[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

agrimeco

Xe lăn
Ơ đây là cảnh đóng phim à cụ :D
ơ đúng đấy...có khi chỉ là thuê đóng 1 cảnh trong bộ phim mới thôi, cộng đồng mạng bị 1 quả lừa to rồi, cãi nhau làm gì nữa, giải tán thôi các cụ uôi...:D

letrungdungcz

Xe tăng
Cụ lên án họ thì có ai nói gì đâu. Nhưng gđ nhất là các cháu có tội tình gì mà cụ lôi ra. Thấy cụ văn phong, thơ thẩn đạo mạo (dù đếch hợp với em) mà văn hóa cũng bấp bênh nhỉ.
Tội nhất vẫn là các cháu nhỏ và bố mẹ, gia đình. Cả một tương lai dài phía trước, họ sẽ đối mặt như thế nào...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Như vốn dĩ, of có rất nhiều tấm gương đạo đức sáng ngời :))

Em hỏi thật các cụ: ngoài hấp diêm nếu các cụ lỡ dại phản bội bạn đời để đi theo tiếng gọi con c.him thì các cụ có thấy "nhục" với thiên hạ không hay là chỉ sợ gấu biết được xẻo c.him? Em đoán đa số nếu đi TDH thì hơi quê với đồng zâm 1 chút vì trình còi chứ nếu chăn được rau sạch mà không sợ lộ thì có khi la làng lên cho cả thế giới biết chiến tích của mình ấy chứ (chẳng nói đâu xa chứ ở of này các thớt khoe chiến tích thì đông như trẩy hội :)) )

Nếu bản thân mình cũng không thấy có gì "nhục" thì tại sao phải sỉ nhục người khác nhỉ? Ai làm người ấy chịu mà là chịu trách nhiệm với vk con họ kìa chứ không phải với chúng ta. Đánh giá khôn, dại thì tạm được vì đó cũng là cách rút bài học cho bản thân để nếu có trong đống rơm thì đừng để bị lộ mà tan cửa nát nhà :))

letrungdungcz

Xe tăng
Em không rõ luật Tây như nào, nhưng từ vụ nghệ sỹ Minh Béo bên Mỹ thì em nghĩ không thể đền bù tiền để tránh án tù được. Nếu nộp tiền tránh được tù thì gia đình nghệ sỹ Minh Béo đã chẳng ngại gì mà lại để Minh Béo ngồi tù bên Mỹ đâu cụ.
Luật TBN chắc cũng thế thôi. Đặc biệt gần đây, luật TBN lại được làm chặt chẽ hơn để ngăn chặn các vụ hiếp dâm trẻ vị thành niện.

Vậy thì nếu tòa tuyên án có tội thì khả năng tù từ 10 đến 15 năm cụ nhỉ.

Thèm khát

Xe điện

Em hỏi thật các cụ: ngoài hấp diêm nếu các cụ lỡ dại phản bội bạn đời để đi theo tiếng gọi con c.him thì các cụ có thấy "nhục" với thiên hạ không hay là chỉ sợ gấu biết được xẻo c.him? Em đoán đa số nếu đi TDH thì hơi quê với đồng zâm 1 chút vì trình còi chứ nếu chăn được rau sạch mà không sợ lộ thì có khi la làng lên cho cả thế giới biết chiến tích của mình ấy chứ (chẳng nói đâu xa chứ ở of này các thớt khoe chiến tích thì đông như trẩy hội :)) )

Nếu bản thân mình cũng không thấy có gì "nhục" thì tại sao phải sỉ nhục người khác nhỉ? Ai làm người ấy chịu mà là chịu trách nhiệm với vk con họ kìa chứ không phải với chúng ta. Đánh giá khôn, dại thì tạm được vì đó cũng là cách rút bài học cho bản thân để nếu có trong đống rơm thì đừng để bị lộ mà tan cửa nát nhà :))
Cụ phán đúng tim đen của các Cụ roài
Lói chung phại cố gắng kiểm soát con trym, khồng để ló bay nhảy không an toàn rồi khộ thân khú khú

Kuu

Xe lăn
Thuyết âm mưu nhé: em cho các bác các dữ kiện và từ khoá để suy diễn logic hoá, và cái này có liên quan tới cái gọi là chính trị hoá truyền thông.

Vụ này sẽ có liên quan tới:
Nghê sĩ miền bắc, phim truyền Hình bắc, nghệ sĩ miền nam, Phương hằng, chính phủ Mỹ, chính phủ VN, nghệ sĩ từ thiện, hải ngoại...
Tuỳ các bác suy luận, trc đây nghệ sĩ và các Cty truyền thông media ở miền nam rất PT, đứng sau là ai thì "ko biết". Từ Việc cổ suý nhạc Rap, hài.... Dạo gần đây, phim TH bắc nổi lên chia sẻ bớt sự độc tôn của các thể loại trên. Em ko phân biệt cùng miền nhé, bản thân e là ng Đà nẵng, nói tiếng miền Trung miền nam đặc sệt, lại học ĐH trong SG nữa, nhưng cái j đúng thì nói thôi.

Đến cả FIFA, Thuỵ Sỹ nổi tiếng Trung lập mà lại còn chọn phe thì mọi điều tưởng là ko thể đều có thể đấy.

Thế giới này ko hoà bình và yên bình như chúng ta vẫn nghĩ đâu, nó luôn đấu tranh từng ngày từng giờ xung quanh chúng ta. Giá lương thực đang cao, chẳng lẽ hạt giống Gmo độc hại Giá rẻ sẽ đc phổ biến???

Một chính phủ như Mỹ sẽ có các ban và phòng riêng đối với từng nước như, phòng nghiên cứu về VN, về Lào, về Papua newghine, về Srilanka, về Pakistan, tất nhiên sẽ,có kết nối vs ClA mà Ml6.
Đôi Khi để nhìn thấy 1 sự việc nhỏ, ko biết nó có logic hay ko, thì bắt buộc phải nhìn đc bức tranh toàn cảnh thì ms suy ra đc cái nhỏ kia.

Các bác để ý nhé, Bên voz đột nhiên xoá kha khá bài liên quan tới HHA và HĐ, Cụ thể là 2 bài này

Phàm voz nó mà xoá cái j thì 111% chuyện đó thành sự thật :), như vụ Nga Ukr các bác còn lạ j, bênh vực ủng hộ nga từ đầu nó xoá tất, bây giờ thì sao? Nga ăn thật :))))
Nói rồi, dựng nc khó, giữ nước cũng ko dễ đâu.

Cái này nói ra để các bác tập tành kết hợp dữ kiện để tạo nên 1 bức tranh toàn cảnh từ các dữ kiện vụn vặt, chứ cũng ko có ý gì. Thích thì đọc mà ko thích thì cũng đã đọc rồi =))

Vụ này có liên quan tới cái gọi là: Chính trị hoá truyền thông. Có thể dễ dàng kích động, ví dụ, covid ở TQ dẫn đến 1 số dân âu Mỹ tấn công ng châu á, Kiểu vậy, tư duy Kiểu lập trình, từ a dẫn tới B, b dẫn tới C suy ra a dẫn tới C, chứ ko xét rộng ra, rất thiển cận. Các bác cần trau dồi khả năng biện chứng và phản biện logic thì mới đối phó đc vs tin tức ngày nay.
Vậy là bác hiểu sai rồi, thôi kệ bác, còm như bác như vậy cũng có ý định hướng, đó là xét về mặt tâm lý học, có lẽ bác cũng ko hiểu, tỏ ra là hiểu để những ng ko hiểu tin vào còm tiếp của bác =))
Oài, may mà sáng nay mát giời chứ nóng bức như mọi khi thì đọc cái thuyết âm miu của Cụ em điên cmn đầu mất.

Đây là vụ việc vi phạm pháp luật sở tại của 2 cái thằng ất ơ chứ 9 chị 9 em cái con khỉ gì ở đây thế. Cụ nghĩ ra cái thuyết âm miu nguy hiểm quá đấy :D

Đây là việc nghiêm trọng liên quan đến pháp luật, danh dự của 2 con người nên làm gì có chuyện bắt nhầm hay nhầm lẫn với 2 thằng châu Á nào khác như Cụ nghĩ. Cơ quan chức năng sở tại căn cứ vào lời khai, camera, nhân chứng... để điều tra buộc tội. 2 thằng này mà không có những hành vi, dấu hiệu vi phạm thì ai dám bắt bớ tạm giữ chúng nó.

Em thấy Cụ mí là người đang tổ lái theo hướng bênh 2 đương sự. Mà Cụ cũng cần lưu ý viết lách câu chữ cho nó chuẩn đã trước khi nghĩ đến những thuyết âm miu xa vời về 9 chị, tài chính, xã hội...

Em chen mạch còm với 2 Cụ chút.

xedaprach

Xe điện
Đến thứ 2 mà các thanh niên này về nước thì e nộp 5t vào tk từ thiện của OF, nếu các bạn chưa về thì cụ nộp nhé! Chắc cụ lại lấy tin từ e Lưu Thiên Hương à =))
Hôm qua vợ con về nước mà ko có anh ấy rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tấm gương sáng em gặp là lấy tận mấy vợ cơ :)) mà vợ nào cũng nhà to cửa rộng =))
Mà sao thớt chém gió lại thành thớt đấu tố ntn :))

pooka

Xe container

Trên này có một số nhà đạo đức giả mà.
À có thể một số người YSL hoặc già rồi không làm ăn gì được thì nói đạo đức cụ ợ. Thế nên mới có câu : Tuổi trẻ là tuổi của tình yêu, tuổi già là mùa của đạo đức. Tức là trẻ còn sức thì nó yêu bung xi nhê lên, còn già rồi không choén được nữa thì quay sang giảng đạo đức, cũng vui.
Nói nhỏ thêm là nếu mọi sự thật phơi bày ra thì xã hội này đổ vỡ chỉ trong nửangày, như có cụ nào đã nói.

Ben BMS

Xe buýt
Trước em cũng chat với kha khá em Tây, có những em gặp khi đi du lịch bên Thái, về nhà mình cũng máu quá rồi đâm lời gạ gẫm các kiểu, và hầu như em nào cũng bảo là : tao sẽ kiện mày tội quấy rối td, thậm chí có những việc rất vớ vẩn kiểu vu khống linh tinh ( những việc mà ở VN thì chả ai chấp nhặt làm gì), ấy vậy mà bọn Tây nó cũng lôi ra dọa kiện.
Hồi đấy mình nghĩ, ôi dào nó tận nước nó, mình ở VN, kiện cáo quái gì. xong cũng thôi.

Bên Tây nhất là mấy xứ văn minh , luật lá nghiêm, nên hơi tí là kiện cáo.
Ngay như gần đây HLV Thái nó cũng kiện CĐV Thái về tội làm nhục nó trên MXH đó thôi.
Trước em làm cho công ty của Mẽo, họ coa những quy định, nội quy… tất cả nhân viên đều phải lên web học, test và xác nhận.
Vơi họ quấy rồi có nhiều điều mà dân ta vẫn vô tư làm hàng ngày: chẳng hạn như hỏi một người đang “ế” câu khi nào lấy vợ/chồng.

pooka

Xe container
Tấm gương sáng em gặp là lấy tận mấy vợ cơ :)) mà vợ nào cũng nhà to cửa rộng =))
Mà sao thớt chém gió lại thành thớt đấu tố ntn :))
Thì có cụ bảo yêu mấy người một lúc, nhưng vẫn là yêu thật, chứ không giống như quan niệm chỉ có yêu một người. Đại khái giống như có cái 4B rồi vẫn có lúc vác xe đạp ra đạp mấy chục cây số, yêu cả 4B lẫn 2B, xế nổ lẫn xế điếc.

Zindaubo

Xe tải
Cụ cũng nên hiểu cho ông sếp.
Ông ý phát biểu trước truyền thông phải nói những ý " chung tính - nuetral" vậy chứ, không lẽ nói sao giờ ?
Chả nhẽ nói " ồ, tôi biết HHA đi TBN" à ? Mà đúng theo lý thì ông ấy không được HHA báo là đi đâu ( chỉ nói là xin nghỉ phép việc cá nhân - thông thường là thế) thì ông ý nói không thấy HHA xin phép chứ nói sao ?
Còn cụ nói HHA post thông tin trên FB, cả làng cả tổng biết, cũng đúng, nhưng ông ý là sếp, đâu thể căn cứ vào thông tin trên FB cá nhân của nhân viên để nói ? Mà ông ý đâu có trách nhiệm phải xem FB cá nhân của nhân viên ? Nhỡ ông ý không dùng FB thì sao, cụ cứ nghĩ ai cũng dùng FB á ?

Thế nên không nên phán xét ai cả. Chúng ta cứ bình luận và chém gió thoải mái căn cứ những thông tin đã public, chớ nên phán xét.
Em chém trên OF, cũng ko phán xét gì 2 nghệ sỹ.
Sếp thì nó việc đếch gì phải quan tâm đến việc nhân viên đi đá 4F hay làm chuyện gì ở ngoài cơ quan lúc ngoài giờ làm việc theo quy định! nhất là khi đi đánh chén lại ko mời nó !

teppia

Xe tăng
Trước em làm cho công ty của Mẽo, họ coa những quy định, nội quy… tất cả nhân viên đều phải lên web học, test và xác nhận.
Vơi họ quấy rồi có nhiều điều mà dân ta vẫn vô tư làm hàng ngày: chẳng hạn như hỏi một người đang “ế” câu khi nào lấy vợ/chồng.
Tây nó tôn trọng quyền riêng tư và luật nghiêm.
Đúng là ở VN dân tự do thật, chửi bới , khích bác, quấy rối mà chả sao.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trên này có một số nhà đạo đức giả mà.
À có thể một số người YSL hoặc già rồi không làm ăn gì được thì nói đạo đức cụ ợ. Thế nên mới có câu : Tuổi trẻ là tuổi của tình yêu, tuổi già là mùa của đạo đức. Tức là trẻ còn sức thì nó yêu bung xi nhê lên, còn già rồi không choén được nữa thì quay sang giảng đạo đức, cũng vui.
Nói nhỏ thêm là nếu mọi sự thật phơi bày ra thì xã hội này đổ vỡ chỉ trong nửangày, như có cụ nào đã nói.
Cụ vô tình đụng chạm em rồi đó :)) Em chả còn làm ăn gì được nhưng em cũng chả thấy bất công vì các cụ khác còn sung sức. Cùng lắm AQ là tụi nó làm nhiều chỉ tổ mất sức chứ hay ho gì :))

Thế mới thấy ở VN là quá sướng. Ăn chơi tẹt tèn ten nếu bạn có khả năng về tài chính. Bạn cũng có cơ hội sửa sai nếu bạn chịu chi.
Ngày xưa có 1 Vua, nhưng giờ bất cứ ai có tiền cũng có thể làm Vua (trừ thằng thiểu năng).
Các ông cứ thần tượng kiểu bố Mỹ, mẹ Âu rồi đội chúng nó lên đầu làm gì ko biết. Sang đó làm ăn mưu sinh ko có gì là xấu, nhưng nhiều ông sang đó đi cạy móng chân cho chúng nó nhưng lại ra vẻ oách lắm.

Tóm lại ở VN có thu nhập, tự do trong khuôn khổ mới là NHẤT.
Đứa nào làm 9 chị kệ bố nó, đứa nào some 3 kệ mẹ nó đừng phán xét làm gì vì ko phải việc của mình, thấy nó bị bắt đừng cổ suý cũng đừng ra vẻ đạo đức. Nếu chúng nó ở VN khốn nạn thì đạp cho nó phát cũng đc, còn nó ở VN ko làm hại ai, nó đẹp trai hơn mình, nhiều gái hơn mình thì nên vui vẻ đừng hiềm khích nó.

Hãy nghĩ cách để nâng cao thu nhập và hưởng thụ, lên mạng nói đạo đức ko làm bạn sang lên.

bỉnh khiêm

Xe tải
Và thằng cha nào rêu rằng “Ở US thì họ ko có đạo đức” với hàm ý như 1 sự văn minh nào đó, thì thằng cha đó hẳn cũng ko phải hạng đạo đức gì phải ko cụ?

Chắc chắn rồi, phải ko nào?
Ý cụ ấy mỉa mai ở đâu đó dùng nêu tấm gương "đạo đức" để chống cái gì đó, còn bọn Mẽo chúng dùng luật pháp thay vì đạo đức để chống tệ nạn. Cụ không hiểu thật hay vờ đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng