[Funland] 28 Tuổi các cụ có gì trong tay?

chuhoang

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Từ thớt này

https://www.otofun.net/threads/otofun-25-tuoi-cac-cu-co-gi-trong-tay.967880/

https://www.otofun.net/threads/otofun-26-tuoi-cac-cu-co-gi-trong-tay.1118902/

và thớt này

https://www.otofun.net/threads/otofun-27-tuoi-cac-cu-co-gi-trong-tay.1274108/

Em lại ngồi gõ chữ tâm sư với các cụ xin chén riệu nhạt

em 90 (Lộ Bàng Thổ) không biết số mệnh vận vào cuộc sống thế nào thấy khá là vất vả, Ngựa nên chạy như trâu. nhưng công việc vẫn mệt mỏi do tình của mình không làm việc được ở trong môi trường tập thể. Có cố gắng nhưng cũng không đi đến đâu cả

Tài sản Hiện tại có cái xe máy (17tr) IP 6 7p ( 15tr) đồ đạc lặt vặt chắc được 30tr Tổng xích ma chắc được 40tr. cái em làm được lớn nhất trong năm qua đó là em đã mua nhà. nhỏ thôi 36m2 3.5 tầng nhưng tiền obz hỗ trợ đến hơn 2 phần (hơn 2 tỷ của em thì bán hết tất cả những gì em có + vay mượn được hơn 400 củ còn lại vay ngân hàng hơn 700 củ). Cơ bản sau 10 năm ra HN em đã ko phải đi thuê nhà giờ lại thành ông chủ nhà trọ, Em ngồi phân tích với Obz là kinh tế nó sẽ suy thoái dần cứ mua nhà cho chắc cú 5 7 năm nữa tiền của mình nó không bị hụt. OBZ cũng tin tưởng và giao hết sạch nhà cho em. Giờ em quản lý 4 phòng cho thuê và 1 phòng em ở. tiền gốc lãi ngân hàng hàng tháng chỉ phải bù 5tr.. Chắc sang đến đầu năm sau e sẽ mua trả góp con xe nhỏ kiểu i10 morning số sàn vừa là phương tiện và sau giờ làm chạy kiếm thêm. Ước mơ của em chỉ là con xe tránh mưa tránh nắng ngoài giờ kiếm thêm thi thoảng về quê kiếm them để nó tự nuôi nó thôi. Tổng lại tài sản cả nhân âm 600tr nếu mua xe chắc - 1tỷ tiền của obz ko tính đến vì đấy ko phải tiền của em tự tay làm. em hy vọng trước 30 tuổi sẽ trả hết nợ ngân hàng nên giờ thèm tiền muốn kiếm tiền lắm nhưng không phải kiếm bằng mọi giá.

Chuyện tình cảm thì vẫn FA mấy năm nay. Sáng đi làm tối về tối loanh quanh trà đá CF, em chưa tính đến việc lấy vợ trong ít nhất 3 năm tới.

Thời điểm hiện tai thì em thấy mình may mắn hơn rất nhiều người ( có nhà HN có việc để làm). Nhưng em vẫn muốn làm chủ 1 cái gì đó để kiếm thêm. Các cụ đi qua đi lại cho em xin ít kinh nghiệm khi ở tuổi 28 ạ J

Cảm ơn các cụ đã ngồi đọc hết tâm sự của em !

Tạm bằng lòng đi cụ, mới cai sữa thôi mà
Lúc bằng tuổi cụ cháu nợ 3 tỷ. 5 năm rồi còn nợ hơn 1 tỷ. Vẫn yêu đời chờ 5 năm nữa

khohieu

Xe hơi
cụ cho kinh nghiệm nếu ko phải ông bà già để lại cho thì làm gì được số tiền như thế được ko ạ... chứ nếu ko làm ông chủ thì kiếm tiền tỉ ở độ tuổi dưới 30 mặt bằng chung là cực khó vì tuổi này đi làm đi buôn hay làm gì chủ yếu là tích lũy kinh nghiệm chứ nếu 8 tỏi cụ đi làm từ năm 20 tuổi mỗi tháng trung bình phải kiếm đc 100tr... nể cụ quá....
Ông bà già 2 bên ko có gì nhé. Tiền đó chưa kể mình bị lỗ 1 ít do đầu tư và sửa sang nhà cửa....mình cung cấp bán buôn cho bán hàng online 1 thời gian. Họ phát triển mạnh thì mình mạnh theo thôi. Đến lúc họ tìm đến đối tác khác hợp lý hơn. Và cũng là lúc mình muốn làm gì đó cho riêng mình nên ko đi theo con đường đó nữa

khohieu

Xe hơi
cụ cho kinh nghiệm nếu ko phải ông bà già để lại cho thì làm gì được số tiền như thế được ko ạ... chứ nếu ko làm ông chủ thì kiếm tiền tỉ ở độ tuổi dưới 30 mặt bằng chung là cực khó vì tuổi này đi làm đi buôn hay làm gì chủ yếu là tích lũy kinh nghiệm chứ nếu 8 tỏi cụ đi làm từ năm 20 tuổi mỗi tháng trung bình phải kiếm đc 100tr... nể cụ quá....
Mình làm trong 2 năm kiếm dc số tiền đó. Cũng bấp bênh. Thời gian đầu lời 1 vài chục dần dần đến 1 vài trăm. Đến 1 2 tháng cuối thì lời 1 2 tỷ. Xong dừng lại ạ. Nói chung là cũng gặp thời ăn may cụ ạ. Tuổi đó các cụ 2 bên ko có gì muốn kiếm dc bắt buộc phải kinh doanh or đầu tư coin cụ ạ. Em thì đtu toàn mất thôi

Chắc tùy hoàn cảnh mỗi người cụ ạ. Cháu có biết 1 cụ và 1 mợ cũng 90 (năm nay 28) giàu kinh dị. Cụ ngựa kia tổng tài sản không dưới 3-40 tỏi, mợ ngựa kia tổng tài cũng không dưới 30 tỏi mà tay trắng làm nên, gia đình bố mẹ chỉ ở mức bình thường. Thấy nhiều người trẻ mà giỏi kinh dị luôn
Làm cái gì mà giỏi thế cụ, khâm phục quá

Em thấy tự làm ăn, buôn bán thì khả năng thành công ít lắm. Còn lại cứ chịu khó làm công ăn lương, chăm chỉ thì cũng đủ ăn đủ tiêu, mua nhà, mua xe.
Thật à cụ, e lại mn bảo làm công ăn lương ba cọc ba đồng chỉ đủ ăn thậm chí toàn vay nợ, hầu hết những cc có nhà có xe lại đều làm chủ?

khohieu

Xe hơi
Thật à cụ, e lại mn bảo làm công ăn lương ba cọc ba đồng chỉ đủ ăn thậm chí toàn vay nợ, hầu hết những cc có nhà có xe lại đều làm chủ?
Làm gì thì làm cứ chăm chỉ cầu tiến đều giàu dc hết ạ. Thực ra đến khi cụ có chút tiền cụ sẽ nghĩ đến dc làm việc mình thích cụ ạ. Đời ko sợ nghèo mà chỉ sợ tuổi trẻ cứ trôi qua nhàm chán và tiếc ạ

nvduc81

Xe buýt
Thế cụ mới biết là đừng bao giờ hỏi thu nhập người khác, chả ai nói thật đâu, thậm chí vợ chồng còn không khai hết cho nhau.
Cụ hình dung thế này nhé: nếu hai vợ chồng tổng lương hàng tháng 50 củ (mỗi người khoảng 1k$/tháng), chưa kể thưởng cuối năm -> 1 năm tổng thu nhập khoảng 800 củ thì việc mua nhà cửa, xe cộ cũng bình thường thôi. Đi làm mức lương 1k/$ không phải quá xa vời, ra trường chịu khó thì sau 5-7 năm có thể đạt được mức này, tức là 2 vợ chồng có để đạt mức thu nhập 800củ/năm trước năm 30 tuổi.

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Hy vọng of ko sập.. có một đợt mất hết các bài cũ nhưng các chã lấy lại rồi... lưu lại để lúc nào chán nản hay nhiều cái bức xúc đọc để bình tâm lại mợ ạ :D
Có khi nào bác lập đến thớt 80t các cụ có gì trong tay?
Em dự sẽ là 1vk, 2 con, 4 cháu, 8 chắt... Và một bộ răng giả \:D/

baominhdp

Đi bộ
36 tuổi rồi h ôm một đồng nợ đây.như vậy là cậu giỏi lắm rồi

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
28t e trên răng dưới cắc tút, chúc cụ thớt tr*m cứng đá mềm

thaonv90

Xe máy
Cụ làm thuê mà nhiều tiền là giỏi rồi, cụ đang làm mảng nào ạ
Dạ ý em là giờ em có ít vốn rảnh rỗi mà ko biết đầu tư, kinh doanh gì để kiếm lời nên em hơi tâm tư cụ ạ! Em thì trước giờ làm Viễn thông (trước em làm Viettel, giờ làm Vietnamobile) cụ ạ!

Thế cụ mới biết là đừng bao giờ hỏi thu nhập người khác, chả ai nói thật đâu, thậm chí vợ chồng còn không khai hết cho nhau.
Cụ hình dung thế này nhé: nếu hai vợ chồng tổng lương hàng tháng 50 củ (mỗi người khoảng 1k$/tháng), chưa kể thưởng cuối năm -> 1 năm tổng thu nhập khoảng 800 củ thì việc mua nhà cửa, xe cộ cũng bình thường thôi. Đi làm mức lương 1k/$ không phải quá xa vời, ra trường chịu khó thì sau 5-7 năm có thể đạt được mức này, tức là 2 vợ chồng có để đạt mức thu nhập 800củ/năm trước năm 30 tuổi.
E có hỏi thu nhập của ai bg đâu, cụ tính như thế là đúng quy trình rồi đấy, đẹp như tranh vẽ :))

Ngocanhqn

Xe buýt
30 tuổi thường chẳng có gì ngoài quần áo

pipilazi

Xe tăng
E cũng Canh Nhọ mà đọc thớt thấy tâm tư quá

Ly Van Nam

Xe hơi
Năm 28t em có 1 vợ 1 con. Năm nay 29 em có thêm cái nhà + thêm 1 con.hết ạ