[CCCĐ] [2011] Xuyên Việt Xuyên Tết - Khám phá Tây Nguyên - Những cung đường mùa xuân Tân Mão

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các bác cung cấp nhiều thông tin quý giá ! Tết này gia đình em cũng làm chuyến Du xuân dọc đất nước, có lẽ khởi động từ 28 âm !
Khoang VIP của nhà em đây ! :)

Cái nệm kia bác mua ở đâu chỉ em với ạ?
Tết này mồng 1 em mới lên đường về Vinh - Hà Tĩnh, mồng 2 đang cố gắng theo nhà cụ Bes vào Huế!
Nhà em cũng chỉ có 1 cu con 4 tuổi nên như thế là đủ.

Các cụ hoang phí diện tích quá, ở dưới em nhét được 2 vali (2 bên), ở trên mang khoảng 2-3 cái chăn là vừa đệm vừa chăn, thêm đôi gối là 2 đứa trẻ con nhà em tha hồ lăn lộn. Đến khách sạn gập chăn nhét cốp, vali xách lên phòng, xe lại rộng rãi tinh tươm.
Năm nay cái xe em nó cứ tự động chạy lùi ghế lại khi tắt máy, đang tìm cách vô hiệu hóa ông này không thì cháy hết motor.
Mông Đau có cái món này nghe hay nhưng đến lúc cần dư lày lại thua Ếch kếp cụ nhẩy??? :))

bes

Xe lăn

Audi TT-2008

Đi bộ
Hôm đầu bác quệt luôn 750km cơ ạ ??? Em lên gân chỉ dám chạy 1 mạch đến Đồng Hới.
Ngày đầu chạy 750km cụ chạy đường Hồ Chí Minh cho lành it xxx mà đường lại thoáng, trên đường HCM khu địa phận thanh hóa hai bên đường cũng nhiều quán ăn ngon phết cụ a. Chúc cụ và GĐ đi vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ngày đầu chạy 750km cụ chạy đường Hồ Chí Minh cho lành it xxx mà đường lại thoáng, trên đường HCM khu địa phận thanh hóa hai bên đường cũng nhiều quán ăn ngon phết cụ a. Chúc cụ và GĐ đi vui vẻ!
Em sẽ đi đường HCM bác ạ.

Một việc cần làm tiếp theo là xem thời tiết:

28/1: Hà Nội - Đà Nẵng: Trời mưa, 17-21oC
29/01: Kon Tum, Gia Lai: Thời tiết đẹp, 16-26oC
30/1; 31/1: Buôn Mê Thuột Đaklak: Thời tiết đẹp, 19-25oC
1/2-3/2: Đà Lạt: Có thể có mưa, 15-20oC
4/2: Nha Trang:
5/2: Hội An:
6/2: Vinh:
7/2: Hà Nội - mưa gió thế nào không quan trọng, miễn là ngủ ở nhà là sướng rồi.

bes

Xe lăn
Em sẽ đi đường HCM bác ạ.

Một việc cần làm tiếp theo là xem thời tiết:

28/1: Hà Nội - Đà Nẵng: Trời mưa, 17-21oC
29/01: Kon Tum, Gia Lai: Thời tiết đẹp, 16-26oC
30/1; 31/1: Buôn Mê Thuột Đaklak: Thời tiết đẹp, 19-25oC
1/2-3/2: Đà Lạt: Có thể có mưa, 15-20oC
4/2: Nha Trang:
5/2: Hội An:
6/2: Vinh:
7/2: Hà Nội - mưa gió thế nào không quan trọng, miễn là ngủ ở nhà là sướng rồi.
Cụ chu đáo thế, em thì tin chắc là 6 ngày em đi đều mưa vì 10 lần như cả 10, vợ chồng em đi đâu cũng mưa.
Đến mức bây giờ em không được phép tổ chức offline cho anh em box Chứng khoán nữa vì nhiều nước quá :(

hieu_giant

Xe hơi
nghe phê thật... mỗi tội cho trẻ con đi hơi mệt... có lẽ phải mang một cơ số ô sin đi mới ổn nhỉ..

EZdong

Xe điện
Cụ chủ thớt chạy như vậy em khâm phục quá! Ngày 1 cụ chạy 750 Km nhiều thế!
Chúc cụ chủ thớt có chuyến đi bình an & vui vẻ!

sakamo

Đi bộ
Chào các bác, em Tết này sang Lào, đưa cả vợ con, con em còn hơi nhỏ, mới 16 tháng tuổi...
Em đang định xuất phát rạng sáng 31 dương lịch, có bác nào trùng lịch thì ới em câu nhé...
Em đi theo hướng Cầu treo, Vien chan, Lua, Pha, Nặm can, Hanoi...

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Sáng nay em dậy thấy trời lạnh, hơi mưa mà ngại đi quá.

Giờ mới chuẩn bị đồ, chưa xong. Chắc xuất phát muộn hơn so với dự kiến. Vào tới ĐN thì chắc tối muộn rồi. Dù sao thì có ngày đầu là dài nhất, các ngày còn lại không vấn đề gì.

Hôm qua đã lắp thêm được 2 bóng đèn hỗ trợ cốt/pha ở nhà Nam Vũ. Đã mượn được ghế băng sau từ Giang trọc. Thế là đủ.

Em sẽ báo cáo tình hình đi lại tới các bác để các bác đang dự định đi cung đường này nắm được.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em dậy thấy trời lạnh, hơi mưa mà ngại đi quá.

Giờ mới chuẩn bị đồ, chưa xong. Chắc xuất phát muộn hơn so với dự kiến. Vào tới ĐN thì chắc tối muộn rồi. Dù sao thì có ngày đầu là dài nhất, các ngày còn lại không vấn đề gì.

Hôm qua đã lắp thêm được 2 bóng đèn hỗ trợ cốt/pha ở nhà Nam Vũ. Đã mượn được ghế băng sau từ Giang trọc. Thế là đủ.

Em sẽ báo cáo tình hình đi lại tới các bác để các bác đang dự định đi cung đường này nắm được.
Chúc anh Hoàng thượng lộ bình an nhé:-bd

bes

Xe lăn
Em tưởng anh xuất phát từ sáng sớm chứ, hôm nay rét tăng cường, HN lạnh thật.
Anh đi vào trong kia thời tiết ngày càng ấm, vui quá còn gì.
Đà Nẵng hôm nay nhiều mây 19o-21o

foxpro

Xe hơi
Năm ngoái em chạy một hơi đến Đồng Hới mệt phờ râu Trê. Bác làm một nhát đến Đà Nẽng thì hơi kinh đới.
(Hẹn bám càng mợ Thông chuyến sau)
Chúc gia đình Bác Thượng Lộ Bình An

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tình hình ngày 1: 28/1 Hà Nội - Đông Hà, đường HCM

Hôm qua em xuất phát khá muộn vì còn một số việc chưa giải quyết xong. Mãi tới 11h30 mới xuất phát từ Big C, đầu đại lộ Thăng Long.

Đường HCM đẹp nhưng dài hơn QL1A khoảng gần 100km, cho nên chạy tới Đông Hà đã là 700km, lúc này cũng đã là 1h sáng. Quyết định ngủ lại tại Đông Hà, bây giờ mới dậy.

Chạy một mạch từ Hà Nội qua Xuân Mai lên đường HCM. Tới Đồng Hới thì băn khoăn quyết định xem có nên chạy ra đường 1 không vì chạy 1 mình 1 đường giữa đêm buồn quá. Sau quyết định rẽ ra QL1A và thấy là hơi sai lầm. Đường đông nhiều xe khách và xe tải, mặt đường cực xấu vì lượn sóng liên tục. Chính ra nên chạy tiếp tới Đông Hà theo đường HCM.

Thời tiết không đẹp, trên đường từ HN tới Đông Hà mưa liên tục, mưa không to nhưng đường trơn. Đông Hà trời lạnh và đang mưa to.

Bommeo

Xe tải
Cung đường này cụ vạch rất ổn.
Theo cháu cụ có thể có thêm một phương án du xuân nữa (một chuyến Nam Bắc Lào):
Đà Nẵng - Kon Tum (Ngọc Hồi) - Pakse.
Pakse - Vientiane
Vientiane - Vinh
Vinh - Hà Nội
Kính cụ và gia đình du xuân vui vẻ, an toàn, hạnh phúc.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em đang nghỉ chân tại quán Bé Đen Sóng Biển chân đèo Hải Vân. Đường QL1 rất xấu, nhiều hố nên đi khá chán và không đi đúng tốc độ được. Trời mưa nhưng CSGT vẫn đi làm rất nghiêm chỉnh, kể cả nửa đêm, có điều chưa phát hiện điểm bắn tốc độ. Các cụ có kế hoạch xuyên Việt thì lưu ý nhé.

Có ảnh không anh ơi? Làm tí ảnh minh họa cho sinh động nào :)

bes

Xe lăn

Hôm qua em xuất phát khá muộn vì còn một số việc chưa giải quyết xong. Mãi tới 11h30 mới xuất phát từ Big C, đầu đại lộ Thăng Long.

Đường HCM đẹp nhưng dài hơn QL1A khoảng gần 100km, cho nên chạy tới Đông Hà đã là 700km, lúc này cũng đã là 1h sáng. Quyết định ngủ lại tại Đông Hà, bây giờ mới dậy.

Chạy một mạch từ Hà Nội qua Xuân Mai lên đường HCM. Tới Đồng Hới thì băn khoăn quyết định xem có nên chạy ra đường 1 không vì chạy 1 mình 1 đường giữa đêm buồn quá. Sau quyết định rẽ ra QL1A và thấy là hơi sai lầm. Đường đông nhiều xe khách và xe tải, mặt đường cực xấu vì lượn sóng liên tục. Chính ra nên chạy tiếp tới Đông Hà theo đường HCM.

Thời tiết không đẹp, trên đường từ HN tới Đông Hà mưa liên tục, mưa không to nhưng đường trơn. Đông Hà trời lạnh và đang mưa to.
Lượt đi em định chạy HN - Đồng Hới theo QL1 cho nó giảm km, liệu đó có phải là sai lầm không nhỉ ? Em chạy mùng 1 Tết nên chắc cũng vắng thôi.
1 mình anh lái mà chạy cả đêm nữa thì phải cẩn thận nhé, cứ cafe, bò húc nguyên chất mà tẩn ạ.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Em tưởng bác đi đoàn hóa ra đi một mình phục bác thật. Em lót dép ngồi hóng vì tháng 5 tới em cũng đi ĐN, Tây Nguyên. Đà Nẵng thì em đi nhiều rồi nhưng Tây Nguyên chắc chuyến tới cố gắng đi.

ntrson

Xe tăng

Đoạn Đồng Hới - Đông Hà đường HCM song song với đường 1 và: Tốt hơn nhiều, không xe. 1h sáng nay em cũng chạy qua Đông Hà. 3h qua Đà Nẵng. 1 rưỡi chiều tới Nha Trang rồi.