[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Có sự kiện này em muốn kể cho các cụ nghe:

Con tàu trên lúc đầu chở rất nặng, cả thân tàu gần như chìm hẳn xuống mặt nước. Bọn em cũng không để ý , chỉ đến khi thuyền trưởng Bouncer giải thích thì bọn em mới rõ. Con tàu lớn này là con tàu chở đất đá từ trong đất liền ra ngoài này đổ. Mục đích của việc này ngoài giảm tải số lượng rác cho đất liền nhưng cũng là một mô trường sinh hoạt lý tưởng cho các loài cá. Sự kiện này diễn ra không thường xuyên và may mắn lắm bọn em mới được chứng kiến. Khi đổ đất cát thì con tàu này tách làm đôi để đất cát rơi xuống phía dưới, sau đó thân tàu nổi dần lên trên. Rất hay.

Xem xong con tàu đổ vật liệu cũng là lúc những đám mây đen cuồn cuộn kéo tới, bão bắt đầu đổ vào vịnh. Bọn em đi vòng vòng vừa câu vừa tránh bão, cuối cùng không tránh khỏi. Vừa mệt, vừa lạnh, vừa run lại kéo theo cơn mưa như trút, lúc này em chốt nhanh là vào bờ dù thời gian còn gần 2 tiếng nữa mới hết giờ. Con tàu lao như tên bắn vào bờ nhưng cũng phải gần 1 tiếng mới vào tới bờ, bọn em ướt như chuột, lạnh vkl. Vào đến nơi em đi tìm taxi mãi mới có, lên taxi cũng lạnh run luôn. Cá mú câu được tặng hết cho Capt Bouncer và Billy, chỗ đấy nếu bán nhanh cũng phải được 2.000 usd. Nhưng nói thật lúc đấy chả ham và cũng chả có sức mà khuân. Đi du lịch nhiều lúc nhục thế đấy, đồ nghề chuẩn bị không đủ cái biết tay nhau ngay.
Về đến khách sạn mừng như được mùa, ba anh em nghỉ ngơi chém gió một lát để chuẩn bị đi ăn tối. Đêm nay là đêm cuối ở Miami, sáng mai bọn em bắt đầu hành trình hơn 2000 km để đến Atlantic City.

Buổi tối mấy anh em lại đi ra chỗ Bamboo ở ven biển ăn tối. Chỗ này thì cảnh đẹp khỏi bàn, các cụ nhìn là biết. Em chả hiểu sao trong IP có cái ảnh này, nhưng chắc chắn ko phải vô tình chụp, có ý đồ gì đó.

Hôm nay lại là đêm mà Argentina thắng đội gì em đếch nhớ tên.. hehe, thấy cổ động viên đông vãi lái, cứ như biểu tình. Chờ mãi chả thấy em nào vén áo lên cả.. :))

Có đôi bên cạnh ngồi nhìn phát biết vợ chồng. Ông chồng chỉ hút thuốc xong cắm mặt vào IP. Bà vợ không hút thuốc mà chỉ cắm mặt vào đt. Ngồi chỗ rõ đẹp mà làm mấy trò đấy chỉ có vợ chồng lâu năm.

Chả bù bọn em ngồi ngay bên cạnh, ba anh em cứ líu lo hết chuyện này sang chuyện khác, quan trọng nhất là đến lúc đứng dậy lão Cò lẩm bẩm: éo gì đắt thế, gần 300 đồng..
Khú khú, ngồi ăn ở chỗ đẹp nhất Miami, sao phải xoắn các cụ nhể? :))

themsuachua

Xe tải
Xem cờ nhíp câu đưc con cá thật là quá đã, đến đoạn các cụ lại bỏ lại cho nhà thuyền mà buốt hết cả từng khúc ruột! Chẹp!

Xem cờ nhíp câu đưc con cá thật là quá đã, đến đoạn các cụ lại bỏ lại cho nhà thuyền mà buốt hết cả từng khúc ruột! Chẹp!
Biết sao được, em về nhà rồi còn quặn từng đêm ấy chứ.. :(

Miltech

Xe hơi
Tiếp đi cụ Jo ơi!

tranquang83

Xe điện
Mấy lão này giống em: cứ chén là Corona Extra (chứ không phải Light)... Beefsteak kiểu Mỹ - nướng trên bếp than - không gì hợp hơn với Corona... Chẹp chẹp!!!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduy32

Xe buýt

Trời bên ngoài lạnh buốt vì đây là vùng núi cao, vậy mà trong căn phòng của tụi em thật ấm cúng.

Thịt bò nướng thơm lừng, bia thì mát lạnh, lại ngồi cạnh lò sưởi đốt gỗ thơm, quây quần cùng mấy anh em bạn bè nơi phương trời xa lạ. Cảm giác cực kỳ khó tả. Phê.
Cứ như đang coi ký sự ấy. Cụ ráng phác huy cho anh em..." thèm " nhé !

Ngoc Vu

Xe hơi
Xem quả Clip câu các của các cụ sướng quá, cứ như mình đang được quay tay cùng cụ T ý, thế mới lạ:)

tuannbb

Xe điện
hấp dẫn thật, em xem chương trình thi câu cá biển trên kênh Discovery thấy câu dược cá cũng khó nên chỉ lo các cụ về tay không, các cụ nói tiếng Anh như gió nghe sướng thật nhưng em thích nhất câu tiếng Việt cuối của cụ Cò trong clip :))

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện

Một lát sau anh em lại câu được một con cá khác to hơn, con này ăn phải mồi cũng là một con cá giả. Con này tầm 5kg, to phết.

Ngay phía dưới con cá là một cái hầm lạnh toàn đá, cá câu xong bỏ cả xuống đó. Khi mở cửa hầm lạnh phải hô to: Cửa hầm mở.
Hô như vậy để những người xung quanh biết vì khi đi thuyền nhỏ thế này độ rung lắc rất lớn, nhiều khi thụt lùi 5-7 bước là chuyện bình thường, mà ngã vào hầm lại càng bình thường hơn, nên phải hô lên để mọi người cảnh giác.
Con cá này là một loài cá Nhồng - Barracuda - một trong những loài được mệnh danh là "vua tốc độ" của biển cả đấy, cụ ạ.

Clayton

Xe điện
Cứ được đi du lịch kiểu này mặt ai chả tươi như hoa, về đến sân bay mặt lại nặng như chì.. hehe.
Vâng, em cũng thích như các cụ.

Người VN chúng ta những năm gần đây đi du lịch thế giới cũng nhiều, nhưng du lịch khám phá, du lịch trải nghiệm, du lịch sinh thái, du lịch văn hóa còn quá ít. Chủ yếu bà con ta đi du lịch mua sắm và ngắm nghía sơ sơ khu trung tâm các thành phố lớn. Gần đây, các gia đình giàu có bắt đầu tăng cường đi du lịch nghỉ dưỡng ở những khu nghỉ quốc tế cao cấp. Tuy nhiên, du lịch khám phá và trải nghiệm vẫn còn quá ít ạ.

Em đi đến một số nơi, sau khi biết mình là ngừoi VN, họ nói: "Anh là người VN đầu tiên tới đây. Vậy thì mời anh vào đây ghi giúp chúng tôi mấy dòng lưu niệm và nhận xét của du khách đã". Trong khi đó, đấy lại là những nước mà có rất nhiều người VN mình lui tới.

Chỉnh sửa cuối: