2011 - Các cụ nhà mình có vấn đề gì về điện thoại thì vào đây nhá !

xe365vn

Xe container
hay quá, e có con 1110i, giờ làm thế nào để nghe nhạc - xem video đc ah? :))

vnnintel

Xe tải
280 Nguyễn Xiển, Hạ Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
Em đang dùng IP 3G 8Gb, cụ chủ thớt cho hỏi giúp là có nên up firmware lên 4.1 hay cao hơn không. Lần trước em cũng cài 3.1.3 ở Nhật Cường Láng Hạ rồi.
Không nên cụ ạ. IP 3G chạy bản 3.1.3 là ổn định nhất. Lên bản 4.x chậm và có nhiều lỗi, lên rồi lại phải xuống thôi cụ ạ :D

Cụ cho em hỏi em đang dùng N97 muốn cài Vietmap thì thế nào ạ?
Phí tổn hết bao nhiêu hay là mang ra chỗ cụ thì được free ạ?? :D
Việt Map cho Nokia giá là 650k tuy nhiên nếu cụ thích em có thể cài giúp cho cụ bản hack :D (miễn phí)

vnnintel

Xe tải
hay quá, e có con 1110i, giờ làm thế nào để nghe nhạc - xem video đc ah? :))
Hay quá cụ xe365vn có nhu cầu này ah. Cụ cầm qua chỗ em em "nâng cấp" cho nhé kekek. Tuy nhiên phải cho em mượn xe 10 ngày nhá kekekekeke

vnnintel

Xe tải
Cụ chủ thớt ơi em có con IP 4 gửi ở bên canada về nhưng ở Hải Phòng bảo chưa mở được mạng để dùng , ở chỗ cụ làm được chưa ợ , em chưa dùng IP bao giờ lên ko rành lắm ợ
Iphone 4 đa số là chưa mở được cụ ạ. Máy của cụ muốn biết chính xác thì cần biết máy đang ở base band nào cụ ạ !

xebokeooto

Xe tăng
E mua HTC HD2 ở chỗ Cụ.
E đang cài VietMap bản dùng thử 30 ngày.
Hôm nào E qua Cụ "bẻ" hộ E phát nhể? nhân tiện cài thêm cho con E 63 nữa, hi hi....:))

phonghamy

Xe điện
Bác có cài được andoid cho htc touchhd1 ko? và vietmap.
Các cụ nhà mình có vấn đề gì về điện thoại thì post ơ đây nhé. Cụ nào có kinh nghiệm thì vào giúp e trả lời cho hiệu quả ạ :D

Em tham gia OF cũng vài năm rồi mà chưa giúp được các cụ nhà mình cái gì cả (toàn đọc rồi ném đá là chính keke) Em có làm về mảng phần mềm điện thoại nên cụ nào có thắc mắc hay cần giúp đỡ gì thì post lên đây em sẽ giải đáp những gì có thể nhé :D

Nếu giải quyết bằng văn bản không được thì cụ cầm qua CTy Nhật Cường Mobile. 102/H1 Láng Hạ (cạnh ngõ 12 Láng Hạ) em sẽ làm giúp hết sức có thể với tinh thần OF :D (Miễn phí dưới mọi hình thức cho các cụ nhà ta)

Em làm Kỹ thuật phần mềm (Phạm Tùng) ! 8h Sáng - 18h !
(Mảng iphone, ipad thì em không phụ trách nhưng các cụ cứ hỏi e sẽ hỏi các cao thủ để trả lời các cụ)

1 - Cụ nào có HD2 cần up lên Andoid, WM7 thì cầm qua e up cho nhé
2 - Blackberry, Nokia = ok :D

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em hỏi Nokia E72 tự nhiên ko vào đc wifi thì nên kiểm tra hoặc cài đặt lại như thế nào?Từ trước đến giờ vẫn vào bình thường wifi của nhà em, nhưng mấy ngày nay thì ko đc, có "nhìn thấy" đc nguồn phát nhưng ko kết nối đc ( em ko có thay đổi gì về cài đặt của bộ phát wifi cả, các máy đt khác vẫn vào đc bình thường ), em ko muốn restore lại máy vì sợ mất hết dữ liệu và danh bạ!Tks bác!

Website
www.facebook.com
Cụ vnintel ới ời. Giải đáp thắc mắc hộ em với.:D

hay quá, có người để hỏi rồi.

Cụ vnnintel cho em hỏi phát:

Em có 1 chú Nokia E72 & 1 chú Nokia N95, tất cả đều up lên Firmware mới nhất. Cả 2 máy đều cài VietMap.

Em thường xuyên dùng 2 chú này để định vị & oánh dấu lại các điểm trong dữ liệu cá nhân. Nhưng có lúc em dùng E72, có lúc lại dùng N95 nên mớ điểm đến trong DL của 2 máy nó có nhiều điểm khác nhau. Em có mấy thắc mắc sau:

1. Em muốn đồng bộ dữ liệu điểm đến của cả 2 máy cho nó giống nhau thì làm thế nào (Ko chơi với kiểu thủ công là mở bản đồ cả hai máy ra rồi tìm đến điểm giống nhau mà oánh dấu đâu nhá.)

2. Bạn em đang ở 1 chỗ ăn chơi, nó rút a lô ra, định vị bằng Vietmap rồi SMS cái vị trí của nó cho em.Dưng format tọa độ trong SMS và trong chỗ nhập tọa độ ở Vietmap là khác nhau. Có cách nào để em có thể sử dụng dữ liệu tọa độ nhận được nhập vào bản đồ để tìm vị trí ko ợ?

3. Muốn backup lại mớ CSDL cá nhân trong VietMap của em thì làm thế nào ợ? Cài lại VietMap hoặc chuyển a lô phát là nó mất béng.

Cảm ơn cụ.(b)

Phong Vân

Xe buýt
Con Touch Diamond 2 của em có cài được Android không cụ?
Và nếu có thể cụ cho em xin bộ Lịch Phù đổng mới được không ạ? Thanks cụ!
Em cũng bắt chước cụ Bụp vì cũng chưa được giả nhời.

kgst5

Xe máy
HTC Wildfire A3333 vs Nokia C7 <<< con nào ngon hơn bác nhỉ, thấy C7 nhiều người chê quá :(

3_banh

Xe điện
Em dùng htc WF, đang up rom cook thì bị treo, ko up lại được rom khác vì khởi động ko vào, cụ giúp em up lại cai rom ship được ko? tks cụ.

vnnintel

Xe tải
Em dùng htc WF, đang up rom cook thì bị treo, ko up lại được rom khác vì khởi động ko vào, cụ giúp em up lại cai rom ship được ko? tks cụ.
Cụ cầm qua em nghiên cứu cho nhé. chắc trong 1 ngày thôi ạ :D
HTC Wildfire A3333 vs Nokia C7 <<< con nào ngon hơn bác nhỉ, thấy C7 nhiều người chê quá :(
HTC em thấy thích hơn. C7 dạo này em thấy bảo hành nhiều quá.

Bác cho em hỏi Nokia E72 tự nhiên ko vào đc wifi thì nên kiểm tra hoặc cài đặt lại như thế nào?Từ trước đến giờ vẫn vào bình thường wifi của nhà em, nhưng mấy ngày nay thì ko đc, có "nhìn thấy" đc nguồn phát nhưng ko kết nối đc ( em ko có thay đổi gì về cài đặt của bộ phát wifi cả, các máy đt khác vẫn vào đc bình thường ), em ko muốn restore lại máy vì sợ mất hết dữ liệu và danh bạ!Tks bác!
Nếu cụ kiểm tra hết không phải do bộ phát, điện thoại thiết lập đúng mà vẫn ko được thì phải reset máy thôi ạ. dữ liệu vẫn giữ lại được hết đấy ạ. cụ dùng nokia PC Suite để backup danh bạ, sms, note...
Bác có cài được andoid cho htc touchhd1 ko? và vietmap.
Chỉ có cài lên thẻ nhớ thôi ạ. nhưng mà không ngon đâu ạ. Việt map thì oke cụ nhé

vnnintel

Xe tải
Em cũng bắt chước cụ Bụp vì cũng chưa được giả nhời.
Chỉ cài được trên thẻ nhớ thôi ạ. nhưng mà một số chức năng không hoạt động được cụ ạ. cài để nghịch thì được chứ để alo thì hỏng :D

Lịch phù đổng lâu lắm bọn e không cập nhật bản mới. chỉ có bản cũ thôi ạ

3_banh

Xe điện
Buổi chiều trước 6hr em qua chỗ cụ ở láng hạ, cụ giúp em copy cái rom ship vào thẻ nhớ nhé, em ko có đồ nên ko copy được. Em đến thì hỏi thế nào để tìm ra cụ ợ? liệu em hỏi có cụ vi-en-en-in-teo ở ofofun liệu có ai biết ko ạ?

tuyetung1080

Xe đạp
Cụ cho em hỏi, em có con samsung jet, làm sao cài chạy ứng dụng JAVA từ máy tính sang để cho nó chạy trên di động hả cụ ?

bes

Xe lăn
Cảm ơn cụ chủ thớt hôm nay giải ngố cho em mấy phát Android nhá.
Cảm ơn luôn cụ chauchau chỉ giáo vụ Gmail.
Android 2.3 MDJ mod7 dùng phê vật vã :)

Duonganh2004

Xe tăng
Con Blackberry 8100 của mềnh hỏng track ball, chỗ bạn có không mềnh qua thay hết bi nhiêu tiền nhề, nhân tiện qua up lại room