[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Em thề là em rất dốt đọc tên các loại máy bay, nhưng có vài loại mà họ có chú thích em cũng sẽ viết tên loại đó lên cho các cụ tiện theo dõi. Nếu có gì sai các cụ bỏ quá cho.

Máy bay này theo như chú thích cũng được gọi là pháo đài bay trên trời.

Chỉ có học sinh, sinh viên và các nhà nghiên cứu được vào cận cảnh phía trong để tìm hiểu, còn du khách đứng vòng ngoài thôi.

Bước vào phía trong, cụ Cò làm ngay thủ tục check-in cho anh em, mỗi tội phải xếp hàng vì không mua vé qua mạng. Tuy nhiên thời gian chờ đợi không quá lâu.

Ngay phía ngoài là các cửa hàng lưu niệm liên quan đến máy bay, nhưng em tự nhủ: Dại gì, hehe..
Nhưng đúng là không qua nổi cái ham muốn tầm thường, đến lúc về, sau khi thăm quan xong phê quá em vào quất liền 2 cái máy bay, đắt lòi, lại còn nặng và cồng kềnh nữa. Chả có cái dại nào giống cái dại nào.

Ngó nghiêng bên ngoài thế đủ rồi, bắt đầu bọn em phải đi qua cửa soát vé để vào phía trong. Nói các cụ không tin và hình ảnh nó không truyền tải được hết chứ em vào bên trong này mắt nó hoa cmn lên, đẹp quá các bác ạ. Rồi dần dần các cụ sẽ thấy.

Những dòng máy bay chở thư đầu tiên của Mỹ

Có một nhóm du khách đứng nghe hướng dẫn viên giới thiệu, em cũng chen chân đứng một lúc nhưng cái người Mỹ nói tiếng Anh hơi khó nghe, em cứ lỏm phỏm câu được câu chăng nên được khoảng 2p em xin phép té, chơi solo sướng hơn.

Số em rất nhọ là đi đâu mình cũng soi mói, mà nhìn thấy cái gì độc là phải quất ngay. cái Simulation này mới nhìn em đã thấy mê mẩn luôn rồi. Vào bên trong nó cho lái quay tít mù sướng phải biết. Thế là bốc máy lên gọi ngay anh T: Anh ở đâu về khu này gấp, có món hay rồi đây. Anh T về nhìn thấy còn mê hơn cả em. Giá cả 17 đồng/ người. Hai anh em làm phát hi-five cho nó lên máu.. :D

Baoleo

Xe tăng
.............
Điểm đến tiếp theo em sẽ dẫn các cụ đi thăm bảo tàng các máy bay của Seattle, chỗ này chỉ phù hợp với các cụ mê máy bay và tàu vũ trụ, nên các cụ khác thấy boring thì có thể next cho phần kế tiếp, em cũng không lấy thế làm phiền.. :)
.........................
Bác đừng bỏ đi nhanh nhá. Nhà cháu đam mê vụ bay bò này lắm đó.
Kính bác ~o)

Có một chiếc máy tính giả lập hệ thống bay bên ngoài để mọi người làm quen với joy-stick khoảng 5p, sau đó mới vào bay. Mà bay là máy bay chiến đấu, vào cái săn tìm máy bay địch để bắn.

Anh T vào trước, em vào sau. Tất nhiên là mỗi anh em một module khác nhau, không chung đụng.

Bác đừng bỏ đi nhanh nhá. Nhà cháu đam mê vụ bay bò này lắm đó.
Kính bác ~o)
Bác yên tâm em vẫn ở đây, bác đã nghiến được trang nào của cuốn Châu Âu chưa? ;)

Việc đầu tiên là thắt dây bảo hiểm, đương nhiên thắt chuẩn như máy bay quân sự luôn rồi. 3 hệ thống dây seat-belt khác nhau, khóa tròn để khi xoay 1 cái là bung mở hết ra.

Màn hình lớn phía trước giả lập bầu trời và kính lái. Sau khi máy bay đóng cửa, bắt đầu hệ thống đếm ngược cho cất cánh lên ngay tầm bay 5-7000m, tầm bay tiêu chuẩn của máy bay quân sự.
Có 2 joy-stick 2 bên, 1 bên điều khiển bay, 1 bên là ngắm và bắn. Nói chung là phê. Vấn đề là khi chúng ta quay tới đâu thì cái module nó quay y chang như vậy, bọn em quay đủ 360 độ, máu dồn xuống não cứ gọi là.. hehe.
Kết thúc em hạ được 1 cái , không rơi phát nào. Anh T hạ 3 cái rơi 3 phát. Chuẩn ko phải bàn.
Tiếc cái ảnh bay của em trong máy a T hết. :(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: