[Funland] 28 Tuổi các cụ có gì trong tay?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Từ thớt này

https://www.otofun.net/threads/otofun-25-tuoi-cac-cu-co-gi-trong-tay.967880/

https://www.otofun.net/threads/otofun-26-tuoi-cac-cu-co-gi-trong-tay.1118902/

và thớt này

https://www.otofun.net/threads/otofun-27-tuoi-cac-cu-co-gi-trong-tay.1274108/

Em lại ngồi gõ chữ tâm sư với các cụ xin chén riệu nhạt

em 90 (Lộ Bàng Thổ) không biết số mệnh vận vào cuộc sống thế nào thấy khá là vất vả, Ngựa nên chạy như trâu. nhưng công việc vẫn mệt mỏi do tình của mình không làm việc được ở trong môi trường tập thể. Có cố gắng nhưng cũng không đi đến đâu cả

Tài sản Hiện tại có cái xe máy (17tr) IP 6 7p ( 15tr) đồ đạc lặt vặt chắc được 30tr Tổng xích ma chắc được 40tr. cái em làm được lớn nhất trong năm qua đó là em đã mua nhà. nhỏ thôi 36m2 3.5 tầng nhưng tiền obz hỗ trợ đến hơn 2 phần (hơn 2 tỷ của em thì bán hết tất cả những gì em có + vay mượn được hơn 400 củ còn lại vay ngân hàng hơn 700 củ). Cơ bản sau 10 năm ra HN em đã ko phải đi thuê nhà giờ lại thành ông chủ nhà trọ, Em ngồi phân tích với Obz là kinh tế nó sẽ suy thoái dần cứ mua nhà cho chắc cú 5 7 năm nữa tiền của mình nó không bị hụt. OBZ cũng tin tưởng và giao hết sạch nhà cho em. Giờ em quản lý 4 phòng cho thuê và 1 phòng em ở. tiền gốc lãi ngân hàng hàng tháng chỉ phải bù 5tr.. Chắc sang đến đầu năm sau e sẽ mua trả góp con xe nhỏ kiểu i10 morning số sàn vừa là phương tiện và sau giờ làm chạy kiếm thêm. Ước mơ của em chỉ là con xe tránh mưa tránh nắng ngoài giờ kiếm thêm thi thoảng về quê kiếm them để nó tự nuôi nó thôi. Tổng lại tài sản cả nhân âm 600tr nếu mua xe chắc - 1tỷ tiền của obz ko tính đến vì đấy ko phải tiền của em tự tay làm. em hy vọng trước 30 tuổi sẽ trả hết nợ ngân hàng nên giờ thèm tiền muốn kiếm tiền lắm nhưng không phải kiếm bằng mọi giá.

Chuyện tình cảm thì vẫn FA mấy năm nay. Sáng đi làm tối về tối loanh quanh trà đá CF, em chưa tính đến việc lấy vợ trong ít nhất 3 năm tới.

Thời điểm hiện tai thì em thấy mình may mắn hơn rất nhiều người ( có nhà HN có việc để làm). Nhưng em vẫn muốn làm chủ 1 cái gì đó để kiếm thêm. Các cụ đi qua đi lại cho em xin ít kinh nghiệm khi ở tuổi 28 ạ J

Cảm ơn các cụ đã ngồi đọc hết tâm sự của em !

28 tuổi mới bắt đầu cụ ơi. Cụ chịu khó cày bừa tích luỹ kinh nghiệm. 10 năm đầu là để học hỏi và tích luỹ kinh nghiệm, không nên đặt nặng việc kiếm tiền. Cái cần trong thời điểm này là kiến thức & kinh nghiệm. Em 48 vẫn học hỏi hành ngày ..!

jamebond

Xe tăng
Cụ chủ chắc đang muốn tuyển vợ. E ủn giúp cho nhanh ;))

U10

Xe buýt
Cụ nói đúng ạ

em may mắn vì có người cho vay để mà học, bản thân không phải cocc nên trước khi tốt nghiệp / kiếm được việc em cũng từ hoảng lắm . Nhiều khi quẫn trí muốn nhảy mợ lầu cho xong . Các cụ bảo tầm 24-25 nợ tiền 1 tỏi đâu có ít . Các cụ nhà em thì auto bật bài của hoà thượng " Thích so sánh" lại càng thêm áp lực về tài chính và tinh thần .
+ thêm lúc đang đi học em lôi hết tiền làm thêm ra để mua cái xe xong lại đau đầu vì bao nhiêu thứ tiền ko tính tới ( bảo hiểm , hỏng hóc , phạt ...)
Mà ở bển thì 1 mình rồi ko 1 ai giúp đỡ .

Cái may thứ 2 của em là được làm việc đúng ngành mình học, tại em biết tỉ lệ thất nghiệp ở bển cao và cơ số các bạn như em ko kiếm được việc đúng ngành ----> về hoặc làm trái ngành.

Em hỏi khí không phải không biết cụ cũng đang công tác ở nước ngoài không ạ?
Ô, đây là nick khác của cụ chủ thớt ợ? :)

Có việc, làm đúng ngành và làm cái mình thích là may mắn lắm rồi cụ nhỉ.
Em thì hoàn cảnh xô đẩy nên đang tha phương thôi cụ.

Carfzzs

Xe tải
cứ ngồi 28 tuổi mà xem mình làm được gì, chưa làm được gì, rồi nhìn trước ngó sau, thấy mệt mỏi thì nhìn dưới đi cụ
nhiều người sinh ra đã không may mắn, nhiều người sinh ra đã mang nỗi đau da cam, mất người thân, bị bỏ rơi, bị A bị B bị C, ... vậy mà họ luôn vui vẻ, họ có cần xe máy chục triệu, điện thoại chục chai như cụ đâu ?
tuổi nào cũng vậy, có sức khỏe, an tâm và bằng lòng những gì mình có # không có nghĩa là không phấn đấu ạ - thì đó là người hạnh phúc
hạnh phúc từ tâm - tâm sinh tướng - cụ sẽ thành đạt

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cụ kể làm mn thèm thuồng cụ ạ, e lộ bàng thổ, thấy lông bông lật bật lắm, thành quả là ko bị ck bỏ

embidaudaday

Xe đạp
Ô, đây là nick khác của cụ chủ thớt ợ? :)

Có việc, làm đúng ngành và làm cái mình thích là may mắn lắm rồi cụ nhỉ.
Em thì hoàn cảnh xô đẩy nên đang tha phương thôi cụ.
Em k phải thớt cụ ạ :)) chắc em có quote nhầm cụ
Vodka cụ cái tội quote nhầm rep

tea1981

Xe buýt
29 tuổi em mới bắt đầu vào cuộc đời đi làm ạ

ta_anh_tuan

Xe hơi
Em một vợ, một con, chưa có bồ (nuôi thằng cu tý còn chưa đủ)...:))

topguntt

Xe buýt
Đã qua r cái thời đó và lúc đó chỉ có 2 bàn tay trắng chả có mẹo j cả ..... hixxx

BNN

Xe buýt
28T em có 1 xe Wave tàu + 1 bộ máy tính bàn pentium II 550Mhz

nvduc81

Xe buýt
Em thấy tự làm ăn, buôn bán thì khả năng thành công ít lắm. Còn lại cứ chịu khó làm công ăn lương, chăm chỉ thì cũng đủ ăn đủ tiêu, mua nhà, mua xe.

xxcodaixx

Xe buýt
Cụ nói đúng ạ

em may mắn vì có người cho vay để mà học, bản thân không phải cocc nên trước khi tốt nghiệp / kiếm được việc em cũng từ hoảng lắm . Nhiều khi quẫn trí muốn nhảy mợ lầu cho xong . Các cụ bảo tầm 24-25 nợ tiền 1 tỏi đâu có ít . Các cụ nhà em thì auto bật bài của hoà thượng " Thích so sánh" lại càng thêm áp lực về tài chính và tinh thần .
+ thêm lúc đang đi học em lôi hết tiền làm thêm ra để mua cái xe xong lại đau đầu vì bao nhiêu thứ tiền ko tính tới ( bảo hiểm , hỏng hóc , phạt ...)
Mà ở bển thì 1 mình rồi ko 1 ai giúp đỡ .

Cái may thứ 2 của em là được làm việc đúng ngành mình học, tại em biết tỉ lệ thất nghiệp ở bển cao và cơ số các bạn như em ko kiếm được việc đúng ngành ----> về hoặc làm trái ngành.

Em hỏi khí không phải không biết cụ cũng đang công tác ở nước ngoài không ạ?
em làm trong nước cầy cuốc ở thổ đu cụ ạ.... từ bé chưa đc biết mùi nước ngoài châu âu châu mĩ là gì. nc ngoaig e đi chỉ có tầu với thái lọ đi du lịch thôi cụ ạ :)

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Hic, em 3 sọi rồi mà ko đc như cụ chủ. Trên răng dưới d ái chả có cái gì. Huhu.

francis.castanie

Xe buýt
28t e co tất cả mọi thứ trong tay, 29 tuổi chán e vứt tất đê trải nghiệm cuộc sống nghèo khó :D