[2009] Hội An: The Nam Hải Resort, một trong những khu nghỉ đắt nhất Việt Nam

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Khu nhà cổ

murano_2009

Xe buýt
Ở Resort mà không có gái thì mọi thứ sẽ trở nên khô cằn, cuộc sống trở nên chán ngắt.
Cụ lói chuẩn ko cần chỉnh, mấy hôm gđ e ở Vinpear phong cảnh thì đẹp mà gái xấu quá (có một ít nhìn được thì toàn ở trong phòng "đào công sự với nhau").

Mặt sau.

Mặt trước.

luis

Xe hơi
@giaothong:bác chụp ảnh đẹp quá,làm cho bọn em có cảm giác đang được ở trong đó.Phê thật!!!!!!!:41::41::41::41:

Mazspeed

Xe container
Hê hê hình như sáng nay gặp sát thủ này ở Lòi Cu, thế mà mợ Thông vẫn chở nhà Lác đi được, để sát thủ ở lại. Có vẻ như sát thủ vẫn chưa "cao tay" lắm:21::21::21:.

mink

[Tịch thu bằng lái]
Khác biệt lớn nhất với Sunspa Resort là các phòng nghỉ bố trí dưới dạng villa riêng cụ ạ. Còn ở Sunspa thì ở theo kiểu truyền thống, nhà chung cư.

Vì ở theo kiểu villa nên đi từ nhà nghỉ lên tới sảnh hoặc lên khu nhà hàng rất xa, chính vì vậy ở Nam Hải có dịch vụ đưa đón bằng xe điện (giống xe điện ở sân golf). Trước khi đi chỉ cần gọi điện lên lễ tân là một lát sau sẽ có xe đón tận villa.

Ở Sunspa cụ không có ghế riêng ở ngoài trời để nằm ườn ra phơi nắng, nhưng ở Nam Hải thì có.

Một điểm nữa mà giới nhà giàu có lẽ thích Nam Hải, đó là ít người có điều kiện vào nghỉ trong đó, cho nên tính riêng tư sẽ được tôn trọng hơn.
Vào đây đan quạt vs cả mở sòng thì chả sợ bố con thằng nào cụ nhỉ :69:,vui vậy thôi,ảnh cụ đẹp quá,em vừa định book chơi nhưng mờ nó bắt điền credit card,sợ ko cancel đc thì bỏ *** nên đến đoạn thanh toán em thôi :)):)):))

car_sensor

Xe hơi
Đơn vị đầu tư The Nam Hải là Indochina Capital, đơn vị này cũng đầu tư vào 1 sân golf 18 lỗ (mới hoàn thành được 14 lỗ) có tên là Montgomerie Links. Khách nghỉ tại The Nam Hải sẽ được giảm giá khi đánh tại sân Montgomerie Links (hình như từ 90$/9 lỗ giảm xuống còn 50$ thì phải). Từ The Nam Hải chạy sang Montgomerie Links mất khoảng 5-10 phút oto, nói chung là khá thuận tiện.

Bác nói đúng đấy ạ. Tháng 4 em cũng chơi 1 tuần ở QN-ND. Montgomerie Links ở giữa các khu resort nên đi lại khá thuận tiện. Montgomerie lại là brand name đối với golfer nữa nên em nghĩ sẽ khá đông khách (chơi golf xong anh bạn em mua 1 pull-over và 2 cap o đây, made in Vietnam, thêu mỗi chữ Montgomerie mà 3 món hết gần 150$. Còn lâu em mới mua như thế, hehe). Theo em biết thì Montgomerie Links được Indochina Capital đầu tư để chơi golf là thứ yếu và để bán biệt thự liền kề là chủ yếu.

thanglong116

Xe máy
The Nam Hai là của ông Indochinaland, nhưng hình như như bác nào nói ở trang trước bọn nó bán cho các tỷ phú nước ngoài. Bọn Indochinaland nó còn mua cả Dalạt palát và sân gôn đồi cù trên đà lạt. Nói chung là Indochinaland mua dự án, đầu tư rồi kinh doanh BĐS là chính. KHởi nguồn của Namhải hình như là của Việt kiều bị Indochinaland mua lại, đầu tư sửa chữa rồi kinh doanh BĐS và re sót.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác nói đúng đấy ạ. Tháng 4 em cũng chơi 1 tuần ở QN-ND. Montgomerie Links ở giữa các khu resort nên đi lại khá thuận tiện. Montgomerie lại là brand name đối với golfer nữa nên em nghĩ sẽ khá đông khách (chơi golf xong anh bạn em mua 1 pull-over và 2 cap o đây, made in Vietnam, thêu mỗi chữ Montgomerie mà 3 món hết gần 150$. Còn lâu em mới mua như thế, hehe). Theo em biết thì Montgomerie Links được Indochina Capital đầu tư để chơi golf là thứ yếu và để bán biệt thự liền kề là chủ yếu.
Hình như sân gôn nào cũng chỉ nhăm nhăm bán biệt thự, chứ đợi thu tiền từ người đánh golf thì chắc cũng lâu lâu mới thu hồi được xiền.

