[CCCĐ] [2011] Xuyên Việt Xuyên Tết - Khám phá Tây Nguyên - Những cung đường mùa xuân Tân Mão

hanvenza

Xe hơi
Cung đường cụ đi gần giống hệt nhà cháu hè 2007. Hồi đó đường từ Playcu đi Buôn mê Thuột đang sửa và Đà lạt -khánh vĩnh đang làm gần xong, nhà cháu đi Maz6 bị cạ gầm mấy lần.
Ở Playcu cụ nhớ vào nhà hàng Đông Dương của bác Đông mà chén nhé. Rùa núi, cá anh vũ biển hồ, cầy hương...chẹp chẹp
Từ Playcu đi DakLac, có một nhà nghỉ của Cựu Hoàng Bảo Đại bên đường rất đẹp, bên dưới có hồ nước hữu tình. Lần trước em ăn trưa ở đó. Công nhận ông Bảo Đại sướng thật, cứ chỗ nào đẹp y rằng có dinh thự.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@ Mợ Thông:nhà cháu thấy cung đường này hơi lạ nên muốn đi cho biết.Chất lượng đường sá thế nào mợ?

Đường này bao gồm cả QL14C và Tỉnh lộ 681 nên em đồ rằng không vấn đề gì cụ ạ.
  • Tháp Yang Prông, Xã Ia Lốp, Huyện Ea Súp, Tỉnh Đắk Lắk – 146km, QL14, QL19, QL14C
  • Khu Du Lịch Buôn Đôn, Xã Krông Na, Huyện Buôn Đôn, Tỉnh Đắk Lắk – 52km, TL681
  • Vườn Quốc Gia Yok Đôn, Xã Krông Na, Huyện Buôn Đôn, Tỉnh Đắk Lắk – 20km, TL681
  • Tham quan Khu Du Lịch Thác Bảy Nhánh, Xã Ea Huar, Huyện Buôn Đôn, Tỉnh Đắk Lắk – 20km, TL686, TL681

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cung đường cụ đi gần giống hệt nhà cháu hè 2007. Hồi đó đường từ Playcu đi Buôn mê Thuột đang sửa và Đà lạt -khánh vĩnh đang làm gần xong, nhà cháu đi Maz6 bị cạ gầm mấy lần.
Ở Playcu cụ nhớ vào nhà hàng Đông Dương của bác Đông mà chén nhé. Rùa núi, cá anh vũ biển hồ, cầy hương...chẹp chẹp
Từ Playcu đi DakLac, có một nhà nghỉ của Cựu Hoàng Bảo Đại bên đường rất đẹp, bên dưới có hồ nước hữu tình. Lần trước em ăn trưa ở đó. Công nhận ông Bảo Đại sướng thật, cứ chỗ nào đẹp y rằng có dinh thự.
Cái nhà nghỉ của Bảo Đại chính là cạnh hồ Lắk nổi tiếng đấy cụ ạ. Bảo Đại có 2 dinh thự, một cái hiện tại đã trở thành Bảo tàng dân tộc học.

Hồ Lắk là một hồ nước ngọt tự nhiên lớn nhất tỉnh Đăk Lăk và cả Việt Nam. Xung quanh hồ có những dãy núi lớn được bao phủ bởi các cánh rừng nguyên sinh. Buôn Jun, một buôn làng nổi tiếng của người M'Nông, nằm cạnh hồ này. Xung quanh hồ còn có những kiến trúc lịch sử như biệt điện của hoàng đế Bảo Đại, nhà dài của người M'Nông.
Biệt điện Bảo Đại là một di tích lịch sử nằm tại số 4 đường Nguyễn Du thành phố Buôn Ma Thuột, tỉnh Đắk Lắk. Biệt điện nay là Bảo tàng các dân tộc Việt Nam tại Đắk Lắk.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em cập nhật tiếp cung đường và bản đồ.

Các địa điểm tham quan ở Đà Lạt tương đối nhiều và số đêm ở Đà Lạt cũng kha khá, chính vì vậy em chưa tối ưu cung đường và đi chơi loanh quanh ở Đà Lạt. Ngoài ra ông anh em có một trang trại đầy hoa ở cách Đà Lạt không xa, có thể sẽ có chương trình đón tết tại trang trại với rượu, hoa và lửa trại.
  • (5) 01/02/2011 (T3, 29 tết) – Hồ Lắk Đắk Lắk – Đà Lạt – 140km

• a. Đỉnh Lang biang & Hồ suối vàng, Khu Du Lịch LangBiang, Thị Trấn Lạc Dương, Huyện Lạc Dương, Tỉnh Lâm Đồng – 140km
  • b. Đà Lạt
  • c. Hồ Tuyền Lâm & Thiền viện Trúc Lâm
  • d. Nhà thờ Chánh tòa (Nhà thờ Con gà)
  • e. Dinh III Bảo Đại
  • f. Hồ Xuân Hương, Vườn hoa Đà Lạt
  • g. Tối ngủ Đà Lạt
  • (6) 02/02/2011 (T4, 30 tết) – Đà Lạt

• a. Khu Du Lịch Thác Prenn, Phường 3, Thành Phố Đà Lạt, Tỉnh Lâm Đồng
  • b. Máng trượt tại Thác Đatanla
  • c. Khu Du Lịch Thác 7 tầng PonGour, Xã Ninh Gia, Huyện Đức Trọng, Tỉnh Lâm Đồng
  • d. XQ Đà Lạt Sử quán
  • e. Thung lũng Tình Yêu
  • f. Lâu đài Mạng nhện (Biệt thự Hằng Nga), Huỳnh Thúc Kháng
  • (7) 03/02/2011 (T5, 1 tết) – Đà Lạt

• a. Tham quan các điểm du lịch Đà Lạt
  • b. Tối ngủ tại Đà Lạt

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
  • (8) 04/02/2011 (T6, 2 tết) – Đà Lạt – Nha Trang – 140km

• a. TP Nha Trang – 140km
  • b. Ăn trưa tại Nha Trang
  • c. Khu du lịch Suối khoáng nóng Tháp Bà
  • d. Tháp Bà Po Nagar, Đường Trần Phú, Phường Vĩnh Phước, Thành Phố Nha Trang
  • e. Thế giới giải trí Vinpearl Land
  • f. Tối ngủ tại Nha Trang

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
  • (9) 05/02/2011 (T7, 3 tết) – Nha Trang – Tuy Hòa – Quảng Ngãi – Hội An – 520km

• a. TP Tuy Hòa – 120km
  • b. TP Quy Nhơn – 103km
  • c. Ăn trưa tại Quy Nhơn - 223km
  • d. TP Quảng Ngãi – 174km
  • e. Tối ngủ ở TP Hội An -

lucky-luke

Xe buýt
E có mấy góp ý ạ:
(i): Cụ cẩn thận hộ e cái đường Từ Đức Cơ đi Ea Súp! E chưa đi đường này bao giờ nhưng em e là nó sẽ khó đi đấy ạ! Nếu cụ đi xe Offroad thì có lẽ ko cần quan tâm nhưng nếu là sedan hoặc mấy cái SUV đi phố thì nên hỏi han trước tý thì hơn.
(ii): E thấy Đà Lạt cụ ở hơi nhiều, e vừa đi cách đây mấy tháng và thấy các khu du lịch ở Đà Lạt cũng cứ na ná nhau, đi tý là nhàm, cụ nên chọn mấy nơi đặc trưng riêng biệt để đi dành thời gian đi mấy chỗ ở Đăk Lăk hoặc Nha Trang vì e thấy cụ đưa ra một list khá dài mà thời gian thì hơn ít nên sợ ko đều lắm! Chuyến đi của e ngắn hơn cụ đoạn HN - Vinh còn lại y như nhau nên e dự thế! Tất nhiên trình đi xe của e ko chuyên, xe e lại là sedan, F1 nhà e đi đèo mà chạy nhanh là nôn ngay dù có chút lợi thế là đoạn Vinh - Đăk Lăk e khá quen đường nhưng ko hay lái do đó ko có ưu thế đáng kể, nên chắc chắn thời gian trên xe của e sẽ nhiều hơn của cụ!
(iii): Plei ku cụ nên ghé chùa Minh Thành vì nó khá hoành tráng và có nét!
Chặng 2 e đồ là các cụ sẽ phải ăn trưa ở Kon Tum, cụ thik món j thì e sẽ tư vấn cụ món đó. Nhưng có lẽ ăn thịt rừng Kon tum ngon mà rẻ, đủ các loại cho cụ chọn đặc biệt là gà rừng, thỏ rừng, dúi,... còn sống. Rồi cụ nên ăn tối ở Thủy điện Yaly luôn, có một nhà hàng ở trong Yaly rất nhiều cá sông Sê San, hôm bọn e ăn món cá anh vũ nấu hoa chuối rừng ngon lắm (ko biết có đúng cá Anh vũ ko vì rất rẻ chỉ 150k 2 người ăn lăn đùng ngã ngửa luôn). Nếu ko cụ về Plei ku hỏi quán Lộc Vừng chỗ ngã 3 Hoa Lư mà ăn lòng cá cũng ngpn bổ rẻ lắm!
Mới nghiên cứu sơ sơ kế hoạch của cụ, ném vài cục đá chơi mong cụ thông cảm! Chúc cụ và cả đoàn có chuyến đi thật vui vẻ, hạnh phúc, thượng lộ bình an ạ!

lamanh89

Xe đạp
Em cũng máu lắm nhưng Tết này phải ngồi hóng ảnh các cụ roài, chụp ảnh bằng mồm ít thôi các cụ nhé! chúc các cụ chiến đi vui vẻ!

ntrson

Xe tăng
Bác Giao Thông chạy Escape 2.3 nhỉ. Em chạy con 3.0 nên cũng ngần đấy thời gian (khởi hành trưa thứ sáu 25 tết) nhưng đi xa hơn gần gấp đôi :) Điểm cuối của em là Đồng Tháp Mười. Hôm qua mất cả buổi tối mới tính ra được đường.

Tiêu chí đặt ra ban đầu là phải thỏa mãn 4 điều kiện : vừa có dủ lịch nghỉ dưỡng resort tối thiểu hai đêm, vừa có lang thang Miền Tây (trừ Cần Thơ, Vĩnh Long, Mỹ Tho đã đi), vừa có thăm thân nhân (bà nội ở Đà Lạt) và đêm giao thừa phải được xem bắn pháo hoa ở SG.

Cả nhà 4 người gồm 2 đứa một 10 tuổi, một 6 tuổi. Xe Escape làm thành hai khoang giường nằm. Khoang thứ nhất gồm ba lô để kín để chân giữa hai hàng ghế. Trải đệm lên. Khoang hai đằng sau, để đồ cho cao lên, trải đệm, thành giường.

Để đi được như vậy chắc chắn phải rút ngắn khoảng cách bằng những khoảng cách dài xuyên đêm. Dự kiến như sau:
1. Hà Nội - Mũi Né, 1595km. Chạy liên tục 24 tiếng. Khởi hành trưa thứ sáu 25 tết. Dự kiến đầu giờ chiều thứ bảy đến Mũi Né. Vụ chạy liên tục 24 tiếng em đã từng thực hiện vài lần nên chắc sẽ ổn. Khởi hành HN, tránh đường đồng nên đi đường HCM. Đến TT Thái Hòa theo đường 48 xuống Diễn Châu. Ăn tối ở Hà Tĩnh. Khoảng 1h sáng đến Đà Nẵng. Ăn sáng và nghỉ khoảng 2 tiếng ở Nha Trang. Đi tiếp đến Mũi Né.
Nghỉ ở Mũi Né 3 đêm.
2. Mũi Né - TP Cao Lãnh, 360km. Khởi hành sáng thứ ba 29 tết. Dự kiến đầu giờ chiều đến nơi.
- Trong ngày đi thăm Vườn hoa Sa Đéc, Tràm chim.
- Sáng 30 tết tìm hiểu thế nào là "trong đàm gì đẹp bằng sen" rồi về SG.
3. Đồng Tháp - TPHCM, 250km. Tối xem bắn pháo hoa. Sáng 1 tết đi chợ hoa Nguyễn Huệ.
4. TPHCM - Đà Lạt. 300km. Khởi hành trưa 1 tết. Tối đến nơi. Ở lại Đà Lạt hết ngày thứ sáu 2 tết.
5. Đà Lạt - Đà Nẵng. 750km. Khởi hành tối thứ sáu mồng 2 tết. Dự kiến 10 sáng thứ bảy 3 tết đến Đà Nẵng. Nghỉ ở Đà Nẵng 1 đêm.
6. Đà Nẵng - Hà Nội. 750km. Khởi hành trưa chủ nhật 3 tết. Dự kiến 11h tối chủ nhật về đến HN. Ngày thư hai nghỉ. Thứ 3 đi làm. Tổng cộng khoảng 4500km.

Lịch em với bác trùng nhau ở Đà Lạt. Mình gặp nhau nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
....................................................
1. Hà Nội - Mũi Né, 1595km. Chạy liên tục 24 tiếng. Khởi hành trưa thứ sáu 25 tết. Dự kiến đầu giờ chiều thứ bảy đến Mũi Né. Vụ chạy liên tục 24 tiếng em đã từng thực hiện vài lần nên chắc sẽ ổn. Khởi hành HN, tránh đường đồng nên đi đường HCM. Đến TT Thái Hòa theo đường 48 xuống Diễn Châu. Ăn tối ở Hà Tĩnh. Khoảng 1h sáng đến Đà Nẵng. Ăn sáng và nghỉ khoảng 2 tiếng ở Nha Trang. Đi tiếp đến Mũi Né.
Nghỉ ở Mũi Né 3 đêm.
.....................
Nếu chỉ có 1 lái thì em can cụ 20L, 1 ngày quất cùng lắm 7 8 trăm km thì còn gọi là đi chơi, chạy liên tục đến 1500km thì ứ gọi là đi chơi nữa rồi cụ ơi

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bác Giao Thông chạy Escape 2.3 nhỉ. Em chạy con 3.0 nên cũng ngần đấy thời gian (khởi hành trưa thứ sáu 25 tết) nhưng đi xa hơn gần gấp đôi :) Điểm cuối của em là Đồng Tháp Mười. Hôm qua mất cả buổi tối mới tính ra được đường.

Tiêu chí đặt ra ban đầu là phải thỏa mãn 4 điều kiện : vừa có dủ lịch nghỉ dưỡng resort tối thiểu hai đêm, vừa có lang thang Miền Tây (trừ Cần Thơ, Vĩnh Long, Mỹ Tho đã đi), vừa có thăm thân nhân (bà nội ở Đà Lạt) và đêm giao thừa phải được xem bắn pháo hoa ở SG.

Cả nhà 4 người gồm 2 đứa một 10 tuổi, một 6 tuổi. Xe Escape làm thành hai khoang giường nằm. Khoang thứ nhất gồm ba lô để kín để chân giữa hai hàng ghế. Trải đệm lên. Khoang hai đằng sau, để đồ cho cao lên, trải đệm, thành giường.

Để đi được như vậy chắc chắn phải rút ngắn khoảng cách bằng những khoảng cách dài xuyên đêm. Dự kiến như sau:
Nghỉ ở Mũi Né 3 đêm.
2. Mũi Né - TP Cao Lãnh, 360km. Khởi hành sáng thứ ba 29 tết. Dự kiến đầu giờ chiều đến nơi.
3. Đồng Tháp - TPHCM, 250km. Tối xem bắn pháo hoa. Sáng 1 tết đi chợ hoa Nguyễn Huệ.
4. TPHCM - Đà Lạt. 300km. Khởi hành trưa 1 tết. Tối đến nơi. Ở lại Đà Lạt hết ngày thứ sáu 2 tết.
5. Đà Lạt - Đà Nẵng. 750km. Khởi hành tối thứ sáu mồng 2 tết. Dự kiến 10 sáng thứ bảy 3 tết đến Đà Nẵng. Nghỉ ở Đà Nẵng 1 đêm.
6. Đà Nẵng - Hà Nội. 750km. Khởi hành trưa chủ nhật 3 tết. Dự kiến 11h tối chủ nhật về đến HN. Ngày thư hai nghỉ. Thứ 3 đi làm. Tổng cộng khoảng 4500km.

Em đã có lần chạy HN-Nha Trang, 1300km, 2 anh em chạy liên tục mất 30h. Bác chạy lên tận Mũi Né mất 24h thì quá khủng đấy. Bác nên đặt lịch 36h thì thực tế hơn, đấy là với đ/k 2 tài chạy liên tục

@Giao Thông: trên đường Pleiku - Buôn Mê Thuật có cái thác Phú Cường đợt trước anh em vào rồi đấy, đợt này vào lại thử xem sao, đi ngược lên phía trên hình như có cái hồ đẹp lắm

ntrson

Xe tăng
Nếu chỉ có 1 lái thì em can cụ 20L, 1 ngày quất cùng lắm 7 8 trăm km thì còn gọi là đi chơi, chạy liên tục đến 1500km thì ứ gọi là đi chơi nữa rồi cụ ơi
Thế thì em đổi lại 3 ngày nghỉ ở Mũi Né. Mục đích là chơi 1 mạnh. Mệt thì mệt luôn. Không dây dưa 3 ngày mệt mỏi mới vào đc đến Phan Thiết. Em đã một lần đi 1 mạch HN Đà Lạt 24 tiếng và một lần một mạch Cần Thơ Đà Nẵng 20 tiếng nên lượng được sức. Chạy đêm đường vắng hơn và cơ bản không có bắn tốc độ nên vút thoải mái.

Mr Noob

Xe tăng
chúc bác Giao Thông và gia đình đi chơi vui vẻ. em xin lót dép hóng ảnh và tin bác ạ

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em đã có lần chạy HN-Nha Trang, 1300km, 2 anh em chạy liên tục mất 30h. Bác chạy lên tận Mũi Né mất 24h thì quá khủng đấy. Bác nên đặt lịch 36h thì thực tế hơn, đấy là với đ/k 2 tài chạy liên tục

@Giao Thông: trên đường Pleiku - Buôn Mê Thuật có cái thác Phú Cường đợt trước anh em vào rồi đấy, đợt này vào lại thử xem sao, đi ngược lên phía trên hình như có cái hồ đẹp lắm
Em cũng chạy Đà Lạt - HN 30h rồi, chạy thì được nhưng chạy xong ko muốn ăn chơi gì nữa đâu. Các cụ tính hộ em là giao thông tết phức tạp hơn, mấy cái đèo miền trung dễ mất thời gian lắm

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tôi cân nhắc rồi ông bạn ạ, đợt này đi nhiều thác khủng hơn nhiều nên bỏ qua Phú Cường vì ngược đường. 3 cái thác ở Đắk Lắk mỗi cái dài khoảng 80-120m. Còn thác ở Đà Lạt cũng khoảng 100m chiều dài và có 7 tầng. Về hồ thì hồ Lắk theo mô tả sẽ đẹp & to hơn cả Biển Hồ nên những hồ khác tôi bỏ qua luôn. Quan trọng ở Hồ Lắk cũng có luôn cả cưỡi voi, chương trình chơi buổi tối, cồng chiêng...

Nghỉ ở Mũi Né 3 đêm.

Bác chạy như thế này thì vất vả quá, quan trọng là cả mình và trẻ con cùng mệt. Một ngày đi trong tầm khoảng 500km đổ lại và nếu có đèo thì cần ngắn hơn nữa, nếu không trẻ con về không đi học được. Đấy là bọn trẻ con nhà em còn lớn con nhà bác, 1 đứa 15, một đứa 10.

E có mấy góp ý ạ:
(i): Cụ cẩn thận hộ e cái đường Từ Đức Cơ đi Ea Súp! E chưa đi đường này bao giờ nhưng em e là nó sẽ khó đi đấy ạ! Nếu cụ đi xe Offroad thì có lẽ ko cần quan tâm nhưng nếu là sedan hoặc mấy cái SUV đi phố thì nên hỏi han trước tý thì hơn.
(ii): E thấy Đà Lạt cụ ở hơi nhiều, e vừa đi cách đây mấy tháng và thấy các khu du lịch ở Đà Lạt cũng cứ na ná nhau, đi tý là nhàm, cụ nên chọn mấy nơi đặc trưng riêng biệt để đi dành thời gian đi mấy chỗ ở Đăk Lăk hoặc Nha Trang vì e thấy cụ đưa ra một list khá dài mà thời gian thì hơn ít nên sợ ko đều lắm! Chuyến đi của e ngắn hơn cụ đoạn HN - Vinh còn lại y như nhau nên e dự thế! Tất nhiên trình đi xe của e ko chuyên, xe e lại là sedan, F1 nhà e đi đèo mà chạy nhanh là nôn ngay dù có chút lợi thế là đoạn Vinh - Đăk Lăk e khá quen đường nhưng ko hay lái do đó ko có ưu thế đáng kể, nên chắc chắn thời gian trên xe của e sẽ nhiều hơn của cụ!
(iii): Plei ku cụ nên ghé chùa Minh Thành vì nó khá hoành tráng và có nét!
Chặng 2 e đồ là các cụ sẽ phải ăn trưa ở Kon Tum, cụ thik món j thì e sẽ tư vấn cụ món đó. Nhưng có lẽ ăn thịt rừng Kon tum ngon mà rẻ, đủ các loại cho cụ chọn đặc biệt là gà rừng, thỏ rừng, dúi,... còn sống. Rồi cụ nên ăn tối ở Thủy điện Yaly luôn, có một nhà hàng ở trong Yaly rất nhiều cá sông Sê San, hôm bọn e ăn món cá anh vũ nấu hoa chuối rừng ngon lắm (ko biết có đúng cá Anh vũ ko vì rất rẻ chỉ 150k 2 người ăn lăn đùng ngã ngửa luôn). Nếu ko cụ về Plei ku hỏi quán Lộc Vừng chỗ ngã 3 Hoa Lư mà ăn lòng cá cũng ngpn bổ rẻ lắm!
Mới nghiên cứu sơ sơ kế hoạch của cụ, ném vài cục đá chơi mong cụ thông cảm! Chúc cụ và cả đoàn có chuyến đi thật vui vẻ, hạnh phúc, thượng lộ bình an ạ!
Cảm ơn cụ đã có những lời khuyên quý báu, Đà Lạt em cũng đi nhiều rồi nhưng vì có họ hàng ở đó nên sẽ phải ở dài hơn các nơi khác, không thể đi trước ngày mùng 1 tết được. Vả lại dù sao Đà Lạt mùa xuân cũng sẽ đẹp và có nhiều chương trình ... và không sợ đói. Ở các địa phương khác không quen biết có thể mùng 1 phải ăn đồ mang theo thì mệt lắm cụ ạ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cung đường chạy ra này em cũng chạy một mạch, chỉ duy nhất ghé vào Ngã Ba Đồng Lộc, còn các địa điểm khác như Phong Nha Kẻ Bàng hay Nghĩa trang Trường Sơn, Thành cổ Quảng Trị, Huế.... em vào nhiều rồi nên sẽ không rẽ vào nữa.
  • (10) 06/02/2011 (CN, 4 tết) – Hội An – Vinh – 525km

• a. TX Quảng Trị - 190km
  • b. Ăn trưa tại Thành Phố Đồng Hới, Tỉnh Quảng Bình – 300km
  • c. TP Hà Tĩnh – 150km
  • d. Tham quan Ngã ba Đồng Lộc – 24km
  • e. TP Vinh – 40km
  • f. Ăn tối tại Cửa Hội hoặc Bãi Lữ - 18km
  • g. Tối ngủ ở Cửa Lò hoặc Bãi Lữ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chặng cuối cùng về Hà Nội. Theo dự kiến thì ngày này người người sẽ đổ về Hà Nội để đi làm lại, chính vì vậy 300km này có thể mất rất rất nhiều thời gian. Vì thế em sẽ chuyển sang đi đường HCM, xa hơn 60km nhưng mà có thể còn nhanh hơn 300km theo đường QL1.
  • (11) 07/02/2011 (T2, 5 tết) – Vinh – Hà Nội – 360km

• a. Như Xuân, QL1, QL48, Đường HCM
  • b. Xã Thọ Xương, Huyện Thọ Xuân, Tỉnh Thanh Hóa, Đường HCM,
  • c. Thị Trấn Cẩm Thúy, Huyện Cẩm Thủy, Tỉnh Thanh Hóa, Đường HCM, QL519, QL217, QL519, QL12B, Đường HCM
  • d. Xã Phú Thành, Huyện Lạc Thủy, Tỉnh Hòa Bình, Đường HCM, QL21, QL6
  • e. Thị Trấn Xuân Mai, Huyện Chương Mỹ, Thủ Đô Hà Nội, QL21
  • f. Xuân Mai, Hòa Lạc, Hà Nội
  • g. Tối về tới Hà Nội

moi_vao_nghe

Xe đạp
em lót dép chờ ảnh của bác...chúc bác thượng lộ bình an

Già làng

Xe tải
Đường này bao gồm cả QL14C và Tỉnh lộ 681 nên em đồ rằng không vấn đề gì cụ ạ.
  • Tháp Yang Prông, Xã Ia Lốp, Huyện Ea Súp, Tỉnh Đắk Lắk – 146km, QL14, QL19, QL14C
  • Khu Du Lịch Buôn Đôn, Xã Krông Na, Huyện Buôn Đôn, Tỉnh Đắk Lắk – 52km, TL681
  • Vườn Quốc Gia Yok Đôn, Xã Krông Na, Huyện Buôn Đôn, Tỉnh Đắk Lắk – 20km, TL681
  • Tham quan Khu Du Lịch Thác Bảy Nhánh, Xã Ea Huar, Huyện Buôn Đôn, Tỉnh Đắk Lắk – 20km, TL686, TL681
Mợ Thông ơi,đoạn đường từ Ea Súp đến Bản Đôn xấu lắm (cháu vừa đi về hồi tháng 7/10).Còn đoạn từ Đức Cơ về Ea Súp còn tệ hơn nhiều(cháu vừa a nhô cho thằng em trai làm HQ của khẩu Đức Cơ),duy nhất chỉ có đoạn Pờ Lây Cu đi Đức Cơ là khá.