[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Vụ đấy lố thật.
Cái cách đón đưa chu đáo quá mức cần thiết của phía VN + sự bâu bám của kền kền khiến Đoàn Thị Hương (ĐTH) về xuất hiện ở sân bay với thái độ và hành xử như một siêu sao, như một tài năng vừa làm rạng danh cho đất nước chứ không phải là một phạm nhân giết người vừa được tha tù trước hạn.
Tất cả sự thái quá đó không chỉ gây ảo tưởng cho chính ĐTH về bản thân mình, khiến ĐTH không biết hối hận vì những việc đã làm đã khiến bao người phiền luỵ, mà còn có thể gây hậu quả xã hội khi giới trẻ học theo để được "nổi tiếng vì tai tiếng", nhất là góp phần làm đảo lộn giá trị, chuẩn mực xã hội...

Bên cạnh việc thấy lợm cho cái nhân cách của ĐTH thì thật đáng trách cho những người đã tạo cơ hội cho ĐTH thể hiện ra cái nhân cách của nàng ta :|
Có cụ nào còn bảo ĐH là người của phòng nhì.
Em cười như ma làm.

• Vodka
Reactions: Kuu

Race Dead

Xe điện
Ngay từ lúc báo nn đưa tin, em nghĩ rằng, 2 ông nầy, chẳng oan ức.
Vụ mất điện thoại, chỉ là cái cớ, dấu nhẹm người nhà. Không dè, bị tràn lan tin trên báo.
Nói không chừng, trong điện thoại họ, còn có những tấm ảnh, ghi lại chiến tích trong đó.
Khả năng cao là trong ĐT có clip ghi lại chiến tích lắm .

His0ka

Xe buýt
Không phải dân luật hay tìm hiểu kĩ về luật ở các nước khác thì đừng chém nữa, không tí đuối lí lại quay ra "em không phải dân luật, các cụ đừng vặn vẹo".
Không phải dân luật hay tìm hiểu kĩ về luật ở các nước khác thì đừng chém nữa, không tí đuối lí lại quay ra "em không phải dân luật, các cụ đừng vặn vẹo".
Thế chả đúng bản chất nền luật của bọn Tây nó rất khác biệt với cái nền luật của ta hay sao???

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Ộp phơ chỉ đọc được vài thông tin trên báo thì cứ gào lên khẳng định là bị gài.

CS họ có cả đống hồ sơ, lời khai của nạn nhân, đối tượng tình nghi và cả những du khách Đức và phục vụ nhà hàng tham gia bắt giữ, rồi có cả kết quả giám định ở viện. và họ quyết định rằng thì là mà thả cho em kia về Anh với gia đình còn giữ 2 ảnh lại để điều tra tiếp

và nhiều ộp gào lên. Cứ như là CS TBN ng quá là ng u và chỉ dựa vào lời khai của em 17 kia là bắt ngay người Việt.

Hề hề... rồi lại lúc nào cũng em kia là hàng, em kia gài...
Kinh hồn, 2 ảnh Việt này là đối tượng nhớn lắm nhỉ, nhớn đếm mức một đội từ em 17 đến bố mẹ ẻm, dì ẻm phải lập kế hoạch từ Anh sang để gài ảnh, gài xong ảnh là về Anh luôn.

Đến bây giờ chỉ có thể đoán được là có thể có hành vi liên quan đến tình dục (chỉ cần ít nhất 1 trong 2 ông đã thực hiện hành vi này) và clip 2 ông dắt em 17 vào phòng là 1 trong các chứng cứ (có thể có thêm báo cáo y khoa liên quan đến em 17 kia nhưng không có thông tin nên xem như không biết :)) ). Chỉ cần có clip vào cùng phòng cùng với lời tố cáo của bị hại thì xxx đủ căn cứ để điều tra do đó 2 ông này không được tuyên bố vô tội ngay sau 72h (giống như VN ra quyết định không khởi tố vụ án). Bước tiếp theo thì luật ở đâu cũng vậy là tiến hành điều tra (ở VN giai đoạn này là khởi tố và nhanh chậm tùy quy định nhưng như ở VN thì ít nhất cũng vài tháng trừ khi bãi nại), xong giai đoạn điều tra mới đến đoạn truy tố nếu có đầy đủ chứng cứ buộc tội và giai đoạn này mới nhiêu khê (VN có sơ thẩm, phúc thẩm, ... ). Luật rất chặt chẽ nên dễ cho người tố cáo ắt phải rất thận trọng trong việc buộc tội cho nên từ chỗ có hành vi liên quan đến tình dục đến tấn công tình dục, cưỡng dâm hay lạm dụng tình dục là 1 khoảng rất xa vì phải có đầy đủ chứng cứ theo nguyên tắc suy đoán vô tội (chết ở đây là vì chặt chẽ nên dù có vô tội thật cũng mỏi mòn chờ đợi :)) )

Chỉnh sửa cuối:

Ac080

Xe tăng
Em vẫn hi vọng kết luận điều tra 2 chàng này bị gài, chứ nếu thật em không hiểu hai chàng này ngu cỡ nào, báo chí thông tin rước khi đi du lịch châu âu dăng đầy trên các trang mạng, vậy mà vẫn dính lỗi chí mạng này kể ra đúng là quá ngu nếu là thật cụ ạ.
Cụ tưởng tụi này không ngu ah? dân nghèo mà ngu còn đáng thương hại chứ kẻ giàu, nhiều tiền mà ngu - lại đổ lỗi cho bị gài thì là ngu thật.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi năm, biết bao nhiêu người đi du lịch, đến TBN . Họ đến đó chơi xong và an toàn rời khỏi. Chẳng bị vướng án nầy nọ ở đó. Chỉ những người thích đi tìm hoa thơm, cỏ lạ, mới gặp phải cảnh nầy.
Chuẩn cụ. Mà nếu bẫy thì nó tống tiền chứ ngu gì báo cảnh sát. Bản thân nó cũng sợ và né cs nếu nó là người đi bẫy, mục đích của dân bẫy là kiếm tiền chứ ko phải là báo cs để rồi chính nó cũng bị điều tra và lọt vô black list của cs. Khả năng cao là không đơn giản, phải chờ ra tòa mới biết được.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi năm, biết bao nhiêu người đi du lịch, đến TBN . Họ đến đó chơi xong và an toàn rời khỏi. Chẳng bị vướng án nầy nọ ở đó. Chỉ những người thích đi tìm hoa thơm, cỏ lạ, mới gặp phải cảnh nầy.
Vầng, hàng chục triệu người đến rồi rời đi trong yên tĩnh, như là ta đi chơi một chuyến Quy Nhơn rồi về nhà, nhưng đám người xứ ơ kìa thì rầm rĩ như đổ bộ sao Hỏa, khoe ảnh show hàng livestream... Và rồi. Buồn.

TUCSON9389

Xe điện
Chuẩn cụ. Mà nếu bẫy thì nó tống tiền chứ ngu gì báo cảnh sát. Bản thân nó cũng sợ và né cs nếu nó là người đi bẫy, mục đích của dân bẫy là kiếm tiền chứ ko phải là báo cs để rồi chính nó cũng bị điều tra và lọt vô black list của cs. Khả năng cao là không đơn giản, phải chờ ra tòa mới biết được.
có thể tụi kia nó báo cs để dọa, và mặc cả, nhưng ko mặc cả được cũng là 1 giả thiết. cái vụ gài bẫy thì đầy ra mà cụ. vốn dĩ chuyện này nó quá nhạy cảm gianh giới giữa đồng ý quan hệ tình dục và cưỡng hiếp nó cũng mong manh. thôi thì cứ giả thiết trong bối cảnh chả có thông tin chính thức nào

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Anh nhạc sỹ có bài hát nó vận vào thân nhỉ

Screenshot_2022-07-08-08-19-33-39_d45a6b1f496fd7b2f46f16431b6c173e~2.jpg

TUCSON9389

Xe điện
Em vẫn hi vọng kết luận điều tra 2 chàng này bị gài, chứ nếu thật em không hiểu hai chàng này ngu cỡ nào, báo chí thông tin rước khi đi du lịch châu âu dăng đầy trên các trang mạng, vậy mà vẫn dính lỗi chí mạng này kể ra đúng là quá ngu nếu là thật cụ ạ.
chả hiểu sao có vụ đồng dâm. nói thật là tư cách tụi này quá kém. nó gài thì gài 1 thằng và vô tình 2 thằng sập bẫy à.

