[2009] Cao Bắc Lạng: Rủ rê đi chụp Thác Bản Giốc và ruộng bậc thang mùa lúa chín...

Bình X-Five

Xe container
Lại có ông mồm thối à? Để em chuyển cho ít nước súc miệng :)):)):))

Ôi CN à, em nhầm, không đọc kỹ, thế CN cả nhà nhé (b)

Em cũng cứ xin phép nhân đây sơ bộ tổng kết rút kinh nghiệm luôn tại trận, những mặt em thấy có tý đồn thổi chê trách để các bác cùng góp ý:

- Tuy em đã đi nhiều với phần lớn mọi người trong đoàn nhưng vẫn còn nhiều ng chưa đi cùng bao giờ nên không tìm hiểu được hết tâm tư nguyện vọng của mọi người. Ở chỗ thác có ng đòi cho ăn mì tôm luôn em bảo cố chờ ăn cơm với thức ăn cho đàng hoàng ngon miệng. Thực ra trong lòng em cũng sợ đi 2 ngày góp nhau 500K cả ăn cả ở KS 3 sao mà bữa trưa có mỗi bát mì tôm thì không ổn, khổ thế!!

- Cả đời em cũng chưa biết cái khu Thác Bản Giốc bao giờ, cũng chẳng biết đi lại nó lâu la và ngheò nàn thế, nên chung quy lại 2h mới đến Thác để ăn trưa, quán chả còn gì, may cướp giật được vài bát cơm rau trứng rán cho trẻ con, còn mâm đặt hoành tráng thì phải nửa tiếng sau mới có, chắc có cụ mợ đói không chờ đc nên ăn với trẻ luôn, em thương lắm nhưng em chịu ko lo hơn được, mama em có ở trong hoàn cảnh đó chắc cũng không lo hơn được, các bác thông cảm cho cái nghiệp đi chơi kiểu này. Bác nào cao kiến lần sau giúp em, chứ lúc đó chả thấy mợ nào lao vào bếp cùng em, em cũng thấy tủi thân lắm, thân gái các bác thương em tý.

- Em đi thế này, cũng như rất nhiều người, đem lòng nhiệt tình ra đánh đổi lấy chuyến đi vui, chứ em chả thuộc biên chế hưởng lương hay phụ cấp của bác nào cả, và bản thân năng lực em trong lĩnh vực cô nuôi thì có hạn. Còn thấy việc thì còn chưa giám ăn, nhiều lúc đói nhăn ra, về nhà sụt vài kg, nhưng em lấy đó làm mừng, vì càng sụt cân em càng đẹp. Hay lần sau đoàn mình chuẩn bị đi chơi đâu thì em đi truớc vài hôm để bắt họ chuẩn bị đồ ăn chu đáo, nhỉ... :^)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em cũng chộp được phát nhờ quả chỉ điểm của mợ đây :6:

Mịe, đến chụp ảnh thời sự nó cũng xanh lét thế này á?
Đây là súng laser, bắn từ đằng sau nữa thì khả năng tèo téo teo là 100%, đảm bảo ảnh nét căng.
Ối giời, ở Quảng Ninh nhà em còn có cái máy soi tự động, giữa đêm, không đèn đường, xe đang chạy 80 km/h thấy đằng trước có cái biển nó hiện luôn cả biển số xe mình "Xe 29X-XXXX, chúc bạn lái xe an toàn"... vãi hết cả chưởng. Giờ thì em tin chắc là có bắn tốc độ đêm rồi.
Cái này ở ngay trạm cân trước khi vào Hạ Long quê em.

Bình X-Five

Xe container
Mịe, đến chụp ảnh thời sự nó cũng xanh lét thế này á?

Ối giời, ở Quảng Ninh nhà em còn có cái máy soi tự động, giữa đêm, không đèn đường, xe đang chạy 80 km/h thấy đằng trước có cái biển nó hiện luôn cả biển số xe mình "Xe 29X-XXXX, chúc bạn lái xe an toàn"... vãi hết cả chưởng. Giờ thì em tin chắc là có bắn tốc độ đêm rồi.
Cái này ở ngay trạm cân trước khi vào Hạ Long quê em.
Chụp qua kính xe mờ vãi, dùng level kéo thật lực mới ra được dư lày, xanh đỏ gì xem tạm.... rõ mẹt xxx là đc òi :D :P(b)

Vietkid

Xe điện
Ôi CN à, em nhầm, không đọc kỹ, thế CN cả nhà nhé (b)

Em cũng cứ xin phép nhân đây sơ bộ tổng kết rút kinh nghiệm luôn tại trận, những mặt em thấy có tý đồn thổi chê trách để các bác cùng góp ý:
Đoàn mình đông người, nhiều người không biết nhau, không thể thỏa mãn tất cả mọi người tại từng thời điểm cụ thể được.
Từng thời điểm có thể có ý kiến nọ kia, nhưng về toàn thể em thấy quá ngon, đi đông cả trẻ em người lớn mà được như vậy thì không còn chê trách gì được.
Cá nhân em lúc ăn sáng hơi bị ngượng, hê hê, ăn xong mới thấy một loạt các mợ chưa được ăn.

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Đoàn mình đông người, nhiều người không biết nhau, không thể thỏa mãn tất cả mọi người tại từng thời điểm cụ thể được.
Từng thời điểm có thể có ý kiến nọ kia, nhưng về toàn thể em thấy quá ngon, đi đông cả trẻ em người lớn mà được như vậy thì không còn chê trách gì được.
Cá nhân em lúc ăn sáng hơi bị ngượng, hê hê, ăn xong mới thấy một loạt các mợ chưa được ăn.
Vậy hôm nào tổng kết, bác chờ các mợ bọn em ăn xong nhé, để chắc không đói bác mua thêm cái bánh mỳ ...hihi

đùa vậy thôi, em toàn nhường các bác ăn trước, vì em ăn nhanh lắm...

kinh nghiệm đi chơi xa, nhiều bác chẳng đặt địa vị mình vào địa vị nguời vác tù và, đòi hỏi và có những đề xuất cực ngây ngô và cực phi lý, cực nực cười. em bị nhiều rồi, quen rồi và em giải quýêt ngay tại chỗ chứ không ấm ức như em Khêu xinh đẹp đâu.

Ngừời nghe phản hồi thế nào??có phân biệt đúng sai hay không?? hay cho ra vẻ quan trọng nâng cao quan điểm mới làm chúng em buồn,chứ đại đa số các bác vui vẻ thì bọn em chẳng nề hà gì đâu, vì lo cho cả đoàn cũng là lo vui cho chính mình,cho nguời nhà mình nữa mà.

Ai thắc mắc, có ý kiến biết cả rồi, lần sau đi chơi chung, chắc KHêu từ chối ngay từ khi thu tiền Khêu nhỉ???

lucent

Xe buýt
Em nghĩ đoàn mình đi đông mà tổ chức ăn uống vui chơi được thế là tốt quá rồi.(b)

lucent

Xe buýt
Em cũng nghĩ thế nhưng nhiều cụ móm không răng mà vẫn ăn ầm ầm nên dùng tay trước rồi mới đưa lên...răng ạ.:D

E xin nhận lỗi, mình ăn uống hơi nhiều ạ:P Sau chuyến đi e tăng 1 cưn mới bỏ bu chứ :21:

ThanhKhue

Xe buýt
Ui cảm ơn các bác đã động viên, có rút kinh nghiệm được cũng là cái tốt (dù có khi chả biết rút vào đâu), hoàn thiện mình mờ :) :)

Em thì thực ra được các bác chăm lắm đấy ạ, nhớ món xôi trứng kiến của B52 mua về tận KS cho cả đoàn đến CB muộn, nhớ mâm Vua Gà ta của DK và Fe chờ sẵn xe em về chỉ việc tạt vào ăn, nhà mình cứ thế thì em lại cố mà đi cho hết các chuyến đi mất thôi... :6:

Em chốt lịch theo như mợ Thông đã đề xuất là 6h chiều Chủ Nhật ngày 06/9 tại 34 Nguyễn Chí Thanh nhé, mấy chục bộ tim gan lòng tràng 33 đã được làm sạch sẽ, mời các cụ đã đi, định đi mà kô đi được, sắp đi, v.v... qua dự tổng kết (b). Thông báo này thay cho giấy mời... :P

P.S. Mợ Z dạo này đồng cảm ghê hén, viết dài hơn cả em :P :P :P iu mợ cực!! (l)

Chỉnh sửa cuối:
Em chốt lịch theo như mợ Thông đã đề xuất là 6h Chủ Nhật ngày 06/9
Nhà cháu không đi mà chỉ đến dự tổng kết được không ạ, dư mà 6h sáng thì nhà cháu chệu rồi! :):)

FeRAM

Xe điện
Em chốt lịch theo như mợ Thông đã đề xuất là 6h chiều Chủ Nhật ngày 06/9 tại 34 Nguyễn Chí Thanh nhé, mấy chục bộ tim gan lòng tràng 33 đã được làm sạch sẽ, mời các cụ đã đi, định đi mà kô đi được, sắp đi, v.v... qua dự tổng kết (b). Thông báo này thay cho giấy mời... :P

P.S. Mợ Z dạo này đồng cảm ghê hén, viết dài hơn cả em :P :P :P iu mợ cực!! (l)
Hey, lịch này hay quá. Chủ nhật, ra sân Trường Chinh tán láo với hội tennis rồi phi về 34 là vừa. Quá chuẩn, :41:

Chiều CN nì nhất định em ra :69::69::69::21::21::21:

2R+

Xe điện
hức... CN này em ko về kip rồi :'(:'(:'(:'(

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nhà cháu không đi mà chỉ đến dự tổng kết được không ạ, dư mà 6h sáng thì nhà cháu chệu rồi! :):)
Đi đi cháu, hội không đi TBG thì không phải đóng tiền đâu, quỹ còn thừa nhiều lắm. Thế nào các cô chú ấy cũng oánh nhau vì vụ chia quỹ cho mà xem... vui nhém... đi nhá.

Đen quá, mai nhà cháu lại có việc bựn không đến dự được. Cụ nào ăn hộ cháu bộ lòng với.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tóm lại chiều nay 6h sẽ có giao lưu tổng kết ở 34 Nguyễn Chí Thanh các cụ nhỉ.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Tiếc quá, tiếc quá!!!
Em đang lên đuờng đi HN để tổng kết mà giữa đường lại bị gọi về