2019 Các cụ dự định đầu tư ở đâu?

dotcms

Xe tăng
Cụ làm em có cảm giác như thời vào coin lên đỉnh!
Em không chơi coin nên ko biết, em có nhu cầu mua dưỡng già nên cứ vào mua tiếp và tiếp tục cày cuốc thôi. Cuộc sống thảnh thơi sáng tắm biển, cafe đi dạo, vui thú tuổi già lành mạnh cụ ạ

Cập nhật các dự án đã và sắp triển khai tại Quảng Ninh. Đất ven biển Cẩm Phả cạnh FLC đang có triển vọng tăng giá rất tốt. Hiện mới 14tr.

Tham Vọng

Xe máy
e đang tìm hiểu đất phan thiết, giá đất ở đây vẫn rất rẻ mà ăn theo hạ tầng của cao tốc và sân bay
có cụ nào cùng chung sở thích với e k ạ?

hungboy

Xe buýt
Em cũng có chút kn xương máu về mua đất. Nói chung cơ bản vẫn phải xét tới yếu tố địa lý và khả năng sử dụng. Trên cơ sở đó có thể đánh giá giá trị đất. Yếu tố địa lý và khả năng sử dụng có thể thay đổi nếu hạ tầng có những thay đổi như kiểu làm cầu làm đường mới. Mà làm cầu làm đường thì chờ dự án các bác ở hn lâu bỏ mịa, dự án cầu.. xin pd từ t9/2017 mà giờ có gì đâu. Thế nên đừng có hóng nhiều quá, cái gì nó cũng phải từ từ, đất ở đấy nó cũng chẳng chạy đi đâu mà lo.

lookinsideacar

Xe tải
Em không chơi coin nên ko biết, em có nhu cầu mua dưỡng già nên cứ vào mua tiếp và tiếp tục cày cuốc thôi. Cuộc sống thảnh thơi sáng tắm biển, cafe đi dạo, vui thú tuổi già lành mạnh cụ ạ
Ôi nói thế thì chắc cụ cũng có nhiều kinh nghiệm roài! Chúc cụ nhiều may mắn nhé!

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Có cụ nào đầu tư về hồ tây chưa ạ. Đặc biệt khu đô thị ciputra .tiềm năng đầu tư đó ạ. Khi CĐT sunshine nhảy vào làm . thâu tóm quỹ đất ciputra. E thấy còn đẹp hơn bên ngoại giao đoàn ấy .

altis2013cvt

Xe hơi
Rôm rả quá nhỉ! Sự hứng khởi đến mức lãng mạn trước thềm thượng đỉnh của phần đông bà con trong nước khiến tôi liên tưởng đến đêm trước vụ sốt đốt 2006-2008 như đã nói ở https://www.otofun.net/threads/binh-luan-kinh-te-chinh-tri-viet-nam-nam-2019-nhan-dinh-co-hoi-dau-tu-bat-dong-san.1446707/page-2#post-45369314. Cũng may (cho cả nền kinh tế lẫn tt BĐS) là kết quả summit không mấy tốt đẹp, giúp bà con tỉnh giấc, góp phần né tránh bể bóng trong mấy năm tới.
Dù sao, cũng phải thừa nhận thị trường đang đón nhận một số kha khá yếu tố tích cực, nhưng cũng chỉ là những cơn sốt cục bộ, chứ không bốc hỏa do quá nhiều người liều lĩnh xuống tiền mà không cần xem hàng như hơn 10 năm trước.

altis2013cvt

Xe hơi
Nói chưa dứt mồm thì thấy bài này, nóng đến mức này thì mối lo trong phân tích ở thớt kia của tôi không phải là không có cơ sở: https://m.vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/dau-tu/nhan-vien-van-phong-ba-noi-tro-tim-mua-dat-ven-do-cho-len-quan-510751.html
Hy vọng nhận định đó của tôi chỉ là tầm phào. Các cụ xuống tiền thì cũng máu vừa vừa thôi kẻo không được sướng dai, mà lại kéo dài thời gian chờ đợi an cư lạc nghiệp của số đông các em trung lưu trẻ.

Nói chưa dứt mồm thì thấy bài này, nóng đến mức này thì mối lo trong phân tích ở thớt kia của tôi không phải là không có cơ sở: https://m.vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/dau-tu/nhan-vien-van-phong-ba-noi-tro-tim-mua-dat-ven-do-cho-len-quan-510751.html
Hy vọng nhận định đó của tôi chỉ là tầm phào. Các cụ xuống tiền thì cũng máu vừa vừa thôi kẻo không được sướng dai, mà lại kéo dài thời gian chờ đợi an cư lạc nghiệp của số đông các em trung lưu trẻ.
Khi mà cả đến bà nội trợ, dân văn phòng hay bà trà đá ông xe ôm cũng nhòm ngó đến bds thì đó là lúc các anh chị cá mập chuẩn bị té. Kinh nghiệm của e là vậy :))

Khoai Cún

Xe tăng
Chuẩn cụ, tạo sốt giả và trốn thuế phần chênh thôi, còn vẫn ế đầy ra, tít trâu quỳ mà 90tr/m, 10 năm nữa cũng chả lên được 100tr/m cái nơi đồng không mông quạnh, qua cầu gió bay đấy. Đất nội thành ô tô đỗ cửa cũng chỉ 100tr/m
Tham xity ngay quận Hai bà mà còn bán gần 10 năm mới xong
Uầy, cụ nói thế nào chứ năm ngoái em xem cái vincity xong cứ ngập ngừng (cơ bản là xa), nay ra cổng gặp mợ hàng xóm - giám đốc marketing sàn của vin bảo em hụt rồi, từ tết ra vincity bán ầm ầm in hợp đồng cháy cả máy, không còn hàng bán. Em lại tiêng tiếc.

Carry man

Xe đạp
Nhận định của cụ chuẩn, chủ đầu từ giờ khác trc, vẫn công thức mở bán lần 1 tý tẹo, giá rẻ, rồi đẩy dần giá cao hơn vào các lần sau và tăng cao vào lúc bàn giao, nhưng khác cái là họ định giá cao luôn, nhà đầu tư thứ cấp rất khó ăn dầy. Tuy nhiên đầu tư BDS kiểu đó thì khó ăn, em đầu tư theo kiểu đi trc hạ tầng, khi đó tỷ lệ ăn cao hơn, nhưng độ rủi ro cũng cao hơn. Để hạn chế rủi ro, em chơi loại đất nền, giá vừa phải, không phải bỏ tiền vào xây thô, sổ đỏ luôn, đòn bẩy ít hoặc chi phí vốn thấp. Mà đi trc hạ tầng thì bám theo anh Vin là chuẩn, cụ ghé gia lâm xem từ khi Vin Ocean bán thì đường xá thi công ầm ầm cả ngày đêm, bụi mù mịt cả 1 vùng trời.
E cũng như cụ, làm một miếng đất nhỏ bám theo a Vin ở Gia Lâm. Thấy khu đays tỷ xuất lợi nhuận cũng khá ổn.

BMV_HN

Xe điện
Mê Linh hôm nay em xuống tham quan chỗ Cienco 5 và mấy khu xung quanh thấy để hoang nhiều, dân địa phương tận dụng trồng hoa mầu. Đất thì mênh mông lèo tèo vài hộ ở . Nhưng trục đại lộ chính Mê Linh thì đẹp thật hạ tầng VN mấy năm vừa rồi thay đổi chóng mặt, mấy năm không quay lại như lạc đuờng vì vòng soáy với cao tốc. Mê Linh Đông Anh Bắc Ninh công nhận hạ tầng tốt thật.
Cụ nào biết VinhHome Mê Linh ở ví trí nào không, bao giờ sẽ triển khai.
Cám ơn các cụ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ inbox cháu xin thông tin, giá khu Flamingo Cât Bà nhé, thanks!

Kkk3

Xe hơi
Mê Linh hôm nay em xuống tham quan chỗ Cienco 5 và mấy khu xung quanh thấy để hoang nhiều, dân địa phương tận dụng trồng hoa mầu. Đất thì mênh mông lèo tèo vài hộ ở . Nhưng trục đại lộ chính Mê Linh thì đẹp thật hạ tầng VN mấy năm vừa rồi thay đổi chóng mặt, mấy năm không quay lại như lạc đuờng vì vòng soáy với cao tốc. Mê Linh Đông Anh Bắc Ninh công nhận hạ tầng tốt thật.
Cụ nào biết VinhHome Mê Linh ở ví trí nào không, bao giờ sẽ triển khai.
Cám ơn các cụ.
Em cũng đi hôm nay. Đúng như cụ nói.

InnoG

Xe buýt
Lập hội Mê Linh đê các cụ để em hóng 1 mảnh với ợ?!

BMV_HN

Xe điện
Lập hội Mê Linh đê các cụ để em hóng 1 mảnh với ợ?!
Cụ có biết Vinhome Mê Linh đã được phê duyệt chưa.? và ở vị trí nào không Ạ.
Mê Linh phải có gì đột biến chút không thì cũng giống như Anh Khánh, Vườn Cam cách đây 5 năm.
Em cũng đang nghiên cứu khu vực này. có gì cùng trao đổi cụ nhé.

Kkk3

Xe hơi
Cụ có biết Vinhome Mê Linh đã được phê duyệt chưa.? và ở vị trí nào không Ạ.
Mê Linh phải có gì đột biến chút không thì cũng giống như Anh Khánh, Vườn Cam cách đây 5 năm.
Em cũng đang nghiên cứu khu vực này. có gì cùng trao đổi cụ nhé.
Cụ nghiên cứu kĩ đi, rồi pass cho em với. Em cũng muốn xem xét kĩ khu này.
Bây giờ tìm chỗ đầu tư được cũng cực khó...

BMV_HN

Xe điện
Cụ nghiên cứu kĩ đi, rồi pass cho em với. Em cũng muốn xem xét kĩ khu này.
Bây giờ tìm chỗ đầu tư được cũng cực khó...
OK cụ.
Em cũng đang nghiên cứu cụ ạ. sang đầu tuần em sẽ lượn sang lần nữa. Cụ nào đi cùng hẹn nhau cùng lồng bàn xem. Em cũng lượn sang cả bên Vship từ sơn ngắm Bellhome luôn.
Thanh Hà cụ còn ôm mảnh nào không?