[TNGT] [20/4/2013] HN: Tai nạn khủng khiếp tại sân trường THCS Ba Đình!

chung-lacetti

Xe hơi
Chí buồn cùng các cụ, các mợ

tuthang

Xe tăng
Tối xem vtv đưa thông tin 3 tháng đầu năm nay hơn 9 nghìn vụ tai nạn giao thông thì chết hơn 3300 người, bị thương hơn 9000 người thì bảo sao vấn đề ATGT là quan trọng hơn cả.
Mấy vụ lái mới hay cuống lên nhầm chân ga, rồi đổ lỗi này nọ thì nhiều, may mà ko sao là phúc lắm rồi.

training

Xe tăng
Kinh quá.......

hungnq1

Xe tải
may mà ko đâm vào ai, nguy hiểm quá

henry tran

Xe buýt
May mà ko có cháu nào làm sao, chứ đền tiền vẫn còn may chán. Lạy các mợ luôn.

jinyo89lie

Xe tăng
xong, quả này thì đi đến nửa con 5 vòng rồi :))

blackpaint

Xe container
Em tưởng gửi xe ở trường học là chỉ gửi ban đêm thôi chứ, ban ngày các cháu học tập, chơi đùa mà sân lại để trông giữ xe thì cũng buồn cười thật.

slaz8

Xe ba gác
Ảnh đau nhể ? sao em không thấy

phuong ice

Xe hơi
Những cụ như thế này phải tước bằng vĩnh viễn

HANOICity

Xe điện
Em định ko comment vì chung quy các bác thiếu thông tin thôi. Em trước sống ở nước ngoài, có những bác U60, lái xe gần 40 năm nhưng : không biết lái số MT! Đơn giản là vì 40 năm trước hầu như người ta ko dùng MT nữa. Nói như các bác thì lái mới bên họ đều gây tai nạn???
Em kể thêm quy trình lái mới để bác tham khảo so sánh với Việt Nam nhé: gấu nhà em đi chuyển bằng lái (ko phải ko biết lái nhé) vì bằng gốc lái xe nghịch (khối liên hiệp Anh). Ngoài chuyện thi luật thì họ khuyến nghị vào lớp sa bàn học 3 tháng cho an toàn (vì sau này nếu người nn gây tai nạn sẽ vô cùng phiền phức, có thể đi tù giam - ai trông con để em đi cày?). Sa bàn của họ là gì? Là 1 thành phố thu nhỏ có đầy đủ mọi tình huống. Một ngày có mặt lái đủ 3 tiếng, xe có còi báo lỗi, ghi tự động vào máy tính (ở VN giờ gọi là xe chip?). Sau 2 tháng 3 tuần, đủ giờ bay thì đăng ký ngồi cùng thày giáo đi ra đường trong 1 tuần. Các bác nhớ là lái 2 tháng 3 tuần liên tục mới được ra đường nhé!
Thông tin trên các bác tự so sánh với thực tế VN. Ở mình mạng người rẻ quá mà.

Sent from my iPad using Forum Runner
Vâng có lẽ thêm thông tin cho cụ về việc sĩ quan cảnh sát Mark Saylor của tiểu bang California và thêm trường hợp ông Paul H. Van Alfen, 66 tuổi tại Utad cùng gia đình đi trên những chiếc xe AT bị kẹt chân ga. Điều này cũng tương tự như trường hợp audi Q5 ở trên khi chân ga không được nhả và nếu đây là xe MT thì không có nhiều đáng tiếc xảy ra. Còn hộp số tự động AT cũng có 1 quá trình lâu đời từ khi Sturtevant - anh trai của Boston giới thiệu hộp số tự động vào năm 1904, cũng không có gì là mới mẻ nhưng được các hãng xe và các chính phủ khai thác triệt để bất chấp nhiều rủi do và tiêu tốn nhiên liệu cũng như chi phí vận hành chỉ vì điều khiển hộp số dễ dàng hơn MT rất nhiều. Do đó sẽ càng có nhiều người sử dụng được auto hơn và tiền chảy vào túi các nhà tư bản nhanh hơn, chính phủ thu được nhiều thuế hơn.
Cụ thống kê ngay trên trang này, mục này xem có bao nhiêu tai nạn liên quan đến xe AT và xe MT, tại sao tỉ lệ chênh lệch lớn quá vậy? tại sao xe AT gây tai nạn lại thảm khốc đến vậy? Câu chuyện cũng liên quan đôi chút, người ta đã nghĩ ra súng liên thanh nhưng tại sao vẫn không bỏ đi cái chốt an toàn dù vẫn biết phải mắm môi bóp cò thì đạn mới nổ? Phải chăng cái chốt an toàn ở đây chính là cái bàn đạp côn?

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Nếu thiệt hại về người thì LĐ nhà trường ốm đòn :@)

gia doi

Xe điện
Xe này an toàn phết bung tất cả các túi khí may cho chủ xe không có các em học sinh

Website
www.facebook.com
Vâng có lẽ thêm thông tin cho cụ về việc sĩ quan cảnh sát Mark Saylor của tiểu bang California và thêm trường hợp ông Paul H. Van Alfen, 66 tuổi tại Utad cùng gia đình đi trên những chiếc xe AT bị kẹt chân ga. Điều này cũng tương tự như trường hợp audi Q5 ở trên khi chân ga không được nhả và nếu đây là xe MT thì không có nhiều đáng tiếc xảy ra. Còn hộp số tự động AT cũng có 1 quá trình lâu đời từ khi Sturtevant - anh trai của Boston giới thiệu hộp số tự động vào năm 1904, cũng không có gì là mới mẻ nhưng được các hãng xe và các chính phủ khai thác triệt để bất chấp nhiều rủi do và tiêu tốn nhiên liệu cũng như chi phí vận hành chỉ vì điều khiển hộp số dễ dàng hơn MT rất nhiều. Do đó sẽ càng có nhiều người sử dụng được auto hơn và tiền chảy vào túi các nhà tư bản nhanh hơn, chính phủ thu được nhiều thuế hơn.
Cụ thống kê ngay trên trang này, mục này xem có bao nhiêu tai nạn liên quan đến xe AT và xe MT, tại sao tỉ lệ chênh lệch lớn quá vậy? tại sao xe AT gây tai nạn lại thảm khốc đến vậy? Câu chuyện cũng liên quan đôi chút, người ta đã nghĩ ra súng liên thanh nhưng tại sao vẫn không bỏ đi cái chốt an toàn dù vẫn biết phải mắm môi bóp cò thì đạn mới nổ? Phải chăng cái chốt an toàn ở đây chính là cái bàn đạp côn?
So sánh cái bàn đạp côn ô tô với chốt an toàn của súng. Em :77: trí tưởng tượng của cụ.

Tunginox

Xe hơi
Thật không thể hiểu nổi..thế mà cũng ngồi lên xe được..

nonhuchuachom

Xe tải
Bồ nào có biết kết quả xử lý thế nào chưa?

HANOICity

Xe điện
So sánh cái bàn đạp côn ô tô với chốt an toàn của súng. Em :77: trí tưởng tượng của cụ.
Thế cụ thử 1 lần trong đời so sánh để xem định nghĩa về so sánh của cụ thế nào? Trong khi tất cả mọi người đều hiểu và chỉ có mình cụ thì xin mời cụ cứ tiếp tục làm như thói quen của cụ. Chúc cụ vui!

kutit3427

Xe hơi
Ôi vãi lúa vs các mợ. Qan trọng nhất khi cầm vô lăng là : Bình tĩnh, Tự tin, Thật Thoải mái và đừng hoảng hốt....
Ngồi sao vô lăng AT khác quái giề ngồi đi văng phòng khách xem TV đâu.. Cớ sao lại ra nông nỗi ?!?!?!?!