Kuang2

Xe buýt
Bẩm cụ Google là nhìn qua ảnh của 2 cụ em đã thấy đẳng cấp 2 cái phòng ngủ nó khác xa nhau rồi. Phòng của SS tuy có sạch đẹp, nhưng mà không thoáng, 2 cái giường kê sát nhau, thêm cái tivi to tổ chảng ở đầu giường....

Nhà em mới đi Cửa Lò về, ở hẳn nhà nghỉ cho nó máu, 200k/phòng/đêm. Cảm nhận của vợ chồng em là ở từ 5* (khoảng trên dưới 180$/đêm) đến loại 200K/đêm cũng không khác nhau nhiều lắm, vấn đề là mục đích của chuyến đi. Nhìn ảnh của bác Giao Thông thế này, em mà có bồ đẹp, hoặc bà cả muốn "vỡ mật" lần nữa là em cũng cố ngay .... chứ SS chỉ gọi là cho F1 với ông bà nội, ông bà ngoại đi tắm biển thôi.

dht

Xe điện
Thử so sánh Evason Hideaway và The Nam Hải:

1. Vị trí:
EH ở bán đáo Ninh Vân Nha Trang, gần sân bay quốc tế, từ Nha Trang đến EH chỉ có đi tàu thủy/cao tốc. NT Mạnh về du lịch biển. Gần đó có Đà Lạt trên núi cao 1.500m.
NH ở Hội An gần sân bay quốc tế Đà Nẵng. Nhiều điểm du lịch xung quanh.

2. Chủ đầu tư:
EH: người Việt
NH: người nước ngoài

3. Quản lý: đều nước ngoài có đẳng cấp

4. Thiết kế:
EH: nhà lá trông đơn sơ, thiết bị trông thô sơ. Ý đồ tạo cảm giác gần thiên nhiên. Khi đang xây dựng mấy người VN trồng hoa ở trước cửa nhà bị chủ thầu nược ngoài vặt hết và cấm trồng hoa. Chỉ trồng cây cỏ như trong rừng. Gỗ mộc chứ không đánh véc ni. Các villa ở trên núi, đi bộ khá xa.
NH: Thiết kế hiện đại nhưng có phong cách riêng. Các villa ở gần nhau.

5. Khách hàng: đều nhắm vào khách nhà giàu
EH: chủ yếu khách giàu đã chán nơi thành thị nhiều bê tông + kính để thưởng thức không gian tự nhiên. Khách của EH không biết có cực kỳ giàu hay không nhưng chắc dám tiêu nhiều tiền. Tuy nhiên cách đây vài năm gia đình Sumakho vô địch F1 định sang EH nghỉ có đặt nhiều điều kiện cao và khắt khe nên EH phải từ chối vì chưa đủ khả năng phục vụ.
NH: khách giàu nhưng chưa đến mức chán đá ốp lát + gỗ tinh chế

6. Dịch vụ
EH: rất đắt, cho người không tiếc tiền. Nhân viên phục vụ phải chạy bộ đến nhà. Nghe kể chuyện có khách gọi tô phở, nhân viên leo núi 20' mang tô phở đến nơi thì khách muốn có thêm gia vị gì đó, thế là nhân viên phải chạy lại quãng đường. Tiền tip cho nhân viên vài trăm $ là thường, cá biệt có khách tip cả nghìn $
NH: đắt. Không có thông tin về tip.

7. Giá cả: giá niêm yết thì chắc như nhau, giá thực tế NH có thể rẻ hơn.

Cá nhân tôi thấy EH và NH đều hay. Ở NH cảm thấy mình oai hơn chứ ra đến EH thì thấy mình chả là gì.

Cục gạch

Xe tải
sau khi lướt qua tất cả em thấy nôi thất cung chỉ như ks 5 sao thôi. tuy nhiên thiết kế có phần hơi quái chiêu lạ lẫm.
nhưng vói giá như vậy nếu em đi một mình thì có cái gì để chơi không ạ....? bình thường thì ở 5 sao trong thành phố còn lượn lờ abc....được.

bebi

Xe tải
Ở NH cảm thấy mình oai hơn chứ ra đến EH thì thấy mình chả là gì.[/quote]
Em thấy ở cả 2 nơi này mình vẫn "chả là gì" vì xung quanh toàn người như mình. Em thề đấy, các bác thử nghĩ mà xem.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ.
Em chưa vào NamHai Resort, nhưng có vài thông tin tham khảo như sau:
Resort này tiêu chuẩn 6 sao, và có lẽ nó xứng đáng 6 sao thật.
Về design, nội thất..., em ko bình luận gì, có người khen và chê.
Nhưng trong villa của nó thì có những thứ sau:
1 osin, phục vụ 24/24h. Osin này chân ngắn thôi, thường là đàn ông.
Bữa sáng included, thường là tại villa, nó ngon và no đến bữa breakfast tiếp theo.
Trong mỗi phòng ngủ có 1 tivi Plasma vĩ đại, và 5000 đĩa DVD phim các kiểu, xem thoải mái. Ngoài phòng khách đương nhiên có 1 cái.
Phòng khách + phòng ngủ thì khỏi nói, rộng như sân bóng luôn.
Mỗi villa có 1 bể bơi riêng, bể có nước nóng, nếu cần, dài 25m, bơi thoải mái. Có 1 cái vườn nhỏ, trồng hoa...
Về đồ ăn:
Trong tủ lạnh có 1 tỷ thứ, bim bim cho trẻ con, bánh trái (toàn đồ xịn của Pháp + ý), ăn vô tư, hết nó bổ sung.
Tủ rượu: Có đủ loại rượu và vài loại bia, uống thỏa mái, hết lại bổ sung.
Bữa trước, có 1 chú vào villa, sau đó gọi 4 đồng nghiệp từ bên khách sạn sang, uống tẹt ga mới hết 1/2.
Buồng tắm: Mỗi sáng, nó thay mới 1 bộ gồm Dầu gội đầu, sữa rửa mặt, xà phòng cạo râu, dầu xả tóc..., toàn chai to của Italia, rất xịn. Có thể đem về thoải mái. Chai to chứ ko phải cái chai bé như ngón tay đâu.

Những cái vớ vẩn như: Giặt đồ miễn phí thì khỏi nói.
Toàn bộ những cái em nêu trên đã tính trong tiền phòng, tại thời điểm 25Jun là 800USD / đêm (ít nhất phải book 4 đêm). Còn giá walk-in hình như là 1800USD, mặc cả thoải mái có lẽ còn 1400-1500USD.
Tất nhiên, các service trên dành cho khách ở Villa. Ở khách sạn thì ko có cái này.

Các bác CHECK-IN vào phòng 10 min, đi ra gặp nhân viên, nó đã nói ngay: Chào cụ GIAO THÔNG!! Rất sành điệu.
Nếu có lỗi gì đó (đèn hỏng, nước ko nóng...), chỉ toàn mấy chú Tây xịn đi xin lỗi, và không bao giờ xin lỗi suông: 1 chai champagne, miễn phí bữa trưa hay gì đó tương tự.
Trong bán kính 50km, khi cần đi đâu, bác báo trước 30min, có xe đưa đi miễn phí, và đưa về.
Ko biết còn cái gì nữa không??

Chi Chi

Xe điện
úi, ảnh mợ Thông chụp lúc nào cũng đẹp (l)(l)(l)(l)(l)(l)
mà cái Resort này mới nhìn từ biển vào thì thấy khô khô nhưng càng vào trong càng hoành tráng (b)
sao em có cảm giác kiến trúc của nó làm mình cứ như đang ở Trung Đông í nhỉ :^)
chứ k giống VN :D

còn cái Resort dưới này hình như là hoa hậu VN Hà Kiều Anh hôm cưới chồng cũng nghỉ honeymoon ở đây, ấn tượng 1 cái là cái j nó cũng rất là thô sơ, cả cái wc :D
nhưng nhìn cái ảnh của bác Tây Độc ở đây đẹp quá (l)

dht

Xe điện
Ở NH cảm thấy mình oai hơn chứ ra đến EH thì thấy mình chả là gì.
Em thấy ở cả 2 nơi này mình vẫn "chả là gì" vì xung quanh toàn người như mình. Em thề đấy, các bác thử nghĩ mà xem.
Thật sự xung quanh toàn người có lẽ giàu hơn mình. Tự oai cho oách thôi :21:

Tây Độc

Xe điện
Kính các cụ.
Bữa sáng included, thường là tại villa, nó ngon và no đến bữa breakfast tiếp theo.
Trong mỗi phòng ngủ có 1 tivi Plasma vĩ đại, và 5000 đĩa DVD phim các kiểu, xem thoải mái. Ngoài phòng khách đương nhiên có 1 cái.
Mỗi villa có 1 bể bơi riêng, bể có nước nóng, nếu cần, dài 25m, bơi thoải mái. Có 1 cái vườn nhỏ, trồng hoa...
Về đồ ăn:
Trong tủ lạnh có 1 tỷ thứ, bim bim cho trẻ con, bánh trái (toàn đồ xịn của Pháp + ý), ăn vô tư, hết nó bổ sung.

Bữa trước, có 1 chú vào villa, sau đó gọi 4 đồng nghiệp từ bên khách sạn sang, uống tẹt ga mới hết 1/2.
Buồng tắm: Mỗi sáng, nó thay mới 1 bộ gồm Dầu gội đầu, sữa rửa mặt, xà phòng cạo râu, dầu xả tóc..., toàn chai to của Italia, rất xịn. Có thể đem về thoải mái. Chai to chứ ko phải cái chai bé như ngón tay đâu.

Toàn bộ những cái em nêu trên đã tính trong tiền phòng, tại thời điểm 25Jun là 800USD / đêm (ít nhất phải book 4 đêm). Còn giá walk-in hình như là 1800USD, mặc cả thoải mái có lẽ còn 1400-1500USD.
Tất nhiên, các service trên dành cho khách ở Villa. Ở khách sạn thì ko có cái này.

Các bác CHECK-IN vào phòng 10 min, đi ra gặp nhân viên, nó đã nói ngay: Chào cụ GIAO THÔNG!! Rất sành điệu.
Nếu có lỗi gì đó (đèn hỏng, nước ko nóng...), chỉ toàn mấy chú Tây xịn đi xin lỗi, và không bao giờ xin lỗi suông: 1 chai champagne, miễn phí bữa trưa hay gì đó tương tự.
Trong bán kính 50km, khi cần đi đâu, bác báo trước 30min, có xe đưa đi miễn phí, và đưa về.
Bác nào ở rồi confirm hộ em mấy cái bôi đậm ở trên với. Em không tin lắm. Có thể free, nhưng có giới hạn thôi. Em không nghĩ là tẹt ga đâu.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Cảm ơn mợ Thông đã cho em biết sâu bên trong cái hàng rào. Hồi em đi ngang qua nhìn vào thấy chả ấn tượng gì cả, nghe nói rẻ nhất 700$/ngày em lại tưởng trong đó lễ tân toàn chuổng ở với lại có toilet bằng vàng tây :)) :)) :))
Thế mà có anh tỉ phú người Pháp lấy cô vợ trẻ người Nga tổ chức đám cưới ở đây thuê cả khu resort này trong vòng 2 tháng liền đấy. Vãi lái dân chơi đẳng cấp thế giới thật.
03ma+putin
http://www.vietdatravel.com/index.php?module=news&view_id=32

vvhai

Xe tải
Nghe nói đến khu nghỉ mát Nam Hải Resort, nhiều người lè lưỡi "Sao mà đắt thế!!!". Mà công nhận đắt thật, giá phòng từ 750$ - 3,500$ một đêm, bằng thu nhập của một người trong cả năm. Nhìn cái giá này cũng biết không nhiều người có khả năng và sẵn lòng vào nghỉ ở khu này.

Mợ dạo này phè phỡn quá, suốt ngày chỉ tìm chỗ đi hưởng lạc. Không biết Mợ trúng quả gì mà tận hưởng kinh thế: "750$ - 3,500$ một đêm :P:P:P:P

Google

Xe tăng
Kính các cụ.
Về đồ ăn:

Ui thật ạ, vậy thì đỉnh quá zồi !!!(b)(b)(b)(b)
Có phải ko cụ Thông ơi ???

Chỉnh sửa cuối:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ui thật ạ, vậy thì đỉnh quá zồi !!!(b)(b)(b)(b)
Có phải ko cụ Thông ơi ???
Bác nào ở rồi confirm hộ em mấy cái bôi đậm ở trên với. Em không tin lắm. Có thể free, nhưng có giới hạn thôi. Em không nghĩ là tẹt ga đâu.
Em không biết nghỉ ở khu Villa có bể bơi riêng thì thế nào, nhưng bọn em nghỉ Villa 2 người thì giặt quần áo mất xiền, gọi rượu vang uống cũng mất xiền. Nếu em không nhầm thì trong tủ lạnh có nhiều đồ nhưng ăn uống là phải trả xiền (em quên không chụp cái tủ lạnh). Mà bình sinh trong đời em chưa thấy có KS nào có vụ ăn uống thả cửa trong phòng, chỉ có một số KS có tầng executive luôn luôn có buffet và đồ uống nhẹ miễn phí.

Mợ dạo này phè phỡn quá, suốt ngày chỉ tìm chỗ đi hưởng lạc. Không biết Mợ trúng quả gì mà tận hưởng kinh thế: "750$ - 3,500$ một đêm :P:P:P:P
Bẩm mợ, bọn em vào nghỉ theo dạng khách tham quan theo tour nên nghe đâu giá rẻ lắm, có điều không được sử dụng hết dịch vụ. Nhiều khi mình phải nâng lên nghe cho nó ... sang:21: