[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

LeTai1979

Xe cút kít
Mà 2 nghẹo sĩ nhà mình rẽ ngang đóng phim người lớn có khi lại ngon, thấy bẩu hành hạ em 17 kia "nguyên đêm" chắc trình cũng cao đấy
Nếu hành hạ nguyên đêm thì đã chả bị tố cáo. :))

Eternal Light

Xe máy
Trường hợp này đã nhiều người cảnh báo khi đi sang các nước phương tây. Có bọn nó thấy dân châu á lớ ngớ, nhất là mấy nước cs như VN, TQ là nó thịt luôn. Dạng như kiểu đi cùng vào một thang máy nào đó mà nó biết chắc là không có camera. Vừa bước ra khỏi thang là nó bu lu bù loa lên với cảnh sát. Thế là mình gặp rắc rối to rồi .....
Ghi nhớ vụ này, nếu có cơ hội đi sang Âu mà vào thang máy thì em cứ video call với ai đó tán dóc chờ thang mở cho nó an toàn.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Ghi nhớ vụ này, nếu có cơ hội đi sang Âu mà vào thang máy thì em cứ video call với ai đó tán dóc chờ thang mở cho nó an toàn.
Mấy ông kia cứ nghiêm trọng hóa thôi chứ không đến nỗi đâu cụ. Thang máy thông thường là có camera. Bọn lưu manh bên Âu cũng nể dân châu Á vài phần vì độ máu chiến và thâm hiểm với những băng nhóm maphia Hồng Kong Hải phòng chứ làm méo có chuyện bắt nạt dễ dàng.

Dân Tổ

Xe container
Không nhất thiết phải máy móc như thế đâu cụ, thang máy nào cũng có cctv, trừ khu vực nào nó quá lạc hậu cụ ạ. Còn thường thường đi thang máy thì cứ 2-3 người thì chả ai vu ai được gì. Cụ cocsku cảnh giác là tốt, nhưng thực tế nó không đến mức vậy đâu.

Dân Tổ

Xe container
Mấy ông kia cứ nghiêm trọng hóa thôi chứ không đến nỗi đâu cụ. Thang máy thông thường là có camera. Bọn lưu manh bên Âu cũng nể dân châu Á vài phần vì độ máu chiến và thâm hiểm với những băng nhóm maphia Hồng Kong Hải phòng chứ làm méo có chuyện bắt nạt dễ dàng.
Lưu manh châu Âu nó cũng tùy từng vùng, từng thành phố, từng khu vực nó hoạt động. Em đơn cử những điểm du lịch tại các thủ đô nổi tiếng châu Âu thôi, cũng không đến mức quá như nhiều cụ chia sẻ. Và thường những điểm có vấn đề về an ninh trật tự thì đều được khuyến cáo rất đầy đủ, rõ ràng cả về thời gian, địa điểm - chỉ là khách du lịch có chú ý quan tâm, lưu ý trước khi đến không thôi. :)

Mafia Hải Phòng thì cụ nhắc đến cũng hơi quá cho các anh em Hải Phòng, thực ra làm ăn là chính chứ cũng chả hổ báo cáo chồn gì đất châu Âu để sướng danh - giai đoạn khó khăn những năm đầu 2000 thì có thể anh em mới sang vất vả, va chạm nhiều (đa phần với chính các nhóm người Việt mới và cũ). Chứ giờ quay sang yên ổn làm ăn, gửi xèng về nhà thôi cụ. :D (trước đó thì các chú các anh miền Trung làm liều, làm cố bên Đức, Balan, Hung, Tiệp... thì là vấn đề khác - vì miếng ăn là chính)

Còn chuẩn để dân tệ nạn bên châu Âu vẫn né là đội 14K, Wo Shing Wo, Wo Hop To... các nhóm Tam hoàng mà anh em Vietnam nào làm ăn sâu thì cũng đều kết nối. Đa phần cứ dính đến phố Tàu thì anh em nào cũng có quan hệ với 1 trong những nhóm trên. Cũng để đảm bảo an toàn cho biz của mình trên đất khách. :) Còn về va chạm đơn thuần, dân nhập cư vào châu Âu cũng chả nể nang gì bất cứ thành phần nào để thực hiện những vụ cướp giật, trấn lột, móc túi... (đa phần từ Bắc Phi, Đông Âu cũ...)

Lời khuyên ở đây là chúng ta ai cũng vậy, nên tìm hiểu trước về những điểm du lịch mà chúng ta muốn tới ở Châu Âu để có những kinh nghiệm và lưu ý cho chuyến đi an toàn.

Bemagauvn

Xe điện

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Phim điện ảnh Việt mấy chục năm nay còn nát hơn cụ ạ. Toàn phim hài nhảm miền nam. Phim chất lượng hiếm lắm. Xem list phim điện ảnh chiếu rạp 15 năm nay chỉ có 3 thể loại chính:
1 là hành động được vài phim của Ngô Thanh Vân
2 là phim ma
3 là phim hài nhảm lọai này là chủ yếu. Méo hiểu sao mọi người bỏ tiền ra rạp xem được khi cho tiền em cũng chả xem.
Giai đoạn 15 năm nay vợ chồng em hầu như xem hết phim ngoài rạp trừ phim Việt Nam.
Ps: được vài phim làm theo tiểu thuyết của Nguyễn Nhật Ánh, victo Vũ đạo diễn còn ổn ổn. Em có xem.
E thì 20 năm nay cũng ko xem 1 phim điện ảnh nào của VN chiếu rạp cơ (hình như dc rủ đi xem 1 phim VN gì đó e ko nhớ tên nhưng dở quá nên ko dại gì phí thời gian cho phim VN nữa).

slavik

[Tịch thu bằng lái]
trích dẫn mãi mấy cái từ TA này làm j nhỉ, chắc gì phân cấp của nó đã là đúng, nếu cảm thấy tiếng Việt không đúng thì tại sao nta chấp nhận cái danh xưng ấy và nó đc tồn tại bao lâu nay
Hệ thống đào tạo, nhân sự, thuật ngữ, v.v... của âm nhạc VN và tất cả các nước ngày nay đều theo hệ thống phân cấp quốc tế (thực chất là phương Tây), từ nốt nhạc bẻ đôi trở đi cũng là từ hệ thống âm nhạc phương Tây đẻ ra, ko phân cấp theo quốc tế (phương Tây) thì phân cấp theo cái gì!

Chỉnh sửa cuối:

ngocvt

Xe buýt
Hệ thống đào tạo, nhân sự, thuật ngữ, v.v... của âm nhạc VN và tất cả các nước ngày nay đều theo hệ thống phân cấp quốc tế (thực chất là phương Tây), từ nốt nhạc bẻ đôi trở đi cũng là từ hệ thống âm nhạc phương Tây đẻ ra, ko phân cấp theo quốc tế (phương Tây) thì phân cấp theo cái gì!
chắc gì nó là đúng =))

New car 2023

Xe container
Có thông tin liên quan để các cụ tham khảo ;
Sao họ không áp dụng Thiến vật lý bác nhỉ.
Có vẻ nó sẽ có hiệu quả hơn Thiến hóa học, hiệu quả gấp trăm lần.

hd-vt

Xe container
Cụ mà nói nốt nhạc bẻ tư thì còn căng như dây đàn nữa ạ, đủ gạch xây lâu đài hehe.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
chắc gì nó là đúng =))
Nó là thành quả đỉnh cao của nhân loại rồi, cả nền văn minh loài người bao gồm VN (nếu có) phải làm theo, ko làm theo thì trở về chế độ nguyên thủy cho ... chắc!

PS: "Chắc gì" của cụ ko ai bận tâm.

Chỉnh sửa cuối:

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
2 ông này mãi chưa thấy về nhỉ?

New car 2023

Xe container
Lưu manh châu Âu nó cũng tùy từng vùng, từng thành phố, từng khu vực nó hoạt động. Em đơn cử những điểm du lịch tại các thủ đô nổi tiếng châu Âu thôi, cũng không đến mức quá như nhiều cụ chia sẻ. Và thường những điểm có vấn đề về an ninh trật tự thì đều được khuyến cáo rất đầy đủ, rõ ràng cả về thời gian, địa điểm - chỉ là khách du lịch có chú ý quan tâm, lưu ý trước khi đến không thôi. :)
Tư cách du lịch, bác cẩn thận vẫn dính.
Bạn tôi bị 1 phát ở Barcelona: Nó ngã 1 cái vào thằng này, lồm cồm bò dậy, xin lỗi đàng hoàng.
Rồi nó đi.

Ấy vậy mà thằng này bị rạch 1 túi quần bò đằng trước, là cái chỗ chính khổ chủ cũng khó khăn khi rút tiền ra tiêu.

May thằng này cũng còn tỉnh: Tiền mặt để 2 túi riêng; cái thẻ tín dụng giấu chỗ khác nữa; nên không đến nỗi bơ vơ.

7usd

Xe điện
Mấy chỗ như này lừa đảo, tống tiền, trộm cắp nó thành ngành công nghiệp rồi. Cho nên nếu có cơ hội đi du lịch thì đừng có húng, đi nhẹ nói khẽ cười duyên- làm cốc cà phê hoặc ly vang xong rồi lên phòng mà ngủ. Muốn ăn chơi khám phá phải kiếm đc 1 ông bạn thổ dân hướng dẫn, lớ xớ nát người!.

Đi du lịch thôi chứ làm gì mà ghê. Ngắm cảnh, ăn uống là đc. Lọ mọ bar sàn, gái gú làm gì. Tỷ người đi có sao đâu.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
20 ngày rồi, 2 anh chắc đã thuê apartment, tiếng TBN đã thuộc vài câu, chiều mai bập bùng ghi ta phố đi bộ Majorca kiếm xèng.

thichlexus

Xe điện
20 ngày rồi, 2 anh chắc đã thuê apartment, tiếng TBN đã thuộc vài câu, chiều mai bập bùng ghi ta phố đi bộ Majorca kiếm xèng.
Anh gừng sỹ HA thì còn bập bùng được chứ anh dân chơi HĐ thì chắc xin đi cast vai phim cấp 4 thôi cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng