[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

LeTai1979

Xe cút kít
Mấy nay chắc mồm đắng ngắt, ko biết có ăn uống đc gì ko? :))

otothanglong

Xe điện
Khéo cứ ở bên đó, người nhà có tiền thì bay sang thăm gặp, chứ về lại khiến gia đình, con cái, cha mẹ càng thêm đau lòng và xấu hổ.
Em vẫn hi vọng kết luận điều tra 2 chàng này bị gài, chứ nếu thật em không hiểu hai chàng này ngu cỡ nào, báo chí thông tin rước khi đi du lịch châu âu dăng đầy trên các trang mạng, vậy mà vẫn dính lỗi chí mạng này kể ra đúng là quá ngu nếu là thật cụ ạ.

Bemagauvn

Xe điện
Em vẫn hi vọng kết luận điều tra 2 chàng này bị gài, chứ nếu thật em không hiểu hai chàng này ngu cỡ nào, báo chí thông tin rước khi đi du lịch châu âu dăng đầy trên các trang mạng, vậy mà vẫn dính lỗi chí mạng này kể ra đúng là quá ngu nếu là thật cụ ạ.
Cụ có vẻ theo dõi vụ này chưa kĩ,
Gài thì sao!!? Mời cụ chứng mình là gài. Diễn biến đây nhé.
Xong việc ra khóc, gia đình tìm thấy báo luôn police nhé.
Không có một động tác vòi vĩnh hay mặc cả hay gì. Diễn biến như một vụ bị tấn công tình dục thật.
Hai bố kia thì sao,
Lúc bắt thì một ông ơ chỉ nói chuyện ngoài biển thôi, một ông thì không biết, chả nhớ gì. Nếu có đã nói là chúng tôi thoả thuận mua bán ( có khả năng lớn).
Xong lòi ra nói dối vì camera ghi đc hai bố dắt em kia vào phòng.
Như em nói chỉ có 2 khả năng;
1. Tấn công tình dục, hiếp dâm thật!
2. Gặp quá chuyên, giải quyết tại Toà ăn tiền bồi thường đậm hơn
( Nên nếu có gài cũng rất khó chứng minh ).

otothanglong

Xe điện
Mấy nay chắc mồm đắng ngắt, ko biết có ăn uống đc gì ko? :))
nếu bị oan thì cũng tự tin chứng minh khi có sự giúp đỡ của sứ quán và luật sư, còn nếu thật giờ chỉ có vò đầu bứt tai ân hận thôi ăn uống cầm hơi lấy sức mà trả giá thôi cụ, kể cả oan mà nó cứ điều tra kéo dài thì cũng tèo. Âu cũng là bài học cho những chàng luôn muốn tìm của lạ khi đi chơi xứ người.

otothanglong

Xe điện
Không có một động tác vòi vĩnh hay mặc cả hay gì. Diễn biến như một vụ bị tấn công tình dục thật.
Hai bố kia thì sao,
Lúc bắt thì một ông ơ chỉ nói chuyện ngoài biển thôi, một ông thì không biết, chả nhớ gì. Nếu có đã nói là chúng tôi thoả thuận mua bán ( có khả năng lớn).
em cũng không theo dõi kỹ thật, nhưng nếu gài nhất bọn ma cô châu âu nó kinh lắm cụ, có khi nó lén cho thuốc kích dục hoặc thuốc gì đó mà không biết đc cụ ạ, bên đó cũng lắm chiêu trò của bọn ma cô lắm cụ.

Bemagauvn

Xe điện
em cũng không theo dõi kỹ thật, nhưng nếu gài nhất bọn ma cô châu âu nó kinh lắm cụ, có khi nó lén cho thuốc kích dục hoặc thuốc gì đó mà không biết đc cụ ạ, bên đó cũng lắm chiêu trò của bọn ma cô lắm cụ.
Thôi,
Xin Thí chủ đi đi cho!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hai bố kia thì sao,
Đến bây giờ chỉ có thể đoán được là có thể có hành vi liên quan đến tình dục (chỉ cần ít nhất 1 trong 2 ông đã thực hiện hành vi này) và clip 2 ông dắt em 17 vào phòng là 1 trong các chứng cứ (có thể có thêm báo cáo y khoa liên quan đến em 17 kia nhưng không có thông tin nên xem như không biết :)) ). Chỉ cần có clip vào cùng phòng cùng với lời tố cáo của bị hại thì xxx đủ căn cứ để điều tra do đó 2 ông này không được tuyên bố vô tội ngay sau 72h (giống như VN ra quyết định không khởi tố vụ án). Bước tiếp theo thì luật ở đâu cũng vậy là tiến hành điều tra (ở VN giai đoạn này là khởi tố và nhanh chậm tùy quy định nhưng như ở VN thì ít nhất cũng vài tháng trừ khi bãi nại), xong giai đoạn điều tra mới đến đoạn truy tố nếu có đầy đủ chứng cứ buộc tội và giai đoạn này mới nhiêu khê (VN có sơ thẩm, phúc thẩm, ... ). Luật rất chặt chẽ nên dễ cho người tố cáo ắt phải rất thận trọng trong việc buộc tội cho nên từ chỗ có hành vi liên quan đến tình dục đến tấn công tình dục, cưỡng dâm hay lạm dụng tình dục là 1 khoảng rất xa vì phải có đầy đủ chứng cứ theo nguyên tắc suy đoán vô tội (chết ở đây là vì chặt chẽ nên dù có vô tội thật cũng mỏi mòn chờ đợi :)) )

LeTai1979

Xe cút kít
nếu bị oan thì cũng tự tin chứng minh khi có sự giúp đỡ của sứ quán và luật sư, còn nếu thật giờ chỉ có vò đầu bứt tai ân hận thôi ăn uống cầm hơi lấy sức mà trả giá thôi cụ, kể cả oan mà nó cứ điều tra kéo dài thì cũng tèo. Âu cũng là bài học cho những chàng luôn muốn tìm của lạ khi đi chơi xứ người.
Giờ này còn chưa về oan gì nữa? :))

windy1

Xe điện
Mỗi năm, biết bao nhiêu người đi du lịch, đến TBN . Họ đến đó chơi xong và an toàn rời khỏi. Chẳng bị vướng án nầy nọ ở đó. Chỉ những người thích đi tìm hoa thơm, cỏ lạ, mới gặp phải cảnh nầy.

Chỉnh sửa cuối:

windy1

Xe điện
Giờ này còn chưa về oan gì nữa? :))
Ngay từ lúc báo nn đưa tin, em nghĩ rằng, 2 ông nầy, chẳng oan ức.
Vụ mất điện thoại, chỉ là cái cớ, dấu nhẹm người nhà. Không dè, bị tràn lan tin trên báo.
Nói không chừng, trong điện thoại họ, còn có những tấm ảnh, ghi lại chiến tích trong đó.

Chỉnh sửa cuối:

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thêm tình tiết là hai ông này đến gạ nếu thật nữa thì chẳng chối được. Lừa thì nó phải tiếp cận chứ ra đứng hút thuốc sao biết được có hai lão đến gạ đ.

His0ka

Xe buýt
Thế thì cụ đừng chém kẻo mọi người cười cho :))
Nhưng em ko hiểu sai bản chất vấn đề đâu. Luật bên đấy cho phép toà tuyên án khi họ thấy có đủ cơ sở cho là bị can có tội mặc dù có thể thiếu bằng chứng hoặc thực nghiệm.

danleduc

Xì hơi lốp
KLQ, nhưng ông này có con lung tung ngoài luồng thé này mà vẫn mạnh mồm nhỉ ! Vợ ông ý không giám có ý kiến gì nhỉ !

Chelski

Xe điện
Thêm tình tiết là hai ông này đến gạ nếu thật nữa thì chẳng chối được. Lừa thì nó phải tiếp cận chứ ra đứng hút thuốc sao biết được có hai lão đến gạ đ.
Bênh vực người Việt mình là đúng, nhưng cũng còn tùy trường hợp, đúng là nhiều cụ có vẻ quy kết cô gái trên từ nạn nhân sang lừa đảo...Như cụ phân tích thì thiếu gì địa điểm : Nhà hàng, quán Bar, Pub, nơi giải trí công cộng...đông người qua lại để đội lừa đảo tình dục hành sự, và nó phải có tổ chức chứ không phải đi cùng Mẹ, dì ruột và Bà ... Tóm lại đây là vụ án điểm, nhưng nó lại rơi vào hai nghệ sỹ có nhiều fans hâm mộ ở Việt Nam, nhất là chị em hay xem Phim truyền hình gần đây và các cuộc thi ca nhạc trên sóng TV . Em nghĩ Bộ Văn hóa, Bộ Ngoại Giao , cơ quan lãnh sự cũng chỉ thực hiện việc bảo hộ công dân theo chức trách của mình, đảm bảo được đối xử công bằng, không bị oan sai, đúng người đúng tội , nhục mặt chứ có vui vẻ gì đâu ? Bảo là công dân Việt lừa đảo, đánh nhau, va chạm giao thông, say rượu càn quấy...vvv Thì còn đỡ...chứ đây lại là bị tố " Hiếp dâm " mà không phải 1/1 lại là 2 ông some 1. Bất lợi cho hai NS này là hành vi từ 2 người trở lên với nạn nhân sẽ bị tăng nặng khi xét xử .

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Bên tbn cần phải cân nhắc, nếu cho khách du lịch đi tù thì khả năng sẽ mất rất nhiều khách du lịch khác, nhất là ko rõ ràng chuyện trịch choạc.
Nếu khách du lịch phạm tội (hấp ziêm) mà ko bị bỏ tù thì còn mất nhiều khách hơn, chưa kể dân vs báo chí nó còn bêu riếu cq ko ra gì lun.

fromantoan

Xe tăng
Nhưng em ko hiểu sai bản chất vấn đề đâu. Luật bên đấy cho phép toà tuyên án khi họ thấy có đủ cơ sở cho là bị can có tội mặc dù có thể thiếu bằng chứng hoặc thực nghiệm.
Không phải dân luật hay tìm hiểu kĩ về luật ở các nước khác thì đừng chém nữa, không tí đuối lí lại quay ra "em không phải dân luật, các cụ đừng vặn vẹo".

Mzc

Xe điện

cmyk77

Xe điện
Theo em thấy trên OF này có nhiều cụ hay khoe đi trả thù dân tộc đầy vẻ tự hào nên chắc chắn 2 cụ văn nghệ kia có nick OF nên rủ nhau đi trả thù một phát thế là toi....... :)) :)) ...Đấy các cụ thấy chưa chân lý là đừng học đòi theo trên OF nhá.....

Trạng thái
Thớt đang đóng