[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Thôi giờ em dẫn các cụ vào khu thăm quan tàu vũ trụ và các loại module đã từng hạ cánh xuống mặt trăng. Tuy nhiên do thời gian lúc này có hạn vì bọn em phải chạy qua nhà máy Boeing nữa nên thời gian rất gấp. Em chỉ cưỡi ngựa xem hoa khu này nên không có nhiều bình luận. Tuy nhiên, bù lại, những ngày tiếp theo em sẽ dẫn các cụ đến Trung tâm vũ trụ Kennedy, đó mới gọi là phê.

Nhìn mặt anh T trông đê mê không cả nhà. Em chịu không tìm thấy lão Cò đâu từ lúc đặt chân vào đây đến giờ. Tự an ủi rằng lão đang đi tìm con nghệ thuật.

Em lành thôi, mê mỗi khu ngủ nghê.. ;)
Kết thúc chuyến thăm này là bọn em di chuyển ngay sang bên Nhà máy sản xuất máy bay Boeing, phải nói là đỉnh cao công nghệ. Nhưng không chỉ có vậy, bên đó còn nhiều câu chuyện hài hước liên quan đến lão Cò.. :))

Mà kể chuyện mãi vắng comment của các cụ cũng thấy buồn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tranquang83

Xe điện
Xin lỗi cụ em nhảy vào bàn phím chút kẻo cụ trách xem mãi mà không chịu tán...

Con máy bay tàng hình đây, họ hạ cả bộ máy xuống xem cho nó đã...
Đây là máy bay trinh sát điện tử có tên Lockheed SR-71 Blackbird sản xuất năm 1964 - khi đó chưa có công nghệ tàng hình - và loại khỏi biên chế năm 1998. QĐ Mỹ biên chế 32 chiếc chuyên bay chụp ảnh khắp thế giới hồi chiến tranh lạnh, nhưng không bị bắn rơi chiếc nào do tính năng: trần bay 30 km, vận tốc 3M, ... Tuy vậy, có 12 chiếc bị loại do tai nạn, hư hỏng, ... Em cũng khoe tý: SR-71 trên USS Intrepid

Baoleo

Xe tăng
Bác yên tâm em vẫn ở đây, bác đã nghiến được trang nào của cuốn Châu Âu chưa? ;)
Mặc giầu đã 'Đi châu Âu' trong OF này bằng các bài viết của bác, nhưng cảm giác cầm trên tay cuốn sách để đọc, nó cho 1 cảm giác khác, rất là yomost (like)

By the way, nhà cháu xin còm mấy cái, trong phần tầu bay này của bác, nếu bác thấy nó là spam và xóa, nhà cháu quyết không phiền lòng :D
1/ Con có số hiệu 5411, chính là con MIG 21 huyền thoại của không quân ta, đã dùng để không chiến với các bạn Mỹ trong chiến tranh VN
2/ Con có số 076, được sơn phù hiệu của không quân ta, chính là con MIG 17. Thậm trí, con này, các bạn Mỹ còn sơn rất nhiều ngôi sao đỏ nhỏ, bên dưới buồng lái, để tượng chưng cho số lượng máy bay Mỹ, đã bị con MIG 17 này bắn hạ. Vãi .. các bạn Mỹ :D
3/ Con UH 1, không phải tham chiến ở VN từ năm 1944 đâu, hồi đó , UH 1 chưa chế tạo. Cái tấm biển giới thiệu, nó bẩu rằng: công tác cứu hộ đường không, là được không quân Mỹ tiến hành từ năm 1944, sau đó là bla ..bla.. bla :-|

Rất hâm hộ bác (b)

tranquang83

Xe điện
Em thấy cái thằng Mẽo cũng đến là lạ: Không biết nó có bắt sống được cái máy bay của VN không mà hễ trưng bày máy bay là có máy bay của Không quân VN...

Đây! Khoe tý ảnh... chụp trên USS Intrepid

traixunghe112

Xe tải
Cụ up cái ảnh cụ chiến đấu trên máy bay đi. Trò này có vẻ hấp dẫn lắm phải ko cụ?

Xin lỗi cụ em nhảy vào bàn phím chút kẻo cụ trách xem mãi mà không chịu tán...
Đây là máy bay trinh sát điện tử có tên Lockheed SR-71 Blackbird sản xuất năm 1964 - khi đó chưa có công nghệ tàng hình - và loại khỏi biên chế năm 1998. QĐ Mỹ biên chế 32 chiếc chuyên bay chụp ảnh khắp thế giới hồi chiến tranh lạnh, nhưng không bị bắn rơi chiếc nào do tính năng: trần bay 30 km, vận tốc 3M, ... Tuy vậy, có 12 chiếc bị loại do tai nạn, hư hỏng, ... Em cũng khoe tý: SR-71 trên USS Intrepid
By the way, nhà cháu xin còm mấy cái, trong phần tầu bay này của bác, nếu bác thấy nó là spam và xóa, nhà cháu quyết không phiền lòng :D
1/ Con có số hiệu 5411, chính là con MIG 21 huyền thoại của không quân ta, đã dùng để không chiến với các bạn Mỹ trong chiến tranh VN
2/ Con có số 076, được sơn phù hiệu của không quân ta, chính là con MIG 17. Thậm trí, con này, các bạn Mỹ còn sơn rất nhiều ngôi sao đỏ nhỏ, bên dưới buồng lái, để tượng chưng cho số lượng máy bay Mỹ, đã bị con MIG 17 này bắn hạ. Vãi .. các bạn Mỹ :D
3/ Con UH 1, không phải tham chiến ở VN từ năm 1944 đâu, hồi đó , UH 1 chưa chế tạo. Cái tấm biển giới thiệu, nó bẩu rằng: công tác cứu hộ đường không, là được không quân Mỹ tiến hành từ năm 1944, sau đó là bla ..bla.. bla :-|
Cảm ơn hai bác đã còm, thế này mới là bình luận chứ. Cái gì em sai hoặc thiếu sót là em nhận ngay. ;) Mà thông tin của các bác bổ ích quá. Em có mỗi hình. :(

Cụ up cái ảnh cụ chiến đấu trên máy bay đi. Trò này có vẻ hấp dẫn lắm phải ko cụ?
Hehe up sao dc, máy bay quay tít mù trong đó sao mà up hả cụ.?

sướng quá cụ ơi !
Vâng em thì thấy mệt cụ ợ.. :D

Thật ra nó không phải là “máy bay” (airplane) mà là “con diều” (glider).

Vì nó không có động cơ gì cả nên cần 1 chiếc máy bay khác kéo lên trời cao rồi cắt dây. Cứ thế nó theo gió lượn lờ trên không như 1 con diều.
Vậy là nó điều khiển từ xa chứ nếu không thì sao hạ cánh cụ xedap nhỉ? Mà nó có tác dụng gì cụ thể không hả cụ?

xedap1975a

Xe hơi
Hảy bấm vào clip video phía trên thì rỏ. Từ 1 sáng kiến kỷ thuật đưa đến 1 phương tiện giải trí.

Từ nguyên tắc này đưa đến sự phát minh của thuyền vủ trụ con thoi (cũng không có động cơ gì cả). Thuyền con thoi được tên lửa phóng lên không gian. Khi đáp xuống trái đất nó cứ lướt theo gió mà không dùng động cơ gì cả.

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cảm ơn cụ Jo, cả buổi trưa nay em mới đọc được 18 trang đầu. Đánh dấu đọc tiếp.
p/s: Cụ lái xe ở bển dùng bằng VN à?