[2009] Cao Bắc Lạng: Rủ rê đi chụp Thác Bản Giốc và ruộng bậc thang mùa lúa chín...

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Mợ Thông ơi!! không có tên em trả lại 1 tiệu à ???

híc híc, đã không đuợc đi thì chớ....huhuhuhu

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

T4B

Xe tải

Vietkid

Xe điện
Em chốt topic nhá, em cảm ơn các cụ các mợ tổ chức chuyến đi này, lần đầu tiên em đi xa phê thế(b)(b)(b)

ThanhKhue

Xe buýt
Thứ 7 này nhà em đi Sapa mất rồi, hay nhờ mợ đứng ra xử lý giúp được không (cho nên mới định đẩy ngày tổng kết sang CN:21:)?
Ôi CN à, em nhầm, không đọc kỹ, thế CN cả nhà nhé (b)

Em cũng cứ xin phép nhân đây sơ bộ tổng kết rút kinh nghiệm luôn tại trận, những mặt em thấy có tý đồn thổi chê trách để các bác cùng góp ý:

- Tuy em đã đi nhiều với phần lớn mọi người trong đoàn nhưng vẫn còn nhiều ng chưa đi cùng bao giờ nên không tìm hiểu được hết tâm tư nguyện vọng của mọi người. Ở chỗ thác có ng đòi cho ăn mì tôm luôn em bảo cố chờ ăn cơm với thức ăn cho đàng hoàng ngon miệng. Thực ra trong lòng em cũng sợ đi 2 ngày góp nhau 500K cả ăn cả ở KS 3 sao mà bữa trưa có mỗi bát mì tôm thì không ổn, khổ thế!!

- Cả đời em cũng chưa biết cái khu Thác Bản Giốc bao giờ, cũng chẳng biết đi lại nó lâu la và ngheò nàn thế, nên chung quy lại 2h mới đến Thác để ăn trưa, quán chả còn gì, may cướp giật được vài bát cơm rau trứng rán cho trẻ con, còn mâm đặt hoành tráng thì phải nửa tiếng sau mới có, chắc có cụ mợ đói không chờ đc nên ăn với trẻ luôn, em thương lắm nhưng em chịu ko lo hơn được, mama em có ở trong hoàn cảnh đó chắc cũng không lo hơn được, các bác thông cảm cho cái nghiệp đi chơi kiểu này. Bác nào cao kiến lần sau giúp em, chứ lúc đó chả thấy mợ nào lao vào bếp cùng em, em cũng thấy tủi thân lắm, thân gái các bác thương em tý.

- Em đi thế này, cũng như rất nhiều người, đem lòng nhiệt tình ra đánh đổi lấy chuyến đi vui, chứ em chả thuộc biên chế hưởng lương hay phụ cấp của bác nào cả, và bản thân năng lực em trong lĩnh vực cô nuôi thì có hạn. Còn thấy việc thì còn chưa giám ăn, nhiều lúc đói nhăn ra, về nhà sụt vài kg, nhưng em lấy đó làm mừng, vì càng sụt cân em càng đẹp. Hay lần sau đoàn mình chuẩn bị đi chơi đâu thì em đi truớc vài hôm để bắt họ chuẩn bị đồ ăn chu đáo, nhỉ... :^)

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Ôi CN à, em nhầm, không đọc kỹ, thế CN cả nhà nhé (b)

Em cũng cứ xin phép nhân đây sơ bộ tổng kết rút kinh nghiệm luôn tại trận, những mặt em thấy có tý đồn thổi chê trách để các bác cùng góp ý:

- Tuy em đã đi nhiều với phần lớn mọi người trong đoàn nhưng vẫn còn nhiều ng chưa đi cùng bao giờ nên không tìm hiểu được hết tâm tư nguyện vọng của mọi người. Ở chỗ thác có ng đòi cho ăn mì tôm luôn em bảo cố chờ ăn cơm với thức ăn cho đàng hoàng ngon miệng. Thực ra trong lòng em cũng sợ đi 2 ngày góp nhau 500K cả ăn cả ở KS 3 sao mà bữa trưa có mỗi bát mì tôm thì không ổn, khổ thế!!

- Cả đời em cũng chưa biết cái khu Thác Bản Giốc bao giờ, cũng chẳng biết đi lại nó lâu la và ngheò nàn thế, nên chung quy lại 2h mới đến Thác để ăn trưa, quán chả còn gì, may cướp giật được vài bát cơm rau trứng rán cho trẻ con, còn mâm đặt hoành tráng thì phải nửa tiếng sau mới có, chắc có cụ mợ đói không chờ đc nên ăn với trẻ luôn, em thương lắm nhưng em chịu ko lo hơn được, mama em có ở trong hoàn cảnh đó chắc cũng không lo hơn được, các bác thông cảm cho cái nghiệp đi chơi kiểu này. Bác nào cao kiến lần sau giúp em, chứ lúc đó chả thấy mợ nào lao vào bếp cùng em, em cũng thấy tủi thân lắm, thân gái các bác thương em tý.

- Em đi thế này, cũng như rất nhiều người, đem lòng nhiệt tình ra đánh đổi lấy chuyến đi vui, chứ em chả thuộc biên chế hưởng lương hay phụ cấp của bác nào cả, và bản thân năng lực em trong lĩnh vực cô nuôi thì có hạn. Còn thấy việc thì còn chưa giám ăn, nhiều lúc đói nhăn ra, về nhà sụt vài kg, nhưng em lấy đó làm mừng, vì càng sụt cân em càng đẹp. Hay lần sau đoàn mình chuẩn bị đi chơi đâu thì em đi truớc vài hôm để bắt họ chuẩn bị đồ ăn chu đáo, nhỉ... :^)

Thôi xong, ai lại chê trách gì em gái tôi thế này, ông nào ?? hiện nguyên hình xem nào???

có nhà Mèo ăn nhiều nói lắm thì không đi rồi, Còn ông nào ăn tham vào đây để mà than vãn chuyện ăn uống ??? thôi đúng rồi, X5 phải không?? cha này háu đói mà !!! đến sữa của các cháu hắn còn tu chứ nói gì đến cơm trứng!!!!!!!!!!!!:102::102:

Chắc KHuê cũng chỉ nói mát thế thôi, chứ lo cho đoàn cả 30 nguời lớn bé, già trẻ thì khó khăn, ai chẳng biết. đi xa chứ có phải đi gần đâu ??? bác nào chót chê yêu, thì cứ làm 1 lần cho biết, thích ngay ấy mà.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mợ TK đừng bức xúc quá thế, mình có phải là công ty tổ chức tour làm kinh doanh để thu tiền đâu mà mợ. Những người vì người khác thì thường hay chịu thiệt thòi.

Có thể có một số người (nhất là nhà có trẻ nhỏ) khi đi theo phong cách bụi như chuyến vừa rồi không chịu được nhiệt vì chưa quen. Do sơ suất nên trước chuyến đi em quên không thông báo kỹ hơn là có nhiều chặng của chuyến đi việc ăn uống ngủ nghỉ không tiện nghi và đây không phải là chuyến đi đến resort để nghỉ nghơi mà là chuyến đi khám phá + chụp choạch. Dù sao cũng là kinh nghiệm để những đợt tới chỉ có những ai chịu được khổ mới tham gia được thôi.:21:

Đang hắt xì hơi .. i rằng bị bạn rét lói đỉu :'(:'(:'(
Dư mà nhà mình mà đi cùng lần này thì chí ít cũng có người cạnh bạn Khêu động viên, khích lệ .... để còn biết lúc nào được ... măm :21::21:

những mặt em thấy có tý đồn thổi chê trách để các bác cùng góp ý
Trong hai ngày phải phục vụ mấy chục anh ô ép thế là mợ quá tốt và bền bỉ roài :69:. Đi và được đi là quan tọng nhứt mấy thứ khác chả ai có ý gì đâu mợ, sinh hoạt tập thể ai chạ hiểu. Có phải tour đâu.

