[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrdaubac

Xe điện
Em nghĩ min mod nên khóa thớt lại, khi nào có thông tin mới về 2 chú em kia thì mở lại cho cccm chém gió tiếp, chứ em thấy bắt đầu quay ra chửi chém nhau rồi ạ !!!!

khanhnguyen09

Xe container
Thế 2 vị cựu BT của mình mới đây Tòa đã xử đâu, đã có kết luận của Tòa đâu mà vẫn bị cách hết chức vụ và bế đi rồi hả cụ. Bên đó quy trình cũng kiểu vậy thôi, khi có báo cáo của bên CSĐT rồi Thẩm phán phê chuẩn (bên mình là VKS phê chuẩn) là có thể bắt tạm giam để điều tra ngoặc cho tại ngoại như mình cả thôi (kiểu như khởi tố vụ ván, khởi tố bị can bên mình). Tòa xử cuối cùng chỉ là luận rõ khung hình ntn sau kết luận điều tra cụ ah!
Em nghĩ cụ đọc hiểu có vấn đề, so 2 việc chẳng liên quan và logich.

• Vodka
Reactions: QAZ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em nghĩ cụ đọc hiểu có vấn đề, so 2 việc chẳng liên quan và logich.
Thì cụ bảo phải có quyết định của Tòa còn gì. Nên xem lại quy trình tư pháp - tố tụng đi. Nói như cụ thì đội kia nó kiện được VTV đấy, đã có quyết định xử của Tòa bên đó đâu mà dừng với cắt các chương trình có hình ảnh 2 ông này!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Diễn biến quá nhanh và quá nguy hiểm. Nếu hỏi ai đúng ai sai cũng còn cãi nhau chán thế mà phán xét về 2 con người thì có kết quả ngay tắp lự :))
Tưởng có tt gì hay ho hoá ra độc 1 lũ đàn ông mặc váy cắn nhau 🤣😂🤣
Ông là chó xem tát ao à?
uh tao là chó nhảy me mày xong bà ý vu là tao hấp diêm😂 ko tin mày hỏi đi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sau khi lội hết các còm mới em thấy theo nhận định vụ việc của nhiều Ofer thì nhiều khả năng sẽ kết thúc như sau:
- Cách chức cảnh sát trưởng và trưởng công tố Mallorca.
- Chính quyền khu tự trị Mallorca công khai xin lỗi hai nghệ sỹ ưu tú vì sự nóng vội và lạm quyền của các nhà thực thi pháp luật sở tại trên 10 tờ báo địa phương và quốc tế.
- Mỗi NS được chính quyền đền bù 1 triệu EURO tổn thất về danh dự cùng lương cho số ngày không làm việc vì phải ở lại phục vụ điều tra. Ngoài ra còn họ được công nhận là công dân danh dự của thành phố Mallorca.
Cụ thử lấy bất cứ 1 còm nào trong thớt này mà cụ theo xem hay chỉ chém cho có? Hoặc nhiều quá nên không tìm ra cái nào? :))

jazzzzz

Xe lăn
Thế 2 vị cựu BT của mình mới đây Tòa đã xử đâu, đã có kết luận của Tòa đâu mà vẫn bị cách hết chức vụ và bế đi rồi hả cụ. Bên đó quy trình cũng kiểu vậy thôi, khi có báo cáo của bên CSĐT rồi Thẩm phán phê chuẩn (bên mình là VKS phê chuẩn) là có thể bắt tạm giam để điều tra ngoặc cho tại ngoại như mình cả thôi (kiểu như khởi tố vụ ván, khởi tố bị can bên mình). Tòa xử cuối cùng chỉ là luận rõ khung hình ntn sau kết luận điều tra cụ ah!
Tây Bán Nhà không có VKS như ở ta, chức năng tương đương là cơ quan công tố (trực thuộc toà án, ở Mỹ thì thuộc bộ tư pháp).
Công tố viên sẽ ra lệnh truy tố, truy nã… tội phạm dựa trên kết quả của cơ quan điều tra, họ cũng có thể trực tiếp tham gia vào quá trình điều tra (độc lập hoặc phối hợp).
Toà là nơi ra phán quyết cuối cùng xem có tội hay không.

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

GAT

Xe điện
Thì cụ bảo phải có quyết định của Tòa còn gì. Nên xem lại quy trình tư pháp - tố tụng đi. Nói như cụ thì đội kia nó kiện được VTV đấy, đã có quyết định xử của Tòa bên đó đâu mà dừng với cắt các chương trình có hình ảnh 2 ông này!
có biết hợp đồng của các anh ấy với Vtv như thế nào đâu

2congai

Xe buýt
Các cụ offers hăng máu thật, em vừa bận chút mà vào lại đã thấy 1 cụ bị tháo bánh, 1 cụ thì bị tịch thu bằng vĩnh viễn :)):)):))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Món tịch thu sung công ở of cũng ngang thời ccrđ cccm nhỉ =)).

The Avenue

Xe buýt
khiếp thật, chỉ vì 2 thằng sâu bít tầm thường này mà các cụ cũng tốn thời gian quá

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
có biết hợp đồng của các anh ấy với Vtv như thế nào đâu
Em nghĩ làm gì có hợp đồng nào của VTV ký với 2 ông này, họ có phải là nhân viên của VTV đâu cụ. VTV chỉ mua bản quyền truyền hình cho các chương trình phát sóng của mình thông qua nhà sản xuất. Việc dừng này có lẽ thực hiện theo yêu cầu của bên Cục QLNT - Bộ Văn Hoá hoặc bên Đài THVN hoặc cũng có thể theo yêu cầu của một trong các cơ quan mà các ông ấy đang công tác!

XPQ

Xe cút kít
Đại khái về phần nhìn thì to vẫn hơn nhỏ (cả 2 phái nên mới có vụ độ loa, tăng kích cỡ :)) ) nhưng hiệu quả khi sử dụng ntn là hên xui :))

Dĩ nhiên là to vẫn hơn chứ! Nom nó quyến rủ ngay trong ba giây đầu, chứ đợi đến khi chứng thực sử dụng thì mất công lắm. :D:D:D:D:D

phuongmit

Xe cút kít
Toà chưa xử mà 2 ọp phơ 1 đi tù án số 1 án chữ mất rồi ;)) lấy đâu ra người mà vật nhau đêy, đáng lo quá

danleduc

Xe điện
Theo các cụ liệu có khả năng nào 2 anh nghệ sỹ này 1 bị toà tuyên có tội, 1 tuyên vô tội không ? Liệu có kn đó không ?
Em đang tưởng tượng nếu xảy ra tình huống đó thì hài nhỉ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng