[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

AKAN_N

Xe buýt
Tòa án nó nhiều việc nên chưa kịp thôi, cừ ngồi chờ thôi :D, tầm 2-3 năm nữa nó xử lúc đấy dư luận nguội nguội đi rồi có khi lại hay

windy1

Xe điện
Em hóng được là 2 đồng chí kia đã chính thức có luật sư đại diện, vẫn chưa bị khởi tố sau 10 ngày bị tố cáo, hy vọng có cửa thoát cho vợ con gia đình đỡ khổ với dư luận.
Chẳng có công tố viên nào rảnh rổi, lập hồ sơ, đưa ra toà, mà không có chút chứng cứ xác thực trong tay cả.

Có tội hay không, chờ ra toà, sẽ biết. Tiền ls bào chữa cho case nầy, không rẻ đâu. Họ có hối hận hay không, chắc là có đó; còn có chút lương tâm hay không, chỉ có mình họ biết thôi.

Chắc chắn 1 điều là, sau nầy, họ có đi du lịch, ra nước ngoài, sẽ không còn dám đi chăn bò lạc, kiểu nầy nữa.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nó nhìn các cụ giống đội rơm rạ sang tạm dừng chân đi tiếp sang Anh thì nó lảng chả đúng quá :D Nhà em đi Praha 20013, thăm lại nơi các cụ thân sinh từng công tác những năm 80, vào những pub bia gần khu cầu Štefánik, Svatopluk hay Mánes... vào khu phố cổ mà dân xung quanh hỏi toàn bảo Vietnam sang chơi, chúng nó còn mời thêm bia miễn phí và sang bàn trò chuyện (dĩ nhiên với người quen các cụ em còn bên đấy thì bằng tiếng Czech, bọn em thì tiếng Anh) -
Phân biệt hay không còn do tác phong, thái độ của mình thể hiện với họ. Đừng lôi Nhật, Hàn làm ví dụ để hạ thấp hình ảnh người Việt. Có những nơi nổi tiếng, sang trọng trên thế giới, người Việt tới được mà đầy Tây lông còn thèm rỏ dãi. :)
Hình ảnh người Việt nó thế nào, thì cũng ko có cá nhân hay diễn đàn nào nâng cao hay hạ thấp được. OF có khen/chê Nhật ra sao thì hình ảnh người Nhật vẫn y như nó vốn có. Cụ có chê tây lông thì cũng ko nâng hay hạ được cái gì. Tác phong thái độ của số ít người cũng ko thay đổi đc gì cả. Bản thân em sang Xakhalin công tác móc đô ra tiêu cũng oai như cóc, nhưng đó là vì Xakhalin thuộc Nga, dân nghèo rớt :))
Người VN cũng có những người như ông Đặng Thái Sơn hay Ngô Bảo Châu...thì tây gặp cũng ngưỡng mộ, chuyện này thì ko bàn, vì đơn thuần là sự nổi tiếng của cá nhân xuất sắc.
Muốn thay đổi được hình ảnh này thì nước Việt phải giàu hơn, từ đó đa số dân ứng xử cũng văn minh hơn và việc được tôn trọng hơn cũng theo đó mà đến.
Các cụ nói đơn giản: Giàu thì sang, Nghèo thì hèn!
Chả thế mà lại sinh ra G7, gồm toàn cỡ Cường US tới Mr V trên thế giới =))

Chỉnh sửa cuối:

Kurumasuki

Xe container
Sau khi lội hết các còm mới em thấy theo nhận định vụ việc của nhiều Ofer thì nhiều khả năng sẽ kết thúc như sau:
- Cách chức cảnh sát trưởng và trưởng công tố Mallorca.
- Chính quyền khu tự trị Mallorca công khai xin lỗi hai nghệ sỹ ưu tú vì sự nóng vội và lạm quyền của các nhà thực thi pháp luật sở tại trên 10 tờ báo địa phương và quốc tế.
- Mỗi NS được chính quyền đền bù 1 triệu EURO tổn thất về danh dự cùng lương cho số ngày không làm việc vì phải ở lại phục vụ điều tra. Ngoài ra còn họ được công nhận là công dân danh dự của thành phố Mallorca.
Thiếu:
-Truy nã quốc tế 2 ông râu vàng người Đức đã đuổi bắt 2 nghệ sĩ nổi tiếng đang nấp trong bụi cây gần hiện trường gây ra một vụ oan sai tầm cỡ thế kỷ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đang bàn về hung khí :))
Thế theo cụ hung khí có phải là thứ mà cả đàn ông lẫn đàn bà quan tâm nhất ko? vấn đề là đạo đức giả nên ít người dám đề cập thôi! Ngày giã từ vũ khí cũng báo hiệu sự vô nghĩa của cuộc đời đã tới =))