Trong hai ngày phải phục vụ mấy chục anh ô ép thế là mợ quá tốt và bền bỉ roài :69:. Đi và được đi là quan tọng nhứt mấy thứ khác chả ai có ý gì đâu mợ, sinh hoạt tập thể ai chạ hiểu. Có phải tour đâu.
Đúng rồi ... ọp cung như ngoài đời có người này người nọ, đi đoàn đông thì làm sao vừa lòng được hết cả mọi người. Mà nhất là toàn ae trong nhà có phải dân di vu chiên nghiệp đâu mà săm soi kỹ thế ....
Ông nào chê, bảo em em oánh bỏ mẹ nó ra ... mà làm léo gì có ai thối mồm thế :102::102:

2R+

Xe điện
phức tạp phết nhể. em xem thì thấy còn thiếu mợ Khêun 4000 VNĐ, mợ cho em cái số tài khoản để em chuyển tiền choa mợ ná. CN nài chắc iem vưỡn trong Bình Định òi, hem di offline đc, thiệt thòi óa :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

chauchau

Xe điện
oài, nhà GT T7 ra báo trươc 30 bộ gan 33 nhá, âm đâu em cân tuốt.

mợ Khiêu không chơi tự kiểm điểm kiểu đấy nhá, kiểu đấy xưa rồi...

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
oài, nhà GT T7 ra báo trươc 30 bộ gan 33 nhá, âm đâu em cân tuốt.

mợ Khiêu không chơi tự kiểm điểm kiểu đấy nhá, kiểu đấy xưa rồi...
Chốt lại 17h00 ngày T7 mùng 5/9/2009 tại 34 Nguyễn Chí Thanh nhé. Em không qua được nên nhờ cụ và mợ Khuê đứng ra hiệu triệu cả đoàn đi và đoàn tiễn. Trước khi đi vắng em sẽ qua báo Tứ đặt sẵn 30 bộ gan và trứng 33 như cụ yêu cầu.

chauchau

Xe điện
Chốt lại 17h00 ngày T7 mùng 5/9/2009 tại 34 Nguyễn Chí Thanh nhé. Em không qua được nên nhờ cụ và mợ Khuê đứng ra hiệu triệu cả đoàn đi và đoàn tiễn. Trước khi đi vắng em sẽ qua báo Tứ đặt sẵn 30 bộ gan và trứng 33 như cụ yêu cầu.
thứ 7 đặt để CN họp. T7 cũng không rảnh. Chốt là CN đi. Mà ăn gan 33 không có Nano nó mất cái tình....

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Mợ TK đừng bức xúc quá thế, mình có phải là công ty tổ chức tour làm kinh doanh để thu tiền đâu mà mợ. Những người vì người khác thì thường hay chịu thiệt thòi.
Thôi xong... định ra 34 ăn ké bữa tổng kết mà thấy có hiện tượng búc xúc thế này thì thoai... em té..

Bình X-Five

Xe container
Đoạn Chợ Mới em với bác Trung Beer bị bắn. Lúc về quyết tâm tìm xem điểm bắn ở đâu, cuối cùng ra được chỗ này:

Chú ngồi bắn mặc thường phục, súng kèm camera để trước mặt, ngoài ra có một valy nghiệp vụ dùng để đựng máy. Cứ bắn xong là đọc vào bộ đàm cho đội bắt. Lúc em về là chú ấy bắn ở đằng sau.

Cách đấy mấy trăm mét là đội ngồi soi biển và chặn xe
Em cũng chộp được phát nhờ quả chỉ điểm của mợ đây :6:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đây là súng laser, bắn từ đằng sau nữa thì khả năng tèo téo teo là 100%, đảm bảo ảnh nét căng.