[Thảo luận] 27/3/2011 - KIA FORTE trắng nõn nà bốc cháy đen xì ngay trước Bách hóa tổng hợp!!!!!!

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
em dự là do cụ chủ thớt can thiệp đến hệ thống điện của em nó, chứ bình thường làm sao mà xảy ra chập cháy được, vì hệ thống điện nguyên bản có hệ thống cầu chì bảo về rồi, xe này mới, còn thời gian bảo hành dài thì nhà sản xuất cũng từ chối....chỉ còn nước túm lấy tóc bọn bảo hiểm thôi.... e nghĩ vụ này thẩm mỹ lại cho em nó cũng phải hết tấm hơn trăm chai ạ...

Dân Nghệ

Xe tăng
Nhưng em đang ngạc nhiên là sao nắp capo lại bị bẹp như thế kia nhỉ?
Có ý kiến để cụ tham khảo, em vừa ăn cắp bên VNN về:
Hà Nội: Xế hộp bốc cháy giữa phố
Cập nhật lúc 28/03/2011 08:49:09 AM (GMT+7)
- “…tôi đang tham gia giao thông cùng chiều với chiếc ô tô bỗng nhiên thấy khói rất nhiều bốc ra từ bên trong. Sau khi táp vào lề đường, hai người trong xe lao ra ngoài rất nhanh”.

Vào khoảng 22h ngày 27/3, người dân tham gia giao thông đoạn đường đối diện với Bách hóa Thanh Xuân được một phen hoảng loạn. Chiếc xế hộp hiệu Forte mang BKS 29A- 050.38 chạy hướng Thanh Xuân- Hà Đông (Hà Nội) bỗng nhiên bốc khói nghi ngút.
Ngay khi phát hiện sự cố, lái xe đã táp ngay vào lề đường và cùng một người nữa chạy ra ngoài thoát nạn.
Hiện trường vụ cháy xe

Anh Lê Hùng, một xe ôm cho biết: Lúc đó tôi đang tham gia giao thông cùng chiều với chiếc ô tô bỗng nhiên thấy khói bốc ra từ bên trong. Rất nhiều người đã dùng bình xịt và nước để dập lửa, nhưng vẫn không tắt được.
Ít phút sau khi được người dân gọi, hai xe cứu hỏa đã đến. Lửa vẫn cháy âm ỉ bên trong xe nên các nhân viên cứu hỏa đã phải dùng thanh sắt bật nắp capo để phun bọt. Vài phút sau đám cháy đã được khống chế.
Quan sát tại hiện trường, chiếc ô tô màu trắng còn rất mới đã bị hư hỏng hoàn toàn phần đầu và nội thất bên trong.
Sau khi nhận được thông tin, cơ quan chức năng đã có mặt tại hiện trường để giải quyết vụ việc. Nguyên nhân dẫn đến chiếc ô tô bị cháy hiện chưa được làm rõ.
Dân Nghệ;;)

Chỉnh sửa cuối:

benghe

Xe điện
Chắc lại điện đóm thôi, hy vọng là nguyên nhân chủ quan, chứ lại này nọ thì...
Đa phần là do độ liên quan đến điện đóm... chính vì thế nên xe em toàn để nguyên bản, chả lắp thêm đồ chơi gì liên quan đến việc câu nối điện.. sợ kinh! còn nếu cái xe mà nguyên bản, bảo dưỡng định kỳ, sử dụng đúng quy trình mà nó vẫn cháy thì bó tay hẳn!

anchibui

Xe điện
Để 1 chiếc xe cháy đâu phải dễ.
- Xăng theo em loại trừ luôn... Nếu các bác hiểu động cơ thì biết, nó kín mít, từ bình chưaqs đến hệ thống động cơ (Trừ tai nạn nặng thì mới là nguyên nhân này)
2 khả năng cháy em dự là:
- Chập điện gây nguồn lửa và nhiệt cao nên cháy các vỏ bọc dây lan các các thiết bị bằng nhựa và cao su...
- Có 1 số chât dễ cháy cuốn từ gầm xe lên động cơ khi đang chạy, gặp nhiệt cao gây cháy (giấy khô, rơm rạ, nilon, vải, nhựa... ở đường khi chạy tốc độ cao cũng có thể cuốn vào động cơ).

Lỗi kỹ thuật tự cháy động cơ em nghĩ khó lém.

VP_Statham

Xe tải
thay lời cảnh báo cho các bác đi Kia.... :P

caren2010

Xe hơi
Tiếc thật, xe mới thế mà cháy hết phần quan trọng nhất. Vụ này làm em cũng run vì cũng đang đi KIA

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ nguyên nhân là do chập điện do độ thêm thôi ạ !

Guess

Xe máy
Để 1 chiếc xe cháy đâu phải dễ.
- Xăng theo em loại trừ luôn... Nếu các bác hiểu động cơ thì biết, nó kín mít, từ bình chưaqs đến hệ thống động cơ (Trừ tai nạn nặng thì mới là nguyên nhân này)
2 khả năng cháy em dự là:
- Chập điện gây nguồn lửa và nhiệt cao nên cháy các vỏ bọc dây lan các các thiết bị bằng nhựa và cao su...
- Có 1 số chât dễ cháy cuốn từ gầm xe lên động cơ khi đang chạy, gặp nhiệt cao gây cháy (giấy khô, rơm rạ, nilon, vải, nhựa... ở đường khi chạy tốc độ cao cũng có thể cuốn vào động cơ).

Lỗi kỹ thuật tự cháy động cơ em nghĩ khó lém.
Ku Nonick am hiểu về mấy vụ cháy nổ này ghê, em nhớ trước ku độ con xe kia morning xls cũng bị cháy nhờ, sợ thật. Dạo này ku vẫn đi con xe đấy ah, hay là ku rao bán oỳ

Mr.Chun

Xe tăng
nhiều cụ cứ đổ tại cho nhà sx em buồn lắm đấy :( lỗi do nhà sx cực kì khó để gây đc vụ cháy như này :(

GAT

Xe điện
Nếu có bảo hiểm loại full option thì có được đền xe mới không các cụ nhỉ ???

lanth

Xe tải
Trưa nay đi qua iem thấy con xe này vẫn còn ở đó, có mấy chú XXX áo xanh ở đó, chắc là đang giải quyết vụ này.

tuyenvpt

Xe tăng
con này lốp bền nhỉ, cháy thế mà bánh còn căng nguyên

nhatrekhongbo

Xe tải
Oái, sợ quá. Các cụ cho nhà cháu hỏi nên mua bình cứu hỏa loại nào để phòng sẵn trên xe nhỉ. Kính các cụ !

ngtc

Xe hơi
Pác ra 28 Điện Biên mà mua; Nhưng phải để ở ghế phụ cho thuận tiện pác ạ

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Pác ra 28 Điện Biên mà mua; Nhưng phải để ở ghế phụ cho thuận tiện pác ạ
Tiện cho thằng đằng sau đập đầu ăn cướp hả cụ . Nếu vậy xe chạy tasxi đừng lắp nhé :))