2congai

Xe buýt
Chẳng có công tố viên nào rảnh rổi, lập hồ sơ, đưa ra toà, mà không có chút chứng cứ xác thực trong tay cả.

Có tội hay không, chờ ra toà, sẽ biết. Tiền ls bào chữa cho case nầy, không rẻ đâu. Họ có hối hận hay không, chắc là có đó; còn có chút lương tâm hay không, chỉ có mình họ biết thôi.

Chắc chắn 1 điều là, sau nầy, họ có đi du lịch, ra nước ngoài, sẽ không còn dám đi chăn bò lạc, kiểu nầy nữa.
Tất nhiên, bên tây dính dáng đến phát luật là chết tiền luật sư, bèo bọt thì 300$/1h, xịn xò chút thì 500-1000$/1h và còn cao hơn. Mà bọn nó tính chi li lắm, đi photo cái giấy 5’ cũng tính tiền, làm cuộc đt 10’ cũng tính luôn, lái xe từ văn phòng đến đồn cảnh sát hay toà án cũng tính nhé. Em dính rồi nên biết mà vụ của em là dân sự thôi. 2 chú này vụ này mất cả mớ tiền luật sư, bèo cũng phải 100k Biden

xedaprach

Xe điện
Tất nhiên, bên tây dính dáng đến phát luật là chết tiền luật sư, bèo bọt thì 300$/1h, xịn xò chút thì 500-1000$/1h và còn cao hơn. Mà bọn nó tính chi li lắm, đi photo cái giấy 5’ cũng tính tiền, làm cuộc đt 10’ cũng tính luôn, lái xe từ văn phòng đến đồn cảnh sát hay toà án cũng tính nhé. Em dính rồi nên biết mà vụ của em là dân sự thôi. 2 chú này vụ này mất cả mớ tiền luật sư, bèo cũng phải 100k Biden
Thế lúc đưa hóa đơn nó có cái bảng kê kèm theo chi tiết hở cụ?

Dân Tổ

Xe container
Hình ảnh người Việt nó thế nào, thì cũng ko có cá nhân nào nâng cao hạy hạ thấp được. OF có khen/chê Nhật ra sao thì hình ảnh người Nhật vẫn y như nó vốn có. Cụ có chê tây lông thì cũng ko nâng hay hạ được cái gì. Tác phong thái độ của số ít người cũng ko thay đổi đc gì cả. Bản thân em sang Xakhalin công tác móc đô ra tiêu cũng oai như cóc, nhưng đó là vì Xakhalin thuộc Nga, dân nghèo rớt :))
Người VN cũng có những người như ông Đặng Thái Sơn hay Ngô Bảo Châu...thì tây gặp cũng ngưỡng mộ, chuyện này thì ko bàn, vì đơn thuần là sự nổi tiếng của cá nhân xuất sắc.
Muốn thay đổi được hình ảnh này thì nước Việt phải giàu hơn, từ đó đa số dân ứng xử cũng văn minh hơn và việc được tôn trọng hơn cũng theo đó mà đến.
Các cụ nói đơn giản: Giàu thì sang, Nghèo thì hèn!
Chả thế mà lại sinh ra G7, gồm toàn cỡ Cường US tới Mr V trên thế giới =))
Cụ đọc còm em thấy em chê Tây lông hay chê Việt, chê Nhật, chê Hàn ở đâu cụ chỉ giúp em ạ :D Em nói cái em trải nghiệm, sinh hoạt và tiếp xúc hàng ngày. Những cái mà 1 số cụ chia sẻ là chịu sự phân biệt, em có quote lại là vì cần có cái nhìn khác, tư duy khác về chính mình trước khi nói mình chịu sự phân biệt đó. Em cũng thông cảm nếu các cụ đó không có môi trường làm việc hay tiếp xúc hàng ngày, hoặc khái niệm nhìn nhận về người nước ngoài của các cụ ấy khác, có hạn chế. :D

Cái cụ nói về sự thay đổi hình ảnh mà cần phải cả 1 quốc gia giàu hơn chưa hẳn đã phải vậy, cứ cần đủ nhận thức, ý thức của xã hội trước đã thì ắt ngay khách đến nhà họ cũng sẽ tôn trọng mình, chứ không phải như hiện tại, khách nó đến nhà mình nó vẫn tỏ vẻ trên mình như nhiều cụ phải trải nghiệm :P - Vẫn còn tự mở mồm "ông Tây" thì ngay tư duy đã tự hạ thấp mình chứ cần gì Tây lông thể hiện :)

Người Việt không cần phải có những tên tuổi cụ nhắc, vào những chỗ lịch sự, nổi tiếng mà class của người Việt đó cao cấp thì vẫn được Tây lông tôn trọng như thường, chắc cụ ít gặp thôi :D Còn xa vời G7 với doanh nhân nào đó thì em chịu, phạm trù đó quá xa với nội dung em chia sẻ hehe.

windy1

Xe điện
Đối với họ, theo những gì em đọc trên báo, thì 100K usd chẳng nhắm nhò gì cả. Họ sư sức lo cho ls về khoản tiền nầy. Và nếu như họ bị xử là có tội, sẽ phải đền bù thiệt hại cho cô gái trẻ kia. Con số đó, có lẻ, sẽ không ít đâu.

xedaprach

Xe điện
Vầng nó gửi kèm bảng kê cụ ạ, rất tỉ mỉ các công việc nó đã làm và thời gian.
Rất tốt, mặc dù bị chém xót tiền nhưng em rât thích sòng phẳng như vậy.
Mà nó phải đắt thế mới hạn chế các bố phạm pháp chứ nhỉ.

114hangbong

Xe cút kít
Sau khi lội hết các còm mới em thấy theo nhận định vụ việc của nhiều Ofer thì nhiều khả năng sẽ kết thúc như sau:
- Cách chức cảnh sát trưởng và trưởng công tố Mallorca.
- Chính quyền khu tự trị Mallorca công khai xin lỗi hai nghệ sỹ ưu tú vì sự nóng vội và lạm quyền của các nhà thực thi pháp luật sở tại trên 10 tờ báo địa phương và quốc tế.
- Mỗi NS được chính quyền đền bù 1 triệu EURO tổn thất về danh dự cùng lương cho số ngày không làm việc vì phải ở lại phục vụ điều tra. Ngoài ra còn họ được công nhận là công dân danh dự của thành phố Mallorca.
EM lại Ớt Chỉ Thiên ( tức là không tin) X_X

datto70

Xe container
Bộ trả lới đây nhé.
Tại cuộc họp báo công bố lệnh của Chủ tịch nước về các luật vừa được thông qua tại kỳ họp thứ 3 Quốc hội khóa XV, sáng 5/7, báo chí đã đặt một số câu hỏi đối với lãnh đạo Bộ Văn hóa - Thể thao và Du lịch liên quan đến sự việc của hai nghệ sĩ là diễn viên Hồng Đăng và nhạc sĩ Hồ Hoài Anh.
Trả lời các câu hỏi này, Thứ trưởng Bộ Văn hóa Tạ Quang Đông cho biết, sự việc liên quan đến nghệ sĩ Hồng Đăng, nhạc sĩ Hồ Hoài Anh vẫn đang là "nghi vấn". Ông cho biết, hiện nay chưa có thêm thông tin mới nhưng 2 người này vẫn tại ngoại, chưa có truy tố.

"Đến sáng chủ nhật (ngày 4/7), hai anh vẫn tại ngoại, đang chờ gặp thẩm phán và đã có luật sư để xử lý các vấn đề pháp lý. Phía Đại sứ quán cũng đã cử người xuống tận nơi để giúp đỡ về mặt pháp lý", ông Đông cho hay.

cocsku

Xe cút kít
Em người Anh kia sẽ bảo, hai anh kia chưa hiếp em, nhưng các anh ấy có đầy đủ dụng cụ để hiếp em.... Thế là toà tuyên án ....

Steven

Xe tăng
Vầng nó gửi kèm bảng kê cụ ạ, rất tỉ mỉ các công việc nó đã làm và thời gian.
Em làm với luật sư mấy cái vụ nhà cửa vớ vẩn mà cứ gọi 1 cuộc đt nó tính 200 eu, cộng tổng chi phí phát sợ

Bemagauvn

Xe điện
Thiếu:
-Truy nã quốc tế 2 ông râu vàng người Đức đã đuổi bắt 2 nghệ sĩ nổi tiếng đang nấp trong bụi cây gần hiện trường gây ra một vụ oan sai tầm cỡ thế kỷ.
Nghĩ cảnh hai ông nấp bụi dậm nghe ngóng xem như nào chán nhỉ,
Quen kiểu ở nhà cứ nghĩ mọi thứ không nghiêm trọng, đúng cáo buộc thì kinh khủng lắm đấy.
Đã dụ dỗ đe doạ thì thôi đi, đây còn tấn công, xong hiếp tập thể… rồi nấp rồi bỏ chạy 😭
Vãi lúa với hại bố 🙏. Liều lĩnh hơn cả Pidbull!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ tiếp xúc, làm việc với Tây ít, nên cứ cái gì Tây cũng đề cao quá cụ ạ :D Chứ bao giờ được làm sếp của Tây thì lúc đó lại bảo: mấy thằng cu li này tưởng thế nào :))
Thằng cu bạn e có thể xem là gđ pt mặt bằng cho 1 hệ thống supermarket tên tuổi ở VN. Trc đó hệ thống này mấy năm mới setup xong 1 st ở tỉnh, sau nó cầm cờ thì 1 năm ra vài cái. Bọn chủ nn nể lắm, gửi nhân viên mới và thực tập sinh từ châu Âu sang dưới quyền cậu này. Mỗi khi đi tỉnh muốn sang chút là kéo mấy thằng trắng dưới quyền đi theo, bí thư chủ tịch tỉnh trải thảm ra đón tiếp cứ lao vào bắt tay bọn tây trc, nghe giới thiệu xong mới biết sếp ng Vn :D. Chuyện thật đấy cụ :D...thói bợ tây ăn sâu lắm kể cả lớp tinh hoa.

Dân Tổ

Xe container
Thằng cu bạn e có thể xem là gđ pt mặt bằng cho 1 hệ thống supermarket tên tuổi ở VN. Trc đó hệ thống này mấy năm mới setup xong 1 st ở tỉnh, sau nó cầm cờ thì 1 năm ra vài cái. Bọn chủ nn nể lắm, gửi nhân viên mới và thực tập sinh từ châu Âu sang dưới quyền cậu này. Mỗi khi đi tỉnh muốn sang chút là kéo mấy thằng trắng dưới quyền đi theo, bí thư chủ tịch tỉnh trải thảm ra đón tiếp cứ lao vào bắt tay bọn tây trc, nghe giới thiệu xong mới biết sếp ng Vn :D. Chuyện thật đấy cụ :D...thói bợ tây ăn sâu lắm kể cả lớp tinh hoa.
Dạ vâng, đúng như còm trên em quote 1 cụ không đọc kỹ nội dung em chia sẻ, cái này nó là ở nhận thức từ nhiều thế hệ trước nên mới vậy (thời đô hộ, thời miền Nam CH, thời mới mở cửa...) chứ đến thời bọn em được may mắn đi học đi làm với Tây từ nhỏ, giờ có bạn còn thuê Tây về làm, người nhà thì thuê Nhật, thuê Hàn đứng làm quản đốc nhà máy, quản lý dây chuyền... nên em thấy cái nhận thức đó với những người sống xung quanh em, hoặc em biết thì cũng đã ít nhiều thay đổi. :D

Nói như mấy ông chú em: "Bố mày thích cho đi đánh golf mới được đi, thích cho đi phá đò hàng cao cấp mới được phép" hehe. Cứ CV hoành tráng mà sang làm không ra gì, mời đồng chí lượn về bển nhé. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng