[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dungha

Xe điện
Nam diễn viên VN đúng là mấy chục năm nay ko có ông nào ra hồn, toàn mặt xấu rồi đánh bự phấn ra, body thì lùn hoặc ko cân đối, phong thái nhìn ko sang, đóng thì cứng đơ đơ.
Phim truyền hình thì ko được tính là điện ảnh, chủ yếu dành cho các bà nội trợ nên gout cũng khá dễ dãi :D
Phim điện ảnh Việt mấy chục năm nay còn nát hơn cụ ạ. Toàn phim hài nhảm miền nam. Phim chất lượng hiếm lắm. Xem list phim điện ảnh chiếu rạp 15 năm nay chỉ có 3 thể loại chính:
1 là hành động được vài phim của Ngô Thanh Vân
2 là phim ma
3 là phim hài nhảm lọai này là chủ yếu. Méo hiểu sao mọi người bỏ tiền ra rạp xem được khi cho tiền em cũng chả xem.
Giai đoạn 15 năm nay vợ chồng em hầu như xem hết phim ngoài rạp trừ phim Việt Nam.
Ps: được vài phim làm theo tiểu thuyết của Nguyễn Nhật Ánh, victo Vũ đạo diễn còn ổn ổn. Em có xem.

Chỉnh sửa cuối:

vndinh

Xe hơi
Danh xưng nsnd tiếc là ổng ko xưng, chứ xưng thì giờ có phải dc xếp chung hạng vs HHA, Tự Long, Kiều Thanh... gì đó ko
Đặng Thái Sơn mà xếp chung với mấy những người kia thì hạ thấp Đặng Thái Sơn quá. Chắc đấy cũng là lý do mà ông Sơn không bao giờ tự xưng là NSND.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Phim điện ảnh Việt mấy chục năm nay còn nát hơn cụ ạ. Toàn phim hài nhảm miền nam. Phim chất lượng hiếm lắm. Xem list phim điện ảnh chiếu rạp 15 năm nay chỉ có 3 thể loại chính:
1 là hành động được vài phim của Ngô Thanh Vân
2 là phim ma
3 là phim hài nhảm lọai này là chủ yếu. Méo hiểu sao mọi người bỏ tiền ra rạp xem được khi cho tiền em cũng chả xem.
Giai đoạn 15 năm nay vợ chồng em hầu như xem hết phim ngoài rạp trừ phim Việt Nam.
Ps: được vài phim làm theo tiểu thuyết của Nguyễn Nhật Ánh, victo Vũ đạo diễn còn ổn ổn. Em có xem.
Cũng có người có tâm làm phim nghệ thuật đấy cụ nhưng bế tắc về đề tài phết, làm cho có tầm, có chiều sâu thì lại đụng vào đố chệ, oẳng, thì bò đỏ khỉ đỏ nó cắn, nó húc cho bằng chết, mà cũng không được duyệt. Làm dễ dãi thì không ai xem.

ngocvt

Xe buýt
Musician là Người chơi một loại nhạc cụ nào đó, cụ ạ.

View attachment 7240234
trích dẫn mãi mấy cái từ TA này làm j nhỉ, chắc gì phân cấp của nó đã là đúng, nếu cảm thấy tiếng Việt không đúng thì tại sao nta chấp nhận cái danh xưng ấy và nó đc tồn tại bao lâu nay

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nặng tiền tòa, luật sư với bồi thường (nếu có) thôi, chứ ăn ở thì 2 anh thuê cái apatment, tự đi siêu thị tự nấu ăn, đáng mấy đâu. Tháng hết độ nghìn oi-rô là thoải mái, cũng chỉ bằng chi phí sinh hoạt ở nhà.

Cuối tuần lại ra quảng trường thả cái mũ, bập bùng tý ghi ta là kiếm mấy trăm oi-rô dễ mà.
Ai cho đi kiếm tiền mà đi cụ ơi.

cusao

Xe lăn
Em chẳng thấy cần thiết mỉa mai gì 2 ns kia mà chỉ coi đó là 1 tai nạn. Tai nạn về hạnh kiểm. Bài học này cho 2 vị là quá đắt, có thể đắt tới mức sạch bách, chìm xuống dưới điểm khởi đầu.
Số người đàn ông có hạnh kiểm lý tưởng hầu như không có. Nếu không tin thì những ai đọc cmt này tự soi bản thân mình sẽ tự hiểu hết !

Chỉnh sửa cuối:

Mi Mo Sa

Xe tải
Vụ này sao rồi các cụ? Ko thấy báo chí nhắc gì nữa

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này sao rồi các cụ? Ko thấy báo chí nhắc gì nữa
Số người VN phạm tội ở nước ngoài cũng không ít, theo quy trình thì tạm giam/tại ngoại chờ hầu tòa, sau phán quyết có tội thì chấp hành hình phạt ngồi tù. Châu Âu thì cháu không rõ chứ Nhật/Hàn/Đài lúc nào cũng có vài trăm chú con dồng cháu dế đang ngồi tù.

ngocvt

Xe buýt
Trường hợp này đã nhiều người cảnh báo khi đi sang các nước phương tây. Có bọn nó thấy dân châu á lớ ngớ, nhất là mấy nước cs như VN, TQ là nó thịt luôn. Dạng như kiểu đi cùng vào một thang máy nào đó mà nó biết chắc là không có camera. Vừa bước ra khỏi thang là nó bu lu bù loa lên với cảnh sát. Thế là mình gặp rắc rối to rồi .....
Nói chuyện như đùa =)) mình tố ngược lại nó là bị hiếp chứ lị

cocsku

Xe cút kít
Nói chuyện như đùa =)) mình tố ngược lại nó là bị hiếp chứ lị
Thì ai cũng biết thế, nhưng bên kia họ cứ theo trình tự pháp luật thôi. Cứ có người tố cáo thì họ phải xử lý. Mình chờ được vạ thì má sưng rồi.

ngocvt

Xe buýt
Thì ai cũng biết thế, nhưng bên kia họ cứ theo trình tự pháp luật thôi. Cứ có người tố cáo thì họ phải xử lý. Mình chờ được vạ thì má sưng rồi.
ai lại thế, cảnh sát nta cũng phải có nghiệp vụ chứ bác, như ở mình đây người bt mà bị nhét ma tóe vào tố thì còn lâu mới chốt đc tội.

cocsku

Xe cút kít
ai lại thế, cảnh sát nta cũng phải có nghiệp vụ chứ bác, như ở mình đây người bt mà bị nhét ma tóe vào tố thì còn lâu mới chốt đc tội.
Trước hết nó tạm giữ, cấm xuất cảnh để thực hiện nghiệp vụ cái đã..... Trong khi bên tố cáo biến đi đâu mất rồi. Điều tra xong kết luận mình vô tội thì hậu quả về thời gian, chi phí..... Đủ thứ vẫn phải gánh. Mà mình cũng không hơi sức đâu mà kiện ngược đứa tố cáo....

ngocvt

Xe buýt
Trước hết nó tạm giữ, cấm xuất cảnh để thực hiện nghiệp vụ cái đã..... Trong khi bên tố cáo biến đi đâu mất rồi. Điều tra xong kết luận mình vô tội thì hậu quả về thời gian, chi phí..... Đủ thứ vẫn phải gánh. Mà mình cũng không hơi sức đâu mà kiện ngược đứa tố cáo....
vâng, nếu vì 1 lời tố vô căn cứ mà đã nhốt nta lại thì e nghĩ luật bên đó quá lỏng

cusao

Xe lăn
Thêm nữa là bất đồng ngôn ngữ (kể cả người biết ngoại ngữ cũng vẫn không phải là tiếng mẹ đẻ) khi xảy ra xô xát, cãi vã. blu...
Hiện nay đang có 1 thực tế rất bất công là:
- Khi giải quyết tranh chấp lợi ích tại lãnh thổ VN với ng nước ngoài thì ta cần phải dùng tiếng Anh ( hoặc ngoại ngữ phù hợp)
- Khi giải quyết tranh chấp lợi ích của nguoi Việt tại nước ngoài thì ta cần sử dụng ngôn ngữ bản địa trước khi thực hiện các thủ tục pháp lý chính thức.

Sự khác biệt trên thể hiện sự yếu thế của người Việt trên thế giới. Hiểu được điều này thì khuyến cáo mọi người cần luôn tuân thủ mọi qui định ở mức độ cao hơn khi bước chân ra khỏi lãnh thổ VN.

TUCSON9389

Xe điện
Em chẳng thấy cần thiết mỉa mai gì 2 ns kia mà chỉ coi đó là 1 tai nạn. Tai nạn về hạnh kiểm. Bài học này cho 2 vị là quá đắt, có thể đắt tới mức sạch bách, chìm xuống dưới điểm khởi đầu.
mỉa mai, bình luận là quyền của mỗi người mà cụ. anyway thì nếu ko có mỉa mai, bình luận hoặc cao hơn nữa là dư luận phê phán thì chắc gì 2 ông tướng kia coi đó là tai nạn hạnh kiểm, mà có khi còn coi đó là chiến tích nữa ấy chứ. việc bình luận hay mỉa mai nào đó, theo em ở một chừng mực nhất định nó cũng là cái tốt, định hướng con người theo chuẩn, bớt những hành vi bạo lực, lệnh chuẩn
Số người đàn ông có hạnh kiểm lý tưởng hầu như không có. Nếu không tin thì những ai đọc cmt này tự soi bản thân mình sẽ tự hiểu hết !
ai chẳng có những phút yếu lòng, có những sự đưa đẩy nào đó mà sa ngã, nhưng nếu là do chủ động đi tìm của lạ ở xứ lạ thì quả là phần con lớn hơn phần người rồi; hoặc ở trường hợp này, khả năng cao là bị sập bẫy một đường dây nào đó thì đáng trách cho sự kém hiểu biết

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
vâng, nếu vì 1 lời tố vô căn cứ mà đã nhốt nta lại thì e nghĩ luật bên đó quá lỏng
Những đội tố kiểu này thường là chuyên nghiệp, bọn nó biết chọn thời gian, địa điểm để cho thấy có căn cứ hoặc căn cứ chưa rõ ràng. Mà luật pháp thì bao giờ cũng có xu hướng bênh vực nạn nhân là phụ nữ. Nên họ lợi dụng. Họ thông thạo luật pháp hơn mình mà.

• Vodka
Reactions: XPQ

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Mà 2 nghẹo sĩ nhà mình rẽ ngang đóng phim người lớn có khi lại ngon, thấy bẩu hành hạ em 17 kia "nguyên đêm" chắc trình cũng cao đấy

XPQ

Xe cút kít
Những đội tố kiểu này thường là chuyên nghiệp, bọn nó biết chọn thời gian, địa điểm để cho thấy có căn cứ hoặc căn cứ chưa rõ ràng. Mà luật pháp thì bao giờ cũng có xu hướng bênh vực nạn nhân là phụ nữ. Nên họ lợi dụng. Họ thông thạo luật pháp hơn mình mà.

Cũng may là nước mình vẫn mang tiếng là nước nghèo nên không mấy khi bọn mất dậy tây lông để mắt đến. Trừ khi có thằng đần nào thích khoe của ở bên Tây. Mà khoe của ở ngoài phố thì phút mốt là chết tốt. Nói về liu manh trộm cắp thì bọn tây lông nó là bậc thầy của các bậc thầy của chợ Đồng Xuân.

Ngày xưa cụ A dít Nê xin còn kể kẻ cắp Thổ Nhĩ Kỳ cắt trộm hết khuy quần của khách du lịch đem nộp cảnh sát thây!

Trạng thái
Thớt đang đóng