[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

dothanhvantnut

Xe máy
Làm cái đánh dấu, mỗi ngày ghé thớt cụ xem mấy trang, thấy thú vị quá. nhưng đọc hết cũng dài dài đấy cụ nhỉ.

themsuachua

Xe tải
Sáng ra đã vào thớt cụ Jo hóng hớt roài! Chúc cụ chủ ngày mới tốt lành và mời cụ chén rượu nhạt nhá!

Lx2009

Xe buýt

Làm kiểu kỷ niệm với Walk of Fame, sau đó mấy anh em về nhà ngủ sớm để lấy sức mai còn lái xe đi Las Vegas. Hơn 400km lái qua sa mạc, cảm giác thế nào mời cả nhà cùng đón xem phần tiếp theo sau ít phút nữa. :D
Mới kết thúc ngày thứ 2 mà đã cảm thấy quá nhiều. Không biết đủ sức viết đến hết chuyến đi không nữa..
Em thèm cái cảm giác đc lái xe dọc ngang nước Mĩ của Cụ quá, cụ đúng là idol của cuộc đời em ^^

Ten Dexterity

Xe buýt
Súng ống, đạn dược đầy đủ. Các bác chuẩn bị cho chuyến đi kỹ quá nên OF nhà mềnh được trải nghiệm rất chân thực và sinh động nữa. Chúc bác Jo có sức khỏe và có nhiều chuyến đi thú vị nữa nhé. Cho nhà cháu hỏi nhỏ tẹo thóc lúa trọn gọi cho chuyến đi của một người như bác là nhiu vây? :D

Balance

Xe tải
Điều gì dê dễ thì cụ hỏi A Gúc đi để cụ Jo tập trung vào mạch
Đôi điều về Đập Hoover do A Gúc và Chị Tub cung cấp

Đoạn này CN quá ;)), bác phải cho chút thông tin về cái đập này chớ, nó có gì đặc biệt mà đến đó, ngồi xó nhà như em làm sao mà biết :(

Chỉnh sửa cuối:

Xeko

Xe hơi
Điều gì dê dễ thì cụ hỏi A Gúc đi để cụ Jo tập trung vào mạch
Đôi điều về Đập Hoover do A Gúc và Chị Tub cung cấp
Cụ nói thế bằng thì em gúc ra hết, thậm chí cả chỗ bác ý không đến, vào đây xem làm cái gì, xem thông tin trên Google là đủ thì bác Jo cần gì phải mất công đi, ngồi nhà mà search thôi ;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đây, như đã hứa.:) Em đã có cuốn này trong tay, chỉ tiếc là thiếu chữ ký của Cụ Chủ Thread nữa mà thôi. Giờ em chờ cuốn 15 ngày nước Mỹ của Cụ đấy!;))

tovit99

Xe buýt
Cụ nói thế bằng thì em gúc ra hết, thậm chí cả chỗ bác ý không đến, vào đây xem làm cái gì, xem thông tin trên Google là đủ thì bác Jo cần gì phải mất công đi, ngồi nhà mà search thôi ;))
Em xin phép cụ Jo bổ sung tí ảnh cho cụ dễ hình dung nhé

Nếu các cụ đi oto , trước khi đi qua đập, sẽ có cảnh sát kiểm tra (xem có mang bom mìn gì không). Sau đó oto sẽ chạy ngay trên mặt đập

Chính giữa đập Hoover là biên giới giữa 2 bang Arizona và Nevada

Phía Arizona

Phía Nevada

Nếu các cụ đi từ Las Vegas đến Grand Canyon bằng máy bay cánh quạt, sẽ nhìn thấy đập Hoover dư này:

Xeko

Xe hơi
Em xin phép cụ Jo bổ sung tí ảnh cho cụ dễ hình dung nhé

Nếu các cụ đi oto , trước khi đi qua đập, sẽ có cảnh sát kiểm tra (xem có mang bom mìn gì không). Sau đó oto sẽ chạy ngay trên mặt đập

Chính giữa đập Hoover là biên giới giữa 2 bang Arizona và Nevada

Phía Arizona

Phía Nevada

Nếu các cụ đi từ Las Vegas đến Grand Canyon bằng máy bay cánh quạt, sẽ nhìn thấy đập Hoover dư này:
Vâng đây chính là cái em muốn nói đến ạ, cái này google làm sao ra được, cám ơn cụ rất nhiều. Em sẽ hầu rượu cụ sau nhá ;))

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ

Riêng vụ thang máy ở Mỹ thì bọn em dính nhiều cái thế này, tức là nút bấm một bên và số tầng 1 bên chứ nó thường không ghi số tầng lên trên nút bấm. Nhiều khi vội cứ bấm nhầm vào cái cục sắt số bực mình ghê. Cả 3 anh em đều chửi mỗi khi dính những vố như vậy. Chả hiểu sao họ hiện đại thế lại thiết kế kiểu vậy.
Em nghĩ cho đỡ mòn số cụ ạ :D

Em xin cảm ơn các cụ mợ đã ủng hộ. Những còm của các cụ mợ em sẽ trả lời sau, để em tranh thủ viết tiếp cuộc hành trình đã vì bản thân em bây giờ cũng không có nhiều thời gian.

Lại nhớ đoạn này mấy anh em dừng xe để chụp ảnh, mình chụp được vài kiểu quay đi quay lại đã không thấy xe và hai ông anh đâu cả, hoá ra các lão í chê chỗ dưới chụp ko đẹp nên lái xe lên phía trên bỏ rơi mình ở lại, khỉ thế.. may mà đi bộ một tí qua bậc cầu thang là lên tới nơi.

Xe cộ chỗ này thì đường hơi hẹp, chỉ có mấy chỗ đỗ thì rộng rãi. Đoạn này đi thẳng lên trên nữa là đường cụt.

Đứng ở chỗ đường cụt chụp được cái ảnh thiết bị xem hướng gió, đứng rất cô đơn và lạc lõng.

Sờ được tay và những ngọn núi đá này thì cũng chả cần bay phía trên làm gì các cụ nhể.

Đấy em phải chụp cận một quả núi đá thế này vì để cảm nhận được núi đá rất rõ hơn là bay lập lờ phía trên.

Giữa cái nóng như thiêu như đốt của Sa mạc mà để xe thế này cũng thấy xót xe quá.

Em mê cái đập này quá nên em đưa xe về chỗ thăm quan chính để đi bộ thăm cái đập. Cái chỗ để xe này 5 tầng mà tầng nào cũng chật kín. Em phải mò tận lên sân thượng để xe, nóng như thiêu như đốt.

Từ chỗ để xe nhìn ra cái đập thấy cũng không xa lắm. Nhưng công nhận đi bộ dưới trời nắng thì vài bước cũng thấy oải.

Giữa sa mạc hoang vu mà có mấy cây màu xanh nhìn trở nên thật là mát mẻ.

Chỗ này là thang máy để đi từ trên tầng 5 xuống, nếu có ai rảnh nhảm thích đi bộ thì xin mời, cái gì cũng sẵn.