[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yeuaibaygio

Xe container
Không cần tiền mà cần cái khác nhưng cứ dí tiền vào cho vay để chứng tỏ bạn tốt à? :))
Em hóng ở trên này thì chắc 2 anh không cần tiền mà cần Rất nhiều tiền thì phải. :))
Còn nếu 2 anh và gia đình cần thứ khác nữa thì em chịu, vì em không phải bạn thân hay người thân. Chắc họ cũng đang động viên 2 anh bình tâm, cây ngay không sợ chết đứng, sau cơn mưa trời lại... bão. :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
thế là kiểu chồng em nghèo nhưng em dc lên đỉnh núi, chồng chị giàu nhưng chị vẫn hậm hực đúng k cụ, phụ nữ thật là khó hiểu ;))
Được cả 2 thì tốt nhưng nếu chỉ 1 thì giàu vẫn cảm thấy trên cơ hơn khi chị em gặp nhau (tiền thì khoe dễ chứ khoe vụ đạp xích lô ai kiểm chứng được :)) )

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em hóng ở trên này thì chắc 2 anh không cần tiền mà cần Rất nhiều tiền thì phải. :))
Còn nếu 2 anh và gia đình cần thứ khác nữa thì em chịu, vì em không phải bạn thân hay người thân.
Hóng ở trên này rồi tin thì chỉ có nước bán lúa giống :))

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Tây kể cũng đểu cứ từ từ làm việc.
Em nói thật nếu được tuyên vô tội mà suốt ngày lo lắng như thế này cũng phát điên chưa kể đến vấn đề tài chính.
Ở lại thế chắc dc gia hạn visa nhỉ, có khi 2 anh ý lại thích ấy, chả mấy khi có lý do chính đáng đi phó đà mệt nghỉ :D

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Vào đây đọc mới thấy một bộ phận không nhỏ các cụ chưa từng xem phim Việt, không hề biết nhạc sĩ x, diễn viên y hay game show nào, thậm chí còn chưa từng xem tivi.
Nhưng lại có rất nhiều thời gian vào chém gió trên CF OF, hic.
Như cháu ăn cơm tối xong hoặc vào Face/Fun chém gió hoặc xem phim Hô li út thì đúng là không biết thằng HĐ thật. Còn tay HHA thì do cách đây 20 năm có xem cái game show âm nhạc nên vẫn nhớ mang máng.

motcuvaohoami

Xe buýt
Túm lại toàn tin đồn hóng hớt báo chí. Cuối cùng đã có kết luận điều tra hoặc thành án chưa các cụ

otoormoto

Xe tải
Vào đây đọc mới thấy một bộ phận không nhỏ các cụ chưa từng xem phim Việt, không hề biết nhạc sĩ x, diễn viên y hay game show nào, thậm chí còn chưa từng xem tivi.
Nhưng lại có rất nhiều thời gian vào chém gió trên CF OF, hic.
Bộ phim Việt gần đây nhất em xem là Về nhà đi con, em xem sau khi nhà nhà, người người xem và khen nức nở. Game show thì xem 1 số tập Người ấy là ai hồi đầu ý, vì thích sự thông minh của Hương Giang, sau đấy cũng thôi. Còn lại chả xem gì. Mỗi lần nghe đối thoại trong phim Việt là sởn gai ốc, các chương trình giải trí mà có vô tình lướt qua thì chỉ cảm giác duy nhất là khó chịu vì thấy nhảm nhí.

Dan du an

Xe ba gác
Bộ phim Việt gần đây nhất em xem là Về nhà đi con, em xem sau khi nhà nhà, người người xem và khen nức nở. Game show thì xem 1 số tập Người ấy là ai hồi đầu ý, vì thích sự thông minh của Hương Giang, sau đấy cũng thôi. Còn lại chả xem gì. Mỗi lần nghe đối thoại trong phim Việt là sởn gai ốc, các chương trình giải trí mà có vô tình lướt qua thì chỉ cảm giác duy nhất là khó chịu vì thấy nhảm nhí.
Cụ thế là không yêu nước. Cụ thật tệ. Nhưng mà... cháu... cũng giống cụ... Cháu còn không nhớ lần gần đây nhất xem phim Việt là bao giờ

coquay

Xe container
Đàn ông chưa hư vì lý do sau:
- Sợ vợ
- Không có tiền
- Không có cơ hội
Bản thân em là sợ vợ và không có tiền
E ko có tiền vẫn hư đc khổ cái tính cứ bố láo tí bọn con gái nó lại thích thế mới hài cơ chứ

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]

honda acura

Xe điện
Xem hay không xem phim Việt
Biết nay không biết các diễn viên hay một sô người thì kệ các cụ
Sao cứ phải be toáng lên nhỉ, như kiểu hạ thấp người khác xuống cho mình cao lên vây
Mà be nhiều quá mọi người lại tưởng là...

LePower

Xe buýt
Thế là ổn đấy cụ ! Em thấy gia đình nào Chồng hơi sợ vợ thường êm ấm ...
Nói sợ vợ không hẳn chính xác mà là tôn trọng vợ, thế là tốt.
Còn mấy thằng suốt ngày bô bô nào là lừ mắt vợ chết khiếp, nào là thích thì cho vợ mấy cái tát ...., cứ tưởng mình hay, giỏi nhưng thực tế là bên ngoài XH rất khinh bọn này.

Yeuaibaygio

Xe container
Như cháu ăn cơm tối xong hoặc vào Face/Fun chém gió hoặc xem phim Hô li út thì đúng là không biết thằng HĐ thật. Còn tay HHA thì do cách đây 20 năm có xem cái game show âm nhạc nên vẫn nhớ mang máng.
Em cũng thấy buồn cười là nhiều cụ không tin có người không xem truyền hình VN thật.
Nhà em không xem TV gần chục năm nay rồi. Trước đó con nhỏ thì hay mở mấy kênh hoạt hình thôi. Em xem phim truyền hình hồi học cấp 3 mà hồi ấy toàn phim TQ thì phải (Hoàn Châu cách cách, Tể tướng Lưu gù...) với phim HQ (Mối tình đầu, Hoa cúc vàng, Trái tim mùa thu) phim VN thì xem chiếu ở chương trình văn nghệ chủ nhật. Đi học ĐH không có TV xem, ra trường đi làm thì bận và chủ yếu xem HBO.
Tuy vậy em vẫn biết kha khá giới văn nghệ sĩ trong nước vì mở báo mạng với mạng XH toàn tin bài ảnh về giới này. Ví dụ như em diễn viên Nhã Phương, em cũng biết là vợ Trường Giang, Trường Giang là diễn viên hài thế hệ sau Hoài Linh và rất nổi, rất giàu. Thế nhưng em không xem phim nào NP đóng cả.
Lúc về nhà ông bà nội ngoại thì các cụ mở TV xem phim VN và game show 18/24h mỗi ngày, thì mình cũng bị xem thụ động, cũng biết mấy game show đình đám. Còn để em tự mở TV xem thì chưa bao giờ.
Em không xem TV nhưng vẫn có FB, zalo, vẫn có nick chém gió trên WTT, ssu chuyển sang OF. Vui mà.

Susu77

Xe tăng
Cụ thế là không yêu nước. Cụ thật tệ. Nhưng mà... cháu... cũng giống cụ... Cháu còn không nhớ lần gần đây nhất xem phim Việt là bao giờ
Một cụ không yêu nước, một cụ thật tệ. Nhà em thì đích thị là quân *********. Bộ phim cuối cùng ko nhầm là “Chuyện nhà Mộc” hơn 20 năm trước. Gameshow ”Đuổi hình bắt chữ”; “ĐLĐ Olympia” mấy năm đầu.

otoormoto

Xe tải
Em cũng muốn yêu nước lắm cụ ạ, nhưng cái cảm giác khi phải xem phim Việt với mấy cái game show nhảm nhí khó chịu kinh khủng ý.

datinh

Xe container
xưa bị mụ vợ bắt trông con cái buổi tối. bật tv xem phim sóng ở đáy sông cùng với bọn trẻ con. nhớ cái đoạn ông bố tặng sinh nhật cái bút chì cả quyển vở ;d

Yeuaibaygio

Xe container
xưa bị mụ vợ bắt trông con cái buổi tối. bật tv xem phim sóng ở đáy sông cùng với bọn trẻ con. nhớ cái đoạn ông bố tặng sinh nhật cái bút chì cả quyển vở ;d
Phim này xem được mà cụ. Năm ngoái covid rảnh em mới tìm xem phim này trên Youtube.

Trạng thái
Thớt đang đóng