[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Hãng Virgin America có nhiều máy bay nhỏ nhưng về độ sạch sẽ và tiện lợi em đánh giá là số 1 đấy. Màn hình phía trước mặt có đủ option cho hành khách chọn. Có thể đặt mua đồ cho mình hoặc cho người khác. Có ghi rõ đồ nào được miễn phí và cái nào phải thanh toán, cái nào rẻ, đắt. Có nhiều loại phim tuy nhiên muốn xem phải trả tiền, 8 đồng / phim. Có thêm các kênh thời sự hoặc hài khác nhau, tất nhiên miễn phí. Có Wifi nhưng phải trả phí, không rẻ.

Có cái em thích nhất đó chính là họ phát 1 clip MV để hướng dẫn du khách về an toàn bay. Cực hay và không bị nhàm chán. Dưới đây là MV e up lên các cụ xem. Quá độc đáo.

[youtube]Bcp0eq6tKl4[/youtube]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Sa mạc Nevada rộng lớn vô cùng. Tiếc cái chưa có nhiều đường nhựa xuyên qua đây, nếu không bọn em đã lựa chọn giải pháp đi xe cho tiện.

Hạ cánh xuống San Francisco lúc gần 2h, việc đầu tiên là mấy anh em tìm thuê xe. Bên này thuê xe và trả xe rất dễ dàng tiện lợi. Vẫn những quy trình giống nhau là xuất trình bằng lái, thẻ tín dụng, sau đó họ hỏi chi tiết về nhu cầu thuê xe của mình thế nào để họ cung cấp. Cứ tưởng không được mặc cả, nhưng thực tế khi mình kêu đắt họ lại tính toán lại và giảm cho mình xuống mức giá thấp hơn. Lần này bọn em thuê xe của hãng Enterprise, thuê được con Mustang 2 cửa. Ngon choét.
Nhận xe, lần này thì cụ Cò lái đầu tiên. Sân bay cách downtown khoảng 20km, đi lại cũng dễ dàng thôi. Đang đi thì mấy anh em nghĩ ra trò ăn phở xem thế nào. Ừ thì đi.
Kiếm được quán phở ở gần Trung tâm, gặp được hai vợ chông người Việt cũng nhiệt tình. Ông chồng thấy mấy anh em tự đi lại, giỏi quá, đứng trò chuyện mãi không dứt. Rồi chú còn tư vấn cách thuê ks sao cho rẻ, nên đi những đâu, mua gì, làm gì. Vui phết.
Hôm nay lại đúng ngày 3/7, ngày mai là ngày độc lập Mỹ nên việc đi tìm thuê khách sạn tương đối khó. Mất gần 3-4 tiếng cho việc đi lòng vòng gần khu vực Golden gate và các Pier, cuối cùng mấy anh em bỏ xe đi bộ đi tìm khách sạn quanh China Town, và quả nhiên là kiếm được 1 khách sạn ngon choét với giá cũng hợp lý. Chi tiết em kể sau, giờ buồn ngủ rũ rồi. :)

Kiếm được cái khách sạn Cova ở China Town, mấy anh em tranh thủ nằm nghỉ chờ cậu em tên H đến đưa đi ngắm quanh San Francisco by night một chút. Mãi đến tận hơn 8h30 cậu em mới đến đưa mấy anh em đi do tan làm trễ. Buổi tối do mệt và uể oải, lại đói nên em cũng không chụp nhiều, làm vài kiểu phơi sáng nhì nhằng xong đi tìm chỗ ăn.

nhatld

Xe tăng
Hóng con Mustang của cụ; không biết giống con trong NFS & Getaway ko.:D

thsnhhaigp

Xe đạp
Em đọc rồi cứ mong thớt của bác jo cứ dài ra mãi thôi,cảm ơn bác đã bỏ công sức ngồi viết bài cho anh em được mở tầm mắt.

Chỉnh sửa cuối:

wonbin510

Xe hơi
1 trong 2 em. em nào cũng dc ạ. 8->