TUCSON9389

Xe điện
Các cụ cứ lái đi đâu ấy, người ta bảo công dân bình thường tức là "không phải là tội phạm".
Em cũng bảo là fb nó đang lan truyền nội dung như ảnh.

Mà trong ảnh nó cũng ghi rõ: Sau khi chấp hành án ở TBN thì trở thành công dân bình thường ở Việt Nam.
Nội dung nó chỉ có thế thôi, còn phạm trù bị xã hội "trù dập", "tẩy chay",... thì tất nhiên rồi, kể cả bạn được tuyên trắng án, nhưng bạn giàu hay nổi tiếng bạn vẫn bị tẩy chay khi bạn dính phốt mà, đấy là cái giá của người "nổi tiếng".
Đến em Trinh cụa em bảo: Không tiền cạp đất mà ăn.
Em ấy nói đúng đấy chứ, nhưng vẫn bị chị em bỉm sữa tấn công dồn dập đấy thây!
Tất nhiên rồi, quan điểm của em có thể khác của cụ, đúng k nào! Cụ Qua Khoang nhỉ =))
Tù VN ra thì có là công dân BT ko cụ ? phạm tội ở TBN khác với phạm tội ở VN à,
bố cái thằng LS, nói ngu như con pig ấy

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tù VN ra thì có là công dân BT ko cụ ? phạm tội ở TBN khác với phạm tội ở VN à,
bố cái thằng LS, nói ngu như con pig ấy
Sau khi chấp hành án ở TBN thì trở thành công dân bình thường ở Việt Nam.
Trước khi chửi cụ không đọc chữ "chấp hành án" à :D

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
chả hiểu sao có vụ đồng dâm. nói thật là tư cách tụi này quá kém. nó gài thì gài 1 thằng và vô tình 2 thằng sập bẫy à.
Em vẫn nghĩ có sự nhầm lẫn gì ở đây chứ ở tuổi các anh ấy, lại có tên tuổi ở VN, ai lại làm thế. Làm thế là mất hết mà.

Highvoltage2207

Xe buýt
KLQ, nhưng ông này có con lung tung ngoài luồng thé này mà vẫn mạnh mồm nhỉ ! Vợ ông ý không giám có ý kiến gì nhỉ !

Có tiền làm phiền thiên hạ mà cụ, ông ý cũng chia tay vợ đầu lâu rồi - sau đó tiếp tục có con với bạn gái mới - rồi lại chia tay.
Theo em trường hợp này có thể thông cảm được vì gien của ông này hiếm, cần phải được bảo tồn. Profile của cô bạn gái mới nhất vừa sinh con cho Musk cũng thuộc dạng khủng lắm đó, dự là con của cặp đôi này lớn lên cũng không phải dạng tầm thường.

BMW R60

Xe tăng
Ông anh cùng cơ quan cháu sáng nay chém gió. Bảo nguồn tin chuẩn từ người quen ở đại sứ quán TBN. Bảo 2 ông nghẹo sỹ nhà mình sang đó đi đá phò. Thỏa thuận là 3K Biden. Xong các bố trả nó có 2,5K. Nó tức nó kiện lại cho.
Giờ thấy bảo đang chạy án bên đó. Cỡ cũng tầm 2 triệu Biden.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Sau khi chấp hành án ở TBN thì trở thành công dân bình thường ở Việt Nam.
Trước khi chửi cụ không đọc chữ "chấp hành án" à :D
Vâng

Cứ chấp hành án xong, về VN là lại bình thường ngay ấy mà, lại biểu diễn, lại huy chương; có khi rồi danh hiệu, giải thường ND cả đống nữa. Tiền lại vào như nước từ fb, yt.... ấy chứ.

Dan du an

Xe ba gác
Vụ này khả năng anh em trên này còn theo nó lâu đấy các cụ nhỉ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vâng

Cứ chấp hành án xong, về VN là lại bình thường ngay ấy mà, lại biểu diễn, lại huy chương; có khi rồi danh hiệu, giải thường ND cả đống nữa. Tiền lại vào như nước từ fb, yt.... ấy chứ.
Thì Minh Béo đấy thây cụ!

Cái ông luật sư nói là về lý, còn về tình thì tuỳ, em không bàn :D

Trạng thái
Thớt đang đóng