2011 - Các cụ nhà mình có vấn đề gì về điện thoại thì vào đây nhá !

katot

Xe máy
...
Thứ nhất: cài được phần mềm forward tin nhắn sang máy của cụ được ạ. Cuộc gọi thì không được ạ
Em đang dùng 1 E72 và 1 iphone 3G và có mấy việc nhờ cụ vnnintel giúp em:
1. Cụ cho em xin phần mềm forward tin nhắn để em chuyển nó qua iphone khi cần
2. Cụ cho em xin phần mềm ghi âm cuộc gọi cho E72 với, cái nào pro 1 tí ko bị bíp biếc gì đấy, dạo trước em có thử qua 1,2 cái lâu rồi chẳng nhớ tên gì dưng thấy lởm lởm nên bỏ đi rồi
3. Con iphone 3G của em bị F1 hành hạ nên màn hình bị kẻ vạch chắc hỏng màn hình rồi, cụ xem chi phí thay thế thế nào cho em biết

Thank cụ

vnnintel

Xe tải
280 Nguyễn Xiển, Hạ Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
Buổi chiều trước 6hr em qua chỗ cụ ở láng hạ, cụ giúp em copy cái rom ship vào thẻ nhớ nhé, em ko có đồ nên ko copy được. Em đến thì hỏi thế nào để tìm ra cụ ợ? liệu em hỏi có cụ vi-en-en-in-teo ở ofofun liệu có ai biết ko ạ?
Cụ qua thì alo cho e là thấy ngay ấy mà :D

Cụ cho em hỏi, em có con samsung jet, làm sao cài chạy ứng dụng JAVA từ máy tính sang để cho nó chạy trên di động hả cụ ?
Cụ copy vào máy rồi dùng trình duyệt để mở file .jar cài theo hướng dẫn là được ạ. tuy nhiên cụ tìm ứng dụng đúng độ phân giải màn hình cho nó chuẩn ạ :D

Cảm ơn cụ chủ thớt hôm nay giải ngố cho em mấy phát Android nhá.
Cảm ơn luôn cụ chauchau chỉ giáo vụ Gmail.
Android 2.3 MDJ mod7 dùng phê vật vã :)
:D cụ up quả sạc điện bằng Cở him của cụ chauchau chưa kekeke
Con Blackberry 8100 của mềnh hỏng track ball, chỗ bạn có không mềnh qua thay hết bi nhiêu tiền nhề, nhân tiện qua up lại room
chỗ em có thay. Cụ cầm qua em up lại luôn cho ạ:D
Em lại hỏi lại phát
IP4 bản QT có cài được Androi k cụ??
Em chưa thấy thông tin nào cài được ạ
Em đang dùng 1 E72 và 1 iphone 3G và có mấy việc nhờ cụ vnnintel giúp em:
1. Cụ cho em xin phần mềm forward tin nhắn để em chuyển nó qua iphone khi cần
2. Cụ cho em xin phần mềm ghi âm cuộc gọi cho E72 với, cái nào pro 1 tí ko bị bíp biếc gì đấy, dạo trước em có thử qua 1,2 cái lâu rồi chẳng nhớ tên gì dưng thấy lởm lởm nên bỏ đi rồi
3. Con iphone 3G của em bị F1 hành hạ nên màn hình bị kẻ vạch chắc hỏng màn hình rồi, cụ xem chi phí thay thế thế nào cho em biết
Thank cụ
Cụ qua em xử lý nhé :D
em vừa hỏi giá thay màn hình là 800k cụ ạ

Website
www.facebook.com
Cụ vnnintel cho em hỏi lại phát:

Em có 1 chú Nokia E72 & 1 chú Nokia N95, tất cả đều up lên Firmware mới nhất. Cả 2 máy đều cài VietMap.

Em thường xuyên dùng 2 chú này để định vị & oánh dấu lại các điểm trong dữ liệu cá nhân. Nhưng có lúc em dùng E72, có lúc lại dùng N95 nên mớ điểm đến trong DL của 2 máy nó có nhiều điểm khác nhau. Em có mấy thắc mắc sau:

1. Em muốn đồng bộ dữ liệu điểm đến của cả 2 máy cho nó giống nhau thì làm thế nào (Ko chơi với kiểu thủ công là mở bản đồ cả hai máy ra rồi tìm đến điểm giống nhau mà oánh dấu đâu nhá.)

2. Bạn em đang ở 1 chỗ ăn chơi, nó rút a lô ra, định vị bằng Vietmap rồi SMS cái vị trí của nó cho em.Dưng format tọa độ trong SMS và trong chỗ nhập tọa độ ở Vietmap là khác nhau. Có cách nào để em có thể sử dụng dữ liệu tọa độ nhận được nhập vào bản đồ để tìm vị trí ko ợ?

3. Muốn backup lại mớ CSDL cá nhân trong VietMap của em thì làm thế nào ợ? Cài lại VietMap hoặc chuyển a lô phát là nó mất béng.

Cảm ơn cụ.(b)

CuongDiamond

Xe đạp
Vote cho cụ! Đúng mảng em thích! Em chỉ chuyên Symbian thôi còn mấy dòng khác chỉ biết sơ sơ có gì mong cụ chỉ giáo

3_banh

Xe điện
Cụ qua thì alo cho e là thấy ngay ấy mà :D
Hôm qua định qua cụ nhưng hứng tình lôi vợ 2 ra kỳ cọ, nên quá 6hr nên ko đến cụ nữa, hôm nay có thằng bạn cho mượn cái all-in-1 card reader nên có đồ để chiến rồi, để em hành hạ con điện thoại của em đã, nếu nó vưỡn nằm đơ ra đó mà ko chịu phục tùng thì đến nhờ cụ xử cho vậy. Thanks cụ trước.

À, tiện thể em hỏi cụ cái, có thể cái rom của em đòi phải thay kernel, cụ sơ qua về cách thay kernel được ko? và nếu thay kernel rồi thì khi up lại rom ship vẫn vô tư cụ nhể?

Chỉnh sửa cuối:

vhquan

Xe hơi
Mình dùng con E52 thi thoảng sau khi nhận cuộc gọi xong thì máy bị treo, ko biết lỗi phần cứng hay phần mềm nữa.
Nhân tiện hỏi luôn bác VNNINTEL la có phần mềm bản đồ GPS miễn phí thì cấp cho tui với, many many tks!

ChiePCW

Xe tăng
Cụ có cái phần mềm nào forward tất cả các tin nhắn của Android không cho em xin với ạ, em mua máy tặng bồ phát :D

vnnintel

Xe tải
Cụ vnnintel cho em hỏi lại phát:

Em có 1 chú Nokia E72 & 1 chú Nokia N95, tất cả đều up lên Firmware mới nhất. Cả 2 máy đều cài VietMap.

Em thường xuyên dùng 2 chú này để định vị & oánh dấu lại các điểm trong dữ liệu cá nhân. Nhưng có lúc em dùng E72, có lúc lại dùng N95 nên mớ điểm đến trong DL của 2 máy nó có nhiều điểm khác nhau. Em có mấy thắc mắc sau:

1. Em muốn đồng bộ dữ liệu điểm đến của cả 2 máy cho nó giống nhau thì làm thế nào (Ko chơi với kiểu thủ công là mở bản đồ cả hai máy ra rồi tìm đến điểm giống nhau mà oánh dấu đâu nhá.)

2. Bạn em đang ở 1 chỗ ăn chơi, nó rút a lô ra, định vị bằng Vietmap rồi SMS cái vị trí của nó cho em.Dưng format tọa độ trong SMS và trong chỗ nhập tọa độ ở Vietmap là khác nhau. Có cách nào để em có thể sử dụng dữ liệu tọa độ nhận được nhập vào bản đồ để tìm vị trí ko ợ?

3. Muốn backup lại mớ CSDL cá nhân trong VietMap của em thì làm thế nào ợ? Cài lại VietMap hoặc chuyển a lô phát là nó mất béng.

Cảm ơn cụ.(b)
Câu của cụ có mấy cái em cũng chưa chắc lắm để mai em giả lời cụ nhé :D
Vote cho cụ! Đúng mảng em thích! Em chỉ chuyên Symbian thôi còn mấy dòng khác chỉ biết sơ sơ có gì mong cụ chỉ giáo
:D cái gì em biết em sẽ giúp cụ hết mình ạ :D
Hôm qua định qua cụ nhưng hứng tình lôi vợ 2 ra kỳ cọ, nên quá 6hr nên ko đến cụ nữa, hôm nay có thằng bạn cho mượn cái all-in-1 card reader nên có đồ để chiến rồi, để em hành hạ con điện thoại của em đã, nếu nó vưỡn nằm đơ ra đó mà ko chịu phục tùng thì đến nhờ cụ xử cho vậy. Thanks cụ trước.

À, tiện thể em hỏi cụ cái, có thể cái rom của em đòi phải thay kernel, cụ sơ qua về cách thay kernel được ko? và nếu thay kernel rồi thì khi up lại rom ship vẫn vô tư cụ nhể?
Cụ cầm qua em xem chi tiết nhé :D

Mình dùng con E52 thi thoảng sau khi nhận cuộc gọi xong thì máy bị treo, ko biết lỗi phần cứng hay phần mềm nữa.
Nhân tiện hỏi luôn bác VNNINTEL la có phần mềm bản đồ GPS miễn phí thì cấp cho tui với, many many tks!
Có thể là phần mềm cụ ạ. Miễn phí thì phải hack hoặc sign máy cụ ạ. cụ cứ cầm qua em giúp cho nhé
Cụ có cái phần mềm nào forward tất cả các tin nhắn của Android không cho em xin với ạ, em mua máy tặng bồ phát :D
Cái này em chưa thấy cụ ạ :D tại cũng chưa thấy ai hỏi nên cũng chả tìm hiểu. Cụ thích thì mai em nghiên cứu :D

mec e250

Xe tải
tớ có sam sung S8003 muốn cài viêtmap thì có dược không

oplaoplep

Xe tải
BB 9500 của em giờ bị dở chứng là phần cảm ứng giờ khó bấm quá kụ ạ. 1 vài phím em bấm đau cả tay mà không có động tĩnh gì cả là sao? Liệu có phải do Rom hay lại phải thay màn hình + cảm ứng hả kụ????

classjcal

Xe tải
iem muốn mua cái vỏ của con LG Ke 770 bác có không ạh??? nếu có bác pm em nhé

congtiger

Xe tải
Bác ơi, có màn hình cảm ứng cho acer f900 ko? (Chỉ phần cảm ứng thôi)

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
Kụ chủ thớt cho e hỏi bên kụ nhập IP4 32G bản World mới toe bi nhiêu, e đg có 1 chú vác ở Anh về, lăn tăn chưa muốn dùng? Bán trên này thì nhiều đá hộc ném quá :))

vnnintel

Xe tải
tớ có sam sung S8003 muốn cài viêtmap thì có dược không
Không được cụ ạ
BB 9500 của em giờ bị dở chứng là phần cảm ứng giờ khó bấm quá kụ ạ. 1 vài phím em bấm đau cả tay mà không có động tĩnh gì cả là sao? Liệu có phải do Rom hay lại phải thay màn hình + cảm ứng hả kụ????
Nếu chỉ có vài phím khó bấm thì em nghĩ là phải thay rồi. nếu là phần mềm thì bị cả cơ
Kụ chủ thớt cho e hỏi bên kụ nhập IP4 32G bản World mới toe bi nhiêu, e đg có 1 chú vác ở Anh về, lăn tăn chưa muốn dùng? Bán trên này thì nhiều đá hộc ném quá :))
Em làm bên phần mềm nên không rõ khoản nguồn nhập của cty đâu :D

Mấy cụ hỏi về phần cứng thì e cũng ko nắm được giá chính xác nên các cụ cứ alo trực tiếp bên em có nhân viên báo giá cụ thể ạ

Nấm mỡ

Xe điện
Úi giời, nhà cháu vừa háo hức qua 102/H1 định nhặt em Streak 5" cuối cùng lại thất vọng trở vìa.
Chả hiểu sao xem các site thấy bộ nhớ trong cũng kha khá, thía mờ thực tế chỉ có 512 RAM, 512 ROM (kô kể thẻ 16GB).

Có nhẽ mai đành qua xách chú Desire HD vậy :(
Cụ In tèo cho nhà cháu hỏi pin của DHD có đến mức quá đuội không cụ - cháu sợ cái này nhất :-??

xe oi

Xe tải
Chào cụ chủ!
Quả này em toi rồi, lúc nãy cắm iphone 3gs vào itunes để cài mấy cái app, vừa cắm vào thì có khách, ra tiếp khách xong vào thì ôi thôi, cái màn hình iphone đang ở chế độ "Emergency call", thấy ông f1 đang~X(, biết ngay là ông ý nhấn vào nút update rồi, bây giờ máy em ko active được vì không có sim AT&T, còn chưa biết có unlock được không nữa? Bây giờ máy đã bị lên Firmware 4.2, hiện tại có unlock được không hả cụ? Có gì mai em mang qua cụ xử lý giúp em với nhé.
Rót ly rượu làm quen với cụ (b)!

vnnintel

Xe tải
Úi giời, nhà cháu vừa háo hức qua 102/H1 định nhặt em Streak 5" cuối cùng lại thất vọng trở vìa.
Chả hiểu sao xem các site thấy bộ nhớ trong cũng kha khá, thía mờ thực tế chỉ có 512 RAM, 512 ROM (kô kể thẻ 16GB).

Có nhẽ mai đành qua xách chú Desire HD vậy :(
Cụ In tèo cho nhà cháu hỏi pin của DHD có đến mức quá đuội không cụ - cháu sợ cái này nhất :-??
Pin của Dersire cũng không đến nỗi đâu cụ ạ. Gọi nhiều + hay nghịch thì mới ngại chứ cứ tằng tằng mà dùng thì vẫn oke thôi ạ.
Chào cụ chủ!
Quả này em toi rồi, lúc nãy cắm iphone 3gs vào itunes để cài mấy cái app, vừa cắm vào thì có khách, ra tiếp khách xong vào thì ôi thôi, cái màn hình iphone đang ở chế độ "Emergency call", thấy ông f1 đang~X(, biết ngay là ông ý nhấn vào nút update rồi, bây giờ máy em ko active được vì không có sim AT&T, còn chưa biết có unlock được không nữa? Bây giờ máy đã bị lên Firmware 4.2, hiện tại có unlock được không hả cụ? Có gì mai em mang qua cụ xử lý giúp em với nhé.
Rót ly rượu làm quen với cụ (b)!
Máy của cụ là 3Gs lock Mỹ Active thì đơn giản nhưng mà F1 nhà cụ kick vào updata thế thì bị nâng Baseband lên cao nhất rồi. Theo em có 2 phương án cho cụ.
1. chờ có tool unlock mới
2. nâng lên basband của ipad để unlock tuy nhiên cách này máy của cụ sẽ hao pin hơn bình thường 1 chút :D
Nếu cụ "ngại" làm thì cứ cầm qua cho em :D

xe oi

Xe tải
Vừa vào đã thấy cụ trả lời hehe. Thanks cụ!
Em đang lọ mọ nghiên cứu anh gúc để active nhưng không được cụ ạ, chắc phải cầm qua chỗ cụ quá. Cụ có sim AT&T không ạ?