ông anh ghé vào ăn thử xong cứ tấm tắc khen ngon, lúc sau đồ ăn của hai ông anh mang ra, lạ thì có lạ nhưng chả biết ngon hay không chỉ thấy lão Cò đập bàn đập ghế đòi về không ăn nữa, em cũng chả hiểu sao.. :))
Trời mưa gió bão bùng, trong người thì mệt mỏi, đường xá chưa quen, mà thời gian ở đây thì lại nhiều. Cho nên, việc đầu tiên là đi về nhà ngủ lấy sức để mai tiếp tục chiến đấu. Còn chi tiết thế nào mời các cụ đón đọc hồi sau sẽ rõ. Về mặt cơ bản, không có ngày nào của bọn em mà thấy lãng phí cả, ngày nào cũng tràn ngập những bất ngờ thú vị.

Chaukga

Xe container
Em lại thay dấu trang để lọ mọ theo lão Jo ;)

daobichhang

Xe đạp
Em ms có mơ ước đi du lịch quanh Việt Nam thôi :(((. Thích quá thế cụ ơi :D

toi_la_toi95

Xe tải

Khách sạn này em cũng book từ trước, chả hiểu sao đến nơi bọn nó lại bảo bên booking.com nó chưa fax sang. Hehe thực tế thì em book lúc 3h mà 3h30 bọn em đã có mặt rồi nên nó sang sao kịp. Cuối cùng sau một hồi chờ đợi và phân bua thì cuối cùng họ cũng xếp cho cái phòng gọi là ngủ được.

Lên đến nơi vẫn kịp xem hiệp 2 của trận chung kết. Vui phết. :))
Em ko hiểu bác xem u19 đá à,vãn xem dc hả bác,giải thích giúp em

toi_la_toi95

Xe tải

Trời xanh, cát trắng, nắng vàng.

Em lại xin phép oánh dấu nơi mình đã đặt chân đến.
Đứng bãi biển bác pải có em nào bikini để anh em xuýt xoa tý chứ,bác cứ nghiêm ngặt thế kia anh em thấy chạnh quá,bác pục vụ anh em bác cũng pải nghĩ đến bác tý chứ,đề ngị bác chụp với nhnem xuynh tươi nhé

toi_la_toi95

Xe tải
[/URL]

Về sau bọn em mới biết bến xe bus này nó trả tụi em về đúng Trung tâm, chỗ bọn em đang đứng đây là ngay cạnh Time Square, nhưng việc đó không ảnh hưởng gì vì việc đầu tiên là bọn em phải bắt được Taxi về khách sạn cái đã. Mệt lắm òi.[/QUOTE]
Trc mặt bác có chữ SEx TO thé kia mà bác ko gải thích cho bọn em à

Xeko

Xe hơi
Em mới lội được hơn 100 tầng, ảnh nhiều quá không vội đc ;))

Kia4428

Xe đạp
Định rót rượu chào mừng bác trở lại nhưng bị nhắc thế này: "Úi, sao bác chú ý tới bác Michaeljo nhiều thế!...."

Thôi, bác nhận tạm @};- @};- @};- bác nhé!

Chỉnh sửa cuối:

cesar

Xe tăng
Ngồi đọc mà cứ như cụ Mai cồ kể trực tiếp cho nghe vậy.. sướng cả cái lỗ tai ;)

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Bố khỉ, mất toi cả chiều ngồi thưởng lãm mà cũng mới được mấy trang. Em đánh dấu tối về tiếp tục đi theo cụ.. cảm ơn cụ nhóe..

Xeko

Xe hơi
Cụ ở trên bị xì nhanh thế :))