[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mzc

Xe điện
Sự nghiệp của Văn Hậu lụi tàn kể từ lúc theo Đắc Văn sang Hà Lan. Quang Hải chắc chắn cũng sẽ đi vào vết xe đổ này nếu còn tiếp tục gắn bó với ĐV, ở trong nước còn có gia đình và mọi người xung quanh, sang đến Pháp chỉ có mỗi ĐV bên cạnh 24/7 thì chả mấy mà hỏng.
Làm đại diện cho người nổi tiếng thì phải hiểu rằng mỗi hành động lời nói của mình đều có ảnh hưởng đến thân chủ. Tuổi đời hơn 50 mà tư duy vẫn như bọn 20 tuổi, không biết cái gì nên nói cái gì không, tránh những ồn ào thị phi. Đáng tuổi cha chú mà xử sự như mấy thằng trẻ trâu thích thể hiện.
Khẳng định luôn Quang Hải sẽ xuống dốc không phanh với ông này
ĐV k đi cùng Hải cụ ạ.

pooka

Xe container
Đa phần cư dân mạng đều dự đoán vụ này là bị gài. Nhưng em thấy có thể thêm khả năng là ngôn ngữ bất đồng, lại hay nói tắt nên có thể hiểu nhầm. Ví dụ cô bé Tây bảo là Get Something hay Don't ! Stop ! - thì hai chàng kia nghe thành Get Some hay Don't Stop. Thế là thành ra phạm tội với vị thành niên.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

mypleasure

Xe buýt
Ai (nước nào) ra cáo trạng thì người đó xử, hai bác ạ.
Đây các cụ ạ. Anh và VN nợ nần nhiều phết:

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
sợ độ rảnh háng của xứ lừa, chuyện 2 thằng đàn ông đi chơi gái bị trap thôi mà bàn đến cả trăm page, hóng đến cả triệu ng. Bảo sao cp nó toàn ngu dân là phải.

Demchinhhang.net

Xe container

Chả có nhẽ?

minhhai985

Xe lăn
sợ độ rảnh háng của xứ lừa, chuyện 2 thằng đàn ông đi chơi gái bị trap thôi mà bàn đến cả trăm page, hóng đến cả triệu ng. Bảo sao cp nó toàn ngu dân là phải.
Ko nhiều đâu cụ, 1 nửa số còm là của những người như cụ rồi. :D

Quakhoang

Xe buýt
Nếu đúng tội thì pháp luật bên đó xử như nào cụ..? Phạt tiền hay giám giữ bao lâu
Ồ, tôi xin để đây link mã code tội phạm tình dục. Bác cần một lawer để chi tiết hơn, nhất là khoản bồi thường vì nó rất vô tận theo luật, bác có thể đòi bồi hoàn $50 mil nếu bác chứng minh được phẩm giá của mình là xứng đáng.

Tuy nhiên bác có thể thấy là tù min=5năm, avg=10năm, max=15năm. Với trường hợ p của hai cậu này thì hành vi "sỉ nhục" & "2 người" trong cáo trạng là khó xóa bỏ, điều này rất quan trọng.

Một số bác cho rằng việc quen biết không thể hiện vấn đề gì là do các bác tư duy theo câu chữ local mà thôi. Về biện chứng thì kể cả loài vật cũng cần mơn trớn...lân la làm quen (xòe lông, xòe cánh...gào gáy...)...rồi mới có đồng thuận quan hệ tình dục đúng không nào? Không có logic và cơ sở khoa học gì giữa chuyện đồng thuận quan hệ tình dục giữa một con cái và một con đực khi chưa quen biết - trừ khi đó là dịch vụ được đóng thuế công khai.

Bác nào đó nói: Don't! Stop khác Don't stop!...là rất biện chứng..... Don't! Stop = nạn nhân chịu sự sỉ nhục.....đúng không nào? Chắc chắn rồi.

Phuongviet281

Xe máy
Phạm trù đạo đức, nó đúng với người này nhưng lại sai đối với người khác, các cụ cãi nhau thì chả ra được vấn đề gì, mà lại dẫn tới mạt sát nhau, mệt mỏi. Cái cần nói ở đây là 2 ông này có khả năng phạm luật, quy định rõ ràng bởi nước sở tại. Nên giờ theo Em nghĩ chỉ nên bàn vấn đề luật pháp. Bao giờ thì mấy ảnh về được VN để ngắm "hướng dương ngược nắng"??? Theo Em dự là hơi lâu và tốn khá nhiều tiền của :D

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Hehe, nay cuối tuần thảnh thơi, nhân chuyện 2 anh checkers tai nạn ở Mallorca, em biên tí chuyện hầu các cụ :D

Mallorca và Ibiza - 2 đảo thuộc quần đảo Beleares, Tây Ban Nha - nằm phía Tây Địa Trung Hải từ lâu đã là điểm đến của khách du lịch Anh Quốc (dạng bình dân, thanh thiếu niên và cả những nhóm tội phạm) :)

Ở 2 đảo này số lượng dân Anh sang mở biz (quán bar, sàn nhảy, hotel...) khá nhiều và có những thời điểm đã lấn át toàn bộ biz ở những đảo này (giai đoạn 2004-2008) vì những chính sách ưu đãi của Tây Ban Nha tại đây tới những công dân, doanh nhân người Anh. Lượng dân Anh sống, lưu trú tại 2 đảo này từ 6 tháng - 1 năm liên tiếp thường luôn ở con số từ 16 nghìn - 20 nghìn công dân Anh.

Dĩ nhiên, với nguồn khách du lịch dồi dào từ Anh và những nước châu Âu khác sang, 2 đảo này từng là mỏ vàng của đội làm biz Anh quốc trong những thập niên cuối 1990 - đầu 2000. Giai đoạn sau từ 2004-2008 em nhắc ở trên bùng nổ và có sự loạn hơn là khi những nguồn ma túy, chất kích thích được nhắm tới đây.

Các nhóm tội phạm cả Anh, TBN thường chính là trung gian cung cấp nguồn tài mà (từ đội trồng trọt của Việt Nam ta tại Anh :D ) và nguồn chất kích thích, ma túy từ Ý, Hi Lạp tới - Hình ảnh những bữa tiệc cuồng nhiệt ở Ibiza với tràn ngập estasy, hay sex party tại Mallorca đã khiến nó chỉ được coi là điểm đến của đội ăn chơi xa đọa nhưng ít tiền :P

Và dĩ nhiên để so sánh độ sang chảnh thì Mallorca hay Ibiza đều không thể so với Monaco, Saint Tropez, Portofino, Capri, Amalfi... nổi tiếng trong khu vực Địa Trung Hải được vì phong cách bar, sàn, ăn chơi kiểu hướng Anh. :P - và vì 1 lý do nữa là tội phạm cũng nhiều, xen lẫn cùng những vụ việc xảy ra với khách du lịch khiến nơi đây cũng có những cảnh báo về an ninh trật tự tại 1 số thời điểm.

Việc có thể dễ dàng mua chất kích thích, vạ vập gái mại dâm ở Ibiza và Mallorca là điều bình thường, và những scam trong ngành này thường xuyên xảy ra. :) Mục đích khách tới đây có nhiều mục đích, nhưng vô tình trở thành mục tiêu của những nhóm tội phạm thì 1. Là do thiếu hiểu biết mà lại tò mò thích trải nghiệm, 2. Là do sự hớ hênh, khoe khoang để tự mình trở thành mục tiêu.

Nhưng không vì những lý do trên mà nói Ibiza và Mallorca không an toàn, nó thực sự vẫn là những điểm nghỉ dưỡng du lịch đẹp ở Tây Ban Nha cũng như khu vực Địa Trung Hải, chẳng qua là khách đến với mục đích gì và mang theo mình những kinh nghiệm bản lĩnh ra sao thôi :D

Em nhớ những năm 2004-2008, cứ đến gần hè ở Anh, là 1 số thằng bạn Tây trắng của em nó té sang đây vừa đi làm vừa đi kiếm (kiếm cả tiền và cả tình) :D - anh em đội Việt Nam thì vẫn ké gửi được kha khá hàng tài mà chúng nó đẩy đi cho :)) - Chính 2 checkers kia mà biết chút lịch sử quan hệ đội kiều Anh với ae xã hội Anh làm ăn ở Ibiza và Mallorca thì có khi được contact cho ăn hàng cao cấp chứ chả khổ thế này ;)) Dọc các bãi biển thì ngắm ngực trần free :P

Đơn giản là từ mấy sân golf Son Gual qua sân bay về thẳng Palma vào khu vực El Terreno có khi lại được đồng bào nói tiếng Việt hướng dẫn cụ thể ấy chứ :P

Mời các cụ xem video 4K bãi tắm cuối tuần cho sướng mắt ạ hề hề:

zion78

Xe đạp
Thế mới thấy ở VN là quá sướng. Ăn chơi tẹt tèn ten nếu bạn có khả năng về tài chính. Bạn cũng có cơ hội sửa sai nếu bạn chịu chi.
Ngày xưa có 1 Vua, nhưng giờ bất cứ ai có tiền cũng có thể làm Vua (trừ thằng thiểu năng).
Các ông cứ thần tượng kiểu bố Mỹ, mẹ Âu rồi đội chúng nó lên đầu làm gì ko biết. Sang đó làm ăn mưu sinh ko có gì là xấu, nhưng nhiều ông sang đó đi cạy móng chân cho chúng nó nhưng lại ra vẻ oách lắm.

Tóm lại ở VN có thu nhập, tự do trong khuôn khổ mới là NHẤT.
Đứa nào làm 9 chị kệ bố nó, đứa nào some 3 kệ mẹ nó đừng phán xét làm gì vì ko phải việc của mình, thấy nó bị bắt đừng cổ suý cũng đừng ra vẻ đạo đức. Nếu chúng nó ở VN khốn nạn thì đạp cho nó phát cũng đc, còn nó ở VN ko làm hại ai, nó đẹp trai hơn mình, nhiều gái hơn mình thì nên vui vẻ đừng hiềm khích nó.

Hãy nghĩ cách để nâng cao thu nhập và hưởng thụ, lên mạng nói đạo đức ko làm bạn sang lên.
Ôi anh ơi, có những thứ mình để mặc không lên tiếng, coi đó không phải việc của mình thì xã hội loạn mất anh ơi. Ít ra cũng phải lên tiếng theo cách ném đá trên dd này chứ. Sợ nhất là dột từ nóc, dột từ chính quyền.

VCHDHN

Xe container
Cụ đọc không kỹ rồi, HĐ và nhiều nghệ sỹ khá giả khác (do làm thêm bên ngoài) được tiêu chuẩn nhận trợ cấp do nơi làm việc chính thu nhập chính bị ảnh hưởng do dịch Covid. Sau đó tất cả họ đa số đều trả lại cho cơ quan, nói là để cho anh, chị em có thu nhập thấp, khó khăn hơn.
Chềnh ềnh trong danh sách là đủ thấy chuối cả nải rồi. Mọi động thái về sau k còn ý nghĩa😊

letrungdungcz

Xe tăng
Nếu thuê được luật sư giỏi cũng như cung cấp thêm chứng cứ như phạm tội trong lúc rượu say bị kích động hoặc tiếng Anh kém, bất đồng ngôn ngữ ...vvv : có thể chuyển được tội danh từ " Hiếp dâm " sang nhẹ nhàng hơn như " Lạm dụng tình dục hoặc tấn công tình dục " Nhưng khó tránh khỏi án tù hoặc lao động công ích tùy theo luật quy định nước sở tại và sự can thiệp bằng hình thức gì đó qua các kênh khác . Như vụ M béo hồi đó bên Mỹ cũng tốn tới 200k Usd thời điểm ấy và một án phạt đi kèm .
Tội danh này mà về VN chấp hành án thì chắc khổ hơn bên châu Âu nhiều cụ nhỉ.

Moriarty

Xe container
Như vốn dĩ, of có rất nhiều tấm gương đạo đức sáng ngời :))

Em hỏi thật các cụ: ngoài hấp diêm nếu các cụ lỡ dại phản bội bạn đời để đi theo tiếng gọi con c.him thì các cụ có thấy "nhục" với thiên hạ không hay là chỉ sợ gấu biết được xẻo c.him? Em đoán đa số nếu đi TDH thì hơi quê với đồng zâm 1 chút vì trình còi chứ nếu chăn được rau sạch mà không sợ lộ thì có khi la làng lên cho cả thế giới biết chiến tích của mình ấy chứ (chẳng nói đâu xa chứ ở of này các thớt khoe chiến tích thì đông như trẩy hội :)) )

Nếu bản thân mình cũng không thấy có gì "nhục" thì tại sao phải sỉ nhục người khác nhỉ? Ai làm người ấy chịu mà là chịu trách nhiệm với vk con họ kìa chứ không phải với chúng ta. Đánh giá khôn, dại thì tạm được vì đó cũng là cách rút bài học cho bản thân để nếu có trong đống rơm thì đừng để bị lộ mà tan cửa nát nhà :))
Thế hoá ra bộ VH TTDL lại ra cái quyết định vi phạm nhân quyền thế nhỉ. Người ta chỉ có lỗi với gia đình chứ lỗi lầm gì với xã hội đâu mà hở ra lại nhăm nhe xử lý.

Trạng thái
Thớt đang đóng