[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Reth

Xe hơi
Topic quá tuyệt. Cảm ơn cụ rất nhiều.

themsuachua

Xe tải

Còn đây là phụ tá của ông, Billy, cậu này ít nhất nặng cũng cỡ trên trăm ký, cao khoảng 1,90m. To chắc khoẻ, nhanh nhẹn và biết việc. Hỏi về mối quan hệ, cả hai chỉ cười, Billy nói: bọn tao là bạn bè vong niên. ;) Thi thoảng Capt Bouncer và Billy quay sang trêu đùa nhau rất vui vẻ, kiểu như: Ơ thằng kia sao mày cắt dây câu? Ờ tôi thích thế đấy ông làm gì tôi nào? :D
Cụ hóm hỉnh quá ạ!

themsuachua

Xe tải

Kenket

Xe điện

Lúc này trên thuyền bắt đầu nhộn nhịp hẳn lên, em và lão cò lăm lăm tay súng, Billy lăm lăm tay gậy, Bouncer ngồi lái điều chỉnh tàu giảm tốc độ nhịp nhàng để con cá không bị sốc, anh T thì căng hết người ra để quay tay.

Cá chuẩn bị vào rọ roài..
Tiếp đi cụ Jo, sốt ruột quá ! ko biết kết quả dư lào 8->

xe vợ mua

Xe tăng
Xem 1 lèo đến page 30 rồi và cũng đc biết Cụ đã phát hành sách ảnh chuyến đi châu âu của cụ, cung hỷ cung hỷ

Có thế chứ, bác michaeljo đã quay về ~o)

Các bài viết của bác đang hay.
Mấy hôm bác đi vắng, nhà cháu đọc bài OF đi Pa-ủ, thấy ông nhà báo của chương trình, đi cùng xe bác Jo, dìm hàng bác ghê quá :-|

Mà baoleo nhà cháu, vẫn đang hồi hộp, không biết bác michaeljo có bị lạc sang Cu-ba không đấy nhé :D
Hehe bác bình tĩnh đón đọc nhé. ;)

Em là em cứ còm phát rồi đọc tiếp. he he. Vào forum mà thấy bài mới của bác là phấn chấn hẳn lên rồi. :D
Em đọc còm của cụ cũng thấy phấn chấn lên đây này. :P

Cụ đạo diễn hay thật! đọc đến lúc muốn xem con cá dư lào thì hết phim, em F5 hóng tiếp, cảm ơn cụ
Cụ Jo "ác" ghê, đang nín thở chờ xem con cá dư thế nào thì "chờ hồi sau sẽ rõ". Mà công nhận cứ phải thòm thèm mới ngon :D
Ơ...thế vẫn chưa được nhìn thấy con cá
Đúng đến đoạn vớt cá thì lão lại dừng.

Hiểm thế :))
Các Cụ bình tĩnh đi, câu cá không sốt ruột được đâu. :D

Phù cuối cùng cụ cũng hiểu lòng em rồi cám ơn cụ em lại lang thang theo cụ
Hehe cảm ơn cụ.

Úi giời đọc 1 mạch hơn 70 trang tiếp , may quá cụ Jo ko dừng bút , đang đến đoạn hay mong cụ viết nhanh nhé , à cho e hỏi cano loại nhỏ này chạy có bị say sóng ko ạ?
Tuỳ người, bọn em cảm thấy say bình thường cụ ạ.

Trời, con cá quá to, phải 10kg chẳng chơi. Quả này mà hấp bia cho thêm hành hoặc nướng ngay trên tàu măm thì đã quá.
Ôi dồi chế biến như cụ là vứt cả con cá đi còn gì.

Ảnh này nó chụp ở Quất Lâm đới
Có anh đi cùng nên chắc chuẩn đới.. ;)

Em nghi là cụ Jo dùng app Camera 360 nhá =))
Đâu có, em già rồi xài 360 dân nó cười cho. :)

Đọc song song cuốn "Châu Âu..." và "lang thang Mẽo" của cụ Jo nên thiếu ngủ quá~o)
Đọc cả bài Nhật cho mất ngủ luôn đi cụ. :D

Cụ Mai Cồ đi câu hiểm nhể! Đang đoạn hay lại dừng là sao? Em đề nghị mod xem xét, đánh giá lại tư cách của cụ Mai Cồ.
Vâng, em nghiêm túc rút kinh nghiệm. :P

Topic quá tuyệt. Cảm ơn cụ rất nhiều.
Vâng cảm ơn cụ đã ủng hộ.

không biết con cá của a T bạn cụ thế nào mà cụ làm e hồi hộp quá
Cụ hết sức bình tĩnh, em viết đây.

Em dự là nó bé bằng cái bàn tay
Hehe, dự chuẩn thế.

Cụ hóm hỉnh quá ạ!
Em hóm lâu roài. ;)

Thổi bạc cả tóc chứ cụ Jo! Cụ nhầm roài! :P
Em ko nhầm đâu cụ. ;)

Tiếp đi cụ Jo, sốt ruột quá ! ko biết kết quả dư lào 8->
Bình tĩnh ra kết quả đây cụ.

Xem 1 lèo đến page 30 rồi và cũng đc biết Cụ đã phát hành sách ảnh chuyến đi châu âu của cụ, cung hỷ cung hỷ
Cảm ơn cụ nhiều, cụ đã ủng hộ em cuốn nào chưa thế? :D

Con này câu bằng phương pháp mồi giả nên chưa phải là con cá to.

Cuối cùng con cá ngừ nho nhỏ đã lên tàu. Cảm giác câu được con cá đầu tiên cũng cảm thấy tương đối phấn khởi, hứa hẹn mùa màng bội thu đây.

Con này cũng phải tầm khoảng 3 ký, câu được con này thì Billy lóc luôn ra làm mồi để câu con to hơn.

Câu được con cá này cũng là lần đầu tiên anh T biết thế nào là câu quay tay, câu xong kêu ầm ĩ mỏi tay quá. :))

Câu cá xong cũng phải biết cách chụp ảnh, đừng đùa. Muốn cá nhìn to phải đưa ra phía trước. Thế là từ nay bọn em đã hiểu vì sao mấy lão đi câu biển hay câu được cá to, hoá ra cũng là mẹo cả đấy.. :))

Một lát sau anh em lại câu được một con cá khác to hơn, con này ăn phải mồi cũng là một con cá giả. Con này tầm 5kg, to phết.

Ngay phía dưới con cá là một cái hầm lạnh toàn đá, cá câu xong bỏ cả xuống đó. Khi mở cửa hầm lạnh phải hô to: Cửa hầm mở.
Hô như vậy để những người xung quanh biết vì khi đi thuyền nhỏ thế này độ rung lắc rất lớn, nhiều khi thụt lùi 5-7 bước là chuyện bình thường, mà ngã vào hầm lại càng bình thường hơn, nên phải hô lên để mọi người cảnh giác.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Có một chiếc tàu cá khác cũng chở du khách đi câu giống như bọn em. Hai tàu này tiếp cận nhau để trò chuyện, đương nhiên là qua bộ đàm chứ không phải gào lên để nói.

Billy cũng câu kéo được 1 con thì phải. À nhầm, con cá này em câu.

nhatld

Xe tăng
He he, lên ngồi máy đúng lúc có bài mới của Cụ, cảm giác rất lạ Cụ nhé, em văn dốt, ko diễn tả được. Chết cười nhất là đoạn nhấc lên con cá bé. :))